Cảnh báo các bác mua point của nick : weattseat

Thảo luận trong 'Xây dựng diễn đàn' bắt đầu bởi minhtuannguyen, 9/10/14.

1. weattseat

weattseat Active Member

Đã được cảm ơn:
    46
    Ðề: Cảnh báo các bác mua point của nick : weattseat

Ko hiểu bác đọc xong hiểu được cái j?

Bác thử đưa ra hướng giải quyết cho e xem!

Tiện hỏi luôn bác mua bao nhiêu point vậy?

2. tusontay

tusontay Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    336,382
    Nghề nghiệp:
    7 Nghề

Em thì không dính dáng gì đến vụ này. Nhưng chuyện đã đến nước này thì...
    Về bác weattseat (W) thì em có giao thiệp qua, thấy con người cũng không đến nỗi nào.
    Mà bản thân bác W chắc cũng không muốn sự vụ đến như thế này này.

Giờ mọi người nên thảo luận với từ ngữ nhẹ nhàng một chút để cùng tìm hướng giải quyết ổn thỏa có phải hơn không?

3. duongvhou

duongvhou Active Member

Đã được cảm ơn:
    94

Vậy là bác phủi tay vụ mua bán này à, đúng không, cho anh em biết dễ bàn luận

4. nhandang2008

nhandang2008 Active Member

Đã được cảm ơn:
    46

Có bác nào bị fshare lấy point lại không. Nó trả em 50% tương đương 190k point, nay em vô kiểm tra lại không còn point nào. gởi thư hỏi cũng không thấy trả lời luôn. Chắc nớ giởn hay sao ah

5. okono

okono Member

Đã được cảm ơn:
    1

Nó phủi tay sạch trơn rồi thì có hướng giải quyết gì.
    Nó tốt hơn hết là biến luôn đi vô topic phân bua kiểu đấy chỉ tổ người khác chửi. Thôi anh em coi như bố thí cho nó vậy.
    P/S: Cũng là người mua point bị mất nhé. Thanh toán qua bảo kim. Tin nhắn, chi tiết giao dịch đều còn cả. Ko lại bảo ko liên quan.

6. thanhyk

thanhyk Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    573

Nhìn chung vấn đề thì weattseat nếu liên quan đến hack point hoặc lưu giữ point hack bị thu hồi phải chịu trách nhiệm với số point thuộc dạng hack này đã bán cho ae.
    Weattseat thừa nhận và đề nghị chờ fshare giải quyết việc của bác ấy để giải quyết với ae. Vấn đề chỉ là cái nào trước cái nào sau thôi, Weattseat cứ giải quyết với ae trước và giải quyết với fshare sau. Căn cứ vào số lượng fshare thu hồi của mỗi bác (vậy fshare phải hỗ trợ việc này) là biết phải bồi thường point hoặc quy ra tiền bao nhiêu.
    Weattseat vào trả lời vấn đề và cách giải quyết có phải như vậy không.

7. weattseat

weattseat Active Member

Đã được cảm ơn:
    46

Nói chung là e lên đây ko phải để chửi nhau, e muốn hợp tác với các bác để lấy lại point từ fshare cho các bác và cho chính bản thân e, e cũng cần fshare phục hồi lại log giao dịch và cung cấp những tài khoản bị thu hồi, đền bù bao nhiêu để có hướng giải quyết. Bây giờ acc e bị xóa, log giao dịch không còn, fshare xóa point ai, giữ point ai, đền bù những ai e đều ko biết hỏi e phải làm sao?????????????????

Các bác cứ giữ thái độ như vậy thì tùy các bác, còn mấy bác nào vào đây giả nhân giả nghĩa cũng chả làm gì, kêu 1,2 trăm K ko tiếc thì vào đây làm cái gì?????? Không cần point, ko cần tiền thì vào chửi hôi, hay góp sức "cảnh tỉnh" cho anh em??? Đấy còn chưa kể các bác chẳng mua point, cũng chẳng quen biết vào chửi, phán như đúng rồi, lại là ae mod nữa chứ, lắm lúc thấy buồn cười lắm.

