Anh Trần Việt Anh (Chip) rời khỏi HD Việt Nam

Thảo luận trong 'NỘI QUY - Thông báo' bắt đầu bởi Administrator, 17/3/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. everything4u

everything4u Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Ðề: Anh Trần Việt Anh (Chip) rời khỏi HD Việt Nam

Cũng bình thường thôi, công việc không tự sinh ra cũng như không tự mất đi, nó chỉ chuyển từ công việc này sang công việc khác - theo " định luật bảo toàn công việc " :)

2. paracels

paracels Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    69
    Nghề nghiệp:
    Thuở nhỏ nấu cơm cho cả nhà, lớn lên thì hết nấu r

Ai biết được, nhiều khi bác Chip "cổ phần hóa" cái diễn đàn này quá đà mà không "phòng thủ", giờ bị "lật kèo" mất chức "chủ tịch" đành phải "ra đi", nhường quyền điều hành cho "nhà đầu tư" khác. Thế thôi, chúc bác í có "số thặng dư cổ phần hóa" xứng đáng.

3. namsony

namsony New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Re: Ðề: Anh Trần Việt Anh (Chip) rời khỏi HD Việt Nam

Hơi bất ngờ nhưng hôm qua tôi có xem các link của bác Minhsur thông tin thì tôi thấy nhìn việc gì cũng phải bao quát từ hai phía
    Việc này tôi thấy BQT mới đã không sai khi bị bác chip đưa ra ngoài vòng quản lý HDVN từ ba năm nay, những người tuy không dẫn dắt HDVN nhưng họ là những anh em đã cùng bác chip sáng lập ra HDVN. Bác chip đã biến HDVN thành công cụ cá nhân để kiếm tiền thu lợi cá nhân, như lời cuabongang, mặc dù các anh em đã nài nĩ bác chip suy nghĩ lại nhưng bác ấy một mực không đồng ý xem HDVN là công sức chung của 7 người sáng lập.
    Bác chip nói những " quả đấm của anh em đồng đội " nhưng 3 năm nay bác ấy có nghĩ những người ấy là anh em không khi chỉ nghĩ đến lợi ích cá nhân của mình. Tôi không tin 3 năm nay HDVN, một diễn đàn lớn hoạt động PR rất mạnh lại kinh doanh thua lỗ.
    Trong đạo đức kinh doanh, một giám đốc gian lận tài chính, vung vén cá nhân thì việc bị hội đồng quản trị công ty bất tín nhiệm là đúng, cho dù giám đốc ấy có tài năng đến đâu đi nữa
    Chia buồn cùng bác chip, tiếc đi một tài năng như của bác
    Chúc BQT mới sớm đưa HDVN trở về ý nghĩa sân chơi chung cho cộng đồng như ngày đầu của nó.

4. nezumi

nezumi New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Một người biết suy nghĩ thì sẽ không nghe một tai bác ạ. Bác cứ chờ đi, sắp có nhiều chuyện hay ho lắm.

5. do_long_khach

do_long_khach Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,174

Chẳng hạn Chip mang danh admin của HDVN tổ chức sự kiện giới thiệu sản phẩm Samsung (và dĩ nhiên chuyện tiền nong đi kèm) thì có là một phần của câu chuyện này ko các bác nhỉ? Em ko bàn đúng sai gì ở đây đâu nhé.

6. Minhsur

Minhsur Banned

Đã được cảm ơn:
    162
    Ðề: Re: Ðề: Anh Trần Việt Anh (Chip) rời khỏi HD Việt Nam

Bác cứ bình tĩnh, đừng phán xét gì vội bác ạ. Thông tin chưa có gì kiểm chứng và hôm này thì đã bị xóa đi mất rồi.
    Em nghĩ còn nhiều chuyện ở phía trước. Nhưng dù có chuyện gì thì cũng mong BQT mới sẽ đưa HDVN đi lên.

7. namsony

namsony New Member

Đã được cảm ơn:
    0

câu hỏi của bác đã có phần trả lời trong đó, khi một Giám đốc ( ADmin, CEO ) mang danh công ty đi giao dịch, kinh doanh thì phát sinh tài chính phải được đưa về kết toán tại công ty, vì bác chip đã ăn lương của HDVN, sau đó có tính thêm trích thưởng bao nhiêu phần trăm vào lương bác chip thì tuỳ hợp đồng thoã thuận trước với công ty
    Không một nhóm cổ đông nào cùng sáng lập một công ty lại đồng ý cho giám đốc điều hành đi vơ vét cá nhân dưới danh nghĩa công ty cả
    nezumi : BQT mới đã nghĩ tình anh em với bác chip rồi đấy, nếu yêu cầu kiểm toán thu chi công ty trong 3 năm qua thì bác chip không có thì giờ ngồi nghĩ chuyện hay ho đâu bác

8. ThangNX13

ThangNX13 General

Đã được cảm ơn:
    61,937
    Nghề nghiệp:
    Người thổi tù và hàng tổng

đã biết kha khá sự tình, nói chung là không nên làm vậy. Bác ấy dành bao nhiêu tâm huyết phát triển HDVietnam, "công sức và quyền lợi luôn phải song song với nhau". Hy vọng bác Chip sẽ sớm trở lại cùng ace HDVietnam :)
    Em thì chưa một lần nói chuyện, gặp mặt nhưng từ ngày vào HDVietnam chỉ biết có admin Chip và admin buihung :)

9. do_long_khach

do_long_khach Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,174

Em hỏi kiểu đoán già đoán non thôi bác, gì mà "có phần trả lời trong đó". Tks bác đã trả lời thật hoành tráng......

