Bàn về nội quy mới

Thảo luận trong 'Megashare.vn' bắt đầu bởi iceman, 18/8/10.

1. kokokoko

kokokoko Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    324
    Ðề: Bàn về nội quy mới

thế thực sự là bác ghét phải nghe những ý kiến trái chiều chứ gì ? đây ko phải là em góp ý về từng option của anh một ah ? em thì em chọn option 3 , nhưng chả lẽ em ko được góp ý về các option còn lại , nếu đúng thế thì vâng, em sai . em sẽ k nêu ý kiến nữa . bác thấy như nào đúng nhất thì bác làm .

P.S. : topic ở đây tiêu đề là "bàn" đúng ko ạ ? vậy tại sao em ko được nêu ý kiến bản thân về chuyện bây h của box ? mà chỉ biết là anh có option 3 cho em chọn thì khi nào có vote thì em chọn thôi :| ? . thế thì bỏ chữ bàn đi . chỉ là topic bác đưa ra lựa chọn rồi cho mọi người nghĩ rồi chọn thôi

2. 4give4get

4give4get New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cám ơn anh Chip đã cho ý kiến chỉ đạo.
    Vụ quy định này giờ em cũng mới biết.

Công sức uploader thì ai cũng hiểu, nhất là ở MS bị thiệt thòi nhiều thứ.
    Theo em, những gì cần nói thì anh Chip đã nói hết rồi.
    Mong rằng anh em uploader và anh em HD xây dựng ra cái quy định cho box MegaShare phù hợp.

Nhân đây, em cũng thấy 1 số anh em có hỏi về tiêu chí hay giải thưởng nho nhỏ cho anh em uploader, em cũng xin có ý kiến như sau:
    MegaShare xin gửi tới box MegaShare giải thưởng nho nhỏ động viên tinh thần anh em uploader.
    Về tiêu chí đánh giá, mong các uploader cho ý kiến: Số link upload, số film post, số download ....
    Sau 03 tháng dựa vào tiêu chí sẽ trao giải thưởng.

Cơ cấu là 02 giải Đôi Tay Vàng và 03 giải Đôi tay Bạc (em đang bí từ, chưa nghĩ tên gì cho nó hay hay 8-})
    Đôi Tay Vàng:
    - 01 USB 2GB Mcafee (có chức năng tạo pass bảo vệ dữ liệu) hoặc Balo đựng Laptop
    - 01 Sổ da A5, 01 Bút bi kim, 01 Áo Mưa đôi Siêu nhẹ.
    Đôi Tay Bạc:
    - 01 Sổ da A5, 01 Bút bi kim, 01 Áo mưa đôi Siêu nhẹ.
    Hoặc bác nào thích thưởng vào thời hạn tài khoản MegaShare VIP hay như thế nào khác thì cho em ý kiến nhé.

Mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp của anh em HD để box MegaShare phát triển. :D

Chỉnh sửa cuối: 19/8/10
  3. TCK

TCK New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Mỗi option tất nhiên là có ưu điểm và nhược điểm riêng, điều đó thì không thể chối cãi được. Mình gợi ý ra 3 lựa chọn để các bạn chọn lựa, góp ý để thay đổi chứ không phải là gây flame. Đa số những bài post bạn đưa ra mới chỉ là không đồng ý với option 1 mà chưa có chút nào bổ sung cho option 3. Chữ "bàn" ở đây nghĩa là bàn bạc để mọi thứ trở nên tốt hơn chứ không phải để cãi nhau.
    Thân.

4. maistubborn

maistubborn New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Thế này cũng khó, thế kia cũng khó vậy thì phải làm thế nào đây?
    Không biết các bác có để ý không chứ cả ngày nay các bác mải tranh luận mãi nên chẳng có phim nào hot từ mấy cây đa cây đề như: Vista; Khungxin... thậm chí cả bác mod: kokokoko cũng vào vụ này nữa. Các bác ấy chắc đang phân vân và chờ đợi đây nếu các bác mod cuả box cũng như BQT không tìm ra hướng giải quyết sớm e rằng ....khó nói trước được điều gì, chỉ khổ cho dân đen như bọn em thui. :D
    Theo ý kiến cá nhân em thì: các bác nên thống nhất sớm hướng giải quyết để anh em uploader được yên tâm và dzui dzẻ để up và cho dân đen như bọn em cũng có cái hot mà thưởng thức. Có gì hok phải các bác bỏ quá cho ợ :D

5. kokokoko

Đã được cảm ơn:
    324

Thôi em ko tham gia bàn luận nữa.

em xin rút lại tất cả lời của em nói.

em quyết định ch của em rồi

cám ơn mọi người đã ủgn hộ ( cũg như ko ủng hộ ^^! )

6. nhoctom

nhoctom New Member

Đã được cảm ơn:
    15,668
    Nghề nghiệp:
    ...