Từ giờ bác nào cần gì e cung cấp được e sẽ làm hết, cứ inbox hoặc sms e, còn e ko đôi co tại thread này nữa.

Fshare giờ cũng phủi tay rồi, họ ko dám nhận mình bị bug point cũng ko thèm vào đối chứng thì e cũng chịu!

8. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    34,982
    Nghề nghiệp:
    IT

Cái anh đang cần là chú weattseat công bố tên, nick va và số dt các tên đã hợp tác cùng bác đề mọi người còn biết mà tránh dùm. Những tên đó giờ ngồi rung đùi còn chú thì chịu trận à ??? Anh đây ko phán chú cái gì, anh chỉ nói lên chính anh đây cũng mém tí nữa là người bị hại thôi.

9. weattseat

weattseat Active Member

Đã được cảm ơn:
    46

Như e đã nói lúc trước là hiện giờ bọn e cũng ko biết ai dùng point cheat mà public, chưa kể họ đều ko phải uploader hdvn mình thì e cảnh báo làm sao, ko lẽ public hết cả ra???

Ít ra Fshare cũng phải công khai vụ này là như thế nào e mới biết đường mà xử lý chứ, bây giờ ai có cách xử lý trong tình huống này nói ra thử???

Xin nhắc lại là e ko biết ai bị thu point và thu bao nhiêu, ai không bị thu, ai được đền bù, ai không được, chưa kể có người mua về bán hoặc trans ra chia nhau thì e phải xử lý làm sao?????????

Không lẽ cứ ai mua là e phải trả lại hết, ai biết được người mua đã dùng bao nhiêu, trans cho ai hay bán lại rồi???????????

10. minhdangkt

minhdangkt Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    185

Vậy giờ ai có bằng chứng mua của bạn và bị fshare lấy lại hết bạn có trả lại tiền cho mọi người không?

Mình tin là nhiều người chứng minh đc đó

11. trung750

trung750 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Xin lỗi mod hay Smod,tôi xem bài từ lúc sáng,chắc cũng cho qua thôi kệ.Nhưng đến tối đọc bài thì không nhịn nỗi nữa,thằng weattseat này ăn nói mất dạy thật,bán cho người khác,dùng không được mất point mà nó nói coi như xong trách nhiệm.Tôi có dùng từ ngữ không đúng bị xóa hay ban nick tôi cũng chịu.Nhưng không thể ngồi im.
    Mày chửi ai giả nhân giả nghĩa??Tao bị mất tao không được lên tiếng hả?Ban đầu mày bảo bán point của một nhóm mà point đó là point hack,tiền thì ăn chia hết mày cũng tiêu hết giờ chẳng thể nào trả.Giờ thì bảo nó public nên chẳng biết sạch hay bẩn.Mày là dân up game chẳng lẻ mày không biết đám hack đó nó public point sạch hay bẩn?Mày hơi bị thơ ngay đó.Chẳng thằng nào public đơn giản thế,trường hợp này giống trường hợp hack tài khoản ngân hàng rồi bán trên mạng.
    Mày nói ai chửi hôi??Mày nói ai cảnh tỉnh??Nếu tao không lên tiếng thì sau này sẽ có bao nhiêu người sẽ là nạn nhân của mày?Mua xong không dùng được thì ngậm bù hòn hả?Vài trăm ngàn vài chục đến trăm người thì bao nhiêu tiền??Xin lỗi nhé,nếu gửi đơn cho bên An Ninh mạng của Bộ Công An,mày đi hack rồi bán thì chưa chắc mày ngồi yên đâu nhé.Tội lợi dụng tín nhiệm lừa đảo,xâm nhập hệ thống mạng trái phép.
    Tôi hỏi các mod smod thằng này ăn nói thế này chấp nhận được?Nói xem người bị nó lừa là thứ gì còn nó là loại gì
    Còn đây là những gì tôi có giữa tôi và nó và fshare.

Chỉnh sửa cuối: 22/10/14
  12. trung750

trung750 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Bây giờ,ai mua point của thằng này,đề nghị vào đây để nick lại,số tiền giao dịch,....Thống kê lại đi.Xem bị hại nó nhiều hay ít,rồi tính sổ luôn

13. weattseat

weattseat Active Member

Đã được cảm ơn:
    46

Bác hùng hổ chửi bới mà đọc ko hiểu e viết gì sao???

