[Action] The Dark Tower 2017 1080p BluRay DTS-HD MA 5.1 x264-VietHD ~ Xạ Thủ Bóng Đêm

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi hungdaita, 8/10/17.

1. themarskman

themarskman New Member

Đã được cảm ơn:
    3
    cho mình hỏi trong các bản có sẵn trên bản nào có độ nét cao nhất ạ. chủ thớt chỉ cho mình biết sự khác nhau giữa các bản với đc k ạ. Hay cứ bản nào nhiều GB nhất thì độ nét cao nhât

theaminh81 cảm ơn bài này.
  2. theaminh81

theaminh81 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    847
    chính xác ròi bác, hầu hết cứ bản nào cao nhất là đẹp nhất và âm thanh chuẩn nhất

3. bloodyfiction

bloodyfiction Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    7,081
    Nghề nghiệp:
    Reverse Engineering
    Bác nói vậy có phần đúng nhưng cũng không hẳn là hoàn toàn chính xác. Độ nét tùy thuộc vào độ phân giải và mật độ bitrate của phim. Nếu theo định nghĩa như vậy thì bản REMUX luôn luôn là bản có dung lượng cao nhất và phù hợp nhất với tín đồ điện ảnh. Nhưng nói đi cũng phải nói lại. Nhiều nhóm encode họ đã cân nhắc về độ chênh lệch bitrate giữa bản remux và bản encode. Và kết quả là rất nhiều bản encode cho ra chất lượng phim có bitrate thấp hơn, dung lượng thấp hơn nhiều so với bản remux nhưng người xem vẫn khó có thể phân biệt được. Hoặc nếu có thể nhận ra thì vẫn nằm ở góc độ chấp nhận được. Hơn nữa, ở các nhóm encode lâu năm, có chất lượng thì họ còn có khả năng fix được các lỗi cố hữu của nhiều đĩa bluray hiện nay như là bị deband... Đương nhiên là mọi sự lựa chọn đều là của riêng mỗi người mà :D Nhưng mình vẫn khuyên là các bác nên chọn bản encode 1080p chất lượng nhất hơn là chọn bản remux để lưu trữ ;)

theaminh81 cảm ơn bài này.
  4. theaminh81

theaminh81 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    847
    E thì hay lưu 4k iso đối với những phim siêu hay, còn lại lưu remux 4k hoặc iso 1080. E nói vắn tắt cho bạn kia hiểu, bác nói thì quá cặn kẽ rồi. Thanks