Bàn luận về các vấn đề liên quan đến Mega 1280

Thảo luận trong 'Link Phim - Nhạc chờ phục hồi' bắt đầu bởi hunghugo, 29/1/09.

?

Theo bạn xóa hết file bị lỗi thì nên tốt hay không tốt

Poll closed 2/1/10.
  1. Chuẩn, làm thế là đúng

15 phiếu
    27.8%
  2. Không tốt tí nào, phải fix hết lỗi

39 phiếu
    72.2%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leminhhai

leminhhai Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Ðề: Thành thật cáo lỗi các anh em UPLOAD và DOWNLOAD trên hệ thống 1280

PHẢI THÔNG BÁO NGAY CHỨ. ĐỢI VÀI NGÀY MỚI THÔNG BÁO THÌ ...THIỆT LÀ BỤC CÁI CỬA MÌNH

2. lovesingle

lovesingle Uploader

Đã được cảm ơn:
    17,018

Chuyện gì cũng đã xảy ra rồi , có bực cái c...ửa gì gì đó cũng thế thôi , chỉ mong rằng mega 1280 đền bù xứng đáng cho tất cả thành viên vip ( các bác ai đồng ý được đền bù 4 ngày sử dụng không ?) , và ngày càng ổn định hơn nữa .

Đề cao cảnh giác những bất trắc có thể xảy ra , làm việc có tính cẩn thận hơn nữa ngoài việc Marketing rất hay .

Một vài lời ý kiến đến Mega 1280 . Thân ái !

3. vip_pro_1702

vip_pro_1702 New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Bác này có lẽ k để ý mấy bài tui post trong các box Mega.1280 và Megashare thì phải. Tôi không ủng hộ Megashare theo kiểu mù quáng để rồi lại thất vọng giống như Mega.1280. Mà ý của tồi là bây h thèn megashare đang yếu hơn thằng này rất nhiều, cho nên chúng ta cứ ủng hộ nó cho đến khi nào nó mạnh ngang bằng thằng này. Rồi để cho chúng nó cạnh tranh với nhau, chúng ta là khách hàng sẽ là người hưởng lợi. Cách bác cứ nhìn tấm gương ngành viễn thông đó. Ngày trc Mobilephone và Vina ngầm liên kết với nhau, giá cả thì cắt cổ. từ khi có viettel chả phải giá cước (tính về mặt giá cả lẫn giá trị đồng tiền) đã giảm rất rất nhiều so với ngày trc sao?
    1 minh chứng rõ ràng nhất đó là việc thằng megashare xuất hiện khiến Mega.1280 quan tâm hơn đến việc chăm sóc khách hàng, ít nhất là có 1 lời xin lỗi chứ không coi anh em ta như rẻ rách như hồi trc. Đó cũng là lý do tôi kêu gọi anh em nên up nhiều hơn sang Megashare. Tất cả cũng vì lợi ích của anh em chúng ta chứ tôi chẳng ủng hộ thằng nào cả.
    P/S: hy vọng là việc cạnh tranh này sẽ khiến cả 2 mạnh lên, dịch vụ tốt hơn, đem lại nhiều lợi ích cho khách hàng hơn. chứ đừng như vụ cạnh tranh "in tờ lẹt" chất lượng của cả 2 đều không hài lòng phần đông khách hàng

4. OneClick

OneClick Member

Đã được cảm ơn:
    2

Bác này có cách nhìn xa rất tốt. Mình cũng đồng ý với quan điểm của bác. Hiện tại đang dùng Viiettel...;))

5. kickout

kickout Member

Đã được cảm ơn:
    1

Lỗi mấy ngày nay không download được phim nào hết. Từ sáng giờ thì không vào được mega1280. Giờ mới thông báo là bị xử cố, bảo trì. Kinh doanh mà như vậy thì đúng là coi nhẹ khách hàng quá. Dù cho có đền bù mấy ngày thêm cho khách hàng thì ai đền bù cho cái sự bực mình từ bữa giờ

6. tuoiteen2205

tuoiteen2205 New Member

Đã được cảm ơn:
    16

:rolleyes: chửi rủa làm gì cho nó mệt .
    Chuyển sang thằng khác xài cho nó lành ^:)^^:)^

