HDVNBITS VẪN KHỎE MẠNH!!!!!!!

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi HDViet.Com, 17/9/08.

1. HDViet.Com

HDViet.Com New Member

Đã được cảm ơn:
    120
    Tracker của hdvn mới ra đời 1 tuần nhưng đã gặp ko biết bao nhiêu biến động: server lỗi, tracker lỗi, cheater xuất hiện... nhưng nặng nề nhất vẫn là việc nguồn phim của tracker thay nhau bị em ORG phân biệt chủng tộc xử đẹp, mà nguyên do lại bị chính người nhà đâm sau lưng #-o

Hiện nay ở 2 tracker về HD lớn thứ 2 và 3 là bit-hdtv và hdbits.ro cũng bắt đầu hiếm dần phim của ESiR, CtrlHD và iLL(3 internal encoder chất lượng nhất của ORG) mà nguyên nhân cũng chính là do bị chỉ điểm. Dù thế, nhờ sự giúp đỡ rất nhiệt tình từ anh em yêu mến HD, tớ mạnh mồm tuyên bố tracker HDVNBITS vẫn sống khỏe, sống đẹp và sẽ liên tục update phim chất lượng cao cho anh em thưởng thức \m/

Sơ lược lại tracker trong một tuần:
    -Lỗi "Can't leech 5 torrent" đã được fixed
    -Lỗi stop torrent nhưng vẫn lưu lại peers đã được fixed.
    -Lỗi "can't seed or leech" chưa được fixed hoàn toàn. Hướng khắc phục vẫn là stop các torrent và exit utorrent trước khi shutdown máy. Trừ những anh em hay bị cúp điện thì vui lòng chỉnh cho utorrent đừng khỏi động cùng windows

-Cheaters đầu tiên được lưu danh sử sách: thinh09

Hướng đi tới của trackers:
    -Tiếp tục upload các phim mới của ESiR, CtrlHD và iLL..Cụ thể là tối nay và ngày mai các phim sau sẽ lên thớt
    Cool.Hand.Luke.1967.1080p.BluRay.x264-ESiR
    Redbelt.2008.1080p.BluRay.x264-iLL
    Varg.2008.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR
    Dark.City.1998.DirCut.720p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD

-Fixed hoàn toàn lỗi của trackers
    -Chuyển tracker về server VN(chân thành cảm ơn HDVN staff)

Một lần nữa chân thành cảm ơn đóng góp của anh em

Admin HDVNBITS
    silver knight​

2. tui

tui Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: HDVNBITS VẪN KHỎE MẠNH!!!!!!!

Cám ơn SK rất nhiều về việc tạo tracker và fixed lỗi cho mọi người.

Có thể cho mình biết về việc Donation cho Tracker như thế nào ko ? Mình cũng muốn đóng góp một chút gì đó cho Tracker HDVNBITS.

3. HDViet.Com

HDViet.Com New Member

Đã được cảm ơn:
    120

Tracker cho donate ở mức 100k/200GB upload đó bạn :)

Thực ra mà nói ngân sách phục vụ cho tracker khá..tốn kém. Sau này khi chuyển server về VN chắc còn tốn nữa, nên mong anh em ủng hộ chút ít cho tracker ^^.

Mọi chi tiết vui lòng PM cho anh locke :D

4. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29

Nói rõ thêm tí xíu, không các bạn lại hiểu lầm ý nghĩa của việc donate.

Donate là đóng góp ủng hộ cho tracker. Không phải là mua upload. Do đó các bạn có thể ủng hộ bao nhiêu cũng được, tùy khả năng của bạn và mong muốn đóng góp cho tracker của các bạn. Chứ không phải bạn phải gom đủ 100k mới được donate. Số upload tụi mình cộng lại coi như là sự cảm ơn của tụi mình đối với các bạn, 2G/k 4G/k những con số đó chẳng nói lên điều gì cả, qua trọng là thiện chí của các bạn đối với tracker, bấy nhiêu là rất quý rồi.

Đúng là việc duy trì tracker khá tốn kém, nhất là tình hình hiện nay nguồn film cực kỳ khó khăn, tụi mình phải mày mò tìm đủ mọi cách, dùng tất cả khả năng có được cả về tài chính lẫn công sức tìm cách nào có film cho anh em và duy trì sự ổn định cho tracker. Nhưng vấn đề tài chính chưa bao giờ trở là mục tiêu của tụi mình khi phát triển tracker này. Tất cả là vì tinh thần share. Dù có hay không có donate thì tụi mình vẫn sẽ luôn cố gắng hết mình xây dựng tracker này để nó ngày càng mạnh hơn, nhiều film đẹp hơn, hay hơn leech nhanh hơn để có thể đưa HD đến với tất cả anh em.

Thay mặt nhóm thực hiện tracker, mình một lần nữa thank tất cả những anh em ủng hộ tracker rất nhiều.

Về donate, anh em nào muốn có thể pm cho mình, mình sẽ gởi thông tin về tk hoặc cách nào thuận tiện nhất giúp các bạn có thể donate được.

Chúc anh em leed thật nhiều, seed thật ngon.

Admin Hdvnbits.com
    Locke1602.

Chỉnh sửa cuối: 17/9/08
  5. TnT2k

TnT2k New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Admin gi ma ký tên site của mình cũng ko đúng.8->

Mà Admin chuẩn bị đóng reg và yêu cầu test speed nhưng mình dùng đường truyền dùng chung mạng khi nhanh khi chậm thì test lúc nào, lúc nhanh nhất à. hay lúc chậm nhất.

6. Cupid

Cupid Member

Đã được cảm ơn:
    2

mình thấy 100k/200GB là quá nhiều :)) cái này đối với những người xây dựng tracker là tấm lòng của user, còn với user thì sẽ là việc ko phải seed :)) có vậy thôi, ai cũng hiểu

nên mình đề nghị là donate thì cộng ít hơn số đó đi, tracker mới đi vào hoạt động, ai cũng muốn đóng góp cho tracker --> donate --> ratio cao ngất ngưởng --> tâm lý lười seed

cái này chắc chắn luôn =D

7. locke1602

Đã được cảm ơn:
    29

Vội chạy đi ăn cơn nên sơ ý, thật đoản quá. :-j :-j

Bạn cứ test tới test lui, khi nào chụp được tấm hình kết quả speed nhanh nhất thì lưu lại, 4 tấm như thế là ok rồi. Cái này chủ yếu để chống cheater và cât nhắc lên uploader, với thành viên bình thường nó có ý nghĩa tượng trưng thôi bạn.

8. locke1602

Đã được cảm ơn:
    29

Cupid góp ý rất hay, anh em cho ý kiếm thêm thử nhé. Nhưng nếu đổi lấy donate và việc anh em có donate rồi ngừng seed thì thôi, mình chọn không lấy donate thì tốt hơn, vì ngừng seed có nghĩa là tracker chết đó các bạn.

9. a_Fon

a_Fon Active Member

Đã được cảm ơn:
    38

Đang dư 1 cái seedbox , bro locked PM nick Yahoo esteeismylove mình để cho xài nhá ... Cũng IP 89.... @-) .

10. raisad

raisad New Member

Đã được cảm ơn:
    0

chế độ hit n run chắc admin với mod vẫn quản đc mà, donor mà hit n run cũng bị warn :D

11. taidj

taidj Member

Đã được cảm ơn:
    1

HAY QUÁ VẬY LÀ LẠI CÓ PHIM MỚI ĐỂ XEM RÙI .MÌNH CŨNG ỦNG HỘ DONATE . ĐỂ GIÚP CHO HD VIỆT NAM NGÀY CÀNG MẠNH THÊM VÀ PHÁT TRIỂN . HIHI \:D/

BẠN PM MÌNH THÔNG TIN VÀ TK ĐI MÌNH DONATE TRƯỚC LẤY HÊN . HEHE \:D/

12. T2T

T2T New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Không biết có vấn đề gì không nhưng mình mỗi lần vào hdvnbits.com thì nó toàn hiện ra trang khác trong khi hôm qua vẫn vào bình thường (mình vào lúc 6h sáng nay, giờ Việt Nam)

13. locke1602

Đã được cảm ơn:
    29

xác nhận, domain không ổn định lắm, có nhiều người vẫn vào được bình thường, nhưng một số bị lỗi.

Đây là domain phụ:
    http://hdvnbits.expressgiftshop.com/index.php

Nếu bị lỗi, các torrent sẽ đỏ vì sai domain, stop torrent, các bạn click chuột phải vào file torrent đang down, sửa cái domain của tracker từ hdvnbis.com/.... thành hdvnbits.expressgiftshop.com.

Đổi lại thành:

Nếu vẫn còn lỗi, các bạn vào đây báo lỗi theo hướng dẫn:

http://hdvnbits.expressgiftshop.com/phpbb2.php?page=viewtopic&t=36</span></span></strong>

Chỉnh sửa cuối: 18/9/08
  14. karma

karma New Member

Đã được cảm ơn:
    0

không biết mấy bác như thế nào, còn em thì down torrent ở tracker hdbitvn chậm lắm, em tưởng bị đường truyền nhưng thử down ở hdbit.ro thì được 170kb/s. nghe mọi người bảo hdbitvn có khoảng 8-9 seeders là tốc độ rất tốt nhưng mình chỉ được 15kb/s thôi :(

15. locke1602

Đã được cảm ơn:
    29

Hiện nay do số mem thật sự active của tracker vẫn chưa lớn lắm, <200 mem. Do đó để tracker hoạt động hiệu quả với số mem này, bọn mình đã sử dụng news để tập hợp toàn bộ anh em dồn sức vào một số film nhất định. Cái này mặt lợi là nếu anh em leech ở những film này thì max speed là có thể đạt được. Tuy nhiên do dồn hết vào đây, nên những film khác speed sẽ xuống thấp. Cái này thì anh em thông cảm vậy, không thể kéo max speed ở tất cả các film được, ngay cả org , bit, ro cũng k làm được điều đó, chỉ có điều họ hơn ta vì họ có số active member nhiều hơn mình rất nhiều, nên tình hình đỡ hơn. Nhưng ở những film mới và hot, speed của chúng ta chắc chắn là hơn các tracker khác.

Một điều rất quan trọng nữa, đó chính là các tay to. Khi các tay to rút đi, thì speed trên film đó sẽ giảm xuống rất mạnh.

16. sebastien

sebastien New Member

Đã được cảm ơn:
    1

vấn đề donate 100k/200GB ko ổn rùi SK à..chừng 10GB thì đc ^^, tương đương như 500 BP vậy

17. locke1602

Đã được cảm ơn:
    29

Chi phí cho tracker hiện nay tăng lên khá lớn, >500k/tháng (seedbox, host, xắp tới là domain, và một vài thứ đặc biệt để có film hiếm). Nên nếu được các bạn góp sức tụi mình sẽ dễ thở hơn chút. Thank tất cả các bạn. Về mức donate mình và SK sẽ tính lại cho phù hợp với các bạn nhất.