Cảnh báo các bác mua point của nick : weattseat

Thảo luận trong 'Xây dựng diễn đàn' bắt đầu bởi minhtuannguyen, 9/10/14.

1. ohenri100

ohenri100 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Cảnh báo các bác mua point của nick : weattseat

Tháng trc mua 100k của đồng chí weatseat và cũng nhận thông báo xóa điểm rất nhảm nhí.
    Bực cả mình.
    Biết ai uy tín mà mua?

2. phuc365

phuc365 Member

Đã được cảm ơn:
    3

Mới vừa nhận point từ Mod này, mình chỉ nói là có thể, tại sao lại bị cảnh cáo?

3. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,293

xin nói luôn để cho nhiều người đang nhầm lẫn

- Tại thời điểm này, HDVN và Fshare không có bất cứ mối quan hệ hợp tác nào cả, vậy nên chuyện trong topic này là việc riêng của Fshare, không liên quan gì đến HDVN.

- Trong nội quy có nêu rõ, mọi thành viên giao dịch mua bán tự chịu trách nhiệm với nhau, BQT và BDH không có trách nhiệm hay nghĩa vụ phải giải quyết, kể cả là thành viên của BDH (mod)

- BDH chỉ xử lý vấn đề chuyên môn điều hành, ở đây Mod Weatseat giao dịch mua bán, để xảy ra sự cố, ảnh hưởng đến uy tín của BDH HDVN nên đã quyết định loại khỏi BDH, sau này có thể ban nick vĩnh viễn nếu không khắc phục được hậu quả

ps: từ đây về sau mọi cmt quá kích đều sẽ bị xóa, đây là nơi các bạn thảo luận tìm hướng giải quyết chứ không phải là nơi chửi cho đã miệng, mặc dù biết là các bạn bức xúc nhưng chửi (thô tục) với Fshare thì cũng không thay đổi được vấn đề
    đối với những nick không phải là nạn nhân, tranh thủ vào chửi (như hoasimtim) sẽ bị ban cảnh cáo

4. Uchiha_Madara

Uchiha_Madara Nghỉ hưu

Đã được cảm ơn:
    4,293

bạn thích có thể hay suy diễn kiểu gì cũng được àh? bạn chỉ cần dùng từ có thể là muốn nói sao thì nói àh? đây là cảnh cáo, nếu bạn còn "có thể" mà không dựa vào căn cứ nào thì sẽ tiếp tục bị gắn thẻ

5. trung750

trung750 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Cái này mình không đồng cảm với bạn được.Ai làm người đó chịu.
    Khi nào có bằng chứng hay những hành động từ BQT bao che cho weattseat thì nói được.Chưa rõ ràng thì đừng vội quy chụp.Weattseat chỉ là một con sâu thôi.

6. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    34,982
    Nghề nghiệp:
    IT

Gủi weatseat : cũng may lúc chú lập topic bán acc xong pm liên tục cho anh kêu anh mua 2-3 năm rồi còn KM thêm 30% nghe rất thích và rất muốn mua, nhưng chợt nhơ chú nghĩ up game lâu rồi và giờ quay lại bán Point cũng lạ nên thôi.

Nếu chú còn có lương tâm hoặc còn 1 cái gì đó gọi là có trách nhiệm như 1 người đàn ông thì nên công khai số dt, email,nick các tên đã hợp tác bán point với chú để mọi người còn biết mà tránh. Đôi lời tâm tình.

7. 2cents

2cents New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cho em bổ sung thêm ý bác:

... và weattseat cũng nên lên đây nói rõ cho các nạn nhân của bác hướng xử lý sẽ như thế nào?

8. evilboy1102

evilboy1102 Member

Đã được cảm ơn:
    0

Mới mua hôm nọ mà dùng được 1k point đã bị trừ hết rồi X_X

9. bca258nt

bca258nt Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    123

Mục 3: Em hiểu là tài khoản/người dùng bất hợp lệ chứ không phải là điểm thưởng bất hợp lệ.

