[Ca Nhạc] Trọn Bộ Sưu Tập của Trung Tâm Thúy Nga - Paris By Night 1080p Blu-ray x265 + DVD Remux

Thảo luận trong 'HD Video Clip' bắt đầu bởi hoaitrung, 6/4/23.

1. hoaitrung

hoaitrung Super Moderators Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    296,985
    Trọn Bộ Sưu Tập của Trung Tâm Thúy Nga - Paris By Night
    1080p Blu-ray x265 - DVD Remux

Từ số 104 đến 133 là định dạng Blu-ray 1080p x265
    Các phần còn lại là DVD Remux

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

LINK DOWNLOAD TRỌN BỘ
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

2. tapchoihp

tapchoihp Active Member

Đã được cảm ơn:
    38
    tổng dung lượng là bao nhiêu GB vậy bác

trinhit, xhtbd and hoyt like this.
  3. hoaitrung

Đã được cảm ơn:
    296,985
    là 1,3TB đó bạn.

4. PHONGVAN2000

PHONGVAN2000 Member

Đã được cảm ơn:
    18

CẢM ƠN CÔNG LAO TRỜI BIỂN CỦA BÁC ĐÃ UP LOAD LẠI TOÀN BỘ
    Trọn Bộ Sưu Tập của Trung Tâm Thúy Nga - Paris By Night
    10 NĂM VỀ TRƯỚC MÌNH NGỒI KỲ CẠCH Ê CẢ MÔNG ĐỂ DOWLOAD VỀ Ổ CỨNG 1,5 TB
    7 năm trước bán hết đồ đạc thiết bị âm thanh loa đài, đầu phát HD, CHỈ CÒN GIŨ LẠI ĐƯỢC CÁI Ổ CỨNG 3,5 làm của Gia Bảo, đồ quý hiếm cần bảo tồn
    Giờ mang ra để chơi thì cắm máy tính nó báoLỖI , BAD Ổ RỒI
    Mấy ngày hôm nay mất ăn ..mất ngủ vì bao công sức tich cóp mấy năm ,ngày xưa down về lâu lắm chứ có nhanh như bây giờ đâu.

MAY QUÁ GIỜ VÀO LẠI THẤY BÁC VẪN CÒN CHÂN QUÝ TÌNH NGHĨA ANH EM THAM GIA DIỄN ĐÀN HD NÀY THẤY CÁC FILE NÓ CHẾT RỒI NÊN UP LẠI

CHỨ GIỜ THANH NIÊN TRẺ CHÚNG NÓ CÓ BIẾT CHƠI Ổ CỨNG LƯU TRỮ FILE GỐC LÀ CHẤT LƯỢNG VÀ CÔNG SỨC VẤT VẢ NHƯ NÀO ĐÂU

CHÂN THÀNH CẢM ƠN BÁC NGHÌN VẠN TRIỆU LẦN NỮA :):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):)

trinhit, Tuhadu, akonytu and 5 others like this.
  5. phamngocphuong_as

phamngocphuong_as New Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Cảm ơn bác chủ thớt nhiều.cuốn 106 có bản 1080p không bác,em đang thấy là bản 720p thôi

trinhit and hoaitrung like this.
  6. hayhay

hayhay Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,379
    Ủa chưa có "Paris by Night 134" nhỉ ?!

trinhit cảm ơn bài này.
  7. hoaitrung

Đã được cảm ơn:
    296,985
    Có trong forum rồi, nhưng là bản web-dl thôi nên mình chưa bổ sung, chờ BluRay luôn.

trinhit cảm ơn bài này.
  8. hayhay

hayhay Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,379
    À, ra thế !
    Thanks chủ...

9. ih8u

ih8u Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    252
    Kho tàng nhạc của Bác giá trị và sắp xếp gọn lắm! Cám ơn đã chia sẽ.

trinhit cảm ơn bài này.
  10. tican

tican New Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Mong bác hoaitrung giúp re-up lại Paris by Night 21 Tình ca Ngô Thụy Miên. Mình down về mấy lần đều bị lỗi cannot render the file. Cám ơn bác

11. sontay99

sontay99 Active Member

Đã được cảm ơn:
    77
    x265 là đnh dang 4k phải k bác chủ ! tks

trinhit cảm ơn bài này.
  12. NLD

NLD New Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Cảm ơn bác chủ nhiều lắm. Rất công phu, gọn gàng,chỉn chu... Rõ ràng đây là sự cập nhật kịp thời, sự thay thế xứng đáng cho những bản nén theo chuẩn H264 nặng nề, tốn băng thông và ổ cứng.
    Tuy nhiên theo mình, việc trãi nghiệm trực tiếp các đĩa PBN cũ từ khoảng hơn 10 năm về trước (độ phân giải thấp) không bằng khi so với trải nghiệm trên youtube, ít ra là về mặt hình ảnh. Điều này tôi có thử kiểm tra, so sánh 2 đĩa. Và sau đó có chatGPT trên Bard để tìm hiểu. Xin trích nguyên văn:

