AUDIOLAB Q- DAC : Hàng "CHẤT" - Giá mềm dành cho tín đồ nhạc Lossless !

Thảo luận trong 'Trương Lê' bắt đầu bởi JESSIEBO, 18/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Ðề: AUDIOLAB Q- DAC : HÀNG "CHẤT" - GIÁ MỀM DÀNH CHO TÍN ĐỒ NHẠC LOSSLESS !

Dạ, các amply tầm bình dân thường có chỉnh bas , treb vì tín hiệu ko được chuẩn cho mỗi bản nhạc.
    Còn tát cả thiết bị Audiolab đều ko chỉnh bas treb, con QDAC chỉ chỉnh volume thôi bác ạh.
    Có nhiều bác dùng con này làm pre, con MPWR làm pow kéo 2 kênh nghe phê lắm bác, ví dụ bác datnscc đó bác

2. kissky

kissky New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Em đang dùng bộ pre+pow plinius với loa Spendor sp2/2, cdp Philip với dây nhợ cỏ nhưng nghe cũng tạm ổn. Tuy nhiên bx nhà em chỉ thích nghe từ HDP vì có thể chọn bài hát thoải mái từ nguồn lossless tải về nên em đang có nhu cầu sắm cái DAC để nghe từ HDP. Bác chủ có cho mượn cái QDAC về nghe thử không ạ? Giá cuối vào inbox hộ em với. Tks!

3. unchainmedoly

unchainmedoly Active Member

Đã được cảm ơn:
    79

Em đang tìm hiểu thông tin về DAC, đang muốn đầu tư mà chưa biết chon em nào, Bác tư vấn cho em mấy mã và cho em xin giá chuẩn vào inbox với, thanks bác.

4. anhtimem233

anhtimem233 Active Member

Đã được cảm ơn:
    30

Còn em xài M-PWR với Q-DAC thì làm sao ạ? Chỉ chỉnh được volume trên laptop thôi phải không ạ? Không biết âm thanh có to không ạ? Thanks bác.

Chỉnh sửa cuối: 21/1/14
  5. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8

Chỉnh volum trên QDac chứ bác, DAC lúc này làm pre nên chịu trách nhiệm phần volum to, nhỏ

6. Kdth6789

Kdth6789 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cho minh xin giá QDAC, M-Pwr với M net luon nha

7. anhtuanabe

anhtuanabe Member

Đã được cảm ơn:
    2

Chao bac
    hien tai minh dang dung knight4 lam font de xem film va nghe nhac 2 kenh ( lap vao kenh A, khi nao nghe nhac thi minh de o che do stereo ). xem phim thi rat on nhung nghe nhac thi chua thay phe lam. bac tu van minh nen lay mr6004 de phoi ghep voi kn4 nghe nhac 2 kenh hay lay Q-dac? trong truong hop minh van muon dung kn4 de lam loa font xem phim thi dau noi nhu the nao? minh dung HDP imax18d va onkyo 4505. Con nua, neu nhu minh giu nguyen bo loa cua 4505 dau vao kenh A, kn4 dau vao kenh B thi khi xem phim co nen bat ca 2 kenh A+B? chat luong luc do co tot hon ko? Hihi, neu nhu minh muon nghe thu o nha thi ben bac co chuong trinh cho muon nghe thu mr6004 hay Q-Dac ko? Bac cho minh gia tot nhat co the cua mr6004 va q-dac nhe
    Chuc bac nam moi MA DAO THANH CONG

8. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8

Hi bác,
    hien tai minh dang dung knight4 lam font de xem film va nghe nhac 2 kenh ( lap vao kenh A, khi nao nghe nhac thi minh de o che do stereo ). xem phim thi rat on nhung nghe nhac thi chua thay phe lam. Lúc đầu ổn, sau giờ thì chưa phê, là lỗ tai lên đô đó bác.
    bac tu van minh nen lay mr6004 de phoi ghep voi kn4 nghe nhac 2 kenh hay lay Q-dac? Tuỳ thể loại nhạc bác nghe nữa : giao hưởng thính phòng thì marantz , Pop trẻ thì Denon 720, đa thể loại nhạc thì Onkyo 9050, 9030 amply, loa xong rồi mới tính tới DAC bác nhé
    trong truong hop minh van muon dung kn4 de lam loa font xem phim thi dau noi nhu the nao? Em nghĩ cầu trên bác nối với 4505, cầu dưới nối với amply 2 kênh, nghe cái này thì tắt cái kia, vì rec 4505 ko có ngõ pre out
    minh dung HDP imax18d va onkyo 4505. Con nua, neu nhu minh giu nguyen bo loa cua 4505 dau vao kenh A, kn4 dau vao kenh B thi khi xem phim co nen bat ca 2 kenh A+B? chat luong luc do co tot hon ko? Được chứ bác, bác thử mở lên xem cảm nhận thế nào.
    Hihi, neu nhu minh muon nghe thu o nha thi ben bac co chuong trinh cho muon nghe thu mr6004 hay Q-Dac ko? Bac cho minh gia tot nhat co the cua mr6004 va q-dac nhe... Hic, bên e ko cs chương trinh nghe thử cho 2 em này... Bác chịu khó ghé showroom cs đủ đồ cho bác test , bao lâu cũng ko sao cả.
    Chuc bac nam moi MA DAO THANH CONG . Cám ơn bác, chúc bác năm mới hạnh phúc , sức khoẻ và thành công.