7. vip_pro_1702

vip_pro_1702 New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Cũng không hẳn như vậy. Cái nào hay, cái nào tốt ta xài. Đừng để thằng mega.1280 nó chết hẳn. Anh em ta là khách hàng cứ lấp lửng thôi. Nó mà chết rồi megashare sẽ thành mega.1280 thứ 2 cho mà xem. Đứng trên góc độ là 1 khách hàng tôi luôn muốn có sự cạnh tranh. Càng khốc liệt càng tốt ! Anh em tạm thời cứ "nuôi" cho thằng megashare nó "nhớn" bằng anh bằng chị tí đã. Giá mà có cách nào leech toàn bộ số phim sang bên host megashare thì tốt. Đỡ phải up lại mà lại cho megashare nó "nhớn" nhanh ( nhưng nhanh vừa thôi kẻo nó "bội thực" lại ngỏm củ toi ra đấy thì toi) để anh em ta hưởng lợi chứ =))

8. ryudo206

ryudo206 Member

Đã được cảm ơn:
    0

Các bạn ủng hộ megashare : Các bạn có điều gì chắc chắn rằng khi dịch vụ ấy phổ biến thì nó sẽ tốt hơn mega1280 ?

Đúng là thấy mới bỏ cũ ! Tôi cứ chống mắt lên xem megashare về sau ngon hơn mega1280 cỡ nào :-s

9. vip_pro_1702

vip_pro_1702 New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Không biết có ai khẳng định sau này megashare sẽ tốt hơn mega.1280, cũng chẳng biết có ai thấy mới bỏ cũ hay không. còn riêng tôi thì cái nào tốt tôi chơi. Còn việc nó có mạnh hơn hay không là do nội lực của nó. Trong cạnh tranh thì mạnh đc yếu thua. Có cạnh tranh thì quyền lợi khách hàng mới đc đảm bảo. Việc bây h là cần phải tìm 1 đối trọng đủ mạnh để phá thế độc quyền của mega.1280. Muốn như vậy thì bây h anh em ta hãy tạm thời ủng hộ megashare trong giai đoạn trứng nc. Mình cũng hy vọng có bọn nc ngoài nó nhảy vào cung cấp dịch vụ này. Càng nhiều đối thủ càng tốt. Hãy nghĩ đến 1 lợi ích lâu dài thay vì chỉ trích nhau như vậy bạn nhé. Thân!

10. luckyclick1991

luckyclick1991 Member

Đã được cảm ơn:
    142
    Nghề nghiệp:
    IT Student

Có thể thấy cộng đồng hdvietnam là 1 khách hàng sộp của mega1280(có lẽ là cả megashare sau này).

Hi vọng megashare sẽ lớn nhanh,lớn khỏe(lớn nhanh thôi chưa đủ:D).

11. vip_pro_1702

vip_pro_1702 New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Bác này nói chuẩn không cần chỉnh. Dân chơi phim cần down nhiều thì mới vãi ít polyme cho chúng nó thôi. chứ dân chơi soft thì ít lắm, down 1 soft dung lượng bèo lắm. :D có thể khẳng định rằng HDvietnam nằm trong khách hàng mục tiêu của mega.1280. Vậy mà nó chăm sóc khách hàng kém quá. Hy vọng từ ngày có megashare nó sẽ cải thiện tình hình

12. ivy68

ivy68 Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    20,741

Ổn định là yêu cầu đầu tiên.
    Thông báo khi có sự cố hoặc dừng dịch vụ có lí do.
    Auto cộng 30 ngày cho VIP, để trừ luôn vào những trục trặc nếu có trong tương lai.

13. HacLong

HacLong Member

Đã được cảm ơn:
    3

Người ta đã xin lỗi rồi mà các bác vẫn thích to tiếng với những lời lẽ khó thân thiện là sao? Sự cố là không ai muốn, nhưng rõ ràng mega1280 cũng đã biết lắng nghe mọi người bằng cách thay đổi cách cư xử bằng câu thông báo sự cố và họ cũng hứa sẽ đền bù cho những ngày máy hư. Như vậy cũng quá tốt rồi. Các bác thử dựng 1 webserver đơn giản thôi rồi bảo trì nó tránh khỏi bọn hacker, tin tặc,.. thử xem khổ ai thế nào!? Đó là chưa kể đến 1 mạng mang tính cộng đồng lớn như mega1280. Tôi cũng đang quản lý mạng nên tôi hiểu rõ khó khăn này. Tôi chẳng thân thiện hay quan hệ "họ hàng" gì với mega1280 hết (và cũng đã bị mega làm bực mình rất nhiều) nhưng trong trường hợp này chúng ta nên bình tĩnh, thông cảm và gắng đợi họ khắc phục hệ thống thế nào rồi hãy nói.

