Phụ đề .srt với K200

Thảo luận trong 'Phụ đề' bắt đầu bởi Cuccu, 25/6/09.

1. Cuccu

Cuccu New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Chào cả nhà :D. Mình là newbie nên còn hơi bỡ ngỡ.

Theo như mình biết thì K200 mới đã đọc được phụ đề rời .srt unicode tiếng Việt. Tuy nhiên, mình download phụ đề trên diễn đàn về và chép vào thư mục film (đã đổi tên cùng tên film) nhưng không hiển thị được. Mux vào file MKV thì hiển thị tốt. Mình phải làm sao đây với phụ đề rời? (K200 mới mua, đã được update firmware Popcorn).

Có khi phụ đề đi trước hoặc sau lời thoại. Sync như hướng dẫn của các bác trên diễn đàn thì phức tạp quá, đành tận dụng lợi thế của K200. Đó là chỉnh "set off" time của phụ đề trên K200 +/- một số giây tương ứng. Chưa test nhiều nhưng một vài film cũng ổn.=D>

2. hoangthang_hht

hoangthang_hht Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Phụ đề .srt với K200

Cái này có hướng dẫn trên diễn đàn rồi bạn chịu khó dùng tính năng seach của diễn đàn nhé :)

Mà tiện hướng dẫn vài dòng luôn :) . Bạn dùng máy tính mở file phụ đề srt bằng phần mềm notepaq sau đó save as lại dưới dạng UTF-8 là ok, lúc này K200 sẽ đọc được phụ đề rời mà ko cần mux vào file mkv. (Lưu ý tên file phụ đề phải để giống file mkv)

Have fun

3. Cuccu

Cuccu New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Phụ đề .srt với K200

Thanks bạn hoangthang_hht. Có lẽ chủ quan là file phụ đề đã lưu dưới dạng unicode UTF 8. Sẽ kiểm tra và làm lại8-}:eek: