Xem trên TV SamSung bằng ổ cứng ngoài ko hiện sub... Help !!!!

Thảo luận trong 'Phụ đề' bắt đầu bởi saiben91, 26/2/12.

1. saiben91

saiben91 New Member

Đã được cảm ơn:
    3
    E vừa tập tành add sub vào phim. Mở thử trên PC thì hiện sub ngon lành... Nhưng khi mở trên TV bằng ổ cứng ngoài thì hoàn toàn mất sub...

Có ai biết nguyên nhân ko... Làm ơn giúp e với.

E thấy một số người nói là trên TV ko nhận sub cứng và phải xem bằng sub rời.

Nhưng em down một số phim hardsub về thì rõ ràng vẫn hiện sub đầy đủ... Còn có màu mè nữa ý. VD điển hình là phim onepice trên VNsharing, down về hoàn toàn hardsub thì rõ ràng hiện đầy đủ... cho nên ko thể nói xem trên TV phải dùng sub rời được...

Mọi người giúp em với... Thank nhiều ạ ...:X:X....

2. vu264

vu264 New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Xem trên TV SamSung bằng ổ cứng ngoài ko hiện sub... Help !!!!

Bác nên sữ dụng đuôi phụ đề là srt và tên phụ đề phải trùng với tên phim là ok.

3. hieu_huong

hieu_huong New Member

Đã được cảm ơn:
    44

Bác này nói chuẩn, hiện tại mình cũng đang dùng TIVI SS D6000, xem thoải mái, ví dụ tên phim là ABC.mkv, thì bạn download sub rời đuôi .srt và tên là ABC.srt, để chung thư mục và chiến :)), xem trực tiếp từ ổ cứng không đẹp bằng xem qua PC đâu bác (với card màn hình đẹp)

4. saiben91

saiben91 New Member

Đã được cảm ơn:
    3

Các bác chưa hiểu rồi... Ý em là em add sub vào phim rồi cơ mà. Với lại em thấy xem qua bằng ổ cứng ngoài đẹp hơn mà :-s... Tiện nữa. Dù sao cũng thank các bác quan tâm ^^...
    E hiểu vì sao rồi... Nguyên nhân là do muốn xem trên TV thì phải add sub cứng : hardsub
    Còn nếu dùng mkvtool để add sub thì chỉ là mux sub thôi cho nên TV ko nhận đâu :-s... E thấy làm sub cứng khó quá... Nản lắm.
    Cũng chỉ vì xem trên Tv phụ đề trắng toát ko có viền đen nên rất khó xem vì thế e mới muốn add vào phim để xem thuận tiện hơn :-s.
    Thôi thì bh lại quay lại chấp nhận xem phụ đề rời vậy...^^...:X:X...

5. billtruc

billtruc Member

Đã được cảm ơn:
    6

ý bác nói sub cứng (hardsub) là sub người ta add sẳn trong file mkv mới down dìa đó hả ? theo e thì mkvtool tất cả mà bác, chỉ có thể là cái mkvtool của bác cái ver nó mới quá thành ra LCD kô work đó thoi.

6. penhatcute20

penhatcute20 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

em đã thử trên tivi samsung seri 5 và kết quả vẫn là ko đc... ^^