HN Hướng dẫn cách đào bitcoin năm 2020

Thảo luận trong 'Dịch vụ - Tiện ích' bắt đầu bởi tagpesa, 4/10/20.

1. tagpesa

tagpesa New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Những vấn đề xoay quanh đồng tiền ảo bitcoin đang trở thành một mối quan tâm hàng đầu của những người giao dịch trên thế giới. Đặc biệt, đào bitcoin là một vấn đề lớn ảnh hưởng đến lợi nhuận trong quá trình đầu tư của người dùng. Chính vì thế, cày bitcoin như thế nào cho hiệu quả trong năm 2020 này đang là một vấn đề được rất nhiều người quan tâm. Vậy để tìm hiểu chi tiết về vấn đề này, hãy cùng theo dõi trong bài viết dưới đây nhé.

Xem thêm https://www.flickr.com/photos/tagpesa/50158506892/

Tìm hiểu đào bitcoin là gì?
    Đào bitcoin hay còn được gọi là Bitcoin mining là một thuật ngữ dùng để chỉ việc khai thác khai thác bitcoin. Để khai thác được đồng tiền này, người khai thác hay còn được gọi là thợ mỏ sử dụng những công cụ là các máy đào chuyên dụng.

Người dùng có thể sử dụng các công cụ đào bitcoin khác, tuy nhiên chỉ khi sử dụng các máy đào chuyên dụng thì thợ mỏ mới có thể thực hiện đào một cách hiệu quả nhất.

Cách đào bitcoin năm 2020 hiệu quả
    Vậy cày bitcoin như thế nào trong năm 2020 để đạt được hiệu quả tốt nhất? Bạn có thể thực hiện theo các bước hướng dẫn dưới đây của chúng tôi nhé.

Tìm hiểu Bull Trap, Bear Trap là gì để đầu tư hiệu quả

Bước 1: Đầu tiên, cần phải tại ví bitcoin

Trước khi bắt tay vào công cuộc đào bitcoin, bạn cần phải lập cho mình một ví lưu trữ. Có hai loại ví mà bạn có thể lựa chọn đó là ví lạnh và ví nóng. Ví lạnh là ví lưu trữ bằng các thiết bị phần cứng, còn ví nóng là ví điện tử. Tuy nhiên, để có thể lưu trữ được số lượng lớn bitcoin một cách an toàn thì bạn nên chọn ví lạnh.

Bước 2: Tìm một sàn giao dịch Bitcoin uy tín

Trong quá trình khai thác bitcoin, sẽ có lúc bạn cần phải bán chúng để chi trả các khoản phát sinh hoặc lựa chọn một hình thức đầu tư khác. Chính vì thế, hãy chọn cho mình một sàn giao dịch uy tín nhất.

Bước 3: Xây dựng hệ thống đào Bitcoin

Một hệ thống đào Bitcoin bao gồm: mặt bằng, hệ thống điện, hệ thống mạng và những công cụ khai thác (hay còn được gọi là Bitcoin). Hãy lựa chọn những chiếc máy đào chuyên dụng để có thể thực hiện việc đào một cách hiệu quả nhất.

Bước 4: Lựa chọn mỏ đào

Nếu như bạn thực hiện việc đào bitcoin một mình thì thật sự là vô cùng khó khăn và sẽ không mang lại lợi nhuận như mong muốn. Chính vì thế, bạn nên tham gia vào một mỏ đảo, nơi tập trung các thợ mỏ để có thể cùng chia sẻ phần thưởng khối.

Bước 5: Cài đặt và sử dụng phần mềm đào Bitcoin

Bạn cần phải có một phần mềm đảo để kết nối với mỏ đào. Chính vì thế, bạn cần phải tải và cài đặt những phần mềm này để có thể nhanh chóng thực hiện việc đào Bitcoin. Và hiện nay, các phần mềm đào Bitcoin đều tương thích với tất cả các hệ điều hành như: Windows, Mac, Linux.

Trên đây là cách đào bitcoin hiệu quả trong năm 2020 mà chúng tôi gợi ý đến bạn. Hy vọng qua bài viết này, bạn sẽ không còn phải thắc mắc về vấn đề cày bitcoin như thế nào sao cho hiệu quả?

Tham khảo thêm cách đào Monero trên điện thoại