Sao down bằng torrent về xem ko được

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi truongcarvin, 27/12/10.

1. truongcarvin

truongcarvin New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Technical at Hoang Tung Audio&Lighting Pro Co.,Ltd
    Trước hết xin chào các tiền bối ở đây. Mình chỉ mới chập chững với thằng torrent này nên còn rất ngu. Mong các bạn đừng trách.

Mình có tham khảo 1 số trang hướng dẫn về torrent là khi download thì phải có up. Nên mình cũng làm theo hướng dẫn là nếu tốc độ khoảng 250kps thì mình để phần up là 50kbs.

Nhưng hiện nay bị 1 lỗi thế náy mình chưa biết xử lý thế nào mong các bạn đi trước chỉ giúp.

Mình có down 2 phim link torrent về là : Inception và Prince of Persia. Down về thì ddc rồi. Nhưng ko hiểu sao phim Inception có 1GB và PoP thì 2GB nhưng phim Inception thì mở phim xem thì nó chạy đc 15s nó chạy lại từ đầu(thay cuộn thể hiện thời gian của nó cũng chỉ có 15s) <== làm sao như vậy đc trong khi phim tới 1GB

Thứ 2 là thằng Prince of Persia : thằng này thì khá hơn. Ghi đủ thời gian hình như là 1h30 thì phải (ko rõ lắm) nhưng xem đến phút 25 là nó trở về lại từ đầu.

Mong đc hướng dẫn. Xin chân thành cám ơn

2. mario80vn

mario80vn Member

Đã được cảm ơn:
    6
    Ðề: Sao down bằng torrent về xem ko được

theo mình thì chắc bạn down chưa xong nên chỉ xem đc như vậy thôi!

3. chu

chu New Member

Đã được cảm ơn:
    1

đúng vậy , bạn phải chờ nó báo là 100% lúc đấy mới xem được

4. phananh41

phananh41 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Xin chào cả nhà !!
    Theo mình thứ nhất là bạn Download chưa hoàn thành .
    Và thứ 2 là bạn bị lừa !!! Trường hợp này mình gặp rùi , Khi Torrent download hoàn thành , tui chạy file nhưng nó chỉ có độ dài 1p hoặc hơn và nó đòi hỏi bạn phải Download phần mềm xem phim của nó về nữa. Mà phần mềm đó phải mua , tìm trên Download.com.vn , Cnet ..cũng chẳng có cái phần mềm đó. =]] tui chẳng nhớ cái phần mềm đó là gì nhưng rùi mới thấy mình bị lừa =]] !!

5. qqqvietnam

qqqvietnam New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Có thể là File của bạn load về chưa xong.
    Hoặc là File ban load có vần đề.
    Từ ngày mình dùng torrent đến giờ load vài trăm Gb phim rồi nhưng chưa gặp tình trạng như bạn.
    Bạn load Inception là bản gì vậy 720p hay DVDrip, Phim này tớ load bản 720p 6,55Gb xem thấy ổn chẳng có vần đề gì cả.

6. haipvg

haipvg Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,022

Kho leech torrent thì mặc định file là đủ dung lượng rồi bạn ạ, chưa cần phải lấy về đủ

7. lkt1827

lkt1827 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Utorrent phần Option\Preferences\General thì chọn thêm cái mục When Downloading check vào Append .!ut to incomplete files Khi đó những file nào đang down thì đằng sau cái đuôi file sẽ có .ut Còn file nào Complete thì nó bình thường.

8. shinodato1098

shinodato1098 Member

Đã được cảm ơn:
    19

xác nhận vụ này, trc mình mới mò vào tor lần đầu tiên, có nhớ là kéo quả fast and furious 4 về, nó cho xem demo 1 đoạn. Nó bắt phải có soft xem mà soft đó phải mua, tìm crack mãi k có cuối cùng phải del nguyên cục.

9. acer

acer New Member

Đã được cảm ơn:
    0

bạn coi lại đi mình cũng từng bị như thế.
    cái đó là do dơn chưa xong đó. coi dc cũng là may mắn rùi, bạn dơn tiếp đi nhé