300 triệu và khởi đầu một giấc mơ!?

Thảo luận trong 'Sự kiện HDvietnam' bắt đầu bởi symphony, 26/8/12.

1. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44
    Vấn đề nhà tài trợ không phải là vấn đề quan trọng và cần bàn. Theo mình những điều sau đây mới là thứ đáng quan tâm:

buổi offline vừa qua:
    - có ích cho mọi người không?
    - có ích cho HDvietnam không?
    - có chỗ nào cần thay đổi không?
    - có công bằng và khách quan không?

Sao không đi thẳng vào vấn đề chính mà cứ vòng vòng cái vấn đề "Nhà tài trợ" này nọ để làm gì?

@các bạn đang mong chờ kết quả: chờ Chip vài ngày nhé. Những ai tham dự buổi off vừa rồi có thể tự mình rút ra được kết quả đấy.

2. quytocxxx

quytocxxx Active Member

Đã được cảm ơn:
    84
    Nghề nghiệp:
    Kỹ sư xây dựng
    Ðề: Re: 300 triệu và khởi đầu một giấc mơ!?

Càng lâu thì càng mất đi độ hot đấy bác Chip ah!

3. DanielTran

DanielTran Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    90

Lạ quá à, trước sự kiện thì diễn đàn chạy một lúc mấy bài, nhưng sau đó thì im phăng phắc, lặng như tờ! Ngay cả những người đi xem về cũng không thấy có ý kiến gì? Các sự kiện khác thì buổi tối diễn ra, đến đêm đã thấy bài thấy ảnh, tại sao sự kiện này chỉ là tổng hợp đánh giá của những người đến dự mà phải chờ đến mấy ngày?

Daniel phải nhấn mạnh rằng Daniel không có ý gì với BTC và BQT forum, các bác làm được những sự kiện thế này là cố gắng rất lớn. Vấn đề là tai tiếng của Samsung đã lừng danh với nhiều chiến dịch tiếp thị lố bịch ở quy mô toàn cầu cũng như ở từng quốc gia. Nếu sự kiện này không có bàn tay của Samsung nhúng vào ở phía sau hậu trường, Daniel sẽ chân thành xin lỗi Admin và Ban quản trị về sự đa nghi của mình.

Anh em HD ở đây xem phim nhiều chắc đã nắm rõ nguyên tắc căn bản nhất của suy đoán sự việc, với những vấn đề trong việc lựa chọn các sản phẩm đưa ra so sánh mà nhiều người đã đề cập, cùng với kết quả đánh giá sau cùng sẽ chỉ rõ thương hiệu nào có lợi nhất trong chuỗi sự kiện này.

Let's wait and see!

4. psdts

psdts New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    bác cứ post mô hình + cách quoánh giá ----->kết luận ,đang mong xem kết quả dòng bình dân thế nào thôi

5. VThanhgtvt

VThanhgtvt Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,048
    Ðề: 300 triệu và khởi đầu một giấc mơ!?

Chờ bản review cho buổi test này...

6. thanhhuy1910

thanhhuy1910 Member

Đã được cảm ơn:
    6
    Như bác Chip đã nói, một trong những thứ mà mọi người quan tâm ở buổi offline này đó là nó có công bằng và khách quan hay không. Chính vì lẽ đó mọi người mới quan tâm đến nhà tài trợ, vì không ai tài trợ cho một chương trình mà không có mục đích sâu xa nào cả. Nếu ngay từ đầu BTC thông báo rằng ai là nhà tài trợ thì có lẽ đã không căng thẳng diễn đàn mấy ngày vừa qua. Tài trợ chứ có phải làm gì xấu đâu mà phải lấp la lấp liếm thế!

7. Miu_HDNinhBinh

Miu_HDNinhBinh Active Member

Đã được cảm ơn:
    3,058
    Nghề nghiệp:
    Mưu Sinh
    Có bản review cho buổi Test không bác chip ơi @ Không có Đ/K tham gia mong quá ~X(

8. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44
    Re: Ðề: Re: 300 triệu và khởi đầu một giấc mơ!?

