The_Last_Samurai_2003_1080p_HDDVD_x264-REVEiLLE[HDVIETNAM_COM]-Chiến Binh Samurai cuối cùng (TOM CRU

Thảo luận trong 'Link Phim - Nhạc chờ phục hồi' bắt đầu bởi thaytu1980, 10/8/09.

1. thaytu1980

thaytu1980 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    237
    Status: ready to download
    có phụ đề tiếng việt nhé....

Giới thiệu: (sưu tầm)
    Nhật Hoàng bắt đầu tiến hành cải cách đất nước theo hướng hiện đại hóa. Những giá trị truyền thống có thể bị mai một, trong đó có sự tôn sùng tinh thần võ sĩ đạo. Tom Cruise vào vai người lính Mỹ dám đứng lên bảo vệ những Samurai đang lâm nguy.

Đại úy Nathan Algren (Tom Cruise) là một người đàn ông phiêu bạt khắp nơi, anh được mời tới làm cố vấn cho vương triều Minh Trị của đất nước mặt trời mọc. Nathan giúp họ huấn luyện quân đội và chiến đấu. Nhưng những trận chiến anh từng tham gia dường như quá xa xôi và phù phiếm. Nathan từng mạo hiểm cuộc sống vì danh dự và đất nước nhưng trong những năm cuộc nội chiến diễn ra, thế giới đã hoàn toàn thay đổi. Lòng dũng cảm bị chủ nghĩa thực dụng đè bẹp, lợi ích cá nhân đặt lên trên cả đức hy sinh, còn danh dự thì không còn tồn tại, đặc biệt là bên ngoài miền Tây nơi vai trò của Nathan trong những chiến dịch chống lại người da đỏ đã kết thúc trong đau buồn và thất vọng.

Năm 1876, nước Nhật có những thay đổi mạnh mẽ về kinh tế, chính trị và xã hội, khiến đời sống người dân bị xáo trộn mạnh mẽ. Thời những Samurai được tôn sùng không còn nữa, họ bị tước bỏ nhiều đặc quyền khiến một làn sóng bất bình nổi lên. Katsumoto Moritsu (Ken Watanabe) đã đứng dậy lãnh đạo một lực lượng chống lại quân đội của Nhật Hoàng. Nathan bại trận và bị bắt làm tù binh. Nhưng Katsumoto đã không giết người lính phương tây này, chính ông đã giúp anh làm quen với tinh hoa võ đạo, để rồi không biết từ lúc nào, Nathan đã trở nên say mê những đường kiếm tuyệt chiêu. Dần dần, anh trở nên thân thiết với gia đình Katsumoto dù trước đó anh từng là kẻ thù giết em rể của ông. Nhưng đúng lúc này, Nhật Hoàng ra sắc lệnh mới đòi trao trả tù binh, Nathan tạm chia tay những người bạn tốt trở về Tokyo. Được cử đi trấn áp phe Katsumoto, anh dứt khoát chối từ và tìm cách giải cứu những võ sĩ đạo chân chính. Nathan đã trở thành một Samurai thực thụ trong hàng ngũ đội quân giáp đỏ.

Tom Cruise đã để lại dấu ấn sâu sắc trong lòng khán giả với vai một võ sĩ đạo mắt xanh. Anh phải mất 2 năm chuẩn bị cho bộ phim này, nào là học tiếng Nhật, học cách sử dụng kiếm… Anh từng thoát chết trong đường tơ kẽ tóc khi bị mũi kiếm đi trệch, cách cổ hơn 2cm trong khi đang quay phim. Tom và bạn diễn Hiroyuki Sanada đang diễn một cảnh đấu kiếm thì tai nạn xảy ra. Sanada vung kiếm khi Tom đang ngồi trên lưng một chú ngựa máy. Nhưng cỗ máy điều khiển đã bị trục trặc nên không thể né kịp. Thật may Sanada đã kịp dừng lưỡi kiếm trước khi quá muộn. Mặc dù phải chịu nhiều gian khổ trong khi quay, Tom lại không hề nhận được bất kỳ một khoản tạm ứng nào.

Nhân vật của Tom Cruise được phỏng theo hình tượng người lính đánh thuê Frederick Townsend Ward, một trong những nhân vật chủ chốt trong cuộc nổi loạn Taiping ở Trung Quốc khoảng giữa năm 1851 và 1864. Tom từng tham gia diễn xuất trong một bộ phim của John Woo dựa trên tiểu thuyết The Devil Soldier của Caleb Carr có nội dung nói về nhân vật này, nhưng sau này công việc đã tạm ngừng năm 1993.

Bên cạnh tài tử Tom Cruise, diễn viên Ken Watanabe cũng khiến người xem rất yêu thích qua vai một người anh hùng trọng nghĩa khinh tài. Ông từng xuất hiện trong phim của Hollywood nhưng đây là lần đầu tiên diễn viên này nói tiếng Anh trong phim. Ken cùng xuất hiện bên cạnh hơn 500 diễn viên Nhật đóng vai quần chúng, họ đã tập trung tại sân bóng chày Clifton ở New Plymouth để tập luyện.

The Last Samurai là một bộ phim có nội dung sử thi được dàn dựng rất công phu với nhiều cảnh quay hoành tráng. Bài học về đạo lý làm người được đề cập khéo léo, không mang tính giảng giải. Hình ảnh đẹp, âm thanh chất lượng tốt, phim nhận được 4 đề cử Oscar năm 2004.

