[Fshare] Free Solo 2018 1080p Blu-ray AVC DTS-HD MA 5.1-VEXHD (Giải Oscar cho Phim Tài liệu hay nhất 2018)

Thảo luận trong 'Phim tài liệu - Documentaries' bắt đầu bởi adm820, 8/4/19.

1. adm820

adm820 Moderator Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    433,405

Free Solo khiến khán giả hồi hộp khi thưởng thức vì phải chờ xem điều gì sẽ xảy đến tiếp theo trong câu chuyện nghẹt thở về vận động viên leo núi chuyên nghiệp Alex Honnold khi anh tay không chinh phục El Capitan - một vách núi đá granite cao 914.4m tại công viên quốc gia Yosemite. Leo lên vách đá dựng nổi tiếng nhất thế giới không dùng dây và thiết bị an toàn là một kỳ tích chưa từng có. Honnold sẽ thách thức giới hạn chịu đựng của con người cả về mặt thể chất và tinh thần.

Bộ phim là hình ảnh gần gũi và điềm nhiên của Honnold. Theo chân anh trong quá trình chuẩn bị cho cuộc chinh phục và những thử thách anh gặp phải, bao gồm cả những điều xảy ra khi một vận động viên leo núi đang yêu - điều đó sẽ đe dọa sự tập trung và khiến họ dễ gặp chấn thương, giảm phong độ. Những khoảnh khắc hết sức con người này cũng như hành trình thách thức tử thần của Honnold được ghi lại bằng những góc quay cheo leo đầy nghệ thuật với độ tinh tế bậc thầy trong một câu chuyện ngoạn mục về sự chiến thắng của tinh thần con người.

"Trong khi hầu hết chúng ra không bao giờ mơ đến việc leo núi tay không lên độ cao 914.4m thì câu chuyện về sự can trường, quyết tâm và cống hiến của Alex khiến mọi người cảm thấy có mình trong đó. Chúng tôi rất vui khi được làm việc với National Geographic và Fox Home Entertainment và rất cảm động vì hành trình của Alex sẽ tiếp tục truyền cảm hứng cho mọi người dám theo đuổi ước mơ" - đạo diễn Vasarhelyi chia sẻ.

"Bên cạnh việc là một thông điệp đầy cảm hứng về sự kiên trì, lòng quyết tâm, Free Solo cũng là một thành tựu điện ảnh tuyệt vời tôn vinh cảnh đẹp và sự kỳ vĩ của những công viên quốc gia. Bộ phim như là một lời nhắn mạnh mẽ rằng bảo vệ thế giới tự nhiên quanh mình là nhiệm vụ của tất cả chúng ta", Carolyn Bernstein - Phó Chủ tịch cấp cao phụ trách nội dung và phim tài liệu của National Geographic - chia sẻ.

Free Solo ra mắt lần đầu tại Liên hoan phim Telluride, sau đó là Liên hoan phim quốc tế Toronto, gặt hái được nhiều đánh giá và đã được trình chiếu tại hơn 30 liên hoan phim trên toàn thế giới, bao gồm cả IDFA, Adelaide, Liên hoan phim Mill Valley, DOC NYC và Liên phim Savannah.

Chỉnh sửa cuối: 8/4/19
  2. adm820

Đã được cảm ơn:
    433,405
    Giành giải #Oscar cho Phim tài liệu xuất sắc nhất và nhận được cơn mưa lời khen, được đánh giá là một trong những bộ phim tài liệu thành công nhất mọi thời đại, bộ phim tài liệu #FreeSolo của #NationalGeographic sẽ được phát sóng lần đầu tiên trên truyền hình tại châu Á lúc 21h, thứ Bảy ngày 6/4/2019 trên kênh National Geographic.