Thú thực với Daniel rằng sau buổi sự kiện mình kiệt sức và lăn ra ốm luôn. Bình thường các sự kiện khác anh em rất đông, mang theo nhiều máy chụp hình nên ngay sau đó thế nào cũng đua nhau up ảnh, còn sự kiện vừa rồi chỉ có symphony và 1 anh nữa chụp nên không thể lên hình nhanh được.

Kết quả thì mình cầm cả, lại bệnh nên chưa update ngay được. Giờ mới hoàn tất tổng hợp và chạy bài viết. Anh em tham khảo tại đây nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/170-su-kien-hdvietnam/411863-ket-qua-danh-gia-9-tv.html

Những gì cần nói về tính khách quan thì mình đã nói ở topic Kết quả rồi, mong anh em suy ngẫm cẩn thận, đừng ném đá một cách vô cảm và bừa bãi. BTC đã cố gắng hết khả năng có thể để đảm bảo 2 chữ công tâm, đây là sự kiện quan trọng, mở ra hướng phát triển mới cho HDvietnam, mong các bạn góp ý mang tính xây dựng. Xin cảm ơn nhiều.

9. earl_grey

earl_grey Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    44
    Re: Ðề: Re: 300 triệu và khởi đầu một giấc mơ!?

Mình cũng đặc biệt quan tâm tới nhà tài trợ! Câu hỏi của mỗi hành động luôn và phải luôn là "Để làm gì?", chẳng có hành động nào không có mục đích. Nhà tài trợ rõ ràng phải đầu tư rất nhiều cho sự kiện này, nhưng lại giấu mặt, vậy sự tò mò của nhiều người là rất chính đáng. Ngay cả 3 nhãn hiệu được chọn cũng mang tính "cạnh tranh", sao không phải là những chiếc LED TVs được đánh giá cao cho từng phân khúc, mà lại cứ phải là 3 hãng cạnh tranh trực tiếp đó? Cuối cùng, xin chia sẻ là công việc của mình cũng bao gồm việc làm những sự kiện tương tự, và mình luôn biết được nó để làm gì.

10. TanthanhHD

TanthanhHD Banned

Đã được cảm ơn:
    0

Tôi nhớ ban đầu bác chip khẵng định với tôi đây là sự kiện hoàn toàn do kinh phí trong khuôn khổ của HDVN thực hiện và chính một bài post của tôi nghi vấn về việc tài trợ đã bi bác delete thẵng tay.
    Sau bây giờ mod sym lại viết : " Xin khẳng định, có “mùi” của tài trợ cho chương trình "Buổi đánh giá TV nền LED". Nhưng đó chắc chắn không phải là Samsung, không phải là LG, và cũng không phải là Sony hay bất kỳ thương hiệu TV nào khác, giống như nhiều thành viên đã nhận định. Điều này đã được xác nhận từ Ban tổ chức, và vì lý do tế nhị, do đó Symphony sẽ không tiết lộ tên của Nhà tài trợ."
    Mà mod Sym này, bác đừng quá cả tin, samsung họ không ra mặt đâu, thuê một công ty thứ ba làm là xong thôi !

11. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    34,985
    Nghề nghiệp:
    IT
    Những comment ko liên quan và những câu hỏi đã có câu trả lời rồi mong Admin xóa thẳng tay , close topic dùm tránh làm mất hứng anh em vì đã có kết quả trong 1 topic mới. Thanks

12. My_First_Wife

My_First_Wife New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    ôi sao mà hoành tráng lệ vậy, ước gì mình cũng có một em :((

13. cafe24h

cafe24h New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: 300 triệu và khởi đầu một giấc mơ!?

Để trả lời những băn khoăn và có cái nhìn rõ ràng hơn về vấn đề này, chiều hôm qua Symphony cùng với một số thành viên đã trực tiếp đến tham gia vào buổi lắp ráp và thử nghiệm phần cứng cho buổi trải nghiệm sắp tới. Cũng xin nói trước với các bạn rằng, Symphony và Ban tổ chức trong sự kiện này là hoàn toàn không liên quan gì với nhau, do đó những lời nhận xét sau đây - Symphony rất tự tin khi tuyên bố rằng chúng khách quan và hướng về quyền lợi của thành viên diễn đàn HDvietnam.