10. shubidob

shubidob Member

Đã được cảm ơn:
    5

Hôm qua gửi mail đến cho Admin FS mà chưa thấy hồi âm các bác ah ! mỗi người năm chục - một trăm thì nhỏ nhưng hàng ngàn người thì số tiền thiệt hại cho anh em ko hề nhỏ chút nào !
    " Chào bạn Admin Fshare !
    mình thực sự bức xúc về việc này , những lời giải thích của Fs không rõ ràng trả lời chung chung ! bạn nói là weattseat ăn cắp point bên fs và các bạn có quyền thu hồi lại point bên bạn được mình hỏi lại :
    - thu hồi point ko hề báo trước ! cụ thể thu hồi ngày 07-10 sau đó chắc bên Hdvietnam bắt đầu lùm xùm mới gửi mail thông báo thu hồi ( ngày 09-10 )
    -không chứng minh được point đó là point ăn cắp, không có cơ quan chức năng, thi hành pháp luật thực hiện
    -làm việc thiếu trách nhiệm, không đàng hoàng để weattseast ăn cắp 1 thời gian dài mới phát hiện ra rồi lại đi lấy của người khác
    - tự động xâm nhập trái phép vào tk cá nhân của người khác .
    tóm lại như sau :
    1 người nông dân ( FS ) trồng được rất nhiều Lúa ( Point ) một ngày nọ thằng ăn trộm ( Weattseat ) ăn trộm được khá nhiều Lúa ( point ) và bán cho người khác trong thời gian dài với số lượng lớn mà ko hề bị phát hiện ! một ngày nọ Nông dân phát hiện ra số Lúa ( point ) bị mất và truy ra Weatteast ăn trộm và bán cho nhiều người ! Nông dân ( FS ) sồng xộc lao vào nhà từng người một với 1 lí do giai thích : lúa ( point ) nhà mày giống Lúa ( point ) nhà thằng ăn trôm Weattseat mà thằng Weatteast ăn trộm nhà tao chứng tỏ Lúa ( point ) là của tao ,tao vào tao cướp lại bằng hết đấy là " đàng hoàng " lấy ban ngày còn nhiều nhà thì lấy ban đêm ( ko thèm thông báo ) đến khi nhiều người khiếu nại mới ra vẻ nhắn tin thông báo !
    thằng ăn trộm Weatteast ăn trộm nhà nông dân ( FS ) thế còn FS tự động vào nhà người khác cướp hết lại số Lúa ( point ) đó mà không có lời giải thích rõ ràng cũng không có được chứng cớ cụ thể để thông bao cho người khác, không có cơ quan chức năng, pháp luật làm chứng đảm bảo thế thì FS cũng là người phạm pháp nói trắng ra thì Weatteast là thằng ăn trộm thì FS là thằng ăn cướp ah ?
    không có chuyện tôi bi mất tiền mà tôi thấy nhà khác có tiền giống nhà tôi là tôi xông vao tôi lấy về mặc dù biết 100% đó là tiền của tôi , tôi bị mất nhưng cái gì cũng phải thực hiện đúng pháp luật.
    cái việc tk Weatteast hack point của FS tôi không cần biết ! đó là chuyện của các vị còn các vị tự động xâm nhập vào tk lấy lại tài sản của người khác là các vị cũng vi phạm pháp luật ! khi nào có cơ quan chức năng thông báo đến chúng tôi đó là tài sản trộm cắp yêu cầu hoàn trả lại để cơ quan điều tra làm rõ thì chúng tôi sẵn sàng hợp tác còn khi chưa có cơ quan pháp luật vào cuộc thì đó vẫn là tài sản của tôi !
    sự việc này thực sự nghiêm trọng ảnh hưởng đến rất nhiều người cũng như trực tiếp đên uy tín của FS ! mình vận động những người bị FS (thu hồi trái phép Point) và Weatteast ( lừa đảo )sẽ gửi mail đến Hội bảo vệ người tiêu dùng việt nam để can thiệp nếu như FS không có hướng giải quyết ổn thỏa !
    hi vọng là sẽ sớm có câu trả lời của FS ! "

***** Đôi lời gửi tới ông Weatteast : " sống trên đời cũng được hơn 20 năm rồi nên phải biết sống cho nó ra sống nhá , chỉ vì anh em tin tưởng vào ông tin tưởng vào BQT mới mua của ông , thế mà giờ ông trốn chui trốn lủi như thế có ra thằng đàn ông hay ko ? việc làm mình sai thì mình phải có trách nhiệm và sửa sai , điện thoại, nt, FB... các kiểu mà ông không thèm quan tâm, không thèm lộ diện phủi tay trách nhiệm thế ah ? nhục lắm "

11. bca258nt

Đã được cảm ơn:
    123

Đến ae Mod với nhau weattseat còn ra tay thì hết thuốc rồi.

12. gokupan

gokupan Active Member

Đã được cảm ơn:
    17

Chính xác! Ở nước ngoài thì thằng Fshare này chắc chắn sẽ bị kiện cho vỡ mõm luôn. Cái này gọi là quýt làm cam chịu nè. Làm gì cũng phải đúng người đúng tội. Những người mua point fshare của weattseat mới chính là nạn nhân của trò lừa đảo này. Người được lợi nhất là weattseat, kêu nó ói là tiền trả ae rồi muốn thu point gì thì thu.

