Đính chính và thay đổi một số nội dung về chính sách dịch vụ Fshare.

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi Fshare, 21/4/20.

1. chan_nhi

chan_nhi Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Vậy sau 1 năm mà ko dùng hết Fpoint thì có bị reset về ko ko bác Fshare ? Vì lần trước thấy hỗ trợ bên bạn bảo là sẽ có thay đổi nên hơi lo với ít điểm để dành !

2. trilnh

trilnh Huyền Thoại Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    504,329
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Các bạn xin lỗi trơn tuột như bôi mỡ. Rồi ráo hoảnh khi bảo "lỗi phát sinh thì sót 1,2 lượt tải". Ví dụ cho các bạn 1 file Doctor.Sleep.2019.DC.1080p.BluRay.REMUX.AVC.Atmos-EPSiLON 36.1GB. Tải về 2 lần không được tính lần nào, nhờ người khác tải vẫn không được tính lượt tải nào và file vẫn nằm trong mục sắp bị xóa. Các bạn có biết mất bao nhiêu công để upload 1 file 36GB và mất bao nhiêu công cho 3 lần tải về không? Mà đấy chỉ là 1 file trong số hàng trăm file bị tương tự không tính đếm được và trong một thời gian rất dài, từ lúc tôi phát hiện ra cũng đã hơn 2 năm qua. Đấy chỉ mới tính có mình tôi chứ chưa nói đến nhiều Uploader khác. Các bạn thử nhân lên xem các bạn đã ăn không của tôi và mọi người bao nhiêu point và công sức của họ trở nên vô ích đến mức nào khi file bị xóa cứ phải reup liên tục. Cứ cho là lỗi khách quan như các bạn nói, thì câu hỏi to tướng là sao lỗi của các bạn khôn thế, nó chỉ làm lợi cho các bạn và đẩy cái thiệt hại cho khách hàng. Và bao năm nay vẫn chỉ là những câu hứa đầu môi chót lưỡi hoặc im lặng để mọi việc trôi đi. Một đứa trẻ 3 tuổi cũng nói xin lỗi được như các bạn, chẳng cần có học vấn hay bằng cao học, đại học nào, vì đâu phải chịu trách nhiệm gì, xin lỗi là xong thôi mà! Hãy đặt vào địa vị của chúng tôi đi các bạn sẽ biết. Và nói thật lòng nếu các bạn mà đang ở trước mặt tôi lúc này, tôi không chắc là mình sẽ không vớ cái gì đó để ghè vào mặt các bạn đâu!

vinagoh cảm ơn bài này.
  3. hoasua3216

hoasua3216 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,823
    Lỗi File không tồn tại, File bị xóa không lý do hỏi thì trả lời không thuyết phục và rồi im lặng. Các khách hàng ơi cố gặng mua Vip và up cho nhiều vào nhé để rồi ....

4. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,559
    Chào a @trilnh ,
    Sau khi phía Kỹ Thuật của Fshare kiểm tra thì xin phản hồi anh lại như sau:
    Ban đầu thì file này hiện đang có 1 lượt tải
    Tiếp theo là các bạn KT Fshare đã test là download thử 2 lần :
    Lượt tải thứ 1: Có tính điểm
    File tính điểm luợt down thứ 1.png
    Lượt tải thứ 2 không tính điểm
    File ko đc tính điểm khi down lần thứ 2.png

Chỉnh sửa cuối: 27/4/20
  5. trilnh

Đã được cảm ơn:
    504,329
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Cảm ơn vì đã phản hồi, nhưng các bạn làm mình buồn cười quá vì đã tự "tụt quần của mình". Xin thưa file này có tổng cộng 4 lượt tải thành công 100%. Hai lần của mình dùng chung 1 tải khoản thì coi như tính 1 đi, 1 lần nữa của người bạn ở Hà Nội. Cả 3 lượt đó đều không được tính lần nào và vẫn bị cảnh báo xóa file như các bạn đã thấy. Và cái lượt tải được tính mà các bạn sung sướng và tự hào chứng minh bằng logfiles ấy là lượt tải thứ 4 của memb @Đặng Trung Hiếu trong tận miền Nam đã tải hộ để test cho mình đấy, chính xác trong khung giờ mà logfiles của các bạn ghi nhận. Mới nhìn qua thì có vẻ trung thực và minh bạch với những người không biết, nhưng thực tế các bạn đã vừa chứng minh hết sức rõ ràng về cái sự gian dối của các bạn rồi đấy!

hugononglam cảm ơn bài này.
  6. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,559
    Như ad đã thông tin, file bị lỗi nên clone sẽ bị lỗi theo. Nếu vẫn chưa ổn với bạn, bạn gửi ad thêm thông tin về file:
    + Link File gốc (*):
    + Ngày up file (*):
    + Ngày download lần cuối (*):
    + File up vùng đảm bảo hay không đảm bảo:
    Cảm ơn hoasua

7. Đặng Trung Hiếu

Đặng Trung Hiếu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,048
    Sao xóa ảnh r?
    Fshare có cần bọn mình phải thử 1 cách chi tiết, chính xác rồi Post lên đây k?

