[Kinh Điển|Phiêu Lưu] The African Queen 1951 1080p Blu-ray Remux AVC DD 2.0-UQ ~ Nữ Hoàng Châu Phi

Thảo luận trong 'Bluray Remux' bắt đầu bởi trilnh, 22/3/18.

1. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    504,210
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    The African Queen (1951) 1080p Blu-ray Remux AVC DD 2.0-UQ
    Nữ Hoàng Châu Phi
    Vietsub
    Humphrey Bogart, Katharine Hepburn, Robert Morley
    IMDb: 7,9/10 ~ 63.261 votes
    Metascore: 91

Làng Kungdu vùng Đông Phi – một nơi hẻo lánh, biệt lập với thế giới bên ngoài - nơi mà hai anh em vị linh mục Samuel (Robert Morley) và Rose Sayer (Katherine Hepburn) nhận sứ mệnh của Chúa giao phó, khai sáng văn minh cho người dân bản địa. Tháng 8 năm 1914, chiến tranh đã nổ ra ở Châu Âu và sau đó lan sang những vùng thuộc địa mà Kungdu không nằm ngoại lệ. Quân đội Đức đã đến chiếm đóng vùng Đông Bắc Phi, họ bắt bớ bắn giết và gom dân vào các trại tập trung. Các con chiên trốn sạch vào rừng, chỉ còn trơ trọi nhà cầu nguyện với những lán trại bị đốt tả tơi. Một thời gian ngắn sau đó Samuel đổ bệnh và mất để lại một mình cô em gái Rose trong cơn túng quẫn tuyệt vọng . Đúng lúc đó Charles Allnut (Humphrey Bogart) - thuyền trưởng tàu vận chuyển lương thực và thư tín cho Kungdu xuất hiện , anh giúp cô chôn cất vị cha sứ rồi cả hai lên kế hoạch chốn chạy khỏi Kungdu. Hai con người với hai tính cách và hai lối suy nghĩ hoàn toàn khác nhau đã phải sát cánh cùng nhau vượt qua gian khổ và khó khăn để cố gắng đến được vùng đất yên bình...
    The African Queen do John Huston đạo diễn, với hai diễn viên tên tuổi Katherine Hepburn và Humphrey Bogart, hai ngôi sao hàng đầu Hollywood thời đó và diễn xuất trong phim của họ được đánh giá “kẻ tám lạng người nửa cân”. Bộ phim đạt được 4 đề cử Oscar trong đó có đề cử nữ chính cho Hepburn và dành tượng vàng nam chính cho Bogart. Được xem là một trong những bộ phim hay nhất thế kỷ 20, The African Queen có tên trong danh sách 100 bộ phim kinh điển xuất sắc nhất của Viện phim Mỹ (AFI) và cũng là phim hay nhất của đạo diễn John Huston. The African Queen được quay phần lớn ở Uganda và Congo, đoàn làm phim đã trải qua rất nhiều khó khăn vì khí hậu khắc nghiệt, thất thường nơi đây để đem đến cho người xem những thước phim chân thực và sống động, khán giả sẽ có cảm giác như được cùng phiêu lưu với nhân vật tới vùng đất thiên nhiên hoang dã của Châu Phi đầu thế kỷ 19. Hình ảnh phim chỉ xoay quanh 2 nhân vật Charles và Rose nhưng người xem không hề thấy đơn điệu. Những khoảng đan xen tình tiết hợp lý khiến khán giả trải qua nhiều cung bậc cảm xúc về sự tươi đẹp thơ mộng đi cùng sự dữ dội nghiệt ngã của thiên nhiên. Khung cảnh và sự trù phú đó đã thách thức tất cả những sinh linh tồn tại trong nó phải vật lộn, chống chọi để tồn tại. Đức tin, tình yêu cùng với sự may mắn sẽ giúp con người có sức mạnh, vượt qua được bản ngã cùng mọi khó khăn thử thách, đạt được mục đích và những thành công lớn lao. The African Queen là một bức tranh chứa đựng rất nhiều khía cạnh đạo đức và giá trị nhân văn. Sau khi xem xong bộ phim khán giả cũng giải đáp được thắc mắc tại sao The African Queen được lựa chọn và bảo quản trong Viện lưu trữ phim quốc gia Hoa Kỳ.

