[Fshare] 2015 BBC Natural Born Hustlers bluray 720 & 1080p

Thảo luận trong 'Phim tài liệu - Documentaries' bắt đầu bởi hoang_thuy, 3/9/16.

1. hoang_thuy

hoang_thuy Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    7,402
    2015 BBC NATURAL BORN HUSTLERS BLURAY 720 & 1080P

2015 BBC NHỮNG KẺ LỪA ĐẢO BẨM SINH

Nếu trong thế giới loài người có những kẻ lừa đảo để chiếm đoạt tài sản, của cải của người khác thì trong thế giới sinh vật cũng xuất hiện những kẻ lừa đảo bẩm sinh. Ngụy trang cũng là một hình thức gạt gẩm của sinh vật để làm thú săn mồi như kẻ có mắt không tròng, rồi thú săn mồi cũng dùng cách đó để lừa gạt con mồi đi vào tử địa. Nhưng ngụy trang thôi chưa đủ, đánh lạc hướng cũng là một hình thức khác. Các sọc của ngự vằn không phải có để cho vui mắt mà chủ yếu làm sai sự phán đoán về hướng và tốc độ của báo, sư tử... Nhưng nếu thú săn mồi săn mồi không phải bằng cách nhìn mà bằng cách ngửi thì sinh vật cũng có cách đối phó làm sao cho thú săn mồi không còn cảm nhận được mùi của con mồi... Còn chuyện giả trai ờ thế giới con người thì ở loài vật cũng có, ở châu thổ Okavago có 5 con sư tử như thế.

Trong một bộ ba tập của NHỮNG KẺ LỪA ĐẢO BẨM SINH này, chúng ta sẽ tìm thấy nhiều hình thức mà sinh vật áp dụng để đưa kẻ khác vào bẫy hoặc dùng một cái bẫy để thoát nạn, cứu lấy mạng sống của mình. Bộ này nguyên bản của PBS phát hành dưới dạng DVD, có lẽ BBC mua lại và phát hành dưới dạng bluray, nhóm rip iLLUSiON rip lại với phụ đề Hà Lan, thời may mình down torrent được 3 file của PBS có phụ đề Anh dịch ra để các bạn thưởng thức. Sau khi mua lại, BBC đã chỉnh một số câu văn nên câu tiếng Anh có khác một chút, mình sửa lại được câu nào thì sửa, còn câu nào khó nghe không sửa được thì khi dịch sang tiếng Việt mình cố lấy ý chính. Trong kho tài liệu của các bạn mà thiếu bộ này thì thật là đáng tiếc. Mình mới dịch xong tập đầu, phụ đề Việt & Anh có sẵn trong Link Folder, hai tập sau sẽ được chuyển ngữ, dịch và up lên từ từ, các bạn cứ xem thong thả.

Bản 1080p

Format:.....................Matroska
    Runtime:.....................~52mn
    Size:...........................3,27 GB
    Video Bitrate:.......~8 930 Kbps
    Framerate:...............25.000 fps
    Audio Codec:...AC3, 192Kbps, 2ch (English)

Bản 720p

Format:.....................Matroska
    Runtime:......................~52mn
    Size:...........................2,18 GB
    Video Bitrate:.........5 950 Kbps
    Framerate:...............25.000 fps
    Audio Codec:...AC3, 192Kbps, 2ch (English)

Bản 1080p

https://www.fshare.vn/folder/9SY7R2LN5JXT

Bản 720p

https://www.fshare.vn/folder/JDYG3SHS7DZK

Sub trong Link Folder.​

Chỉnh sửa cuối: 26/7/17
  2. trinhvandat

trinhvandat New Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Thank bác.......

Chỉnh sửa cuối: 3/9/16
  3. duytran54

duytran54 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,187
    Nghề nghiệp:
    Tự do
    Đọc kỹ đi bạn, anh ấy mới dịch được một tập mà

0803 cảm ơn bài này.
  4. protri

protri Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    8,867
    bác chủ thớt cho em hỏi phần này BBC có ra bản bluray iso không bác?

