Cảnh báo: nick "Hieu-gia lam" có biểu hiện bất minh

Thảo luận trong 'An Ninh Trật Tự' bắt đầu bởi HDVNAdmin, 5/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. conan2901

conan2901 Active Member

Đã được cảm ơn:
    6
    Nghề nghiệp:
    chém gió
    Ðề: Cảnh báo: nick "Hieu-gia lam" có biểu hiện bất minh

hi vọng mọi chuyện được giải quyết êm xuôi.

Chỉnh sửa cuối: 6/5/11
  2. HDQuảngNinh

HDQuảngNinh BĐH HD Quảng Ninh

Đã được cảm ơn:
    0

Ko phải nạn nhân thì đừng phát biểu linh tinh chú Thái Hà à, việc này vẫn chưa rõ đầu đuôi nhưng vẫn tin ở chú Hiếu ko có ý định gì xấu cả.
    Hiếu là người như thế nào thì anh em HDHN đều biết rõ, thiết nghĩ việc này nên giải quyết nội bộ, ko cần phải đưa ra đây để nhiều người bàn tán, không hay.

3. amaduphuc

amaduphuc Member

Đã được cảm ơn:
    1

Sự việc còn đó, con người còn đây. Thời gian (hi vọng là sớm), trắng đen sẽ rõ ngay.
    Mọi vấn đề đều có hướng giải quyết
    Tất cả các dòng sông đều chảy.

4. meomatto

meomatto Active Member

Đã được cảm ơn:
    31
    Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh

Tôi là 1 nhân vật trong vụ việc nên có vài lời thế này:
    1. Điễn đàn tuy Ảo nhưng Con người sử dụng nó thì Không Ảo đâu, toàn người thật 100% đấy. Chúng ta không phải là cái máy biết đánh chữ Tự động.
    2. Riêng đối với Hiếu, thực sự nếu ae nào không ở trong hội HD Hà nội thì không biết được Sự tình cụ thể là như thế nào Nhưng tính đến nay, Thiệt hại thống kê được và chưa thống kê được là tương đối nhiều, có thể còn tăng thêm nữa.
    3. Hội HD Hà nội, hiện đã hết Lòng tin đối với Hiếu nên toàn bộ Hành động của Hiếu từ nay về sau đều không Liên quan đến Hội HD Hà nội. Hội HDHN vẫn hoạt động mạnh mẽ và Phát triển ngày 1 tưng bừng mà không cần có Hiếu.
    4. Công thì không thể phủ nhận nhưng Tội thì không thể Dung. Chỉ có thể là xem như tình tiết giảm nhẹ mà thôi. Luật pháp xưa nay đều thế cả.
    5. Mọi vấn đề của Hiếu nên để HDHN và BQT giải quyết, thiết nghĩ các ACE không nên bàn ra tán vào nhiều tránh làm Xáo trộn Diễn đàn, tạo dư luận ảnh hưởng đến Tiêu chí chung của HDVN.
    6. Nếu ai còn là Nạn nhân của việc này và vẫn còn Mơ hồ, Mình nghĩ cũng nên Update thông tin vào đây để có con số thống kê tương đối cụ thể.

Vài lời thế thôi, em xin Hết ạ!

5. rongthep22

rongthep22 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,311

Em thấy bác Hiếu có mượn em cái HDD Portable 80GB, trước hẹn tối qua đi cafe rồi trả em HDD em có việc cần.

Nhưng mà hôm qua em đợi mãi không thấy bác ấy ra, gọi điện + nt thì ko hồi âm.

Chắc bác ấy có việc bận khó nói.

6. bth8888

bth8888 Member

Đã được cảm ơn:
    5

Chắc bác Hiếu đang gặp khó khăn , các bác tạo điều kiện cho bác ấy thêm thời gian để giải quyết .