Bộ phim là hình ảnh gần gũi và điềm nhiên của Honnold, theo chân anh trong quá trình chuẩn bị cho cuộc chinh phục và những thử thách anh gặp phải, bao gồm cả những điều xảy ra khi một vận động viên leo núi đang yêu – điều đó sẽ đe dọa sự tập trung và khiến họ dễ gặp chấn thương, giảm phong độ. Những khoảnh khắc hết sức con người này cũng như hành trình thách thức tử thần của Honnold được ghi lại bằng những góc quay cheo leo đầy nghệ thuật với độ tinh tế bậc thầy trong một câu chuyện ngoạn mục về sự chiến thắng của tinh thần con người.

“Bên cạnh việc là một thông điệp đầy cảm hứng về sự kiên trì, lòng quyết tâm, Free Solo cũng là một thành tựu điện ảnh tuyệt vời tôn vinh cảnh đẹp và sự kỳ vĩ của những công viên quốc gia của chúng ta”, Carolyn Bernstein, Phó chủ tịch cấp cao phụ trách nội dung và phim tài liệu của National Geographic chia sẻ.
    “Bộ phim như là một lời nhắn mạnh mẽ rằng bảo vệ thế giới tự nhiên quanh mình là nhiệm vụ của tất cả chúng ta.

Mình đã kéo phim này và đẩy lên Fshare , gồm

1. Free Solo 2018 1080p Blu-ray AVC DTS-HD MA 5.1-VEXHD

Là bản đĩa Bluray nguyên gốc có chát lượng âm thanh và hình ảnh tốt nhất , đặc biệt có cả phần hậu trường . tuy nhiên bản này ko có bất cứ 1 sub nào cả .( ko sao , mình sẽ xem = sub rời ngoài cũng ok mà) . dung lượng đĩa tầm 22GB
    Thông số
    2. Free Solo 2018 1080p BluRay DTS x264-Geek

Là bản encode lại từ đĩa Bluary nguyen gốc , dung lượng nhỏ hơn 1 nửa . nhóm encode là internal của HDBits.ORG (tracker top 1) . âm thanh là DTS (bản bluray gốc là DTS HD MA) . Bản này có sub rời là Eng và TQ

Thông số

Nhưng các bản trên ko có phụ đề việt , vì vậy ngay khi thấy thông tin '' phim tài liệu #FreeSolo của #NationalGeographic sẽ được phát sóng lần đầu tiên trên truyền hình tại châu Á lúc 21h, thứ Bảy ngày 6/4/2019 trên kênh National Geographic.""

Mình đã tiến hành capture lại , kết quả đc 1 bản HDTV 1080i , âm thanh mp2 chất lượng 128kb/s . chát lượng thua xa với bluray . nhưng có hard sub Việt

Với mong muốn bộ này có được sub Việt , chúng ta có thể làm như sau,

1. Lấy sub eng có trên subsence hoặc trích xuất sub từ bản encode của HDBits.ORG , ta được sub Eng rời , với timing sẵn

2. Tiến hành gõ lại , chỉnh sửa file sub eng ở bước 1 trên, phần dịch xem video của bản HDTV .

3. Sau khi gõ lại . Ta sẽ được file sub việt rời , xem bản Bluray với chất lượng hình ảnh + âm thanh tốt nhất

Vấn đề ở đây là ai sẽ người làm việc đó :confused: , điều đó tôi chưa biết được :eek::eek:

Đây là các link tải các bản trên;)

Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

Làm Phụ đề Việt không khó , Tôi chờ các bạn >> Thể hiện đi :D:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối: 15/4/19
  3. lainv

lainv Member

Đã được cảm ơn:
    23
    TKs Bác chủ. Bác chủ để ý giúp mình bộ Formula 1 : Drive To Survive của Netflix vừa sản xuất với. Bộ này xem hình ảnh đẹp quá và âm thanh Atmos hơn toàn phần xem đưa Race live qua truyền hình

vhmtriet cảm ơn bài này.
  4. adm820

Đã được cảm ơn:
    433,405

có hết mỗi tội , xem chay

vhmtriet cảm ơn bài này.
  5. lainv

lainv Member

Đã được cảm ơn:
    23
    Xem bằng Sub English cũng được mà bác, nhưng khi nén lại đã chỉ còn âm thanh AC3+ kìa bác. Xem trên netflix thì là Atmos hiệu ứng âm thanh khi xe chạy rất đã