9. ngquanghuy

ngquanghuy Member

Đã được cảm ơn:
    6
    Nghề nghiệp:
    Kỹ sư

Em mới bắt đầu chơi Audio. đa phần loa cổ nhạc vàng, giờ muốn đổi gu chút.
    Nhờ bác Jessiebo tư vấn chút: M-Power Đánh với B&W hay ELAC hay JM-Lab (loa trên dưới 20tr) có hợp không, em đang định đầu tư 1 trên mấy dòng đó. + Dac + Pow để nghe lossless, Mà Dac thì tầm trên dưới 10 tr thôi , . (dùng HK990 hay Q Dac hay CA) là tốt nhất., nếu ổn thì xin bác cái báo giá vào inbox luôn.
    (Phòng khách của em 3 x 5m cao 3 m)
    thank bác!

10. minhtu_238

minhtu_238 Member

Đã được cảm ơn:
    3

trong truong hop minh van muon dung kn4 de lam loa font xem phim thi dau noi nhu the nao? Em nghĩ cầu trên bác nối với 4505, cầu dưới nối với amply 2 kênh, nghe cái này thì tắt cái kia, vì rec 4505 ko có ngõ pre out
    Đấu này không được ạ, vì đấu này nếu amly 2 kênh bác mở lên quá góc 9h - 10h sẽ nhảy về chế độ stanby mà phải tháo dây của âm ly đa kênh ra ạ, cho nên nguy cơ sắm loa nghe nhạc riêng rất cao trừ bác chịu khó tháo lắp hay làm cầu dao ạ.

11. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8

Em mới bắt đầu chơi Audio. đa phần loa cổ nhạc vàng, giờ muốn đổi gu chút.
    Nhờ bác Jessiebo tư vấn chút: M-Power Đánh với B&W hay ELAC hay JM-Lab (loa trên dưới 20tr) có hợp không? Bookshelf thì ok thôi bác ạh.
    em đang định đầu tư 1 trên mấy dòng đó. + Dac + Pow để nghe lossless, Mà Dac thì tầm trên dưới 10 tr thôi , . Dùng QDAC làm DAC và pre luôn
    (Phòng khách của em 3 x 5m cao 3 m). Phòng khách diện tích này thì chơi bookshelf + pow MPWR + QDAC là rất hợp với bookshelf BW , ELAC HAY JMLAB.
    Thân

12. Minhminh2012

Minhminh2012 Member

Đã được cảm ơn:
    12
    Re: AUDIOLAB Q- DAC : HÀNG "CHẤT" - GIÁ MỀM DÀNH CHO TÍN ĐỒ NHẠC LOSSLESS !

bác JES cho e xin link của drive QDAC với vì e xài laptop ko có ổ đỉa.Thanks bác

13. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
  14. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8

Hàng sắp về ồ ạt, bác nào đã đặt cọc nhanh tay đập ống heo nhé, 5 ngày nữa thôi

15. davidbeckham_nd

davidbeckham_nd Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    704
    Nghề nghiệp:
    Import & Export

Bác cho e xin giá tham khảo bộ này "
    Cấu hình 2 :
    - MARANTZ CD 6004 ( vì cùng tầm giá )
    - Amply AUDIOLAB 8200A
    - Loa CASTLE KNIGHT 5

16. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Ðề: Re: AUDIOLAB Q- DAC : HÀNG "CHẤT" - GIÁ MỀM DÀNH CHO TÍN ĐỒ NHẠC LOSSLESS !

Bác xoá bớt hộp tin của bác đi ạh, nhiều quá e gửi ko được.

17. dienthoai123

dienthoai123 Member

Đã được cảm ơn:
    74

Mình cũng nghe nhạc lossless đa thể loại, hiện đang có cặp klipsch rf 62II, bác tư vấn amply và dac phù hợp, giá inbox mình với nhé. Tks bác.

18. suizin811

suizin811 New Member

Đã được cảm ơn:
    44

Em hỏi câu hơi ngu tí, nếu em chỉ nghe nhạc Lossless thôi thì chỉ cần đầu tư: Q DAC + AUDIOLAB M-PWR + 1 đôi loa nữa là nghe được nhạc đúng không (Không cần Amply nữa).

19. JESSIEBO

JESSIEBO Active Member

Đã được cảm ơn:
    8

Chính xác con cá thác lác bác ạh, đầu tư vậy tiện đôi đường, nghe losless và chơi được pre pow( cả hai đều cho chất âm hay hơn khi ko qua DAC và ampli tích hợp

20. mdcadic

mdcadic New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Em mới bắt đầu chơi nhạc. Hiện tại em có Dune HD TV-301, Receiver Denon 2313, Loa Tannoy Eyeris 3. Em đang muốn đầu tư thêm khoảng 30tr để nghe nhạc lossless Bác có thể tư vấn cho em được không ạ ? Em cảm ơn.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.