Xin hướng dẫn vài thứ với Torrent

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi huybang, 17/5/09.

1. huybang

huybang New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Mình mới làm quen với torrent.
    Mới được locke1602 invite bên hdvnbits.org và đang rất happy (Cảm ơn locke1602 :D)
    Nhiều bỡ ngỡ, cũng đã tự tìm hiểu nhưng cầu...tiến bộ nhanh nên hỏi các Bạn chút xíu :D

1. Mình định dựng một PC chuyên cho sự nghiệp seed/leech tại HDVNBITS.ORG
    Dự định là kiếm một cái CPU (dựng mới hoặc hàng IBM/HP bãi). Yêu cầu gọn nhẹ chút xíu và cắm được nhiều HD, máy chạy không ầm, mà tốt nhất là im lặng thì càng tốt vì công việc đòi hỏi sự yên tĩnh:)
    Những vấn đề/kinh nghiệm gì cần chú ý với thiết bị khi cắm 24/24, 7/7.

Hiện tại mình đang cắm tạm bằng Laptop, thấy nóng nên đã tháo nắp đậy HD, CPU để...mát hơn :)

Nếu dựng máy thì cần loại main nào hỗ trợ quản lý HD tốt, ví dụ như cái HTPC mình đang dùng có chế độ cho ổ cứng nghỉ khi không có truy xuất.
    HTPC: Main ASUS, Chip QuadCore 2.4

2. Mình đã tìm hiểu nhưng chưa biết cách chuyển các file đã down ề 100% đang seed từ ổ cứng này sang HD khác hoặc máy khác. Chuyển thử thì thấy lại leech từ đầu :(
    Việc chuyển đổi này với mình thường xuyên.
    Nếu chuyển được thì mình định seed cùng một file cả ở nơi làm và ở nhà thì có được không ? Ratio có tăng thêm ?

3. Đang nghĩ thêm :D

Cảm ơn các Bạn rất nhiều.
    Thân,

2. huyluan2011

huyluan2011 Active Member

Đã được cảm ơn:
    65
    Ðề: Xin hướng dẫn vài thứ với Torrent

Những cái này có khá nhiều bài nói cả ở hdvietnam lẫn bên hdvnbits.
    1/ Bác muốn dựng 1 máy leech và seed thôi thì không cần gì nhiều hết! quan trọng la có bao nhiêu xiền! CPU thường thường cũng ổn rồi, Ram nên sắm 2GB chạy sẽ ngon. 2 cái mình xin lưu ý bác là bộ nguồn và xài UPS. Nguồn nên chọn hàng có tên tuổi: Acbel, CM, Consair,... sẽ tiết kiệm điện và bảo vệ phần cứng tốt hơn. UPS đề phòng những lúc cúp điện thì mình ổ cứng không bị sốc điện.
    2/Chuyển file qua máy khác thì chỉ đơn giản là chép nguyên thư mục đi thôi! rồi khi add torrent hướng tới thư mục đó thì tự động utorrent sẽ check lại!
    Seed cùng 1 file ở 2 nơi thì hình như là đc! đừng kéo đẩy thôi!