Chán HD-Viet. Share Acc

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi Thế Anh, 11/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. rongcanlc

rongcanlc Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    34,006
    Nghề nghiệp:
    Sinh viên nghèo
    Ðề: Chán HD-Viet. Share Acc

Torrent là thú chơi tốn kém tiền điện và phải có kiến thức về mạng mới xài được ,còn em thì tranh thủ lúc nào online thì down lúc đó ,xong thì thôi ,riêng torrent thì down xong lại phải up ,mình up làm lag mạng ,xóm trọ cắt ku luôn [-X ,down lén lút ,up mà lén lút nữa thì bao giờ mới trả xong nợ ratio [-(

2. Vista™

Vista™ New Member

Đã được cảm ơn:
    896
    Nghề nghiệp:
    Uploader, Encoder, OC

;)) ;)) ;)) ;))

3. lahoangson90

lahoangson90 Banned

Đã được cảm ơn:
    21

Có cần kiến thức mạng j đâu nhể ;)) sợ tốn điện thì chơi seedbox cho lành, mới tậu 1 em

4. hbc

hbc Moderator

Đã được cảm ơn:
    2,812

Chơi torrent là phải cần cù chịu khó chứ nóng vội là ko được đâu, P2P là mạng ngang hàng mà, anh ko seed thì người khác lấy gì mà down. Nói chung "chơi torrent là một nghệ thuật, người chơi torrent là một nghệ sĩ" :D

p/s: mình cũng bị dính 2 warn mà chưa có thời gian seed trả nợ đây trong khi ratio tổng được 19.1 :eek:

5. duydaniel

duydaniel New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Mình ko đánh giá trackers theo tốc độ seed của mình mà theo tốc độ leech.
    Vì thực sư nhiều top trackers như SCT hay SCC có tốc độ leech rất cao (nhiều seeders) nhưng seed rất chậm (vì ai cũng seed... và số lượng seeders > leechers).
    Nghĩa là các member trong trackers đó có tinh thần chia sẻ hơn là nhận lãnh.

Mình ở SCC mà cảm thấy hầu như hoàn toàn ko có cơ hội seed luôn. Tốc độ seed của mình là 256 kb/s nhưng hầu như ko seed được vì ai cũng seed hết và có rất nhiều seedboxes ở đó.

6. tinhte

tinhte Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    423

Theo tôi, tracker HD-Viet có tốc độ seed/leech khá nhanh so với các tracker nước ngoài, do đây là hàng nhà, anh em nhà nên tốc độ chia sẻ nhanh hơn. Không có gì phàn nàn về tốc độ cả, tuy nhiên anh em tham gia còn ít nên nhiều torrent up lên hơi ít người tham gia seed/leech. Hy vọng HD-Viet có nhiều hàng chất lượng, để anh em tham gia nhiệt tình hơn. Vạn sự khởi đầu nan.

7. PhE0niX

PhE0niX Banned

Đã được cảm ơn:
    1

xâu hàng với anh em luôn,mạng tôi là mạng 270k cùi bắp nhất của fpt mà up cũng ko đến nỗi tệ ( max up ~ 50k )
    chắc bác chưa chịu mở port torrent thôi hoặc nên kiểm tra với nhà cung cấp về tốc độ mạng

8. hbc

hbc Moderator

Đã được cảm ơn:
    2,812

Có mở port hay ko thì cũng ko cải thiện được tốc độ seed

9. sieucan

sieucan Active Member

Đã được cảm ơn:
    33

bro chắc chắn như vậy ko không???
    Với adsl seed mệt mài ~~ 50KB/s thì không thể nhận biết được vì chỉ cần 2 peers là có thể hút hết 50KB/s.

Với những line quang, server khác biệt sẽ thể hiện rất rõ.

10. Thế Anh

Thế Anh New Member

Đã được cảm ơn:
    13

Bạn này chắc còn trẻ tuổi, cuộc sống chắc còn nhiều bức xúc chưa giải quyết nên nói năng cũng rất bức xúc... Về cái chuyện 16 lỗ. Mình trả lời là bản thân mình dùng cái Amply đó, chẳng nhẽ mình lại còn ko rõ nó có 8 cổng Pre Out và 8 cổng Pre In hay sao? Chẳng qua hôm đó đùa cợt với bác tieuthieugia nên cố tình trêu như vậy thôi. Bạn còn trẻ, chắc ko hiểu những ẩn ý mình nói trong TOPIC đó với bác tieuthieugia.

Chuyện mình nói về HD-Viet cũng có ý của nó. Chứ mình chơi torrent cũng khá lâu rồi. Có khi còn trước cả lúc bạn biết về Internet đấy.

Trên mạng có lúc nên giả vờ ngu để ngoài đời giả vờ khôn là được rồi, anh bạn trẻ à.

11. howtomiss

howtomiss Member

Đã được cảm ơn:
    0

Liệu có tự tin thái quá không đây?

12. thedeath

thedeath Active Member

Đã được cảm ơn:
    28

tracker HD-Viet còn mới mừ bác, từ từ rồi hoàn thiện, sớm muộn gì rồi cũng sẽ như các private tracker khác thôi, có ai mới đẻ ra đã làm tổng thống đâu nè.
    rule HD-Viet em thấy cực kỳ dễ thở rồi, ở đây mà bác ko chịu đc thì qua chỗ khác chịu sao thấu.

13. tigervn

tigervn Member

Đã được cảm ơn:
    2

Nhìn cái nick với số lượng bài viết khủng vậy mà vẫn có chú vào hoắng lên là newbie không biết chơi nhở.
    Quả thật là kỹ năng đọc hiểu và suy luận logich vấn đề của rất nhiều thanh niên trẻ hiện nay quá yếu.
    Gần như không tự mình nghĩ được cái j ra hồn hết trơn á.
    Âu cũng là do nền giáo dục hiện nay nó vậy, chả trách được.

P/s: Acc của TA làm sao ấy nhở, còn mình mới đăng ký bên đó mới down có 1 file mà lúc nào nó cũng seed hết băng thông,
    báo hại phải off đi để dành cho ông anh hdvnbits.org.

Thằng hd-viet này hơi ít tí nhưng rules dễ nên cứ để vậy, có khác gì hd-torrents đời đầu đâu.
    Nếu hội admin hd-viet dễ nốt cái đăng ký member nữa trong 1 thời gian sau đó siết dần dần thì mới là đúng bài như hd-torrents làm,
    biến thế yếu (ít nguồn cung torrents) thành thế mạnh (tăng số lượng members) của mình.
    Chả biết nói thế có hiểu không nữa.

Chỉnh sửa cuối: 12/10/09
  14. lahoangson90

lahoangson90 Banned

Đã được cảm ơn:
    21

Mình thì thấy hd-torrent là dễ chơi hơn cả, H&R vô tư, kím cái phim nào hot hot cho sb nó seed lấy ratio khỏe re

15. minhcaolanh

minhcaolanh Member

Đã được cảm ơn:
    5

Ông Thế Anh này chắc đang buồn chuyện gì chứ lị! già làng rồi mà cứ như người mới biết chơi HD, chọc cho đàn em chửi rồi mới hả dạ à!!!

16. leech

leech Member

Đã được cảm ơn:
    0

nhưng cũng công nhận là tốc độ leech / seed ở đây cực chậm. Mình cũng reg 1 cái rồi leech 1 film về để đấy để seed kiếm point thôi chứ cũng chẳng down ở đấy vội, mà có down thì cũng cả tuần trời mới xong 1 film.

Chắc tại chỉ có 2500 mem nên seed không đủ để leech

Best regard,

17. a_Fon

a_Fon Active Member

Đã được cảm ơn:
    38

Ông cụ Thế Anh tui nhớ là có line FTTH mà, bày đặt chụp hình line ADSL lên khè thiên hạ à kaka, Hay là line FTTH hết hợpp đồng 12 tháng rùi đó :rolleyes:

18. MaxS

MaxS New Member

Đã được cảm ơn:
    1

- Dạ thưa cái toppic 16 lỗ ấy bác show cái hình lên rùi còn kêu người khác chưa nhìn thấy cái đít ampli bao giờ thì không thể là đùa bác tieuthieugia được rồi.
    - Còn bác chơi torrnet từ bao giờ thì em không biết nhưng em biết về internet chẳng sau bố con thằng nào cả vì cuối năm 1997 VN bắt đầu có internet quay số 1260 dialup thì em đã xài rồi và cho đến tận bây giờ là dùng FTTH.
    - Bác giả vờ ngu hay bác ngu thật em không quan tâm nhưng em đọc mấy bài của bác viết thấy bài nào nó cũng ngu ngu nên em bảo là bác ngu.
    Còn nói về tuổi thì thực sự Thế Anh chưa bằng tuổi em mình đâu. Khi nói cái gì mà mình biết thì hãy khẳng định còn cái gì không biết thì trật tự đi chứ nhiều khi google ra thông tin nhưng chưa chắc đã là thông tin chính xác đâu bạn à. Giống cái B&W QUÁ RẺ. ĐÃ CÓ GÀ đây này.

19. thedeath

thedeath Active Member

Đã được cảm ơn:
    28

close topic này admin ơi, chiến tranh nổ ra rồi này. :D

20. haipvg

haipvg Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,022

mình cũng mới sign up được trong đợt KM vừa rồi, nhưng đúng là HD-viet còn chậm lắm, mình leech khoảng 5 phim nhưng chỉ được 2 thôi, còn lại là die. Cũng không có dấu hiệu báo là die. leech thêm 1 phim nữa thì lâu lâu mới thấy kết nối, hơn chục ngày rồi mới được 10%.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.