Đọc kỹ trước khi download:
    - pass unrar: hdvietnam.com
    - phim được cắt = winrar theo như hướng dẫn có trên topic dính
    - ai down xong vui lòng phản hồi trên này để mình có thể xóa trên HDD cho nhẹ để tiện tiếp tục upload
    - Số file: 55 file, dung lượng mỗi file: 200 Mb (trừ file số 55), mọi người down về nếu thấy file nào ít hơn 200 Mb vui lòng báo tại đây để mình up lại (vì dùng multi upload rất hay bị teo giữa chừng, nhưng thực tế nó vẫn tiếp tục up)

- link mega: http://mega.1280.com/folder/3YW8FU/

chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc

2. pupil12a

pupil12a Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Ðề: The_Last_Samurai_2003_1080p_HDDVD_x264-REVEiLLE[HDVIETNAM_COM]-Chiến Binh Samurai cuối cùng (TOM CRUISE)

Cám ơn bác rất nhiều. Em tìm phim này lâu lắm rồi, bây giờ mới thấy. Bác có up film The Patriot không?

3. phimt2x

phimt2x New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: The_Last_Samurai_2003_1080p_HDDVD_x264-REVEiLLE[HDVIETNAM_COM]-Chiến Binh Samurai cuối cùng (TOM CRUISE)

Trời ơi là trời, mình kiếm phim này lâu lắm rồi, trên mấy tracker toàn 1-2 seed nên ko down nổi, ko biết nói gì hơn là cám ơn bạn lắm lắm luôn. Phim này coi rồi nhưng vẫn cứ muốn coi lại, hay lắm.

4. thaytu1980

Đã được cảm ơn:
    237

the patriot mình cũng có "hàng" nhưng chắc phải xếp hàng để "em" khác đi trước

rất mong các bác tiếp tục ủng hộ

5. bookish_person

bookish_person Member

Đã được cảm ơn:
    4

Kiểu này chắc em nghỉ làm screenshot một thời gian :(. Làm riết muốn điên cái đầu :((.

Film khủng :D.​

Chỉnh sửa cuối: 20/8/09
  6. bumnhac

bumnhac Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,746

Chờ hàng Patriot của bạn :)

7. truymenhtruong0

truymenhtruong0 New Member

Đã được cảm ơn:
    3

Phim hay, mới down, đang giải nén để thưởng thức, thanks bạn !

8. truymenhtruong0

truymenhtruong0 New Member

Đã được cảm ơn:
    3

quá xá là cám ơn luôn !!!, một phim đáng để sưu tập.

9. boyvina2009

boyvina2009 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

File số 45 load xuống chỉ là zero byte... Nhờ các Pác sửa lại file này giúp... Thanks.

10. ridotoji1989

ridotoji1989 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

bác chủ thớt đâu rùi. Up jùm lại part 45 hộ em cái. Thanks bác !

11. thaytu1980

Đã được cảm ơn:
    237

chào các bạn... mega đợt rồi chuyển file bị lỗi nên hầu hết các phim của mình đều bị lỗi 1 vài file... hiện mình đang tìm cách khắc phục nên nếu có thể bạn đừng xoá các file đã down... mình toàn UPLOAD ko leech nên khắc phục rất khó khăn và cuối năm mình lại khá bận nên mong bạn thông cảm... mình sẽ cố gắng khắc phục trong tời gian sớm nhất...

lỗi này tất cả đều bị và từ phía MEGA nên mong các bạn thông cảm nhé....

12. hnaeht

hnaeht Active Member

Đã được cảm ơn:
    40

phim hay cám ơn bác.cho em hoi có bản 720p.bluray ko

13. harrybotbeo5005

harrybotbeo5005 Member

Đã được cảm ơn:
    0

bác nào cần thì mang HDD wa em chep cho :D film nay hay đó

14. harrybotbeo5005

harrybotbeo5005 Member

Đã được cảm ơn:
    0

quên nữa :D ym : harrybotbeo5005

15. dxxxx

dxxxx New Member

Đã được cảm ơn:
    0

up lại giùm tui part 45 ông ơi tui download xong hết rồi thiếu mỗi part 45 :|
    Ai send giùm tin nhắn cho ông này up lai part45 cái, tui có 2 post ko được quyền send tin nhắn

16. Frankie

Frankie New Member

Đã được cảm ơn:
    0

chủ top up lại link cuối cùng đc k (part 55)
    down đc toàn bộ 54 part trên dưới 11gb rồi mà chỉ còn hơn 20mb down k đc, chán quá
    thanks

17. duchieu

duchieu Member

Đã được cảm ơn:
    5

BAc Up lai part 55 ho^ di bac oi !!! Download 54 phan kia loi mat ma ko co pha^n 55 thi ^:)^ . Lam on di !!!!

18. michinh

michinh Member

Đã được cảm ơn:
    7

Lâu rồi có khi chủ thớt xóa hết rồi.Mà thiếu part 55 có 20mB thì cũng không ảnh hưởng j đâu.

19. nokishock

nokishock Member

Đã được cảm ơn:
    1

Download và giải nén thành công :) Thanks :)

20. thaytu1980

Đã được cảm ơn:
    237

cảm ơn bạn... đúng là phim còn giữ nhưng các file chia sau khi upload lên 1 thời gian là xóa mất tiêu rồi còn đâu.. còn nếu lỗi file cuối thì khả năng nhiều do mega bảo trì