HN Cùng Langmaster tự tin giao tiếp tiếng Anh trôi chảy

Thảo luận trong 'Dịch vụ - Tiện ích (old)' bắt đầu bởi Langmaster, 14/10/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Langmaster

Langmaster New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Cùng Langmaster tự tin giao tiếp tiếng Anh trôi chảy

Mình không biết bạn đang ở trình độ tiếng anh nào rồi, nhưng chắc chắn bạn chưa biết gì về Effortless English nên mới nói thế. Đây là trình tự các bước học Effortless English nhé:

Trong đó nghe là một phần quan trọng nhưng không phải là duy nhất.
    Còn phương pháp học tiếng anh qua việc tiếp xúc với người nước ngoài là phương pháp tốt nhất để học viên tăng khả năng phản xạ nói và luyện phát âm với người bản ngữ. Ban đầu có thể bạn nói ít, hiểu ít, nhưng càng về sau bạn sẽ càng nói được nhiều hơn và nghe hiểu nhiều hơn những gì đối phương nói. Có những bạn học theo PP này chỉ cần 3 tháng là có thể ngồi chém gió với người nước ngoài vài tiếng đồng hồ rồi.

2. nguyentruongsons2

nguyentruongsons2 Member

Đã được cảm ơn:
    0

Thế nếu em muốn học ở Lê Đức Thọ thì vẫn đăng ký ở Doãn Kế Thiện hả bác chủ?
    Em rất thích cách "săn tây bờ hồ", nhưng không biết bắt đầu từ đâu và nói cái gì. Khi đi "săn tây" như thế có giáo viên bên mình dẫn đi không hay học viên tự đi ạ? @-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)

3. ironman38

ironman38 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Có tuổi rồi ngại học ghê. hồi phổ thông mình học tiếng anh hệ 3 năm mà lúc nào điểm cũng <5 :|:|:|:|:|:|:|:|:|

4. Langmaster

Langmaster New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Thực ra cách bắt chuyện và kéo dài câu chuyện với người nước ngoài vô cùng đơn giản nếu như bạn có đủ tự tin ^^. Bên mình cứ hàng tuần đều có coach (Phụ trách nhóm) dẫn các bạn đi và hướng dẫn các bạn cách "săn Tây".
    Mình xin chia sẻ với bạn một số kinh nghiệm sau đây:

Thứ nhất, khi lại bắt chuyện với họ, hãy giới thiệu mọi người học tiếng anh cùng một trung tâm và chúng tôi lên đây để ôn bài tập về nhà, bạn có thể hỏi tôi bất cứ câu hỏi nào? Chắc chắn rằng họ sẵn sàng nói chuyện với bạn và họ sẽ sử dụng những ngôn từ đơn giản và dễ hiểu để nói với bạn.

Thứ hai, trong nhóm nên có một người nói tiếp anh khá trở lên vì thỉnh thoảng mình không biết hỏi hay diễn đạt điều gì thì lúc đó có thể nhờ người này giúp mình ngữ pháp để mình nói, chánh cuộc trò chuyện kết thúc nhanh chóng.

Thứ 3, luôn chuẩn bị kĩ các câu hỏi và câu trả lời trước từ ở nhà, và qua mỗi buổi thì nên học thêm những câu hỏi mới để tránh dẫn đến việc nhàn chán. Và qua các buổi như vậy, chúng tôi giờ đã tự tin khi bắt chuyện với họ, không còn sợ, rụt rè như trước nữa, và độ phản xạ với các cậu hỏi của họ cũng tăng lên nhiều.

5. Langmaster

Langmaster New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Bác học tiếng anh phải có mục tiêu và phương pháp cụ thể mới hết ngại bác ạ. Nói tốt tiếng Anh mang lại nhiều cơ hội: thăng tiến, mở rộng mạng lưới quan hệ, cơ hội kinh doanh, học bổng du học, tiếp cận với các nền văn hóa khác và kho tàng kiến thức khổng lồ trên mạng hay đi du lịch... Langmaster có một phương pháp đào tạo có thể loại bỏ mọi trở ngại để đảm bảo bạn có thể học tiếng Anh một cách tự nhiên như bạn học ngôn ngữ mẹ đẻ, và cũng rất thuận tiện để bạn không bao giờ phải bỏ lỡ một lớp học nào. Đó chính là Effortless English. Bác cứ đi học ở bên em rồi xem thế nào nhé! :)

6. anhtuanhps4

anhtuanhps4 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

em muốn học giao tiếp

---------- Post added 27-10-2014 at 16:32 ----------

thật khó khăn để học tiếng anh

7. Langmaster

Langmaster New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Bác ơi, trong hầu hết các bài học của phương pháp effortless english, tác giả có đưa ra phần Point of View, chính bài học này sẽ làm cho bạn nói tiếng anh tự động đúng văn phạm. Ở phần Point of view , A.J.Hoge sẽ trình bày lại nội dung bài text ở nhiều thời điểm khác nhau : quá khứ, hiện tại, tương lai, hiện tại hoàn thành. Nhiệm vụ của bạn là nghe và tự trình bày lại bài text giống như tác giả vậy. Từ khả năng diễn đạt lại bài text ở nhiều thời điểm khác nhau một cách thần tốc, sẽ giúp bạn khi nói tiếng anh sẽ tự động đúng văn phạm và phong cách rất tự nhiên như người bản ngữ vậy.