10. lu05

lu05 Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Nghề nghiệp:
    Ăn hàng-Ở không

Chúc anh công việc mới-Thành công mới

11. phithien

phithien Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    149

Các bác đừng chúc nữa. Đằng sau có sự tình nội bộ nên chia tay, chứ có phải bỏ lại sau lưng đi tìm vinh quang mới đâu

12. xinghieng

xinghieng Member

Đã được cảm ơn:
    1

Khi đột ngột đọc topic dính về chuyện chia tay của Chip mình đã nghĩ có khuất tất bên trong rồi, mong rằng BQT hay Admin các kiểu lùm xùm thì cũng đừng nên làm ảnh hưởng tới các mem.. và hơn ai hết, dù sự tình bên trong có rối ren ntn thì hãy để người ra đi ngẩng cao đầu. ;;)

13. Password2014

Password2014 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

chia buồn cùng bác

14. taoTnuday

taoTnuday Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    324

thông tin gì mà bí mật vậy ta @@
    nghe nói bác chip chuyển qua kinh doanh lĩnh vực khác thôi mà

15. kinhphuong

kinhphuong Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    68
    Thôi thì chuyện:" lợi ích - trách nhiệm - nhân sự" của các sếp mình nghĩ rồi mọi việc cũng rỏ ràng cả thôi.. Chỉ mong sao diễn đàn mình sau cú sốc này vẫn phát triển tốt đẹp và ngày càng nâng cao vai trò - vị thế, luôn được anh em yêu mến và ngày càng nhiều thành viên mới.
    Xin cảm ơn..

16. lahabentin

lahabentin Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    25

Chuyện về một người nào đó ra đi thường gieo vào lòng mọi người sự luyến tiếc thế nhưng trong trường hợp của bác CHIP, tôi không cảm thấy như vậy, nói trắng ra ( có vẽ tàn nhẫn ) biết đâ đấy lại là tín hiệu tốt cho HDVN.

Nhớ lại ngày đầu vào HDVN, tôi thật sự ấn tượng với cái nick CHIP mà lại là MOD to nhưng buồn thay đó lại là ấn tượng xấu. Một MOD bự lại dùng ảnh hưởng của mình để đăng những bài viết đả phá Plasma và tâng bốc LED một cách thô thiển và sai lệch. Các bác có thể search lại bài viết năm 2008 để thấy rõ điều đó, cho dù mãi về sau này Plasma ngày càng khẳng định mình là công nghệ hơn hẳn LED nhưng nick CHIP vẫn bịt tai che mắt và tiếp tục dèm pha nó một cách hết sức cực đoan!

Phải chi nick CHIP công tâm hơn, khách quan hơn thì không gây ra hậu quả ghê gớm như ngày nay khi có rất nhiều member chưa hề " sờ tới " cái Plasma xem nó ra sao mà vẫn dõng dạt phê phán nó đủ điều... Vâng! Chính những điều mà nick CHIP đã viết từ những năm 2008 !!! Thật kinh khủng !!!

Vì vậy đây không phải là chuyện thiệt hại hay ảnh hưởng gì ghê gớm đến HDVN, ngược lại đây là dấu hiệu cho thấy HDVN ngày càng vững mạnh và phát triển hơn trong thời gian tới. HDVN thật sự sẽ trở thành một nơi cực kỳ đáng tin cậy cho những người muốn tìm hiểu và mon men bước vào con đường HD! Một nơi sẽ loại dần những suy nghĩ, thành kiến sai lệch có mục đích, có ý đồ.. để chỉ chứa đựng và mang đến cho mọi người những thông tin trung thực nhất, sâu rộng nhất và hữu dụng nhất!

Xin chúc HDVN ngày càng lớn mạnh và trở thành niềm kiêu hãng của tất cả các member!

17. quangtuong

quangtuong Banned

Đã được cảm ơn:
    256

18. ahatuananh

ahatuananh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    281

Đọc qua nhiều comment cũng thấy nhiều sự tình đã diễn ra, chưa biết sự thể nó thế nào, nếu đúng như những comment đã nêu thì hơi buồn. Thôi, gác quá khứ sống cho tương lai, Chúc diễn đàn liên tục phát triển và thành công như nhiều anh em HD mong đợi...!!! Chúc người ra đi và người ở lại ngày càng ngộ thêm nhiều điều hay, nhiều điều tốt..!!

19. baplep

baplep New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Trong hoạt động gì cũng thế bác ạ..Có ng lãnh đạo, có ng làm công ăn lương...Chuyện thua lỗ thì chỉ có ng trong cuộc mới biết (em ko dám bàn ở đây vì cũng không biết gì cả)... Còn việc vung vén cá nhân thì em nghĩ cũng là có (ko nhiều thì ít - mà thiết nghĩ ai cũng muốn thế, hơn nữa ngta bỏ công, bỏ của cá nhân vào mà, ai lại ko muốn lấy lại phần hơn), nhưng ko lẽ là các bác kia lại làm công không suốt bao nhiêu năm qua....chỉ qua là time này bác ấy hơi bị sốc về 1 số thứ thôi..Em nghĩ qua dc time này thì mọi chuyện sẽ bt...HDVN vẫn tốt, bác Chip vẫn sẽ hoạt động (có thể 1 nơi khác hoặc xây dựng 1 cái khác - điều đó ở tương lai không ai biết dc) ..Chúc vui cả nhà...

20. meomatto

meomatto Active Member

Đã được cảm ơn:
    31
    Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh

Chuyện Nội bộ Công ty, chúng ta là những người khách ghé qua. Thôi thì kệ, cứ chơi vui vẻ đi, chuyện cãi cọ thì biết thế thôi, mình làm dc gì đâu?!
    Đã cổ đông thì kiểu gì cũng sẽ đến ngày xung đột. Sớm hay muộn mà thôi. hic

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.