6. adm820

Đã được cảm ơn:
    433,405
    nó là Atmos đó (nhưng dc bitrate cao như ở bluray)

7. adm820

Đã được cảm ơn:
    433,405
    bạn cần thì đưa gmail mình thêm quyền tải, bộ này mình ko up fshare (chưa có điều kiện mua đc thêm acc fshare , do đang khó khăn , bạn thông cảm)

8. hoang_thuy

hoang_thuy Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    7,402
    adm, inbox cho mình email mình sẽ gửi trước 100.000 điểm Fshare.

Chỉnh sửa cuối: 9/4/19
  9. adm820

Đã được cảm ơn:
    433,405
    mấy cái acc vip đó up lên ko có ai tải , 1 thời gian cũng sẽ die thôi , mình phải chơi acc Storage đẻ link ko bị die ( hàng năm vẫn sống )

10. adm820

Đã được cảm ơn:
    433,405
    mà acc fshare storage phải mua = tiền mặt nên hơi thốn, :confused:

mà topic này chưa ai ra tay gõ lại sub nhỉ , đến nản

11. hoang_thuy

hoang_thuy Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    7,402
    À hiểu rồi, Google Dirve muốn dung lượng lớn cũng phải vậy.

12. adm820

Đã được cảm ơn:
    433,405
    Cách để bộ này có sub Việt Bluray đã vẽ đường , nhưng nghe chừng cũng vẫn khó dù phần dịch đã xong

13. Hòa Thượng

Hòa Thượng Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    733
    Mình đã kéo phim này và đẩy lên Fshare , gồm: ......

Làm Phụ đề Việt không khó , Tôi chờ các bạn >> Thể hiện đi :D:D:D:D:D

Bộ video của bản HDTV có sub ghép cứng 5,1G nó đòi pass khi tải, chủ thớt ơi. Tôi tải được về thì để tôi ngồi gõ sub Viet, 1 ngày xong chứ mấy

Chỉnh sửa cuối: 9/4/19
    5ti, hunganhhp and yesiam77 like this.
  14. lainv

lainv Member

Đã được cảm ơn:
    23
    Bác chủ có để Pass ở dưới link Download rồi bác Hòa thượng ơi

Hòa Thượng cảm ơn bài này.
  15. Hòa Thượng

Đã được cảm ơn:
    733
    Ồ, luẩn uẩn quá lú lẫn rồi! Mình tải rồi mai sẽ ngồi gõ sub Viet OK

16. huyxnguyen

huyxnguyen Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,482
    May có bác @Hòa Thượng ra tay :)

Phim này khá hay, nhưng nói quá nhiều, sub dài lắm. Em đã làm sub được tầm 400 đoạn rồi, nhưng bận quá, chỉ buổi tối mới rảnh nên nếu xong cũng phải mấy ngày nữa. Giờ có bác làm cho thì đỡ quá :)

Cám ơn bác nhiều.

hoang_thuy cảm ơn bài này.
  17. Hòa Thượng

Đã được cảm ơn:
    733
    Đang gõ, chắc cũng 2-3 ngày nữa mới xong vì mỗi ngày chỉ giành cho nó được 2 tiếng buổi tối. Hơn 1300 câu thoại cơ, lại còn sửa lỗi nữa!

phan phong tan cảm ơn bài này.
  18. adm820

Đã được cảm ơn:
    433,405
    Trong đĩa bluray gốc có cả hậu trường nữa và vài cái linh tinh nữa. mooiix tội ko sub

19. hoang_thuy

hoang_thuy Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    7,402
    Cố lên Hòa Thượng :cool:

Hòa Thượng cảm ơn bài này.
  20. lainv

lainv Member

Đã được cảm ơn:
    23
    Tks bác chủ đã share F1 Drive to Servive, mình đã down xong và lưu lại.