8. lumila

lumila Member

Đã được cảm ơn:
    0

Bác học năm mấy rồi? Đi xin việc mà bác giơ mỗi cái bằng ra, không giao tiếp được thì bác khó qua nổi vòng phỏng vấn lắm. :(
    Em sau 1 năm đi làm giờ mới nhận ra tầm quan trọng của tiếng anh, nhưng giờ học vẫn chưa phải là muộn, cố gắng bắt đầu lại tự đầu vậy. (*)

9. lumila

lumila Member

Đã được cảm ơn:
    0

Mấy tháng trước công ty em có em sinh viên mới ra trường vào làm, học Bách Khoa, chuyên môn thì khỏi phải nói rồi, giỏi hơn cả mấy ông làm lâu năm rùi ý chứ. TOEIC 725, có thể nói là quá xuất sắc!!! Không có gì phải nói, nếu như công ty em thay CEO, sếp mới người Hàn, nhưng ổng nói tiếng anh cực chuẩn luôn. Bọn em cứ nghĩ thằng bé Bách Khoa kia chắc giỏi tiếng anh lắm, sếp hỏi gì cứ gõ đầu nó ra, ai ngờ, nó không nói được 1 từ nào tiếng anh luôn.....Hỏi nó tại sao nó bảo: "Em nghĩ trong đầu được nhưng không mở mồm ra được" =))))))))))))))
    Đấy là hệ quả của 1 nền giáo dục bằng cấp đấy bác ạ.

10. imstudying

imstudying Member

Đã được cảm ơn:
    1

Điểm TOEIC 725 như vậy là khá cao, nhưng đó là điểm ảo thôi, vì TOEIC trước chỉ có nghe với viết thôi, trọng ngữ pháp. Hay nói cách khác, đó như là bằng giả vậy..Giờ TOEIC đang chuẩn đầu ra toeic 4 kĩ năng, móm luôn :v
    học Toeic hai cái nghe với đọc đã khó lắm rồi cón nói với viết nữa, hhazz. nhưng mà nghe các thánh giỏi bảo học hai cái Speaking và Writting là giao tiếp công việc được luôn, nghe ảo lắm. =))

11. lumila

lumila Member

Đã được cảm ơn:
    0

GIao tiếp tốt quan trọng là thực hành nhiều. Mình định tham gia mấy clb tiếng anh, thằng em mình cũng đang mê mẩn clb Effortless English gì đó, tuần nào cũng đi, về nhà thấy mặt mày hớn hở, chả biết có học được câu tiếng anh nào hay toàn ngắm gái :v

12. Langmaster

Langmaster New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Về cách để thi TOEIC đạt điểm số cao, bác phải thật quyết tâm để có thể ôn luyện thực sự nghiêm túc và bài bản. Để nghe tốt các bài thi TOEIC, IELTS,....thì đa số những bạn được điểm cao thường chọn nghe Effortless English để luyện tập.
    Quan trọng nhất, đừng bao giờ học chỉ để lấy IELTS hoặc TOEIC rồi để đó. Ngôn ngữ là phải dùng được, ngôn ngữ chỉ để thi là ngôn ngữ chết thôi bạn ạ.

13. Langmaster

Langmaster New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Câu lạc bộ Tiếng Anh Langmaster đã giúp đỡ hàng nghìn các bạn thành viên có được niềm đam mê - sự hứng khởi và năng lượng cao khi học tiếng Anh - rất nhiều bạn học viên đã nói tiếng Anh tự tin sau chỉ 3 - 6 tháng tham gia câu lạc bộ đều đặn. Bạn cứ tự tin lên nhé!
    Hơn nữa ở Langmaster club không có chuyện ma mới bắt nạt ma cũ mà chỉ có giúp đỡ nhau cùng tiến bộ thôi :D
    Ở CLB có 4 room cho bạn lựa chọn: Từ Test đến Level 3, bạn sẽ không phải tham gia room quá sức của mình đâu nhé! :)
    Chủ nhật này hi vọng sẽ gặp bạn!

14. imstudying

imstudying Member

Đã được cảm ơn:
    1

Tiếng Anh giao tiếp thì đòi hỏi phải nghe nói nhiều chịu khó giao lưu bằng Tiếng Anh chứ ngượng miệng là thua. Tốt nhất nên tham gia cả câu lạc bộ, cả đi học ở trung tâm.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.