Angelique (1964 )1080p và Around the word in 80 days (1956 )720p

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi HLIEU, 10/5/13.

1. HLIEU

HLIEU Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,827
    Nghề nghiệp:
    Bác sị Y Khoa chuyên Nội khoa
    Ðề: Hai tác phẩm siêu kinh điển, cực hay, lần dầu có dạng HD: Angelique (1964 )1080p và Around the word in 80 days (1956 )720p

Bạn Kông Già đây,
    Cậu HLIEU có lẽ chưa biết về Lady Ivy, chưa có sub nào cũa Ivy mà mắc lỗi sơ đẳng vậy đâu. Làm sub mà dùng Google thì vất

Tôi cũng biết qua Ivy68, nhưng bạn đã nói chỉ synchronized chứ không phải chính mình dịch. Bản ấy là của người khác dịch nên tôi mới an tâm, góp ý một vài chỗ thôi chứ thật ra còn nhiều lỗi nữa.
    Hoàn toàn đồng ý với bạn, dịch phụ đề mà dùng Google translate thì vất đi.
    Như vậy, theo bạn dịch sai quá nhiều lỗi như vậy mà không dùng Google translate thì dùng cái gì?
    Trên mạng này có nhiều nơi tặng, chia sẻ account Fshare, sao bạn không gửi mail xem thế nào.
    Báo tin các bạn thích xem phim kinh điển hay:
    Tuần tới sẽ có 2 phim kinh diển phiêu lưu lịch sử, quá hay nữa có dạng hiem full HD 1080p
    a)The bossu(Hiệp sĩ lưng gù) của đạo diển nổi tiếng Andre Hunebelle (đạo diển phim Fantomas)
    b) Solomon and Sheiba: Vua Solomon và nàng Sheiba.
    Thêm 2 phim phiêu lưu cực hay nhưng ở dạng hi?m DVD9 rất xứng đáng trong bộ sưu tập của các bạn:
    a)The Swiss family Robinson.
    b)The fantastic voyage hay cuộc phiêu lưu kỳ thú: Du hành bên trong cơ thể người
    Mong các bạn chờ và đón xem tải về.

HLIEU

.

Chỉnh sửa cuối: 11/5/13
  2. tyxixon

tyxixon New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Hai tác phẩm siêu kinh điển, cực hay, lần dầu có dạng HD: Angelique (1964 )1080p và Around the word in 80 days (1956 )720p

Bác Ivy có thể vui lòng cho link để tải bản mHD được không ? Thấy trên subscene có dủ 5 phụ đề của Bác cho bản mHD. Thanks trước !

3. ivy68

ivy68 Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    20,772

Không nhớ down từ link nào nữa. Bác nhờ google tìm với câu: tên phim site:hdvietnam.com là ra.

4. TheOne

TheOne New Member

Đã được cảm ơn:
    9
    Nhắc nhở chủ topic: Post thêm tech info nói lên đặc tính kỹ thuật của file chia sẻ.
    Nếu không đủ thông tin sẽ không được post.
    Tiêu đề cũng phải có đầy đủ thông tin và không thêm bớt các cụm từ thừa.

5. HLIEU

HLIEU Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,827
    Nghề nghiệp:
    Ðề: Re: Angelique (1964 )1080p và Around the word in 80 days (1956 )720p

BQT,
    BQT nhắc nhở đúng do post quá gấp nên phần techni info của phim không đầy đủ.
    Xin khắc phục trong phim tới.
    HLIEU

6. NHUKHAI

NHUKHAI Member

Đã được cảm ơn:
    26

Mong chờ 2 phim kinh điển full HD sắp tới của bác.
    NHUKHAI

7. qdangnhat

qdangnhat Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29
    Cảm ơn bạn HLIEU nhiều.
    Chờ các tập tiếp theo của bạn.

8. erikdran

erikdran Active Member

Đã được cảm ơn:
    62

nhưng hầu hết anh em là người Việt ko phải người Anh và ko phải ai cũng được học tiếng Anh
    lại càng hiếm người có thể đọc được phụ đề tiếng Anh khi xem phim mà hiểu hết được nội dung.

những "lỗi" dịch bên dưới là quá nhỏ so với cả bản dịch, bản thân ai mê phim này khi xem họ cũng đã hiểu phải xưng hô thế nào giữa 2 nhân vật chính thì hợp lý hơn, cái chính là cả bản dịch tiếng Việt như vậy là hoàn toàn đủ và hay cho cho phim rồi.

Bác có công sync sub Eng cho anh em và up phim lên anh em rất thích, nhưng đọc thêm vài góp ý của bác với mấy anh em như thể ý bác bảo ai ko xem đc phụ đề Eng. thì ko nên xem phim này vậy.

1 bản dịch làm hài lòng bác HLIEU trogn 1 bộ phim kinh điển chắc chỉ có nhờ đến VTV mới chuẩn =.=

ps: Rất mong chờ bản dịch tiếng Việt cho phim 80 days của bác Ivy hay ai đó. :X

9. duvd

duvd Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    299
    Nghề nghiệp:
    Tự do
    Re: Ðề: Hai tác phẩm siêu kinh điển, cực hay, lần dầu có dạng HD: Angelique (1964 )1080p và Around the word in 80 days (1956 )720p

Around.The.World.In.80.Days đã có SUB Việt đâu iVy ơi !

10. Kông Già Đây

Kông Già Đây New Member

Đã được cảm ơn:
    17
    Ðề: Angelique (1964 )1080p và Around the word in 80 days (1956 )720p

Bác chủ có phần 2 Angelique không, phần đó mới sóng gió.