hugononglam and trilnh like this.
  8. hoasua3216

hoasua3216 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,823
    Xin lỗi các bạn nhà mạng nhé. Nếu bạn là khách hàng tôi hỏi bạn câu đó bạn trả lời được không ? Câu trả lời này phải là chính nhà quản lý. Một File up lên nó đều có lịch sử up, sao chép, xóa v/v Trên hệ thống các bạn đều có ghi lại ,,,, Sao phải đi hỏi khó.......
    Nói chung là khách tự chịu thôi, đành ngậm ngùi đưa tiễn dữ liệu của mình về nơi xa vắng. Bạn nghĩ gì về lòng tin của khách hàng

9. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,559
    Chào anh @trilnh
    Trong ảnh chi tiết mà Fshare cung cấp thì trước đó chỉ có 1 tài khoản tải file của anh có MTK : 2546629 (1 lượt)
    Sau đó KT của Fshare download test là MTK: 8013720 (2 lượt)
    Ngoài ra không có thêm tài khoản nào tài file này của anh cả.
    Nếu có thể nhờ a cũng như bạn của anh cùng với Fshare phối hợp test 1 lần nữa bằng cách tải xong, cung cấp link code của file cần tải, tài khoản dùng để upload, tài khoản dùng để download và Fshare sẽ cùng mọi người kiểm tra.
    Cám ơn bạn đã góp ý,
    Nếu có thể thì nhờ bạn cùng a @trilnh phối hợp với Fshare để vấn đề được giải quyết ạ.

10. trilnh

Đã được cảm ơn:
    504,329
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Bài viết của mình cách đây 3 tiếng thực sự đã có tác dụng. Gần như tức thì các file đang tải trên Fshare tool bị dừng vì "lỗi kết nối máy chủ". Thoát ra và đăng nhập lại không được nữa vì lỗi "Couldn't conect to server". Fake IP thì đăng nhập được ngay. Cái hay là những file đang tải trên Fshare tool bị lỗi kết nối với máy chủ thì vẫn down phe phé trên trình duyệt. Chưa cần nói gì đến hành vi như chơi đòn thù, nội chỉ câu chữ trên thông báo thôi cũng đã ngập ngụa sự dối trá, không hề đáng tin dù là mảy may.

11. Đặng Trung Hiếu

Đã được cảm ơn:
    1,048
    Haiz, có cái ảnh lúc đó lúc không
    Thêm quả Cmt ở dưới nữa đúng k biết đường lần
    Tối thử File khác rồi tính :D

trilnh cảm ơn bài này.
  12. trilnh

Đã được cảm ơn:
    504,329
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Cứ cho là đúng như KT của các bạn đã nói đi tức là không có chuyện gì, file vẫn tải và được tính bình thường. Mình chỉ choáng và phục tài xóa dấu vết của các bạn như TQ bưng bít Vũ Hán, bởi tối qua mình còn check file đó vẫn thấy đúng 1 (một) lượt tải của bạn @Đặng Trung Hiếu thì vừa xem lại đã thấy nhảy ra 3 (ba) lượt tải (file này mình chưa chia sẻ). Vậy 1 lượt của bác Đặng Trung Hiếu, 2 lượt của Fshare, còn lượt tải của mình đâu? Vui thật! Thôi thì các bạn đúng tất cả đi, nhé!

13. Đặng Trung Hiếu

Đã được cảm ơn:
    1,048
    Cmt nhầm do Fshare ghi nhầm mã tài khoản

Fshare cảm ơn bài này.
  14. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,559
    Chào bạn,
    Xin lỗi lúc nãy có ghi nhầm chỗ mã tài khoản đã tải lần đầu tiên, Fshare đã sửa lại cho đúng, riêng tài khoản của anh @trilnh thì kỹ thuật Fshare check chưa thấy.
    Để chính xác thì nhờ 2 người cung cấp 1 file riêng vào inbox của Fshare để chúng ta cũng tiến hành thử nghiệm một lần nữa.
    Cám ơn !

15. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,559
    File này của a thì phía kỹ thuật báo lại đúng là trước khi Fshare tải test thì có 1 lượt tải do tài khoản 2546629 (Evolfor***@gmail.com) , tiếp đó là 2 lượt tải mới do kỹ thuật của Fshare tải.

16. Đặng Trung Hiếu

Đã được cảm ơn:
    1,048
    À, che đc cái Email lại r à, nãy định nói mà lười =))

Fshare cảm ơn bài này.
  17. raw123

raw123 Active Member

Đã được cảm ơn:
    67
    Mình là VIP nhưnh dùng FSHARE tool mà download chưa được tới 1 Kb/s cho 5 files .Mong các bạn ỡ FSHARE trả lời giùm cho mình. Tốc độ internet của nhà mình là 500 Mb/s

Chỉnh sửa cuối: 28/4/20
  18. hungdaita

hungdaita Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,828,440
    Nghề nghiệp:
    Encoder ~ Share more share
    Nình nick bác quen nhưng ava lại rất lạ, chắc mưới thay ava rồi đúng ko. ?