Hỏi:
    "trường hợp 1 video gốc có độ phân giải 480p, nhưng được đổi sang 1080p và đăng tải trên youtube. Khi đó người xem youtube ở độ phân giải 1080p thì theo nguyên tắc, chất lượng hiển thị sẽ giảm so với khi xem video gốc. Nhưng thực tế, điều này vẻ như không đúng, vì khi xem trên youtube ở độ phân giải 1080p có vẻ chất lượng hiển thị cao hơn video gốc"
    Trả lời:
    Về nguyên tắc, chất lượng hiển thị video khi chuyển từ độ phân giải thấp hơn sang độ phân giải cao hơn sẽ giảm. Điều này là do khi chuyển đổi, các khung hình video gốc sẽ được phóng to để phù hợp với độ phân giải mới. Quá trình này có thể dẫn đến hiện tượng mờ, nhòe và mất chi tiết.
    Tuy nhiên, trên thực tế, chất lượng hiển thị video khi xem trên YouTube có thể cao hơn video gốc. Điều này là do YouTube sử dụng các thuật toán nâng cao chất lượng hình ảnh để bù đắp cho sự mất mát chất lượng do quá trình phóng to. Các thuật toán này có thể hoạt động bằng cách:

• Giảm nhiễu: Nhiễu là một dạng nhiễu điện tử có thể làm giảm chất lượng hình ảnh. Các thuật toán giảm nhiễu có thể giúp loại bỏ nhiễu khỏi video, làm cho hình ảnh trông sắc nét hơn.
    • Làm sắc nét: Làm sắc nét là một quá trình tăng cường độ tương phản giữa các vùng sáng và tối của hình ảnh. Các thuật toán làm sắc nét có thể giúp làm cho hình ảnh trông rõ ràng hơn.
    • Tái tạo chi tiết: Quá trình phóng to có thể làm mất một số chi tiết của hình ảnh. Các thuật toán tái tạo chi tiết có thể giúp khôi phục lại một số chi tiết này, làm cho hình ảnh trông đầy đủ hơn.
    Ngoài ra, YouTube cũng sử dụng các công nghệ khác để cải thiện chất lượng hiển thị video, chẳng hạn như:
    • Công nghệ HDR: HDR (High Dynamic Range) là một công nghệ giúp tăng cường độ tương phản và màu sắc của hình ảnh.
    • Công nghệ VP9: VP9 là một định dạng video mới hơn, có thể cung cấp chất lượng hình ảnh cao hơn với tốc độ bit thấp hơn.
    Do đó, khi xem video trên YouTube ở độ phân giải cao hơn, người xem có thể thấy chất lượng hiển thị cao hơn video gốc, ngay cả khi video gốc được chuyển đổi từ độ phân giải thấp hơn."

Vì vậy, với những đĩa PBN quá cũ, tôi chọn cách tải từ Youtube về (hiện đa số các đĩa đã có chia sẻ trên Kênh Thuy Nga, vì nó có dung lượng nhẹ hơn, mà chất lượng cũng ổn.
    Nói những điều này, tôi không có ý hạ vai trò của bác chủ đâu nha (vì rõ ràng công của bác rất lớn). Chỉ muốn trao đổi, chia sẽ vài hiểu biết và kinh nghiệm với mọi người thôi.
    Trân trọng.

trinhit, nhp01 and hoaitrung like this.
  13. hoaitrung

Đã được cảm ơn:
    296,985
    @ NLD: Mình hiểu ý bạn mà. Với các đĩa có BluRay thì ta chọn bản encode x265 sẽ đẹp hơn các bản từ youtube. Nhưng với các đĩa chỉ có DVD, có thể youtube cho chất lượng tốt hơn DVD gốc nhờ vào các thuật toán AI mới ra đời. Mình up cả bộ đã sưu tầm từ trước, nên vẫn là DVD gốc. Bây giờ thì mình đã có đủ bộ Upscale từ DVD lên 1080p = AI (Cá nhân Upscale bằng AI chứ không phải từ youtube), cho chất lượng rất tốt. Tuy nhên mình chưa có thời gian để thay những file đó lên thư mục thôi!

trinhit, vnlaus, lamtan and 1 other person like this.
  14. NLD

NLD New Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Tuyệt vời. Mình đang cập nhật các kiến thức công nghệ thông tin mới, nhưng nay mới hiểu Upccale. Thật lý thú! Đang chờ trãi nghiệm một số công trình của bạn :)
    Mình kết chuẩn H265, và cũng có convert một số phim nhẹ (vì máy tính hơi cùi bắp). Muốn chia sẽ với anh em, nhưng liệu có vi phạm bản quyền gì không ? Mình ít giao lưu trên diễn đàn nên không rành lắm.

trinhit cảm ơn bài này.
  15. hoaitrung

Đã được cảm ơn:
    296,985
    Encode x265 cần phải cấu hình khủng, và cả thời gian nữa mới cho ra chất lượng tốt được. Bạn của mình encode Paris by Night 133 ra chuẩn x265 với dàn PC khủng, mất 52 giờ mới cho ra bản chất lượng vừa ý. Chưa tính hao mòn PC, tiền điện... Thực sự là không đơn giản!

trinhit, nhp01 and NLD like this.
  16. NLD

NLD New Member

Đã được cảm ơn:
    7
    Vâng, có làm mới biết "mùi cực khổ" và kinh nghiệm. Chẳng hạn mình rút ra được app nào convert sang H265 tiện và nhanh nhất (Handbrake), chọn các thông số hợp lý cho từng loại và Preset sẵn... Trước nay, mình gần như chỉ biết đợi người khác dọn lên để ăn. Sắp tới mình muốn góp phần vào diễn đàn. Có gì nhờ anh em hỗ trợ. hướng dẫn thêm.

trinhit, nhp01 and hayhay like this.
  17. nhp01

nhp01 Active Member

Đã được cảm ơn:
    131
    Chào các Bạn

Mình rất biết ơn các Bạn đã tốn rất nhiều thời giờ và tài lực đễ encode 1 cuốn phim, hoặc là 1 chương trình ca nhạc cho nó có chất lượng ...Xong rồi upload đễ chia sẽ ...

Tất cả chuyện nầy mình nghĩ các Bạn vì sự đam mê và muốn làm việc gì vui vẽ cho mọi người, nhưng cái bức xúc là những Files nầy không tồn tại được lâu trên Fshare .

Mình thấy chì có Bạn Hoai Trung và 1 vài người là còn Files được lưu giữ lâu lâu , còn lại là Files Not Found thôi à ...

Nên chăng chúng ta đóng góp 1 ít chi phí đễ ACE có thể vào ra, chép xuống Files mà không phải bị Not Found ...:)

Thân mến

18. hoaitrung

Đã được cảm ơn:
    296,985
    Bọn mình vẫn tự lo được bằng nhiều cách, từ hàng chục năm nay rồi. Điều mong muốn là chia sẻ đến nhiều người, tải càng nhiều thì càng cảm thấy vui. Cảm ơn bạn đã đồng cảm nhé!

19. WindyCity

WindyCity Active Member

Đã được cảm ơn:
    47
    Ôi tinh thần của bác chủ đáng đề cao vì mọi người quên mình :):)
    Chúc bác luôn khỏe, thăng tiến trên mọi lãnh vực :D

trinhit and nhp01 like this.
  20. PHONGVAN2000

PHONGVAN2000 Member

Đã được cảm ơn:
    18
    Bác chỉ biết và hiểu 1 nửa khía cạnh nội dung chất lượng
    Nếu download hay xem trực tiếp từ youtube những chương trình PBN số cũ hay kể cả mới upload lên thì hình ảnh có thể chất lượng hơn tí vì bây giờ thuật toán AI có thể chỉnh sửa hình ảnh độ phân giải , màu sắc lên
    Nhưng quan trọng nhất người ta xem PBN số cũ ko phải hình ảnh mà chính là nghe âm nhạc, hòa âm phối khí bản thu gốc
    Upload lên Youtube rồi lại download xuống thì file đó chỉ ở định dạng nén aac để giảm thiểu dung lượng lưu trữ ở máy chủ
    Nên khi đưa ra hệ thống âm thanh lớn , chất lượng cao , khá..khá tiền một chút sẽ nhận ra ngay, tiếng thì rè, vỡ tiếng, mất chi tiết , nói chung là ko thể và ko bao giờ bằng bản gốc được
    Cũng như bây giờ mình có đi tìm và mua lại một số đĩa DVD chương trình PBN những số 67..68..90 ở một số cửa hàng băng đĩa còn tồn tại ở Hà Nội ( khoảng 3..4 cửa hàng ) thì cũng ko phải là DVD9 ( mặc dù ghi ở bìa đĩa ) khi bỏ vào đầu đọc DVD máy tính truy suất dữ liệu thì chỉ có 4.7G tức là DVD 5 thôi
    Vậy là đã kém đi 1 nửa chất lượng âm thanh và hình ảnh rồi ( mặc dù cách đây 10 năm thì những chương trình đó đã có đĩa DVD 9 - dung lượng 7G )
    Thế nên ko tìm được đĩa , file nội dung gốc thì tốt nhất cứ ngồi xem qua youtbe , nghe qua loa tivi cho lành , ko cần lưu trữ làm gì vì chơi kiểu mỳ ăn liền thì nó chỉ vậy thôi

hoaitrung and trinhit like this.