11. tieubao64

tieubao64 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    354

Bản avi film Angielique cũng đẹp , hồi trước bác vucovu đã up kg biết còn link kg

12. HLIEU

HLIEU Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,827
    Nghề nghiệp:

Trả lời chung 2 bạn mê Angelique(bạn Duvd,Không già Đây)
    Như đã nói lúc đâu, bạn đã không đọc kỷ nên còn thắc mắc có các tập tiếp theo HD không?
    Hoàn toàn chưa có HD chỉ có tập đầu tiên của Angelique lấy từ bản Bluray duy nhất hiếm có của Đức, đã chuyển sang tiếng Pháp cho dễ nghe và cũng dễ synchronized lại phụ đề tiếng Anh hơn. Các bản tiếp theo chỉ có DVD 9 ( hồi 2,3,4)và DVD 5( hồi 5), bạn tím ở link sau:
    Mã:
    http://www.hdvietnam.com/diendan/77-non-hd/485891-bo-phim-tinh-su-nang-angelique.htm
    http://www.hdvietnam.com/diendan/77-non-hd/485893-hai-hoi-sau-cung-cua-bo.html
    Bạn Tieubao64
    Bản avi sao đẹp bằng DVD 9 được? Nếu bạn có ít ổ cứng để lưu xem lại thì chịu thôi.
    Bạn Eridkran
    “Bác có công sync sub Eng cho anh em và up phim lên anh em rất thích, nhưng đọc thêm vài góp ý của bác với mấy anh em như thể ý bác bảo ai ko xem đc phụ đề Eng. thì ko nên xem phim này vậy.1 bản dịch làm hài lòng bác HLIEU trong 1 bộ phim kinh điển chắc chỉ có nhờ đến VTV mới chuẩn”
    Bạn hiểu sai ý tôi rồi, tôi không bao giờ nói khuyên không nên xem mà có gắng tập dịch sang tiếng Việt (ngoại trừ có sẵn trên mạng ) để hiểu thêm một ngoại ngữ.
    Bằng không, vẫn có thể dùng tạm Google translate, copy từng lần 1, là 300 dòng thôi phụ đề tiếng Anh translate chuyển qua tiếng Việt, làm tiếp như vậy cho đến hết phụ đề tiếng Anh. Như thế bạn có bản phụ đề tiếng Việt không thể hoàn chỉnh nhưng cũng đủ hiểu tạm đối thoại trong phim..

HLIEU

13. Kông Già Đây

Kông Già Đây New Member

Đã được cảm ơn:
    17

Hehe, đang leech torrent trọn bộ, lâu vãi cả ra. gần 20G. Olala.

Bác HLIEU có sub các phần khác không, cho mình luôn í. :)

14. pvk

pvk Member

Đã được cảm ơn:
    1

Phụ đề tiếng Việt 5 tập phim Angelique là do tôi gõ lại từ bản phụ đề cứng của bản phim DVDrip. Bản dịch tiếng Việt này tôi nhớ không lầm là của bạn Lê Quốc Hào. Xin chân thành xin lỗi bạn Lê Quốc Hào vì tôi quên không add tên bạn vào file phụ đề! Nhớ lại ngày trước, muốn xem các bản đẹp của Angelique mà không có file phụ đề, mà các bản dịch cứng lại nằm trong các bản xấu nên buộc lòng bỏ thời gian ra gõ lại bản dịch của người khác (cách dịch nhanh nhất dành cho những người dốt tiếng Anh như tôi và cũng không sợ bị ai chê mình dịch dở)

15. HLIEU

HLIEU Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,827
    Nghề nghiệp:

Bạn KôngGiàĐây,
    Bạn nói tải được nguyên bộ 5 hồi trên torrent, vậy có phải là bản full HD các hồi không. Nhưng nếu vậy phải đến 30GB khi chúng đều là full HD, bằng không DVD 9 đã có rồi tải về làm gì.
    Sub tiếng Việt mình không có rồi, tiếng Anh xem ở DVD9 luôn ở các hồi sau.Sorry
    HLIEU

Chỉnh sửa cuối: 21/5/13
  16. Kông Già Đây

Kông Già Đây New Member

Đã được cảm ơn:
    17

Haha, tớ sợ không được DVD9 luôn ấy chứ, tầm 4G hơn 1 phần. Nó ra file iso, đánh vào dĩa DVD có menu đàng hoàng nha, thấy có cả chục thứ tiếng mà không có tiếng Anh với tiếng Pháp mới điên chứ. Grrr

17. sonkhte

sonkhte Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,800
    phim này xem mấy lần rùi mà cũng chưa chán :D

18. quochuy1996

quochuy1996 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    22,814
    Angélique đã có Bluary phần 1 thì sẽ có tiếp các phần kế thôi, vấn đề là lúc nào có hoặc có rồi mà chưa có người up hoặc đã up lên rồi mà chưa được phát hiện ra mà thôi.

19. HLIEU

HLIEU Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,827
    Nghề nghiệp:

Bạn KôngGià đây,
    Đúng là ông bạn già rảnh rổi thật, trong forum này đã post Angelique 3 hồi còn lại DVD9,1 hồiDVD 5. Thế bạn còn tìm gì trên torrent vậy mà không có phụ đề Anh, Pháp gì cả.
    HLIEU

Chỉnh sửa cuối: 21/5/13
  20. phuongorchids

phuongorchids Active Member

Đã được cảm ơn:
    154

HDvietnam có nhiều bạn giỏi và chân tình , nhờ vậy mình mới được xem những bộ phim hay , đẹp............Thanks các bạn