5. hoang_thuy

hoang_thuy Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    7,402
    Bản bluray có bán trên Amazon nhưng hồi này mua thì ở đó bảo không chuyển về Việt Nam. Nguồn buray mình chỉ dựa và HDCLUB.ORG, bên đó không đưa lên thì đành chịu.

Bản HDTV BBC.Patagonia.Earths.Secret.Paradise giờ ra bluray với tên gọi WILD PATAGONIA mình đặt mua nhưng Amazon.co.uk vẫn nói không chuyển về Việt Nam, mới down bản rip của iLLUSiON xong. Mình gởi emai cho iLLUSiON yêu cầu up bluray nguyên gốc mình sẽ chuyển 15USD nhưng iLLUSiON có lý do để không trả lời mình.

6. iscol

iscol Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    11,213
    Nghề nghiệp:
    Computer
    Việt Nam nằm trong danh sách những nước không nhận ship hàng của các trang mua bán online, để có thể mua hàng trên amazon thì anh cần phải qua dịch vụ chuyển hàng trung gian tức là khi mua hàng trên Amazon thì địa chỉ gởi hàng là địa chỉ của dịch vụ ở Mỷ rồi từ đó họ mới chuyển về việt nam cho anh, hoặc là anh cũng có thể mua trực tiếp trên trang ebay và người bán sẽ ship về VN nhưng mua trên ebay thì anh phài cẩn thận vì khi có sự cố rất khó đòi lại tiền

7. Hòa Thượng

Hòa Thượng Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    733
    Bác Hoang_Thuy thật tuyệt!

hoang_thuy cảm ơn bài này.
  8. protri

protri Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    8,867
    exactly!
    bác thật tuyệt vời.
    đĩa bluray này chỉ nghe tên không thôi cũng biết được độ hấp dẫn của nó. giá mà có bluray iso mình sẽ làm một bản iso remux full menu và popup menu để chia sẻ anh em trên hdvietnam.

cafeda2010 and hoang_thuy like this.
  9. protri

protri Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    8,867
    lý do gì mà không trả lời vậy bác?

10. hoang_thuy

hoang_thuy Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    7,402
    Sau khi đã down Wild Japan, Wild Alaska biết iLLUSiON thế nào cũng rip tới Wild Patagonia nên mình gởi email nhắc. Quả nhiên chừng 3 ngày sau, search trên net mình đã thấy BBC Earth Wild Patagonia E01 2016 DOCU 720p BluRay x264-iLLUSiON ở scene-rls.com, mình mua tài khoản down liền và nghĩ trong đầu một hai ngày sau sẽ có tập 2 rồi tập 3 và bản 1080. Mình gởi email cảm ơn iLLUSiON vì biết chắc không mua dược bản bluray (định mua được sẽ up lên Fshare cho bác và các bạn thích xem bằng bluray). Nhưng đợi mãi đến 5 ngày sau vẫn chưa có tập 2 720 chứ nói chi là 1080. Mấy ngày đầu mình cũng có search trên nzb nhưng vẫn không thấy. Ngày cuối cùng mình phát hiện nó đã có đủ trên usenet nên mua TK nzb down một ngày một đêm là xong tất cả.

Qua chuyện đó mình nghĩ thế này, iLLUSiON đã bán bản rip cho USENET và có lẽ đã cam kết chỉ phát hành ở đó nên nếu up bluray nguyên gốc mọi người down về rip ra rồi up lên đủ thứ server sẽ làm giảm doanh thu TK cho usenet. Còn bản rip của tập 1 up lên scen-rls.com chỉ là cách của iLLUSiON nói cho mình và mọi người biết bản rip đã có mặt, còn muốn down phải tìm ở chỗ khác.