Mời bác đọc thật kỹ lại lần nữa, chứ bác viết câu cú thì lủng củng, nội dung thì hoàn toàn là do đọc không kỹ bài viết của em nên không thể hiểu nổi bác đang nói gì nữa!!!

Nhắc lại với bác lần nữa là giờ e cần fshare ra mặt cung cấp thêm thông tin chi tiết và trả lại tài khoản cho em, cho đến khi fshare chịu cung cấp thông tin trong vụ này thì em không thể làm gì được như đã nói ở các post trước! Nếu bác thấy e có thể hành động như thế nào cho hợp tình hợp lý trong thời điểm này thì bác cứ nói, em xin tiếp thu, chứ bác gân cổ lên chửi bới om xòm chỉ tổn hại thân mà hỏng việc!

14. trung750

trung750 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Như đã nói ở trên,mày lặn mất tiêu mấy ngày hôm nay lên trả lời thì đã thấy không được rồi.Và tao cũng chẳng cần đòi hay chất vấn gì với mày nữa.Vì biết rằng mày là người thế nào.Mấy ngày nay,tao cũng chẳng gay gắt hay làm căng gì thêm.Như thế đủ rồi
    Nhưng,đến tối khi mày post bài chửi những người bị chính mày bán point rồi mất thì tao không khoanh tay ngồi yên nữa.
    Mày nói đi,mày nói thế là mày coi tao và những người khác là thứ gì??Một lần nữa muốn người khác giữ bình tĩnh thì phải xem thái độ của mình trước.Mày dùng từ ngữ đó là xúc phạm nặng lắm đó.Tao mất tiền chứ không cướp tiền của mày hay là tao không liên quan rồi vào chửi mày.
    Mod cho tôi hỏi nó bảo tôi "chửi hôi" là chửi thế nào,nó không gây ra thì tôi nhắc đến nó làm gì
    Anh bạn tao do tao giới thiệu mua point của mày thì hỏi tao thế này .

15. haingo36

haingo36 Active Member

Đã được cảm ơn:
    125
    Nếu như bạn nói thì mình không không nhận được point của bạn rồi vì mình mất sạch 700k point. Nếu chịu khó lội page thì bạn sẽ thấy có rất nhiều người bị mất point, đó là chưa kể những người bị mất nhưng do chán nản nên không vào điểm danh. Và mình cũng chưa thấy mem nào không bị mất point khi mua point của bạn vào báo cáo.

Bạn muốn căn cứ. Mấy bạn giao dịch bằng tk ngân hàng thì họ sẽ có hóa đơn chuyển tiền cho bạn, còn chứng cứ mua điểm của bạn, họ chỉ việc chụp log giao dịch trong tk Fshare hay chụp màn hình tin nhắn nói chuyện qua lại giữa họ với bạn (bạn cũng có thể kiểm tra hòm thư của bạn) là bik họ có mua điểm của bạn hay không.

Về việc Fshare xóa acc bạn, mình thấy đó là việc giữa bạn và Fshare, nói ra để mem biết thôi chứ bạn không thể hy vọng mem xẽ giúp bạn giải quyết với Fshare. Bạn nói là bạn bán point nhóm, giờ acc bị Fshare xóa, mình nghị bạn nên bàn bạc với nhóm bạn nghĩ cách giải quyết.

Để Fshare trả lại 50% point không phải là chuyện dễ dàng đâu, phải email, phải khai báo tùm lum. Mấy mem giao dịch bằng tk ngân hàng thì dễ kiểm tra. Còn mấy mem giao dịch bằng card điện thoại như mình phải nhờ bên bán card gửi hóa đơn. Gửi lên rồi còn bị Fshare hạch sách là cái này không đủ cơ sở, phải chụp màn hình tin nhắn trao đổi qua lại. Mình còn giữ tin nhắn nên đỡ, lỡ tay xóa rồi cũng không bik kêu ai.

