Những Bộ dàn Stereo ĐẶC SẮC trong tầm 20-30 triệu...

Thảo luận trong 'Trương Lê' bắt đầu bởi JESSIEBO, 26/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Tới tầm này , AE đã có thể chọn cho mình một đôi loa đứng để nghe nhạc rồi đó...thế nhưng, loa to hơn , đồng nghĩa với amply cũng phải lớn Watt hơn đấy ạh....SAu đây, Jess xin chia sẻ chút kinh nghiệm phối ghép cho "Bộ dàn STEREO tầm 20- 30 triệu"

Loa ROGERS AS 5125 + DENON PMA720AE :

Bộ dàn gồm :

- Loa ROGERS AS 9125

- Amply DENON PMA 720AE

* Diện tích phù hợp : <50m2, không gian mở

* Chất âm : Bass sâu, lực, sáng , tiếng trong, chi tiết

* Thể loại nhạc phù hợp : Đa thể loại nhạc, hòa tấu, nhạc vàng,
    Là thương hiệu loa của Anh Quốc, ROGERS từng nổi đình nổi đám những năm 90 với dòng loa Monitor LS 5/9 và amply đèn E20a, E40a. Nay ROGERS tiếp tục phát huy những thiết kế âm thanh tinh tế để cho ra đời dòng sản phẩm Hifi đa chức năng, nghe nhạc hay, Karaoke khá và cả xem phim. Trong thế giới âm thanh luôn có 1 ngầm định " Loa nghe nhạc hay thì xem phim hay, nhưng loa xem phim hay thì chưa chắc nghe nhạc đã hay"
    Nếu bạn ưa chuộng tiếng bass sâu, để nghe đa thể loại nhạc thì loa Rogers AS 5125 sẽ không làm bạn thất vọng bởi chất âm sâu , âm hình rộng nhưng rất chi tiết. Kích thước loa khá lớn cho phép bạn thỏa sức thưởng thức những bản nhạc Thúy Nga trong không gian mở hoặc phòng kín 25-30m2.
    * Có thể chơi tốt Karaoke.

* Loa ROGERS AS 9125

Floorstanding Speaker

Woofer : 165 mm

Midrange : 165 mm

Tweeter : 25 mm

Power Handing : 180W

Impedance : 6 ohms

Sensitivity : 90dB

Color : Cherry

Size : 208W x 1078H x 348D mm

Carton(mm): 458*1160*338

G.W: 25.4kg /pc

* Amply DENON PMA 720AE ;

RMS Output Power

100 W

Audio Channels

2

Physical Characteristics

Width

434 mm

Depth

307 mm

Weight Approximate

7.10 kg

Height

121 mm

Colour

Black

Dimensions

121 mm (H): 434 mm (W): 307

Giá : ROGERS AS 5125 : 17.200.000 đ
    DENON PMA 720 : 10.200.000 đ

Loa Castle Knight 3 + Q-DAC + M- PWR :
    Nếu như các dòng loa Mỹ cho chất âm lực, mạnh nhưng thiếu đi chiều sâu và độ chi tiết thì Caslte Knight 3 đúng là người yêu lý tưởng của các bác trong tầm tiền này rồi đấy !
    Vẫn như đàn anh MDAC , QDAC khôgn chỉ cho tín hiệu đạt lên chuẩn 196 Hz mà em này còn có chức năng làm pre, tức là cho cách chơi pre-pow, nghe nhạc sẽ hay hơn amply tích hợp. Do đó, chính hãng kịp tung ra dòng Power Amplifier để phối ghép với ADAC này tạo thành bộ Pre Pow nghe nhạc khác chuẩn với tầm tiền dễ chịu : AUDIOLAB M-PWR

Để tạo thành bộ đôi :

Bộ đôi này cho âm thanh khá chất, chi tiết khi phối ghép cùng các đôi loa chuyên gnhe nhạc, loa bookshelf, loa nhỏ gọn :

Nếu như phối ghép cùng các amply tích hợp như Marantz PM 6004, hay ONKYO 9050 sẽ chỉ cho âm mid nghe trong nhưng chất chưa thật gọn, bass chưa thật gom và chắc , thì với bộ đôi này, AE thoải mái nghe nhạc lossless với âm thanh chất lượng cao, đẳng cấp hơn hẳn amply tích hợp, giọng ca lúc này có cảm giác dày dặn hơn, trường âm rộng, các đoạn ngắt lấy hơi của ca sĩ nghe rõ hơn, âm thanh nhạc cụ chi tiết hơn nữa.
    Giá tham khảo M- PWR : 12.300.000 đ
    QDAC : 11.500.000 đ ( Fix giá tốt dành cho thành viên HDVn)
    AUDIOLAB vừa tung ra sản phẩm phục vụ thêm cho nhu cầu nghe nhạc digital nói chung và qua Iphone nói riêng, đó là Dock cắm Iphone : AUDIOLAB IQ

Với thiết bị này, việc nghe nhạc số sẽ trở nên tinh túy hơn rất nhiều nhờ sự tiện lợi và khả năng trình diễn âm nhạc tuyệt vời.

