[Mega.1280]Pride and Prejudice (2005) 720p ripped by 2247

Thảo luận trong 'Link Phim - Nhạc chờ phục hồi' bắt đầu bởi subin, 10/9/09.

1. subin

subin Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    36
    Pride and Prejudice (2005) (Kiêu hãnh và định kiến)

Mã:
    http://mega.1280.com/folder/BAYPDYHR/

Mã:
    encoders@x264-bb
    Phim được làm theo cuốn truyện nổi tiếng Pride and Prejudice. Dù có tuổi đời gần 200 năm, nhưng cuốn sách Kiêu hãnh và định kiến (Pride and Prejudice) của nữ nhà văn Jane Austen vẫn đứng đầu bảng trong cuộc bình chọn những cuốn tiểu thuyết được ưa thích nhất tại Anh trong ngày hội sách thế giới vào tháng 3/2007.

Ngôi vị đầu bảng đã thuộc về Kiêu hãnh và Định kiến, điều này chứng tỏ những cuốn tiểu thuyết cổ điển vẫn là sự lựa chọn số một của con người thời hiện đại.

Truyện kể về cuộc đối đầu giữa Elizabeth Bennet, con gái của một gia đình trung lưu, và Fitzwilliam Darcy, một địa chủ giàu có. Mặc dù họ để tâm tìm hiểu lẫn nhau, tác giả đã đảo ngược ý niệm thông thường về "thuở ban đầu": tính kiêu hãnh về giai cấp và tài sản của mình cùng định kiến về vị thế thấp kém của gia đình Elizabeth khiến Darcy lúc đầu muốn tránh xa cô, trong khi cô Elizabeth cũng kiêu hãnh vì lòng tự trọng của mình và có định kiến về cung cách trưởng giả của Darcy, trở nên một người con gái không giống như những người con gái khác chung quanh Darcy. Elizabeth, với cá tính nhạy bén, dí dỏm và cứng cỏi, được xem là một trong những nhân vật lôi cuốn nhất trong nền văn học Anh.

Sub Việt:

Chỉnh sửa cuối: 17/9/09
  2. ruby_galaxy26

ruby_galaxy26 New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: [Mega.1280]Pride and Prejudice (2005) 720p ripped by 2247

em kiếm phim này lâu rồi. Vô cùng cảm ơn các bác :D. Em cũng thử down bằng rapid nhưng down vật vã quá. Àh bác pro nào chỉ em cach ráp các file đuôi .rar với. Em thanks lắm lắm

3. Gambit

Gambit New Member

Đã được cảm ơn:
    0

bạn down đủ tất cả các phần, rồi mở phần 1, extract file.

4. ti8pro

ti8pro New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Có bác nào có bản năm 2004 không? Bản phim Ấn độ xem thấy hay hơn

thanks

5. Mèo Tôm

Mèo Tôm Member

Đã được cảm ơn:
    1

Bạn nào down rồi thì cho mình hỏi sao từ part 12 rùi lên part 22???? đổi lại thành part 13 rồi ráp lại hay bác chủ thớt quên ko upload đoạn ở giữa