[Ca Nhạc Thúy Nga | DVDRip ] Full Bộ Sưu Tập - Paris By Night CHẤT LƯỢNG CAO từ DVD9

Thảo luận trong 'mHD, SD' bắt đầu bởi coti, 24/2/14.

1. imsofa

imsofa Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,535
    Ðề: [Ca Nhạc | DVDRip.AC3.x264 | 1 link ] Thúy Nga: Với Bộ Sưu Tập - Paris By Night CHẤT LƯỢNG CAO

lỗi gì mà lắm lỗi thế bác, thế bản cũ nào của bác cũng bị lỗi à? lỗi sync hay là lỗi gì? giờ down lại oải quá nếu k phải lỗi sync thì thôi giữ lại bản cũ, mới down cách đây có 1,2 tuần.. Còn bác nào đã mới down lại mấy bản high quality từ 63 trở về 18 mà bác Coti mới up có thể cho biết chất lượng tốt hơn bản cũ bao nhiêu, có nhiều ko? Nếu gần giống thì thôi mình giữ lại bản cũ, down fshare lỗi ko resume lại đc file nên mất thời gian quá, phải down đi down lại nhiều lần. Hình như có bác nào lúc trước nói mấy DVD từ 63 trở về ko có high quality mà ta??

2. coti

coti HD rip

Đã được cảm ơn:
    99,962
    Nghề nghiệp:
    Teaching
    Ðề: [Ca Nhạc | DVDRip.AC3.x264 | 1 link ] Thúy Nga: Với Bộ Sưu Tập - Paris By Night CHẤT LƯỢNG CAO

ĐÃ REUP LINK HOÀN THÀNH TẤT CẢ CÁC SỐ PBN CHẤT LƯỢNG ĐƯỢC RIP TỪ DVD9

Xin nhắc lại đây là bộ sưu tập đã tối ưu hóa mọi tiêu chí để phù hợp xem trên mọi thiết bị (PC, USB cắm vào LED hay LCD, đầu HD các thế hệ).
    Do vậy, đã mux chapter full name, một số cuốn đã encode lại để có Audio 5.1 khi chuyển bài hoặc chuyển kênh audio không bị lỗi tua nhanh,... bổ sung thêm các cuốn PBN trước số 64 với nguồn DVD9
    Đánh giá về mặt chất lượng ở 4 mức độ theo thời gian phát hành như sau:
    - Các cuốn PBN trước số 64 với nguồn DVD9 khó tìm chất lượng tạm ổn, RESOLUTiON (640x496)
    - Các cuốn PBN từ 64-71 nguồn DVD9 chất lượng khá nhưng chưa phải thu hình trực tiếp nên RESOLUTiON (720x480)
    - Các số PBN từ 72 đến 103 đều được thu hình trực tiếp với chất lượng DVD9 tốt thực sự RESOLUTiON (853x480)
    - Các số PBN 104 đến nay được thu hình trực tiếp với chất lượng bluray HD chất lượng tuyệt vời.
    Tóm lại: Nếu những bạn nào đã tải rồi xem với thiết bị của mình thấy ưng ý thì không cần tải lại.
    Bạn nào muốn lưu trữ và sử dụng ở nhiều loại hình thiết bị khác nhau thì nên tải bản mới nhất này.
    Xin cảm ơn.

3. sbsaobangsb

sbsaobangsb Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    193

vậy là các bản từ 103 trở về trước chất lượng tốt nhất không còn bị lỗi nào nữa phải không bạn để mình biết cho vào bộ sưu tập của mình, thanks

4. lamtan

lamtan Active Member

Đã được cảm ơn:
    161

Nhầm link Disc 2 PBN053 rồi Bác coti ui.... Bác post thành link PBN063 Dòng Thời Gian

5. coti

coti HD rip

Đã được cảm ơn:
    99,962
    Nghề nghiệp:
    Teaching

Đã thay đúng link cho Disc 2 PBN053

6. bocapden68

bocapden68 Member

Đã được cảm ơn:
    9
    Cám ơn coti thật nhiều, tuy đã dl được trọn bộ rip tốt của coti rồi, bây giờ cũng không ngại gì mà dl lại, coti đã bỏ công quá nhiều để có bản tốt nhất cho mọi người, mình đã thử mài mò encode chỉ 1 cuốn mà phải làm đi làm lại cũng không thấy bằng phân nữa chất lượng của coti up, không biết sau công trình này, coti có thực hiện thêm Bộ Sưu Tập chất lượng cao cho Asia hay không. Xin cám ơn coti và DĐ HD nhiều lắm .

7. nguoi_o_layyy

nguoi_o_layyy Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,329
    Hàng ngon lại phải cắm máy tải vài ngày mới hết được Bộ PBN này.

8. tung_to

tung_to Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    279
    Cám ơn coti nhiều

9. binhhc

binhhc Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,840
    Nghề nghiệp:
    KS điện

Vẫn đang miệt mài kéo bộ này của bác coti,
    Đã xong từ số 103 đến 70 :p
    Cảm ơn nhiều nhiều. =D>

10. nghiadaisu

nghiadaisu Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cám ơn COTI rất nhiều.
    Chỉ xin góp ý với bạn 1 chút về vấn đề reup các link.
    Hiện tại bạn post thông báo reup vào các bài viết thế này rất khó theo dỗi đỗi với những người đã tải rồi.
    Nên chăng bạn cập nhật lên post đầu tiên của topic. Ghi chú ngay bên cạnh link là đã cập nhật ngày xx-xx-xx

Như vậy những nguwoif đã tải về có thể dễ dàng năm bắt thông tin để tải lại. Hiện giờ nếu muốn biết thì phải đọc lại tất cả các bài tù trên xuống rất mất thời gian mà lại không đầy đủ

11. coti

coti HD rip

Đã được cảm ơn:
    99,962
    Nghề nghiệp:
    Teaching

Tất cả các số đều được mux chapter full name, một số cuốn đã encode lại để có Audio 5.1 khi chuyển bài hoặc chuyển kênh audio không bị lỗi tua nhanh,... bổ sung thêm các cuốn PBN trước số 64 với nguồn DVD9.
    Những cuốn không encode lại mà chỉ mux chapter full name là những cuốn (gom cả 2 phần vào 1 nên chi có 1 file + chỉ có 1 Audio 2.0). Các cuốn còn lại đều encode mới.

12. lamtan

lamtan Active Member

Đã được cảm ơn:
    161

Cám ơn Bác coti... Câu trả lời của bác thật là chính xác (chuẩn không cần chỉnh). Những ai đã theo dõi tình hình upload của Bác coti thì dễ nhận ra các thay đổi trong hệ thồng lưu trữ chia sẽ của coti...

13. binhhc

binhhc Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,840
    Nghề nghiệp:
    KS điện

Phù......phù....phù.
    Đã kéo hoàn thành tất cả các số PBN trong topic này
    Mặc dù trong HDD của mình đã có trọn bộ các bản gốc (DVDrip, DVD5, DVD9, Bluray) từ 001 đến 113, nhưng mình vẫn kéo thêm bộ này của coti để trong ổ di động, tiện TV ở đâu xem ở đó và thuận lợi trong việc có thể chia sẻ cho người cùng sở thích.
    Một lần nữa rất cảm ơn coti. =D>

14. tung_to

tung_to Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    279
    Topic thật là công phu và hoành tráng .
    Cảm ơn bác Coti nhiều.

15. imsofa

imsofa Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,535

các số 51, 55, 63 chỉ có 1 dvd (thời lượng chỉ có 2 tiếng) thôi hả các bác?

16. nghinv

nghinv New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Bản này cũ rồi. Bản mới nhất download ở đâu vậy

17. coti

coti HD rip

Đã được cảm ơn:
    99,962
    Nghề nghiệp:
    Teaching

Tất cả cập nhật ở #1 links đã reup load mới nhất rồi.

18. manhhung306

manhhung306 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Chào bạn Coti
    Mình đã tải PBN theo topic này, sử dụng tivi Samsung để Play file và nhận thấy như sau :
    - Từ số 91đến 103 : tất cả các file đều tốt về hình ảnh lẫn âm thanh (đúng tỷ lệ 16:9, âm thanh bình thường)
    - Từ số 81 đến 90 :
    + Số 81, 86 : Không đúng tỷ lệ 16:9, âm thanh bị vấp
    + Số 82, 89, 90 : Đúng tỷ lệ 16:9 nhưng âm thanh bị vấp
    + Số 88 : Không đúng tỷ lệ 16:9 (nhưng có thể chỉnh được thành tỷ lệ 16:9 trên tivi)
    - Từ số 71 đến 80 :
    + Số 71 : Không đúng tỷ lệ 16:9 (và cũng không thể chỉnh được thành tỷ lệ 16:9 trên tivi)
    + Số 74 : Đúng tỷ lệ 16:9 nhưng âm thanh bị vấp
    - Từ số 65 đến 70 : Tất cả các file không đúng tỷ lệ 16:9 và cũng không thể chỉnh được thành tỷ lệ 16:9 trên tivi
    Mình xin nhắc lại là mình sử dụng tivi Samsung để Play file nhé (khi sử dụng PC thì lại không bị lỗi âm thanh như trên) nên Bạn cho mình hỏi :
    - Có phải từ số 71 trở về trước thì không có tỷ lệ 16:9 phải không? Mình thắc mắc là vì trên thông số của file mà bạn up lại có tỷ lệ này
    - Phần âm thanh bị vấp thì bạn có thể fix dùm được không? Nếu được thì bạn Up lại dùm nhé
    Cám ơn Bạn nhiều

19. datpdichvn

datpdichvn Member

Đã được cảm ơn:
    6

Cảm ơn COTI vì những chia sẻ của bạn.
    Tuy nhiên, mình có góp ý nho nhỏ: Có một số file COTI để resolution = 720x480 thì khi xem trên TV không được chuẩn hình. Nhờ bạn để resolution = 720x403 (1.78) được không? Thanks again.

20. gaugau205

gaugau205 Member

Đã được cảm ơn:
    27

Bác coti ơi folder tenlua không vào được !!!

21. vipbkgz

vipbkgz Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    215

Bác Coti up lại giúp em các số này với: 81,82,86,88. Thank bác :)