Giá tham khảo : 198 USD.

Loa Mordaunt -Short AVIANO 6 + DENON PMA 720AE :

Nếu option trên cho bạn chất âm nhẹ nhàng thì Option loa Aviano 6 này cho phép bạn chơi đa thể loại nhạc , và thỉnh thoảng gia đình vẫn có thể chơi Karaoke vài bản.
    Option này thỏa mãn tính thẩm mỹ tại phòng khách cũng như âm thanh sẽ lan tỏa đầy hết phòng khách vốn thường hay thông cầu thang hay thông bếp.
    Tuy chơi đa thể loại nhạc nhưng chất âm khá chi tiết, những bản nhạc nhanh bạn sẽ không cảm giác rối như những đôi loa trên thị trường mà trống ra trống,sáo ra sáo, và giọng ca thì tách bạch không bị dính chùm vô tiếng nhạc cụ.

GIÁ : AVIANO 6 : 18.000.000
    DENON PMA 720AE : 10.200.000 đ

Loa CASTLE Richmond Anniversary + AUDIOLAB Q DAC + M- PWR :

Là đỉnh cao của Loa Bookshelf, RICHMOND Anniversary là dòng sp Limited để kỷ niệm 35 năm dòng loa Richmond từ Anh Quốc, vẫn lấy ý tưởng từ phiên bản cũ ...Richmond chinh phục người nghe bởi chất âm tinh tế và giàu nhạc tính...Nếu ai đã từng nghe danh của CASTLE RICHMOND vào khoảng thập niên70 thì đều không quên được chất âm thanh thoát đến ấn tượng của dòng loa nổi tiếng trong giới audiophile toàn cầu....
    Với RICHMOND ANNIVERSARY, lớp bên ngoài không đơn thuần là lớp dán Simili chuyên dùng mà được ốp từ loại gỗ quý lâu năm.
    "Nhỏ mà có võ..." là đặc tính của cô em này....Với sở trường là thể loại nhạc trữ tình, vocal, và đặc biệt là sự thanh thoát trong từng quãng nhả chữ, lấy hơi hoặc tiếng nhạc cụ thật đến từng nốt nhạc... Tuy kích thước không cao to, nhưng chất âm đặc trưng của RICHMOND là gọn, chi tiết, tách bạch và cực kỳ trong. Nếu rảnh rỗi, mời AE ghé showroom để nghe thử dòng loa Limited này để thấy sự bản lĩnh trong xử lý những đoạn nhạc tiết tấu nhanh, khó!
    Với phối ghép cùng Q DAC , AE không cần bàn cãi về chất lượgn nhạc losles của các dòng DAC của AUDIOLAB nữa, thêm vào đó là khi phối cùng pow M PWR, có thể nói đây là phối ghép tương đối môn đăng hộ đối, xứng đôi giữa loa , amply và nguồn phát.
    Nếu như phối với amply tích hợp như PM 6004 hay 9050, chất âm tuy có chi tiết nhưng âm hình chưa rộng, trong nhưng mỏng , nong chứ không dày , đậm, đó cính là đẳng cấp khác nhau giữa amply tích hợp và pre pow.

Mời AE tham khảo kỹ hơn về dòng loa này :
    http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/407648-chuc-mung-thanh-vien-hdvn-dau.html

*CASTLE Richmond :
    Enclosure Type : Bass reflex, with rear-firing port
    Format : Bookshelf, Stand-Mount
    Driver Complement : 130mm Bass Unit; 19mm Dome Tweeter
    Sensitivity : 88dB
    SFrequency Response :60Hz – 20kHz
    Recommended Amplifier Power : 15 – 80W
    Dimensions (H x W x D) : 280mm x 165mm x 235mm
    Net Weight: 5.1kg each
    Finish: Lacewood Veneer

Giá : Loa CASTLE RICHMOND: 14.980.000
    AUDIOLAB Q DAC : 11.500.000
    AUDIOLAB M PWR : 11.500.000

Loa CASTLE WARWICK 3 - Amply MARANTZ PM 6005 :

Nếu như Richmond thiên về giọng Vocal thì WARWICK chp âm thanh đều 3 dãi, và khi phối với Marantz sẽ cho chất âm nhẹ nhàng, ấm , sâu và mượt mà. Thích hợp gu nhẹ nhàng , tiền chiến và trữ tình.
    Giá : WARWICK 3: 15.180.000 đ
    Marantz Pm 6005 : 14.500.000 đ

Loa Mordaunt-Short MEZZO 2 - Amply DENON PMA 720AE :

Là đôi loa đẹp, kiểu dáng tinh tế, chất âm trong, chi tiết và đủ bass , em này được giới yêu âm thanh toàn thế giới công nhận bởi chất âm và thẩm mỹ
    Khi phối với DENON, Mezzo 2 sẽ cho tiếng bass sâu và lực để phù hợp với thể loại nhạc POP, Rock hoặc những bản nhạc trẻ Thúy Nga, nhạc New Wave vẫn rất hay.
    Nếu muốn nhuyễn hơn, AE vẫn có thể phối cùng ONKYO 9030 để nghe trữ tình hoặc hòa tấu Guitar .

