Xin hỏi về việc phụ đề luôn chậm hơn Film

Thảo luận trong 'Phụ đề' bắt đầu bởi pminht, 31/8/10.

1. pminht

pminht New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Chào các Bác,
    Em download trên HDvietnam một số film HD và Sub thì thường hay gặp tình trạng là phụ đề luôn chậm hơn film. KHông biết lỗi này là do file phụ đề hay là do máy hoặc soft xem film.
    Thân

2. CR7_Real

CR7_Real Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    620
    Ðề: Xin hỏi về việc phụ đề luôn chậm hơn Film

Có cùng câu hỏi....
    Bác nào biết xin chỉ giáo ạ!

3. thichsochang

thichsochang New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Các bác có thể chỉnh thời gian phụ đề chạy sớm hơn 1 vài giây mà.Chọn nút sub-next tới chỗ cài thời gian-chọn lùi thời gian-ok
    Thử làm coi-em làm hoài

4. Kluan

Kluan New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Chào bạn , việc xem film mà có phụ đề không chuẩn .
    Lúc trước tôi cũng gặp trường hợp như bạn , bây giờ không còn là việc khó nữa . Xin chia sẻ kinh nghiệm với bạn như sau :
    _ Bạn xem phim bằng máy gì : Máy tính (PC) , hay đầu HD Player . Nếu xem bằng máy tính , thì gần như phim gì xem cũng được ( vì nó có đủ các loại code giải mã - với điều kiện bạn cài đủ một trong các bộ code như K-like codec , Vista code shark , win 7 code ... ) và nếu xem bằng MPC ( Media Player Classic ) hoặc KLM .. thì chắc là không phải lỗi do soft . Còn do đầu HD Player thì đa số cũng không bị lỗi chậm do máy . Mà thường do phụ đề lệch với phim . Cũng có trường hợp ngoại lệ , ở một số đầu đời mới như TVix N1 ... có thể chỉnh lệch thời gian phụ đề . Việc này do người sử dụng , chứ không phải lỗi tại máy . Như vậy tóm lại , đa số trường hợp lệch phụ đề là do phụ đề không khớp với phim .
    _ Khi down load phim nên down cùng với phụ đề kèm theo . Đa số những phụ đề đó thường chuẩn với phim . Nếu bạn down film từ nguồn khác , sau đó vào trang web subsence.com ( hoặc trang web khác ) thì nên chọn phụ đề đúng tên của nhóm rip ; ví dụ : Salt . Esir .mkv thì phụ đề nên là Salt.Esir.srt .
    _ Trường hợp đã lệch rồi , bạn thử làm như sau , chép phụ đề tiếng Anh của phim ; xem thử có chuẩn hay không ( đa số phụ đề tiếng Anh là chuẩn - chịu khó chọn trên web ) . Sau đó dùng chương trình SubPro 3.2 của bạn Wizard để chỉnh phụ đề tiếng Việt từ phụ đề chuẩn tiếng Anh . Cách chỉnh như thế nào , vui lòng xem thread Sub Pro 3.2 , có hướng dẫn đầy đủ . Tôi đã sử dụng và thành công hầu hết các phim có phụ đề không chuẩn hoặc bị thiếu .
    Bạn thử và báo kết quả nhé !

5. pminht

pminht New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Thanks các Bác, em sẽ rút kinh nghiệm cho việc chọn SUB
    Thân ái, kính chào