Trong tgian chờ Fshare giải quyết cho bạn, mình thấu bạn nên chịu khó "làm lại từ đâu" Chăm upload phim, game, nhạc gì gì đó để có đủ số point trả cho mem. Dù bik vik này là rất lâu nhưng vẫn hơn là bạn ngồi yên không làm gì hết. Mình không bik mem khác thế nào, mình thì mình chỉ yêu cầu bạn hoàn trả 50% số điểm mình đã mua (tức 350k point) vì Fshare đã hoàn trả 50% kia rồi.

Thân

16. trung750

trung750 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Trong chuyện này về quan hệ sẽ như thế này :
    Weattseat - Fshare : Fshare bị hack point,point chuyển vào tài khoản weattseat
    Người mua - Weattseat : thanh toán tiền cho weattseat để lấy point.
    Người mua - Fshare : fshare lấy toàn bộ điểm của người mua,sau đó trả lại 50%

Người mua hoàn toàn không biết số point mình mua là point bẩn.Số tiền mua point bẩn này không rẻ hơn nhiều so với nhiều thành viên khác.
    Tôi dám chắc rằng weattseat biết nguồn point này không sạch,nhưng vẫn bán,và bán với giá bình thường.
    Nếu như một người đàng hoàng thì nếu (tôi nói nếu nhưng chắc không phải vậy) biết nguồn point là bẩn và bị tịch thu thì phải trả tiền lại cho người mua.Số tiền từng người không nhiều,100k-400k.Nhưng weattseat đã tiêu vèo hết sạch,giờ vài trăm ngàn trả cho từng người cũng không có thì weattseat đang đi ăn xin ở ngoài đường??? Các bạn thấy vô lý không????Trả một lần vài triệu hay mấy chục triệu thì to tác,một vài trăm ngàn mà nó bảo không có tiền trả,xài hết rồi,chia chác hết rồi.Đợi kiếm point từ từ trả lại.Nói chuyện còn hơn Chí Phèo nữa.
    Số tiền từng người không lớn,nếu lớn tôi dám chắc nó dám đưa cái mặt nó lên đây.Nếu nó là nạn nhân của bọn kia mua nhầm point bẩn thì không nói.Nó nhận tiền của người nào,nó sẽ chia cho thằng hack,thằng hack chuyển cho nó rồi nó chuyển cho người mua.Đâu phải nó ôm một đống point,nếu nó có tiền mua một đống point thì nó sẽ có tiền trả lại cho người mua.

17. weattseat

weattseat Active Member

Đã được cảm ơn:
    46
    Ðề: Re: Cảnh báo các bác mua point của nick : weattseat

Bạn không hiểu ý mình rồi, ý mình là Fshare xóa acc của mình nhưng lại không cung cấp thông tin đã xóa point của ai, đền bù ai, xóa bao nhiêu và đền bao nhiêu thì bạn bảo mình lấy căn cứ đâu ra để xử lý? Giờ cứ cho mình trả point hay tiền đi, ko lẽ cứ ai mua dù bị trừ hay ko mình đều phải trả? Họ được đền bù 50% từ fshare làm sao mình biết được mà trả hết hay trả 1/2, họ mua xong đã dùng hay chưa hay bán lại cho ai rồi thì mình lấy gì ra để biết lối mà trả???

Vấn đề là ở đó bạn hiểu ko??? Bên Fshare ko có động thái nào thì bạn muốn mình làm sao nữa???

Còn mình ko online ko có nghĩa là mình ngồi chơi, mình làm gì làm sao bạn biết được mà lại nói như thế nhỉ?

18. trung750

trung750 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Ban đầu nói như thế này thì người mua biết bấu vào đâu
    --->http://www.hdvietnam.com/diendan/19...canh-bao-cac-bac-mua-point-3.html#post7689558
    Người ta mua thì người nào còn lưu được giao dịch thì sẽ đưa ra,đưa ra chú mày có trả lại hay không??Trường hợp của anh,nhận lại 137.500point của Fshare như hình đã rõ,giao dịch chuyển 200.000đ mua 260.000 point cũng có hình.Vậy chú có trả lại không??Giờ anh không cần point,anh trả chú 137.500 point chú trả anh 200.000đ chú có trả không??
    Nói nghe thử