INFORMATION
    DOWNLOAD
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

SUBTITLE
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

BẢN 720p

The African Queen (1951) 720p Blu-ray x264-CtrlHD

BẢN 1080p
    The African Queen (1951) Restored Bluray 1080p DD-2.0 x264-Grym

Mong mọi người đăng bài phản hồi để góp phần đưa bộ phim đến với nhiều người khác!

Chỉnh sửa cuối: 17/7/22
  2. cafeda2010

cafeda2010 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,440
    Cảm ơn.

Mr Chứ and trilnh like this.
  3. avcyen

avcyen Active Member

Đã được cảm ơn:
    55
    tks

trilnh cảm ơn bài này.
  4. playat3am

playat3am Member

Đã được cảm ơn:
    69
    Link phim die rồi bác trilnh ơi.

trilnh cảm ơn bài này.
  5. trilnh

Đã được cảm ơn:
    504,210
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Các bác thông cảm chờ mình vài hôm, lý do vì tụi @Fshare không tính lượt tải cho rất nhiều file nên bị xóa rất nhanh, mình reup không xuể được. Mấy phim mình sở dĩ không reup nhanh được cũng vì lý do ngày trước không còn lưu, nay phải tải torrent về mới reup được bác nhé!

playat3am and Fshare like this.
  6. Bleeding Edge

Bleeding Edge Active Member

Đã được cảm ơn:
    188
    bác trilnh có phim Walking with Dinosaurs 2013 1080p BluRay DTS x264-HDMaNiAcS không nhỉ?

trilnh cảm ơn bài này.
  7. trilnh

Đã được cảm ơn:
    504,210
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Mà reup xong file cũng chung số phận, vốn đã ít người tải lại còn không được tính nữa nên lại bị xóa, đã mất công lại mua thêm bực tức.
    Mình không có phim này bác ơi.

playat3am and Bleeding Edge like this.
  8. trilnh

Đã được cảm ơn:
    504,210
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    @Fshare vừa có một động thái là khôi phục lại file đã bị xóa này. Động thái đó rất đáng khen bởi các bạn đã lắng nghe. Nhưng tôi nói các bạn đừng buồn, chứ 1 file này chỉ là một hạt muối bỏ bể so với mất mát mà giờ không chỉ riêng mình tôi mà tất cả các Uploader phải chịu qua cái gọi là lỗi không tính lượt tải. Số lượng file bị xóa nhiều kinh khủng, chỉ riêng tôi với riêng cái lỗi này gây ra có thể gọi là hàng chục file cho đến trăm file. Mất file có thể khôi phục được hoặc không, nhưng nó không phải là chuyện to tát so với mất mát niềm tin của khách hàng với các bạn. Dù sao có vẫn hơn là không, hy vọng rằng các bạn tìm được cách sửa triệt để tận gốc (mà không bắt khách hàng phải tìm và đưa ra từng trường hợp cụ thể - bất khả thi), để có thể @Fshare trở lại như "ngày xưa". Và như thế nó cũng sửa được cách nhìn của mọi người trong đó có tôi với các bạn.

upmitom and playat3am like this.
  9. playat3am

playat3am Member

Đã được cảm ơn:
    69
    Ánh sáng le lói cuối đường hầm. :)

trilnh cảm ơn bài này.
  10. tranphulocson

tranphulocson Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,249
    Không thể bỏ qua một bộ phim phiêu liêu kinh điển như thế này! MANY THANKS! :rolleyes:

playat3am and trilnh like this.
  11. plz.PtP

plz.PtP Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    621
    Thanks.

12. Vuha66

Vuha66 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,083
    cám ơn bác

trilnh cảm ơn bài này.
  13. ducktime

ducktime Member

Đã được cảm ơn:
    63
    Cám ơn bác đã chia sẻ.

trilnh cảm ơn bài này.
  14. malgreli

malgreli Active Member

Đã được cảm ơn:
    96
    @hoaitrung Mong bác reup hộ em bản remux của phim này với ạ.