Góp ý với mega1280:
    + Nên nói rõ downtime của server là bao nhiêu để chúng tôi rõ để còn sắp sếp công việc.
    + Nên đầu tư thêm 1 DRP server, dự phòng khi server chính bị down vì 1 lý do nào đó, chúng tôi còn có server dự phòng để tạm sử dụng.

Chỉnh sửa cuối: 16/10/09
  14. otogiquyen

otogiquyen New Member

Đã được cảm ơn:
    1

EM SÀI ACC VIP LEECH 37 LINK MÀ CHỜ TỚI GẦN 4 NGÀY CHÁN VÃI LÚ LUÔN NÓI THẬT CHỨ MẠNG DOWNLOA NƯỚC NGOÀI NHÀ EM MÀ DOWNLOAD NGANG NGỬA VIỆT NAM THÌ EM KHÔNG BAO GIỜ QUAN TÂM ĐẾN SERVER VIỆT NAM VỪA CHÁN VỬA ÍT DỮ LIỆU
    DOWNLOA NƯỚC NGOÀI = 150K
    DOWNLOAD VIỆT NAM = 500K

15. ivy68

ivy68 Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    20,741

Chung quy cũng chỉ góp 2 ý đó thôi.
    Đang không có gì down, nên tào lao cho đỡ buồn tay buồn chân ấy mà.

16. Peter Pan

Peter Pan Member

Đã được cảm ơn:
    9

Đồng ý với Ivy68 hehe, thừa giấy vẽ voi. A e cứ tích cực tán phét đợi mega sửa xong nhé. Còn riêng với tôi, mọi người đã lao vào mega vì lúc đầu thấy nó nhanh và giản tiện, thì cũng phải biết nó là "dịch vụ VN" chứ. Đã là như vậy thì phải mang đẩy đủ tính chất của "dịch vụ VN" rồi. Nếu cứ chửi nó mãi thì hóa ra là tự chửi mình ngu, ko biết lựa chọn ah ;))

17. HEEL

HEEL New Member

Đã được cảm ơn:
    2

"Là sao" nghĩa là sao ? Đành rằng "nên bình tĩnh, thông cảm và gắng đợi"

Nhưng cái gì cũng có mặt tích cực nào đó.

Anh em dạo này có nói nhiều thì Webmaster mới ra mặt (mà mất down từ hôm qua mà 3 giờ 11 phút chiều nay mới sorry).

P/s: Nói vui ngoài lề chút nhé:

Có nhiều việc không thể "nên bình tĩnh, thông cảm và gắng đợi" được ví dụ:
    Xăng mà lên 30 ngàn/1 lít thì chỉ có cam chịu thôi chứ làm sao mà "bình tĩnh, thông cảm" và đợi (hoặc hy vọng) cho cho nó xuống 5 ngàn được.

Rất mong Mega cố gắng khắc phục sớm.

18. kvhnnst

kvhnnst New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Các bạn có để ý không ! Khi có thông báo thì anh em phát biểu có chiều hướng nhẹ nhàng hơn rồi đó !!!

19. hoangminhngoc

hoangminhngoc New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Thôi nói chung là thế này nhé bao giờ thì sửa xong vậy anh? Nhà em vừa tiết kiệm tiền mua được cái tivi sony 32W550 trên vincom lên định down garfiled 2 về xem như thế nào thì lại không được.Thui giờ em chả đòi hỏi nhiều chỉ muốn biết 1 điều là bao giờ nó lại down lại được như xưa thôi :((

20. 123cba

123cba New Member

Đã được cảm ơn:
    0

coi bộ 1280 dạo này trục trặc nhiều quá

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.