Em thì hiểu ý bác rồi, mà bác lại chưa hiểu vấn đề.
    Ý đấy của bác là ok.

Còn ý này:
    Cái này thì em ko đồng tình. Em nhắc lại là 1 link nó có cái lợi và cũng có cái hại. Tiện là nhanh gọn lẹ ko nói rồi nhưng hại thì nếu trong qua trình tải gặp lỗi hoặc quá trình lúc IDM merge,... lúc xem bị vỡ hình hoặc nặng hơn thì đứng hình luôn. Cái này thì nhiều bác cũng gặp rồi chứ ko riêng ji em.

7. nhoctom

nhoctom New Member

Đã được cảm ơn:
    15,668
    Nghề nghiệp:
    ...

Cách 2 đâu có Merge? Luật để như cũ và em góp ý thêm vài phần nữa đấy mà :-?

8. kokokoko

Đã được cảm ơn:
    324

Cách 2 ko merge thì khác gì cách thả lỏng ? khác ở chỗ đặt tên bài ah ^^! ?

lúc nãy em đọc tưởgn cách 2 cũng merge nên hơi nóng tính :| . như mà dù sao cứ có merge bài lại là em ko tham gia nữa :| . em chả bỏ công bỏ sức để rồi bị merge bài :p .

Xin lỗi mọi người nếu lúc nóng có xúc pham đến ai

9. nhoctom

nhoctom New Member

Đã được cảm ơn:
    15,668
    Nghề nghiệp:
    ...

Cách 1 merge thì em nghĩ 99% uploader ko ai đồng tình rồi
    Cách 2 ko merge nhưng ko phải thả lỏng như bác nói, thật ra cách 2 này là luật cũ đấy bác, chẳng qua là điều chỉnh 1 chút về các kiểu chia part để thống nhất chung thôi.
    Như bác nói ở trên nếu link của người post trước bị die, nếu có bác report và nếu sau số ngày nhất định (em ko nhớ rõ) chủ topic ko fix link thì sẽ bài đó sẽ bị move sang box Nội dung chờ hồi phục link Sau thời hạn nhất định mà chủ topic ko fix link thì bác có quyền post bài mới.
    Còn cách 3 thì box sẽ rất rối.

10. nhoctom

nhoctom New Member

Đã được cảm ơn:
    15,668
    Nghề nghiệp:
    ...

1 người chơi luôn 3 topic 3 kiểu link ko dc àh anh? Em nghĩ là nên cho phép luôn. Ko nhất thiết phải 3 người. Chứ đặt mirror link người khác ko biết thì cũng làm thêm 1 cái topic nữa. Thay vì mirror chơi luôn 1 topic khác cho nó máu :))

11. lamlelovelossless

lamlelovelossless New Member

Đã được cảm ơn:
    85

Các bác cứ nghĩ ra cho lắm luật rồi nó càng rối. Cứ để phát triển tự nhiên. Đừng nên can thiệp quá sâu. Đừng nên áp đặt điều gì gây tác dụng ngược. Quản lý cộng động ảo là dạng quản lý mở chứ không phải kiểu chặt chém.

Tôi cũng không có thời gian đọc hết các ý kiến của các bác nhưng cũng hiểu được phần nào. Có khi nào sở kế hoạch đầu tư chỉ cấp phép trên con đường nọ chỉ được mở 3 quán cafe, 3 quán ăn, 3 cửa hàng bán điện thoại không? Cái đó theo luật cung cầu các bác ạ, phim hay hot thì có nhiều người up, nhiều người cần down và nhiều lựa chọn. Còn phim dỡ thì đố ai rãnh mà up 1 link, 2 link, 3 link.

Còn nữa, người up trước khi muốn up phim nào cũng nghiên cứu thị trường dữ lắm chứ bộ. Ví dụ sáng nay phim A xuất hiện trên mạng thì có vài 3 anh bắt đầu down và up. Thằng nào mạng mạnh xong trước post trước, thằng mạng yếu xong sau, tính post thì chết cha có thằng post trước rồi. Nghĩ lại nếu không post thì uổng công cả tuần down và up, tốn điện tốn thời gian mà không post thì phí quá, làm quả liều. Kết quả bị del hoặc merge bài của mình. Ôi thôi lần sau biết cái thân cái phận nhà mình tranh không lại người ta và tui khẳng định luôn thằng đó về sau không bao giờ post 1 phim thứ 2.

12. TCK

TCK New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Không thế được đâu Tôm ơi, theo luật thứ 2 thì nếu 1 người up cả 3 topic, những người khác sẽ không được post nữa. Nếu 1 người dù mạng nhanh cũng chỉ được giữ 1 topic, ngoại trừ link bắt buộc thì có thể tùy ý post thêm các link mirror khác, như thế sẽ tập trung hơn. Vẫn còn 2 cơ hội cho những uploader có mạng chậm hơn.

13. overkillx

overkillx Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    32,875

Các bác bàn 8 trang mà chưa đi đến đâu, box của tôi ban đầu cũng định ra luật giống thế này đấy nhưng phản tác dụng, giờ thì lại khỏe, :D tôi luôn khuyến khích Uploader up thoải mái, trùng bét nhè cũng được, làm như vậy Downloader có nhiều lựa chọn hơn mà Uploader cũng có tâm lý thoải mái, chả thế mà top 10 luôn có ít nhất 3 cái tên :))

Luật gì luật các bác cũng phải nghĩ đến số đông và thuận theo tự nhiên, đừng vì nhìn thấy đâu đó rồi đem áp dụng vào mình hoặc theo cảm tính là nó lộn xộn nhưng các Mem và các Uploader lại không nghĩ thế thì sao :)

14. Lâm Gia Trang

Lâm Gia Trang New Member

Đã được cảm ơn:
    713
    Nghề nghiệp:
    Chuột bạch

Vẫn chưa có kết quả cuối cùng hả các bác da xanh :))

15. khungxin

khungxin Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,401
    Nghề nghiệp:
    ERP

Chưa có luật mới chính thức làm ơn bác tách bài của em ra để em còn tiện hỗ trợ anh em! Nhìn vào cái bài Merge ấy thấy có người hỏi không biết của ai mà trả lời! Nếu sau này có áp dụng mới mà có Merge thì em cũng chính thức xin rút lui khỏi Megashare.vn

16. TCK

TCK New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Thể theo nguyện vọng của các uploader, mình sẽ sửa đổi luật như sau:

17. nhoctom

nhoctom New Member

Đã được cảm ơn:
    15,668
    Nghề nghiệp:
    ...

Thế bây giờ ko nhất thiết phải 3 topic nữa mà post tự do thoải mái nhưng 1 người chỉ dc post 1 topic. Anh chưa nói rõ thêm về luật tiêu đề, chẳng hạn 1 topic vừa 1GB/link & 1 link có cho phép ko?

18. TCK

TCK New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Theo mình thì chỉ nên chọn 1 loại tiêu biểu để lên, nếu để nhiều quá, tên sẽ rất loằng ngằng. Những kiểu như 4 phần, 2 phần, 14 phần thì tuyệt đối không được để lên.

Chỉnh sửa cuối: 20/8/10
  19. ProSkyR

ProSkyR Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    13,634

Mình nghĩ càng ngắn gọn càng tốt:
    [Thể loại] tên phim năm sản xuất (tên tiếng việt nếu có) độ phân giải, hình ảnh, âm thanh. Nếu có diễn viên chính thực sự đặc biệt thì ghi ở cuối nhưng chỉ cho phép 1 đến 2 diễn viên tiêu biểu.

20. khungxin

khungxin Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,401
    Nghề nghiệp:
    ERP

Em chưa hiểu rõ ý bác lắm. Ví dụ khi post 1GB/Link Thì phần [Thể loại] có được phép ghi [Hành Động|1GB/Link]Tên Phim...?
    Nội dung:
    Link chính phải là link 1GB/Link
    Có được phép đưa thêm Mirror link không?