7. anbinhdo

anbinhdo Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    327
    Nghề nghiệp:
    Điện Tử Viễn Thông

- Em cũng hơi bị sốc khi đọc qua những dòng này , thật sự quá đau buồn.Và không có gì hơn khi để nói hết những dòng tâm sự trên diễn đàn như lúc này, nên theo Em cũng nên có cái gì đó rõ ràng , vừa minh bạch và cũng nên cứng rắn và êm dịu để khỏi bị mang tiếng cho cả hai bên ( tức là về tất cả các TV Diễn Đàn HD Việt Nam và bản thân Hiếu ).
    - Em cũng đã qua các Bài của các Bạn ở đây và nhận thấy Bạn nào cũng có cái ý hay của Mình khi giải quyết sự việc như thế này, theo em cũng có vài quan điểm riêng của mình như:
    * Về Diễn Đàn: chắc cũng phải mạnh tay đối với các Thành Viên lợi dụng danh nghĩa Diễn Đàn để làm việc bất chính tạo tiếng vang không tốt đối với Diễn Đàn. Không câu nệ mà ảnh hưởng đến cả một tập thể rộng lớn và có tiếng vang không tốt đối với Diễn Đàn HD Việt Nam.
    + Khi phán xét cũng nên thu thập chứng cớ từ các tin tức phản hồi có chính xác thực ( vì theo sự việc trên nếu tính ra Giá Trị Tiền Mặt thì không phải là nhỏ (!) và Bác Chíp cũng nên lập ra một đội để lấy thông tin phản hồi trên : bằng cách có thể alo trực tiếp cho Người Bị Hại và cần thiết có khi cử Đại Diện ra Hà Nội để xác minh xác thực ( vì Hiếu cũng từng là BDH Hội HD Hà Nội và cũng đang là từng là Mod của Diễn Đàn HD Việt Nam, nên vẫn ảnh hưởng trực tiếp đến Diễn Đàn )
    + Nếu sự việc được xác minh chính xác cũng nên giải quyết theo chiều hướng Êm Dịu nhằm khỏi mang tiếng xấu cho bản thân cá nhân ( vì Người ta đánh kẻ chạy đi, không bao giờ đánh kẻ quay lại ) và tạo điều kiện tốt cho Cá Nhân ấy nhận thấy để sửa sai ( vì Hiếu rất năng nổ và nhiệt tình có tiếng kêu gọi tập thể cao ) nên chắc cũng dễ nhận và sửa đổi cho chính bản thân mình.
    + Đại diện HD Việt Nam ( tức BDH HD Hà Nội, các Mod hiện có sinh sống tại Hà Nội ) mong các Bạn có thể bỏ ít thời gian sắp xếp để gặp Hiếu tìm hiểu và trao đổi để giải quyết vấn đề nội bộ trước , nếu không được ta mới cần xử lý mạnh .
    + Các Bạn có liên quan đến Bạn Hiếu cũng nên cho chính xác thực cụ thể và ngồi vào nhau cùng Đại Diện HD VIệt Nam (HD Hà Nội ) bàn và cùng giải quyết ( Mình nghĩ các Bạn cũng đã làm được việc này rồi ).
    * Về Bản Thân Hiếu , theo mình nhận thấy thì có thể Bạn có cái gì đó rất khó nói ở đây..thật sự rất khó nói để cho cả một diễn đàn như thế này nhận thấy sự khó nói của mình !
    + Nếu vì Bạn mượn như vì lý do chưa gặp được hết các Bạn ấy để trả thì Bạn có thể sắp xếp bỏ ở nhà gửi Cha Mẹ ( hoặc người trong nhà ) để khi các Bạn ấy tới nhà có thể tự nhận lấy ( thông qua alo trực tiếp khi tới nhà ).Vì Mình thấy Nhà Bạn như Bạn nói anh em trong Hội ai cũng biết nên điều này anh em tin tưởng và cũng nhận thấy ( Hiếu không phải là Ảo )
    + Do số lượng Bạn mượn quá nhiều ( không phải của một người mà rất nhiều Người ) nên nhìn vào ai cũng nhận thấy thấy phần Lỗi đang đứng về bên Bạn rất nhiều , nên khi Bạn không nói ( khó nói ) hoặc phân giải thì cũng chưa có thể thuyết phục được để Họ nghe. Nên Bạn cố gáng sắp xếp thời gian nhanh nhất hoàn trả ( nếu có ) và tự mình giải quyết để thanh minh cho mình ( nếu bị oan ) để khỏi bị mang tiếng xấu cho bản thân Mình trên diễn đàn và ra ngoài xã hội ( nếu như trên Cộng Đồng Mạng này thì điều này không thể không xảy ra ). Và cũng nên đưa ra thời gian cụ thể để kết thúc sự việc nhanh nhất.
    + Bản thân Bạn rất có tổ chức, quyết đoán , hòa đồng và tính tập thể cao nên Mình biết Bạn có thể tự sửa sai cho Bản thân Mình nếu sự việc xảy ra theo chiều hướng nào đi nữa, mong rằng Bạn vẫn là là tên Bạn, vẫn là một Thành Viên của Diễn Đàn HD Việt Nam.
    + Người Việt Nam chúng ta rất Dễ Hòa Đồng và Thân Thiện Bản Chất Giàu Lòng Thương Người luôn luôn mang trong Dòng Máu Của Mỗi Chúng Ta !

- Vậy Bạn hãy tự vượt qua mọi khó khăn để Thanh Minh cho chính Bản Thân Mình (!)

- Thật sự là quá lớn đối với các Bạn, mong rằng các Bạn có thể nhóm họp riêng Hiếu để giả quyết vấn đề trước . Nếu cần có thể nhờ Anh Chíp can thiệp trực tiếp .

- Bạn thể nêu tên cụ thể để Anh em biết chính xác được không , vì khi đã đưa lên số tiền lớn như vầy thì phải có tên tuổi cụ thể của Người bị hại ( tránh vu oan và không có chứng cứ ) .Chứng cứ là Bằng Chứng để giải quyết mọi vấn đề ở đây. Vì ta đang xét sự việc ngay trên chính Topic này .
    - Thành thật chia buồn với Bạn về việc này.

- Đúng Là Không Ảo bao giờ vì Diễn Đàn Chúng Ta toàn là Những Người Thật Việc Thật vì đó là HD mà Bạn ....Hơn Cả Sự Đam Mê của Bạn

- Em chưa thấy springknife1985 lên tiếng trong Toipc này, không biết thông tin của springknife1985 như thế nào ?
    - Và springknife1985 Bạn cũng nên giải quyết êm thấm nhé, hiện nay Bạn đang là BDH của Hội ( nhiệm vụ Bạn cũng không nhỏ ).
    - Chia buồn cùng Bạn.

- Em thấy đã đưa lên rồi không nên đóng: vì phải nghe ý kiến của cả hai bên để xem xét và nhận xét đúng vấn đề tránh Vu Oan, vì đây gần như là Anh Chíp cúng muốn công khai vấn đề để Thanh Minh cho Tập Thể và Cá Nhân Diễn Đàn.
    - Các Bạn bị Hại cũng nên lên tiếng để anh em tìm và giải quyết vấn đề nhanh chóng.

- Rất đông ý với ý kiến của Bạn.

- Đòng ý kiến của Bạn , nhưng cũng tránh Một Con Sâu Làm Rầu Nồi Canh .

- Đồng nhất ý kiến của Bạn : Công vẫn xét Công - Tội Vẫn phải xét Tội . Và hy vọng các Bạn qua sự việc này dù thế nào đi nữa cũng nên vẫn xem Hiếu là Người Bạn của Mình. Lúc vui mừng có Bạn thì cũng nên hoạn nạn có nhau .
    - Mong Hội các Bạn vẫn là những người nhiệt huyết và đoàn kết.
    - Chúc vui và sức khỏe tất cả.

8. Ben10

Ben10 Member

Đã được cảm ơn:
    8

Em chưa gặp bác Hiếu nhưng hay theo dõi những hoạt động của anh em HDVN nói chung cũng như HDHN nói riêng nên rất ấn tượng với bác ấy. Có thể bác Hiếu có những vấn đề riêng chưa tháo gỡ được. Tuy nhiên một người có uy tín, ảnh hưởng nhất định để xảy ra những việc như thế này sẽ là hệ lụy cho HDVN, anh em sẽ có những ứng xử cẩn trọng với nhau hơn & quan trọng nhất là uy tín của HDVN. #-o

9. maybach63

maybach63 Active Member

Đã được cảm ơn:
    217

Hiếu gia lam có mượn của nhà cháu 01 áo HD Việt Nam đỏ cờ (cái này mang nặng tính tinh thần) cũng chưa thấy mang trả!:-$ Hóa ra cũng nhiều bác rễ tính quá ko riêng mình em!

10. PhonePDA91

PhonePDA91 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

mong bác Hiếu vượt qua khó khăn tạm thời để giải quyết ổn thỏa mọi việc.

11. bubi

bubi Member

Đã được cảm ơn:
    3

Điều khó chịu nhất với những người bị hại là, ngoài chuyện bị thiệt hại về tiền nong, Hiếu không hề hồi đáp điện thoại, tin nhắn.

Tôi có nhờ Hiếu mua cho 15 CD nhạc hải ngoại từ giữa tháng 3, đặt cọc 01 (một) triệu. Sau nhiều lần trì hoãn, đến nay 'tịt' (cả nghĩa đen và nghĩa bóng). Từ 15/4 đến 5/5 tôi gọi cho Hiếu 40 (bốn mươi) cuộc điện thoại, ngày thường có, ngày cuối tuần có, buổi sáng có, buổi trưa có, chiều tối cũng có. Điện thoại của Hiếu rung chuông bình thường, không bận, không lỗi mạng. Nhưng Hiếu không hề trả lời hoặc gọi lại. Sau tôi có nhắn hai tin, cũng bị lờ đi.

Chán... và rất bực mình, dẫn đến mất hết lòng tin, kèm thêm sự khinh bỉ vì bị đối xử rất thiếu văn minh. Có khó khăn gì đi nữa, không nói rõ được thì cũng phải gọi điện xin lỗi chứ. Văn minh, văn hóa giao tiếp để ở đâu hả Hiếu.

12. kid242

kid242 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Thế tình hình hôm nay đã ai liên lạc được với Bác Hiếu chưa ạ

13. calcifer

calcifer Active Member

Đã được cảm ơn:
    0

em thắc mắc là nếu bác Hiếu & các nạn nhân ko dàn xếp được thì sẽ... thế nào ạ?

ví dụ như vụ bác Jimmi Nam năm ngoái, cuối cùng đã ngã ngũ chưa ạ?

14. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Theo xác nhận của springknife1985, Hiếu hoàn toàn không có bất cứ liên lạc hay trao đổi nào. Vì vậy, tự Hiếu đã chối bỏ cơ hội cuối cùng để dàn xếp với anh em đương sự. Theo yêu cầu của các thành viên nạn nhân của Hiếu, BQT quyết định:

1. Cấm Lê Trung Hiếu tham gia HDvietnam
    2. Ban nick "Hieu-gia lam" vĩnh viễn
    3. Tất cả các nick khác nghi ngờ là clone nick của Hiếu sẽ bị khóa và không thể sử dụng
    4. Công bố một số thông tin cá nhân của Hiếu để các thành viên phòng tránh những sự việc tương tự
    5. Hợp tác với các cơ quan chức năng trong trường hợp các nạn nhân khởi kiện Hiếu ra pháp luật

Thay mặt BQT,
    Chip.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.