HN Bí quyết dưỡng trắng da vô cùng an toàn với dưa leo

Thảo luận trong 'Dịch vụ - Tiện ích' bắt đầu bởi hoangocpro2015, 12/8/16.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoangocpro2015

hoangocpro2015 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Từ rất lâu dưa chuột đã được dùng để chăm sóc và làm đẹp do tác dụng tuyệt hảo từ chất dinh dưỡng của chúng. Và bạn nữ có biết dưa leo còn có khả năng phối kết hợp với những thực phẩthành phần khác để tạo nên một loại mặt nạ da trắng hồng tới kinh ngạc hay không?
    Dưa chuột là một loại thực phẩm không thể thiếu với nữ giới, phụ nữ vì công dụng làm mát, dưỡng mịn da mặt. Chỉ cần phải đắp mặt dưa leo trong khoảng 10 phút là các chị em sẽ thấy ngay tác dụng tuyệt vời này.

Dưỡng da hiệu nghiệm với dưa leo

Bí mật của những tác dụng này nằm ở lượng dwow3ngx chất có trong trái dưa leo. Với hàm lượng vitamin và chất khoáng dồi dào, dưa chuột giúp làm trắng sáng da vô cùng hữu hiệu, đồng thời còn cung ứng nước, dưỡng ẩm cho làn da và giúp đỡ da căng tràn sức sống hơn.Tham khảo thêm : cách làm trắng da cấp tốc tại nhà

ngoài ra, các nàng có khả năng yên tâm lúc dùng dưa leo như 1 loại kem dưỡng da toàn thân, vì trái dưa có ảnh hưởng tương đối dịu nhẹ và an toàn tuyệt đối cho làn da. hầu hết mọi làn da đều hợp với dưa leo nên thường không đem đến những kích ứng hay mẩn ngứa lúc sử dụng. Để làm trắng da với dưa chuột, bạn nữ có khả năng dùng những công thức siêu vô cùng đơn giản sau đây nhé​

Đối với vùng da mặt, bạn gái có thể làm mặt nạ chăm sóc da dưa leo phối hợp với sữa chua không đường và mật ong rừng để làm sáng da hữu hiệu hơn.

Hãy sơ chế một quả dưa leo, nửa hộp sữa chua không đường và trong vòng 1 muỗng mật ong. các chị em hãy làm nhỏ dưa và quấy đều cùng những nguyên liệu khác rồi sau đó đắp lên trên mặt. chờ trong khoảng 15-20 phút rồi hãy rửa sạch da mặt nhé. Để làm sáng da mặt hữu hiệu, các bạn gái cũng nên thường xuyên sử dụng loại mặt nạ dưỡng da này, khoảng hai tuần 1 lần là tuyệt vời nhất nhé. Với những công thức trên các bạn gái đã bổ sung thêm collagen cho thân thể mình, để khiến cho cho làn da ngày một mịn màng hơn.
    Tắm trắng da toàn thân với dưa chuột, dầu oliu và chanh

Để làm sáng da toàn cơ thể với dưa leo, các bạn gái có thể phối kết hợp dưa với dầu oliu và chanh để khiến hỗn hợp tắm trắng da. vô cùng dễ làm, các chị em hãy sơ chế trong vòng ba quả dưa, 1 quả chanh và ba muỗng dầu ôliu. chú ý là lượng nguyên vật liệu sử dụng có thể biến đổi sao cho vừa với diện tích da ứng dụng nhé.

Với dưa leo, bạn hãy xay nát và hòa trộn với dịch ép chanh tươi cùng tinh dầu ôliu. sau đó, các chị em sử dụng hỗn hợp này để bôi lên body sau khi tắm rửa xong. cuối là là tắm lại thật sạch với nước mát. dùng hai tuần 1 lần để làm trắng sáng da toàn cơ thể công hiệu nhé.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.