19. trung750

trung750 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Lưu ý: trước mình có mua point mua acc Vip của một số thành viên,sau khi nhắn tin trao đổi đã chuyển tiền để mua thì người bán thường nhắn tin trả lời rõ ràng,hoặc nhắn tin trên diễn đàn.
    Nhưng thằng này thì không nhé,tôi và ông bạn,sau khi chuyển tiền cho nó thì nó chẳng thèm trả lời.Tôi may mắn chỉ 2 tiếng sau là nhận được,ông bạn tôi thì mất hơn nửa ngày sau khi nhắn tin thông báo với nó là đã chuyển tiền thì nó mới chuyển point nhưng tuyệt nhiên không trả lời lại bằng tin nhắn trên điện thoại hay inbox.Rõ ràng nó đã mờ ám ngay từ đầu,sợ bị lưu lại chứng cứ.
    Có ai bị như tôi không?

20. weattseat

weattseat Active Member

Đã được cảm ơn:
    46

Nói thật e ko biết bác bao nhiêu tuổi, hiện đang làm gì, trình độ và cuộc sống ra sao nhưng e thấy hành động, cách ăn nói và suy nghĩ của bác có vẻ không được lịch sự lắm.

E chẳng chửi ai hết, e chỉ nói đúng sự thật, nhiều người vào đây tát nước theo mưa, chửi bới mặc dù ko hề mua point của e, hoặc là như bác một hai vào chửi nọ chửi kia ăn nói thì em nói thật là chả ra làm sao cả chưa kể bác vốn đọc không hiểu e viết gì, những thứ bác viết ra đọc cũng lộn xộn hầu như chả giải quyết vấn đề gì cả, bác kêu e viết thế là xúc phạm??? thế bác xem lại câu chữ lời nói của bác xem, như thế gọi là gì, em chả muốn dạy đời bác nhưng bác xem những người khác họ đều ăn nói lịch sự được và đương nhiên cũng nhận lại những lời lẽ tương xứng. Còn bác vào đây mày, tao chửi bới thì bác tự xem lại nhân cách của bác trước khi nói em.

Một cái nữa là bác vốn không biết gì về chuyện này nhưng lại ở đây cho rằng mình biết tất cả. Em thử hỏi ngoài 1 cái mail của fshare ra bác biết gì hơn nữa về vụ này??? Fshare có cung cấp cho bác bằng chứng e hack point hay không? Bác có gì để chứng minh e lừa đảo hay chỉ có cái mail đấy. Cá nhân bác hoàn toàn không hiểu và không biết gì về sự việc nhưng lại ở đây chửi bới e? Thậm chí bác còn không hiểu hết những post của em đã post, xin lỗi bác chứ bác nói chuyện cứ như trẻ con vậy!

Bây giờ e hỏi bác thế này nhé, bác bảo e trả tiền phải không?

Ok!

Một lần nữa em nói cho bác hiểu nhé:

Bây giờ ở đây e không có log giao dịch, không biết những acc nào bị xóa point, acc nào không bị, không biết được acc nào đã được đền bù, acc nào không được đền bù, như bác được đền bù rồi, đền bù bao nhiêu, bác có chuyển mất cho ai rồi không? Hay là bác đã bị xóa bao nhiêu point, trước lúc bị xóa bác đã dùng bao nhiêu? Có chuyển cho ai không? Làm sao e biết được để mà đền bù??? Đền ai??? Đền bao nhiêu đây???????????

Vậy ở đây ai có thể cung cấp những cái đó?

Chỉ có Fshare.

Em ở đây là muốn Fshare cung cấp chi tiết vụ này nhưng bác đọc không hiểu vấn đề, mồm nói không cần tiền mà chửi bới nói em ăn mày không trả tiền, câu trước đá câu sau, hành văn thô lỗ, thử hỏi thái độ của bác như vậy xem có được hay không?

Em vốn trước giờ với những người như bác thường không giao tiếp, nay gặp trường hợp này cũng tốn thời gian lắm rồi, xin phép nếu bác còn ở đây chửi bới ăn nói xúc phạm thì em sẽ không reply lại bác nữa, đến lúc đấy bác đừng lại chửi em là không thèm trả lời người bị hại!

Xin cám ơn!