Xin nguồn phim "Mừng Tuổi" phim Tết trên VTV3

Thảo luận trong 'Yêu cầu, cho tặng' bắt đầu bởi hale248hn, 31/12/18.

1. hale248hn

hale248hn New Member

Đã được cảm ơn:
    6
    Xin hỏi các cao nhân về Phim, có thể tìm giúp mình Bộ Phim "Mừng Tuổi", mình còn nhớ phim này lúc chiếu mình còn khá nhỏ, xem và rất xúc động do đậm không khí tết, do Mình hư và bị bố mẹ bắt ở trông nhà chỉ cho em đi chúc Tết họ hàng, và mình ở nhà có bật Tivi và xem bộ phim này, đó là 1 kỉ niệm thời nhỏ của mình, mình rất muốn xem lại nó.

Mình xin cảm ơn và hậu tạ !

Nội dung Phim như sau :
    Mừng tuổi (phát sóng lúc 20 giờ ngày 13-3 - mùng 2 Tết, trên VTV3)

Nhân vật chính trong phim là hai cậu bé Thào và Quân. Thào là một cậu bé người dân tộc H’Mông, con trai của một chủ tịch xã miền núi về dự lễ biểu dương của Chính phủ dành cho những xã miền núi tiên tiến trong năm. Quân là con trai của một người quét rác. Tình cờ, hai cậu bé quen nhau trên đường phố. Có nhiều sự kiện xảy ra đối với hai cậu bé trong dịp tết. Bộ phim chỉ xoay quanh những việc làm của hai đứa trẻ thông qua những ước mơ và suy nghĩ khác nhau. Nhưng chúng có chung một điểm, đó là giàu lòng nhân ái và sẵn sàng giúp đỡ người khác. (Đạo diễn: Trọng Trinh. Kịch bản: Anh Duy. Quay phim: Nguyễn Quang Minh. Diễn viên: Sơn Tùng, Hoàng Nhân...).