GIÁ : MEZZO 2 : 14.900.000
    DENON PMA 720AE : 9.800.000
    Onkyo 9030 : 11.000.000

Loa CASTLE Knight 4 - Amply MARANTZ PM6005 :

Là dòng loa của Anh, với lỗ hơi phía dưới đáy, CASTLE Knight 4 rất thích hợp thể loại nhạc Guitar Hòa tấu, Nhạc trữ tình cần độ trong tiếng : Quang Lê, Trường Vũ, Như Quỳnh....Với ưu thế là âm thanh sạch, chi tiết, KNIGHT 4 được xem là ứng cử viên sáng giá cho nhạc nhẽo trong tầm giá < 15 triệu. Tuy mới du nhập vào thị trường Việt nam, nhưng thương hiệu CASTLE từ Anh Quốc đến nay ngót nghét gần 100 năm rồi...

Khi phối cùng MARANTZ PM6005, CASTLE cho chất âm rất trong , sach, mà mềm mại, đậm hơn nhờ chế độ hổ trợ bass , nhờ đó mà dãi trầm được cải thiên đang kể, khác với chất khô, lạnh ở những cặp loa Chi tiết từ Anh khác...

*KNIGHT 4 :
    Format floor t-line
    Component
    -Bass 130mm x 2
    -Tweeter 25mm tex
    Amplifier Power : 25 - 150 w
    Nom. Imp : 8 ohms
    Sens.1W@1M : 90db
    Freq Range at -6 dB : 36 hz - 24 khz
    Cabinet Size
    -Height : 840mm
    -Width : 165mm
    -Depth : 270mm
    Ht on spike : 900mm
    Supplied with spikes and spike seats
    Net Weight : 12.5kg 27.5lb

* MARANTZ PM6005

Trở kháng : 4~8Ω
    Tần số thu sóng tối đa : 70kHz
    Tần số thu sóng tối thiểu : 10Hz
    Độ ồn (dB) : 87
    Màu sắc : • Màu bạc
    • Màu đen
    Nguồn điện : 100V ~ 240V 50Hz
    Công suất Amplifer : 60W
    Kích thước (mm) : 440 x 370 x 105
    Trọng lượng (kg) : 7.5

GIÁ : Knight 4 : 15.600.000
    Marantz PM 6005 : 14.500.000đ

CD Player Recommended :
    MARANTZ CD 6005
    DAC Recommended :
    AUDIOLAB Q DAC

Loa MONITOR BX 5 - Amply PIONEER A20 :

Nếu không gian nhà bạn cho phép đặt loa đứng thì đây là lựa chọn cho tiếng bas ấm hơn... Nếu phối cùng DENON, tiếng mid nghe hơi đanh và hơi méo ở những đoạn lên cao, còn những đoạn xuống trầm không được sâu như phốic cùng Pioneer A20 !

GIÁ : BX 5 : 11.000.000
    PIONEER A 20 : 11.200.000 đ

Loa MONITOR BX 6 - Amply PIONEER A 30 :

Nếu gian phòng hoặc không gian > 20m2, bạn nên nghĩ tới Monitor BX 6 thay vì BX5...

GIÁ : BX 6 : 14.000.000 đ
    PIONEER A30 : 13.500.000

Chỉnh sửa cuối: 24/1/15
  2. pntai1984

pntai1984 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    tuần rồi em có ghé showroom của bác AUDIOLAB ở TPHCM, em đang tích góp để sắm dàn stereo, em đã được nghe CASTLE Knight 5 + AUDIOLAB CDP 8200CD + ampli đèn EKCO .
    Vì ngân sách em yếu, đang tích góp dần, chỗ ở hiện tại nhỏ quá nên thấy hợp hơn là CASTLE RICHMOND ANNIVERSARY và AUDIOLAB CDP 8200CDQ(CDP có chức năng làm Pre Amplifier + DAC), còn pow 8200P tạm thời không có được không. Như vậy của em chỉ gồm:
    Loa CASTLE RICHMOND ANNIVERSARY + AUDIOLAB CDP 8200CDQ
    Bác tư vấn em xem có ổn không. Cám ơn bác nhiều!

3. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Không có Pow thì e rằng không ra tiếng được, ta suy như thế này cho dễ hình dung : Loa như là cái thùng chứa, amply (pre+ Pow) là con bò, cũng là thùng hàng đó, con bò khỏe sẽ kéo được nhanh tới, con bò yếu sẽ kéo chậm, ít lực, cái lực chính là phần Pow (8200P), còn con bò giỏi, nó sẽ kéo được những đoạn dốc, gập ghềnh mà nó vẫn vượt qua ngọt xớt , đó chính là phần Pre (xử lý tín hiêu)..
    Nếu kết CASTLE RICHMOND, bác chọn amply tích hợp AUDIOLAB 8200A trước cho có cặp có đôi trước, rồi từ từ sẽ sắm 8200CD sau. Loa này đặc biệt ở chỗ, bác trang bị amply tới đâu, em ấy sẽ diễn đạt hay tới cùng của mức tiền mình bỏ ra... Còn những loa bookshelf thường khác, bác có đầu tư gấp đôi , gấp ba tiền cho amply thì nội công của bookshelf chỉ tới 1 ngưỡng nào đó thôi
    Thân

4. pntai1984

pntai1984 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    cám ơn bác tư vấn, em đang góp nhặt xu để chiến.

5. Iron Dragon

Iron Dragon New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Em đang có bộ Denon PMA710 + Jamo 606, bác tư vấn em nên chọn CDP nào?

6. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Chơi CD 510AE là OK rùi bác, muốn đồng bộ thì bơm thêm máu vô chơi DENON CD 710AE

7. Iron Dragon

Iron Dragon New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    em thấy con Mazant CD 5004 hình thức cũng đẹp, nhưng ghép cùng bộ này có được ko bác?

8. AUDIOLAB

AUDIOLAB New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Nếu bác không quan trọng sự đồng bộ thì CDP Marantz 5004 sẽ làm dịu đi cái chói của amply DENON, nhưng loa Jamo thì không thể hiện hết độ mềm mại và chi tiết của CDP Marantz đâu bác ạh, nhất là thể loại nhạc trữ tình, nhẹ nhàng, Vocal....

9. Iron Dragon

Iron Dragon New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    em đang tính thay Jamo 606 bằng Klipsch RF62 II, nhưng ko biết PMA 710 có kéo nổi RF62 II ko bác? Nếu ko thì chọn model nào của Klipsch sẽ hợp nhất ạ.

10. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Bác thích nghe nhạc gì? 710 AE không kéo ra tiếng bas của RF62II đâu, mà loa Klipsch thì chỉ 2 dòng 62II và 82II là nghe ổn. Bác chọn Mordaunt-Short Aviano 6 của Anh cho nhẹ kéo, lại hợp với 710AE nữa, rảnh ghé mình mở cho nghe thử...

11. Iron Dragon

Iron Dragon New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    em nghe nhạc nhẹ, trữ tình, nhạc vàng
    Cảm ơn bác, em ở ngoài Bắc.

12. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Một lời khuyên thành thật : Bác gả em Jamo đi thì mới tính tiếp phần nhạc nhẽo cho hay được

13. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Marantz chất tiếng ngọt và mềm hơn bác ạh...

14. AUDIOLAB

AUDIOLAB New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Mezzo 2 - loa đẹp , nghe hay

15. oiquenmat

oiquenmat Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Bác tư vấn cho em bộ nào khoảng 30 triệu đổ lại em hay nghe nhạc sàn thỉnh thoảng nhạc vàng bác ạ

16. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Aviano 6
    Denon PMA 720
    Thân

17. AnDzu

AnDzu New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Dieu hanh thuong mai Quang cao
    Bác chủ cho em hỏi tí : Nếu Onkyo 717 kết hợp với Aviano 6 nghe được ko bác? (em mới tập tành "hát dê" - các bác quăng em nhẹ nhẹ giúp) và theo hình em thấy thì Aviano 6 là 5.1 cả bộ hả bác?

18. AUDIOLAB

AUDIOLAB New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghe khá hay, 717 chơi khá dễ tính, nếu aviano 6, bác chỉ cần 616 là tẩn ra trò rồi... 717 thì chơi Mezzo 6 xứng hơn.

19. Hai Scm

Hai Scm Active Member

Đã được cảm ơn:
    27
    em mạo muội góp vui với dàn của em trong tầm 20 củ....

AVR Denon 1612

bộ Loa Quadral Quintas 6000.....

20. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Tks bác góp chút gió... Bộ dàn của bác ko gọi là Stereo chuyên nghe nhạc, mà là dàn HD chuyên xem phim... Xem phim thì rất dễ phối ghép, nhưng dàn nghe nhạc stereo để chọn cho hay, cho hợp trong tầm tiền thì hơi khó và đòi hỏi kinh nghiệm phối ghép và trải nghiệm...
    Thân

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.