13. youandme_nt2010

youandme_nt2010 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,212

nói luôn cho các con giời thông não nhé:

- Fshare KHÔNG HỀ bán point. Mọi giao dịch point = tiền bạc đều là người dùng tự thỏa thuận, Fshare nó ko quản lý. Mọi rủi ro khi giao dịch thì giải quyết với thằng bán ấy, chứ nói với Fshare vô ích :))

- Point do thằng Fshare phát hành, nó có toàn quyền quyết định. Bạn sử dụng point đểu (tạm gọi vậy đi), cơ quan điều tra phát hiện đc thì họ có quyền thu hồi (đã ghi rất rõ trong điều khoản sử dụng, ko đọc mà cứ gân cổ lên cãi cho bằng đc 8-> ). Còn chuyện đột nhập tài khoản, xin lỗi chứ tôi thách chú nào dám chứa xe ăn cắp trong nhà rồi hô to "Tao có xe ăn cắp đây, thách CA vào nhà bắt tao đấy" =))

14. bca258nt

Đã được cảm ơn:
    123

Bác vào trang 10 lấy số điện thoại gọi thẳng đến ttcs kh của thằng fs (không cần qua điện thoại viên), mail miếc mất thời gian, chúng nó trả lời rất vớ vẩn.

15. bca258nt

Đã được cảm ơn:
    123

Ăn nói cho đàng hoàng nhé.

16. trung750

trung750 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Nói đi nói lại thì bọn Fshare này đúng là làm ăn sống nhăn.Mấy cái point này thực chất người ta lấy về cũng đổi qua VIP rồi down.Cũng vòng vòng do nó quản lý thôi.Hà cớ gì đi xóa sạch của người ta.Nó dư thừa biết rằng weattseat chẳng rảnh rỗi đi tặng point không cho người khác.Point do bọn nó tạo ra có mất mát gì đâu.
    Cứ như cách trả lời mail của Fshare thì chẳng hiểu nó sinh ra cái đống point đó làm gì??Nó tặng point cho uploader để khuyến khích.Nhưng khuyến cáo nguời dùng không nên mua point.Vậy uploader để cả đóng point đó ngồi nhìn hả????Thiệt là vô lý.Công sức người ta down rồi bỏ thời gian ra up,không tốn tiền thuê bao Cáp quang hàng tháng sau(mà uploader chuyên nghiệp thì toàn chơi max băng thông)?Không đầu tư máy móc để up?Không trả tiền điện?Chưa kể những cái vô hình khác.
    Chơi kiểu này,đóng cửa lại tự chơi đi Fshare

17. trung750

trung750 Member

Đã được cảm ơn:
    1
  18. shubidob

shubidob Member

Đã được cảm ơn:
    5

ông có biết chữ ko hay là ko phải là nạn nhân nên phán bừa ? cơ quan điều tra nào điều tra ? công an ? dân phòng ? hay thằng fs tự kết luận ? ông mất cái xe giờ ông thấy trong tiệm cầm đo,tiệm bán xe có cái xe đấy ông lao vào nhà người ta ông cướp về ah ? nó vả cho vỡ mồm chứ ngôi đấy mà phán , ko có cơ quan pháp luật kết luận thì đừng có mà làm bừa

19. youandme_nt2010

youandme_nt2010 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,212

Bạn ko hiểu ý nghĩa thực sự của fpoint à, cái đó chỉ để tự người up đổi ra VIP mà xài cá nhân, giống như kiểu bạn đi mua bịch xà bông 1kg được tặng thêm 100g vậy thôi

Chứ nếu nói như nghề uploader để kiếm tiền, chẳng thà fshare nó quy đổi lượng down thành tiền mặt giống như mấy host Fileserve, Filesonic, Megaupload (cũ) cho khỏe, việc gì phải đưa ra point làm gì =)) Lý do vì sao fshare ko làm vậy, hãy nhìn vào kết cuộc của mấy host mình vừa kể ;))

Vẫn cố tình ko chịu đọc hiểu :)) Fshare nó đưa ra hệ thống point, nó có quyền tự điều tra, kết luận, bla bla ... ai cấm đc nó :-/ Chưa kể point vốn ko phải là tài sản mang giá trị (như đã nói ở trên, fshare KHÔNG bán point), pháp luật càng ko rảnh để xía vào :))

Còn vì sao fshare nó điều tra được ;)) Xin thưa đây là vấn đề nghiệp vụ, trình IT chưa chắc hiểu đc công việc an ninh mạng thì đừng có phán :))

20. jenty

jenty New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    chắc có dây mơ rể má với nhân viên nào trong fs rồi log vào hệ thống cùng nhau hợp tác để kiếm thêm thu nhập rồi bị chỉ điểm thế là phát hiện hành vi gian trá