Chỉnh sửa cuối: 6/9/16
  11. protri

protri Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    8,867
    nếu người sở hữu đĩa iso muốn share cho mọi ngừoi thì việc đó quá đơn giản phải không bác!
    nếu sợ up lên server thì điều đó chẳng qua là sớm hay muộn thôi và có điều chắc chắn rằng chỉ những thành phần ko có nhiều điều kiện để mua đĩa thì họ mới down thôi còn những ngừoi mà đã đam mê và có điều kiện thì thế nào họ cũng mua đĩa để ủng hộ.

cafeda2010 and hoang_thuy like this.
  12. hoang_thuy

hoang_thuy Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    7,402
    PHỤ ĐỀ
    BBC NATURAL BORN HUSTLERS S01E03 SEX, LIES & DIRTY TRICKS

BBC NHỮNG KẺ LỪA ĐẢO BẨM SINH S01E03 TÌNH DỤC, NHỮNG KẺ NÓI DỐI & CÁC TRÒ BẨN THỈU

Tập hai gồm 9 câu chuyện nói về những mưu chước của động vật làm sao để giao phối và truyền giống cho thế hệ tương lai. Nhưng động vật thường sống thành nhóm xã hội được thống trị bởi con đầu đàn, vậy làm sao những kẻ ở đáy xã hội có thể giành được quyền giao phối? Chúng luôn có cách, luôn vận dụng sự lừa đảo để tạo ra thế hệ tương lai. Trong tập này động vật cũng sử dụng chiêu lừa để người khác nuôi con dùm mình mà chuyện của con trai nước ngọt là ấn tượng nhất. Lừa đảo những kẻ xa lạ là một việc nhưng chim hét cao cẳng lừa phỉnh chính cha mẹ chúng để giành thêm nhiều tức ăn thì thật là không thể tưởng nổi.

Chỉnh sửa cuối: 4/10/16
  13. docvag

docvag New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    còn sub tập 3 nữa bác hoàng_thuy ơi , hóng

Hòa Thượng cảm ơn bài này.
  14. docvag

docvag New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    sub tập 3 chưa có bác hoang_thuy ơi

15. hoang_thuy

hoang_thuy Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    7,402
    Vẫn còn ở River Monsters.

duytran54 cảm ơn bài này.
  16. sutu

sutu Active Member

Đã được cảm ơn:
    172
    Thiếu sub tập 2 chứ nhỉ?!
    Hóng bác hoang_thuy.

17. sutu

sutu Active Member

Đã được cảm ơn:
    172
    Trong folder có sub tập 2 và 3 nhưng nội dung của 2 sub này là 1.
    Hóng bác hoang_thuy tiếp vậy.

18. hoang_thuy

hoang_thuy Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    7,402
    PHỤ ĐỀ
    BBC NATURAL BORN HUSTLERS S01E02 HUNGER HUSTLE

BBC NHỮNG KẺ LỪA ĐẢO BẨM SINH S01E02 LỪA ĐẢO TRONG ĐÓI KHÁT

Tập hai gồm 10 câu chuyện nói về những mưu chước của động vật làm sao để giành lấy cho bằng được miếng ăn. Động vật sẽ tạo nguồn sáng giả để chiêu dụ con mồi như bọ ngựa phong lan hay dùng một thứ bỏ đi như phân gia súc để dụ côn trùng của cú đồng cỏ. Thiên nhiên và quá trình tiến hóa đã trao cho động vật những vũ khí tuyệt vời để lừa con mồi vào tử địa, đó là câu chuyện của cá voi sát thủ nhưng điếm đàng nhất là rái cá đực bắt cóc một con rái cá con để đòi tiền chuộc, các bạn có thấy nó giống như trong xã hội loài người không?

Sorry tập này mới đúng là tập 2 vì phần cuối có giới thiệu tập 3 là BBC.Earth.Natural.Born.Hustlers.S01E03.Sex.Lies&Dirty.Tricks.2015.DOCU.BluRayx264-iLLUSiON. Mình đã sửa lại trên server Fshare, còn bạn nào down trước đây thì sửa lại dùm, iLLUSiON sắp như vậy không đúng thứ tự trong đĩa bluray. Thanks.

Chỉnh sửa cuối: 11/11/16
  19. hackerry

hackerry Active Member

Đã được cảm ơn:
    136
    không ngờ chiến trường bluray disk lại ác liệt như này :D
    ủng hộ sự tâm huyết của các bác
    kéo xong planet earth rồi qua em này

20. nvltran

nvltran Active Member

Đã được cảm ơn: