Chia Sẽ phim HD

Thảo luận trong 'Server nước ngoài' bắt đầu bởi tinhblood, 27/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. GamesLife

GamesLife New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    IT AGRIBANK
    Ðề: Chia Sẽ phim HD

Anh em với nhau cả làm gì mà căng thẳng thế? Có lẽ các Mod nên chú ý hơn đến ngôn ngữ bài viết của Thành viên hơn nữa! Vài lời góp ý không đụng vào ai!!!

2. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29

Cứ cãi nhau lại thấy nó sôi nổi hẳn lên nhỉ.

//Những anh em bán phim HD:Mình có nói vài lần, tụi mình chẳng phản đối chuyện bán phim HD, vì nói thiệt là lần đầu tiên khi chưa biết đến utorent, và các trang cung cấp link rapid HD thì mình cũng phải đi mua, nếu không có các bạn đó thì làm sao mình biết mặt mũi cái HD nó như thế nào.

Nhưng bán trên HDvietnam lại là một chuyện khác, bạn có thấy anh em đang ngày đêm cặm cụi mò trên nét rồi post link cho mọi người không, bác Havu tích góp cả năm trời được một số vốn HD, giờ ngày ngày cũng lạch cạch chở cái đống HD đó đi phát miễn phí cho anh em bằng chiếc xe cà rịch cà tàng 50KB cho anh em đấy. Rồi SK, bạn ấy đang là SV, có làm ra đồng nào đâu, vậy mà cũng dành dụm tiền ăn sáng để mua cái seedbox leech film cho anh em, nhìn thằng nhỏ mà tội nghiệp... thức khuya làm cái tracker mà mặt hốc hác cả ra. Rồi ông Hat2305, bạn có biết một film châu á mà ông ấy post lên cho mọi người là ông ấy đã phải cắm máy gần nửa năm trời không....... Rồi những anh em trong BQT, ai cũng có công việc. vậy mà vẫn phải online 24/24, lúc nào cũng cắm mắt vào màn hình theo dõi các post để trả lời cho anh em, đó là chưa nói đến các chi phó để mua host, tên miền cho forum. Tụi mình chẳng được tí lợi nhuân nào từ tất cả những việc này cả, tất cả chỉ là vì niềm đam mê HD, và vì tinh thần chia sẻ với anh em thôi. Chắc bạn cũng thấy bên cái theat tracker của mình và SK, từ hồi SK lập tracker, mình dốc toàn lực cái seedbox leech film về để upload lên tracker, leech về cả đống film trên đó, nhưng nói thiệt là mình chưa down về máy cho mình được cái nào hết. Tối về tới nhà là cắm đầu ngồi make torrent, một cái nó làm gần 30p mới xong, rồi vào update film mới... làm xong cũng gần 10g tối, cũng chẳng còn thời gian mà xem nữa. Sáng nay ghe Cupid báo banwidth mà té ghế....

Nói tóm lại, tại HDvietnam, tinh thần và chủ trương của anh em là SHARE. Chia sẻ, ngay cả những anh em mới vào, cứ posst lên diễn đàn hoặc liên lạc với các thành viên gần đấy, anh em sẵn sàng chia sẻ miến phí không tốn một đồng cho các bạn. Còn những anh em nào từ chối, bạn cứ comment lại... mọi người sẽ biết sử sự như thế nào thôi mà.

Với tinh thần như vậy, bạn có thấy là bán HD trên HDvietnam hơi bị lạc lõng với tất cả anh em còn lại không. Các bạn có thể bức xúc khi bị del bài, nhưng mong bạn hiểu ở đâu cũng có quy định của nó cả. Nếu mình không thích thì mình có thể không tham gia mà.

Vài lời cùng các bạn.

3. HD 1080p

HD 1080p New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Có mỗi việc dọn vệ sinh diễn đàn mà cũng không xong, vẫn còn đây này, chán cậu Chip quá :cool: :-??

4. kosovo

kosovo New Member

Đã được cảm ơn:
    14

Bức xúc quá viết sai chính tả tùm lum nè! Ai cũng có chính kiến của mình, anh e bán film 1 phần cũng vì thu nhập thêm của người ta. Tớ đang đợi HDD về rồi cũng qua 5s chép đây. Hiện tại 4 cái account rapid load ngày load đêm, nhưng không săn được các phim cũ. Tuy nhiên, buôn bán cũng nên có nơi có chổ, đừng thấy chổ nào có mật thì bu vào, dễ gây phản ứng cho người khác lắm. Tóm lại tớ đồng ý với BQT 4rum: không mua bán film tại 4rum.

Đề xuất kiến nghị: sắp tới tất cả những tin rao bán trên diễn đàn phải có đóng lệ phí duy trì web. Mỗi người 1 "cửa hàng", không post lặp lại..., nhiều thứ linh tinh nữa, đang bận làm việc chưa nghĩ ra b-(

5. tui

tui Member

Đã được cảm ơn:
    1

6. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Bạn chưa hiểu đủ ý của Chip rồi. Hồi Chip bắt đầu đi tìm phim, chắc chắn là cái diễn đàn này chưa ra đời, đúng không? Vậy tức là cái diễn đàn này không phải là điều nhất thiết phải có để mua được HD.

Ai cũng biết trên 5s và 1 số trang web khác bán HD đầy rẫy, ai có nhu cầu mua vào đó search 1 phát ra cả đống. Còn trên HDvietnam, BQT không muốn tồn tại việc mua bán HD vì chúng tôi muốn diễn đàn đi theo những hướng khác.

Ai vào HDVN chỉ để mua bán HD, có lẽ các bạn đã vào nhầm chỗ.

Xin hết ạ.

7. echip

echip Active Member

Đã được cảm ơn:
    3

Mình nói thế này nhé: Không ai cấm được các bạn bán phim HD cả, những nơi các bạn có thể bạn được phim HD rất nhiều. Nhưng ở đây là diễn đàn HD Việt Nam, chúng tôi muốn điều đó không diễn ra ít nhất ở diễn đàn này! Chúng tôi cũng chẳng cần đưa ra 1 lí do gì cả nếu không muốn. Như các bạn đều thấy ở diễn đàn này những nick xanh, nick hồng đều thoải mái với các bạn, chúng tôi tạo ra diễn đàn này để những người yêu thích HD, yêu thích công nghệ như chúng tôi, như các bạn tập trung lại chia sẽ kiến thức. Tuy nhiên tới thời điểm bây giờ đã có 1 số "hạt sạn" trong diễn đàn rao bán phim HD, các bạn có thể tự do làm điều này ở các diễn đàn khác nhưng ít nhất không phải là ở đây. TÔI NHẤN MẠNH ĐÂY LÀ LẦN GIẢI THÍCH CUỐI CÙNG ĐẾN TẤT CẢ CÁC THÀNH VIÊN.
    Những bạn chỉ trích người share phim HD free thì nên xem lại chính bản thân mình.

8. kosovo

kosovo New Member

Đã được cảm ơn:
    14

O hô, có vẻ như tớ và nhiều người vào lầm "nhà" rồi. Xin lỗi MOD, em ngược!

9. echip

echip Active Member

Đã được cảm ơn:
    3

bạn có vẻ thích nhắc từ vào "lầm" nhà? Bạn cho rằng bạn thật uổng phí khi vào 4rum HDVietNam này? OK Nếu bạn nghĩ thế thì bạn có thể đi đâu tùy thích. Về câu nói của tôi, bạn nên đọc lại nguyên đoạn đừng trích dẫn chỉ 1 câu ra như vậy. Tôi nói ở những diễn đàn khác, có những nội quy không cần phải giải thích và chờ thành viên thông qua vì đó là tiêu chí của diễn đàn. Ở đây vấn đề này SMOD Chip cũng đã giải thích mà các bạn cứ xoắn mãi vào đề tài này. Chuyện thì rất đơn giản, không bán phim ở diễn đàn này thì các bạn qua diễn đàn khác mà bán, sao cứ bàn mãi vậy? Bạn muốn BQT phải giải thích thêm như thế nào về vấn đề naỳ?? Lập 1 thread giải thích bên cạnh nội quy? Vấn đề này rất đơn giản cho nên tôi nghĩ ko cần phải tiếp tục xoắn lên nữa

Chỉnh sửa cuối: 29/8/08
  10. nab2195

nab2195 Member

Đã được cảm ơn:
    2

Nghe có vẻ chuyên quyền nhưng mình đồng ý . BQT là chính quyền _ và khi chính quyền cần làm việc gì mà cho là tốt cho cộng đồng thì chằng phải nêu lý do gì cả .
    Như bên VOZ _ họ ko cho bán bất cứ loại băng đĩa có nội dung , đĩa cứng có dữ liệu _ cũng chẳng cần lý dó gì .
    Bán HD hay bất cứ các loại băng đĩa nào đều ok cả , nhưng BQT đã ra quyết định như vậy thì ta nên tuân theo .
    Chúc cuối tuần vui vẻ _ kéo tốt .

11. kosovo

kosovo New Member

Đã được cảm ơn:
    14

Bình tĩnh đi cậu MOD, xin cho phép gọi là cậu nhé, vì cậu nhỏ hơn tớ. tại sao tớ trích dẫn câu đó??? bởi vì tớ ko muốn 1 ngày đẹp trời nào đó cậu lại cấm cái này, cấm cái kia chỉ vì "các cậu ko muốn, that's all". Quốc có quốc pháp, Gia có gia quy, lỗi là các bạn chưa có nội quy của diễn đàn, nên bây giờ hãy nói cho mọi người hiểu. Mà sau bài của CHIP có ai khơi ra nữa đâu mà cậu bảo mọi người bàn mãi, tớ cũng chả thích vào 1 cái trang để tìm kiếm kến thức mà hóa ra nó cũng chợ trời tương tự như 5s, cần chợ trời thi tớ đã vào 5s.
    Hình như chữ "lầm" tớ mới dùng có 1 lần, sao cậu lại nói thích, tớ dùng nhiều lắm hay sao???
    Calm down!

12. sieucan

sieucan Active Member

Đã được cảm ơn:
    33

Vấn đề là diễn đàn ta vẫn thiếu mục NỘI QUY VÀ QUY ĐỊNH, mặc dù mới thành lập và vẫn đang được phát triển bởi các thành viên nhưng tôi thấy chơi gì thì chơi chúng ta vẫn cần có 1 luật chơi cụ thể.

13. echip

echip Active Member

Đã được cảm ơn:
    3

Bên thread kia bạn cũng đã có 1 câu ý tương tự, tôi nghĩ chắc là bạn nhớ. Còn chuyện:
    Chuyện này bạn cứ yên tâm là nội quy đều được thông qua 10 thành viên sáng lập mà quyết định chứ ko phải chỉ 1 cá nhân nào đó. Mà tôi nghĩ toàn thể BQT biết được điều gì là tốt cho thành viên của mình.
    cũng như 1 bạn đã nói
    Thanks bạn đã góp ý ! Điều này BQT sẽ ghi nhận. Nhưng cũng nói thêm sở dĩ BQT chưa soạn ra nội quy diễn đàn vì muốn các thành viên thoải mái và đa phần các bạn ở đây đều đã từng là thành viên của 1 diễn đàn khác cho nên ít nhiều các bạn cũng biết được cái gì nên và không nên. Vấn đề "bán phim HD" đúng là BQT có sai sót chưa đưa vào nội quy ngay từ ban đầu.

Tôi ko thích cái kiểu nói "vào lầm" hay "chắc phải quay về....thôi" của bạn. Nói thật, mất lòng trước được lòng sau. Khi bạn đã cảm thấy thích và muốn sinh hoạt ở diễn đàn này rồi thì ko nên nói những câu đại loại như vậy, có chăng là góp ý để diễn đàn vững mạnh. Riêng bản thân tôi thì ko thích cái kiểu nói như "chê bai" của bạn.
    Vài dòng suy nghĩ cá nhân.

14. kosovo

kosovo New Member

Đã được cảm ơn:
    14

Ohhhh. Tớ xin dừng ở đây vậy. Không lại thành 1 ông HD1080 thì .... %-(. Have fun!

15. tinhblood

tinhblood Member

Đã được cảm ơn:
    0

Uhm vào forum chơi vui chia sẻ kinh nghiệm là chính.Have fun

16. AaRoN

AaRoN New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Thôi, anh em tranh cãi hoài làm chi cho mệt. Tôi chỉ mới tham gia vào diễn đàn thôi, nhưng cũng là dân ghiền HD từ cách đây 6 tháng khi lần đầu được biết đến nó. Tôi có vài ý kiến như thế này:
    1. Bác mod close topic này lại, mọi người không bàn cãi về vấn đề share free hay ko free :-$
    2. Các mod cũng nên nêu lên qui định của diễn đàn rõ ràng ở top page để mọi người đều biết. Mọi người khi đã tham gia vào forum thì nên tuân thủ qui định chung. Nếu có qui định nào bất hợp lý thì sẽ kiến nghị lên BQT diễn đàn, và BQT diễn đàn toàn quyền quyết định :cool:
    3. Đối với các bác có ý định muốn bán HDrip gì đấy, có thể sang các trang buôn bán rao vặt khác "hành nghề", còn nếu join forum thì chỉ thảo luận và chia sẻ thông tin với anh em. :)>-
    4. Điều cuối cùng và cũng là quan trọng nhất, hôm nào BQT tổ chức OFFLINE đi. Anh em mọi người cùng tham gia. Nếu ai đã từng cãi nhau ỏm tỏi trên diễn đàn, biết đâu sau khi ngồi với nhau lại thành bạn thân <:p

Thân

A@RoN

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.