Xin giúp đỡ về vấn đề quá trình làm phụ đề ( chỉnh start time và end time)

Thảo luận trong 'Phụ đề' bắt đầu bởi hoanglong312, 22/4/12.

1. hoanglong312

hoanglong312 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Hiền tại mình đang rất cần phụ đề về timeline tức là tại cơ quan mình việc đang rất gấp là làm 1 phụ đề 24h nội dung rất đơn giản là phụ đề cho đoạn phim 24h của mình hiện ra hình timeline từ 0:00:00 ---->23:59:59.

Mong toàn thể anh HDvietnam tư vấn giúp mình có phần mêm hay cách nào sửa start time hàng loạt rồi ta lại sửa end time 1 loạt để mình đỡ phải sửa từng line 1 vì để làm đc nội dung phụ đề mình cần sửa từng dòng thì có đến 86400 dòng phụ đề... [-O<[-O<[-O<

Làm xong chắc mình chết quá mà việc thì gấp quá rồi.

Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của anh em

Ví dụ là hiển thị 10s như hình dưới đây và ý mình là muốn làm từ 10s này trở thành 24h từ 0:00:00 đến 23:59:59 mà nhanh nhất không phải làm từng dòng 1

Chỉnh sửa cuối: 23/4/12
  2. Connor

Connor Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    395
    Ðề: Xin giúp đỡ về vấn đề quá trình làm phụ đề ( chỉnh start time và end time)

Bạn dùng Aegisub rồi dùng cơ chế shift time là đc.

3. hoanglong312

hoanglong312 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Chào bạn connor, mình vẫn chưa hiểu nhiểu lắm về cách chỉnh thời gian này, theo mình thấy nó có chức năng thay đổi đồng loạt time tăng 1 số như là tất cả đều tăng 1 phút hay 1s, nhưng mình muốn làm thời gian hiện phụ đề nối tiếp nhau chẳng hạn của mình làm là 10s thì từ 10 đến 20 nó có start time và end time là 0:00:00 mình muốn sửa là :
    hiển thị giây thứ 11 thì start là 0:00:11
    giây thứ 12 thì srart phải là 0:00:12
    và tiếp tục các giây sau nó cứ tịnh tiến 1 phụ đề thì start time và end time cứ tịnh tiến tăng tiếp
    nếu bôi đen tất cả rồi shift time thì nó ko có tác dụng vì cho cả 1 đoạn dài(mỗi dòng là lại 1 time khác nhau mà) nhưng nếu từng dòng thì mới có tác dụng

. Bạn có thể cho mình số điện thoại hoặc yahoo để mình trực tiếp hỏi đc không. Mình có thử mò mẫm phần chỉnh giờ trong Aegisub như lời bạn hướng dẫn mà mò cả buổi vẫn không làm đc.
    Rất cảm ơn bạn X_XX_XX_X

Chỉnh sửa cuối: 23/4/12
  4. hoanglong312

hoanglong312 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cuối cùng sau bao ngày mày mò cũng tìm được phần mềm có effect hiển thị timecode theo tùy ý mình chỉnh, đấy là AVS Video editor 5.1. Xin cảm ơn sự giúp đỡ của toàn thể anh em ;;);;);;);;)

5. hoanglong312

hoanglong312 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cuối cùng sau bao ngày mày mò cũng tìm được phần mềm có effect hiển thị timecode theo tùy ý mình chỉnh, đấy là AVS Video editor 5.1. Xin cảm ơn sự giúp đỡ của toàn thể anh em ;;);;);;);;)