19. chien8xhn

chien8xhn Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    283
    Nghề nghiệp:
    Nhặt lá đá ống bơ
    ban ngày thì max băng thông tối down còn 1 /3 băng thông lúc đầu nghĩ nhà mạng bóp sau đó down nhiều file cùng lúc mới đủ băng thông

20. hungdaita

hungdaita Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,828,440
    Nghề nghiệp:
    Encoder ~ Share more share
    @Fshare có hai vấn đề toi xin góp ý kiến :

1: Về việc giới hạn download/upload đối với cho các tài khoản VIP, VIP Point :

"Hệ thống AI đo lường theo hành vi tài khoản (hành vi sử dụng bất thường, hoặc có dấu hiệu sử dụng một số thủ thuật thì sẽ bị giới hạn trước) nên cần tối ưu lại, ngưỡng cũng dựa trên mức độ đáp ứng của hệ thống chịu tải (theo ghi nhận là có tài khoản bị hạn chế tốc độ trong khoảng ~1MBs download khi user đạt từ 30, 40, 50 GB tải trong ngày"

Về hack chit point tôi nghĩ bên kỹ thuật Fshare thừa sức để tự bảo vệ mình bằng nhiều cách,
    Fshare trước kia đâu có giới hạn Speed & Dung Lượng nhưng vẫn đảo bảo bảo mật và cân đối được.
    Tôi nghĩ Fs không nên giới hạn speed tải về ~ xx mbps khi đạt ngưỡng bất kể nào đó.
    Điều này vô tạo cảm giác Host fs không tốt về tốc độ tải, gây ấn tượng xấu với khách hàng.

Về giới hạn DL tải đối với acc vip Point & Mua trang chủ:
    Như Fs nói ở trên 30, 40, 50 GB trong ngày.
    Vâng Fs có đề cập giờ đường chuyền tốt hơn, cũng như tài nguyên file có thể lớn hớn trước.
    VD:L i file iso 4K giờ DL tầm trên dưới 60Gb có nhưng file đạt tới gần 100 GB
    Trong khi Fs lại khống chế DL ở mức nhỏ goijt 30-5o thế kia.
    Vậy là 1K điểm point cũng không thể tyari nổi có một file 4K iso
    Trong khi thời gian VIP là 24h, vậy thử hỏi như vậy có quá bất hợp lý ko ( kể cả Vip Point & Vip Tràng chủ luôn) ?

Giới hạn DL thì theo tôi nghĩ cỡ khoảng 200GB/ngày chó cả vip point & trang chủ
    Như vậy người dùng cả 2 có thể tải về một số file fim với DL & đPG kc nhau và ko gây ức chế
    Tất nhiên chắc chắn sẽ có nhưng bác có nhu cầu tải nhiều hơn, nhưng ae cũng nên thông cảm cho Fs
    Họ set Limited 200 Gb cxung để làm phưng án chống Get Link & Nó cũng là một trong những cách để hạn chế chít point.

2 Về việc sẽ tăng giá trị kiếm điểm thưởng 200 MB = 1điểm:

Chỉ ít hôm trước thôi, Fs có đề xuất mức 150 mb= 1 điểm.
    Tôi có đọc nhưng bận chưa đưa ra góp ý, thì hôm sau là 200 mb.

Như vậy Fshare thừa hiểu đó là mức tăng Gấp 2 => Uploader sẽ chỉ nhận dc số điểm = 50% so với trước.

"Thưa các bạn, như những nội dung đã trình bày từ bài thông báo trước (từ đường truyền internet tốt hơn, nhu cầu chia sẻ file lớn hơn, cũng có phần nào ảnh hưởng về chi phí đầu tư hạ tầng, băng thông từ việc download/ upload tăng, việc quản lý điểm do các thủ thuật và các cạnh tranh ảnh hưởng), nên chúng tôi đã cân nhắc và đưa ra chính sách: 200 MB = 1 điểm thưởng, ban đầu,"

Với lý do tăng hoàn toàn Không Thuyết phục. Đường truyền tốt chỉ tăng tốc độ tải về so với trước kia.
    Trước kia ko giới hạn DL tải về, giờ ok, có tăng speed nhưng có mấy ai cắm máy tải 24h ccho đủ ngày vip đâu mà Fs phải lo. Nhưng hiện Fs đã set limited DL ... cực nhỏ với acc vip là 3-50 GB ( Tôi có đề cập và góp ý ở trên)

Vâng giờ có nhiều file lớn hơn xưa, nhiều fim 4K hơn, nhưng khách hàng lại được Ưu Ái tặng cho giưới hạn DL tải về cũng như Speed tải về , trong khi trước kia thì Không.

Trở lại việc tăng point. Chẳng giấu gi cá nhân tôi có đc khoảng 50K - 60k (*so với giá thị trường tôi bán tỉ lệ 1/1 50k = 50 k point) Point cho 24h cho Acc với trên 20 TB> Với cách tính điểm 200 MB= 1 điểm như Fshare đề xuất.
    Tôi còn dc khoảng 25 k , 30k , cho 24H Acc hơn 20 TB + tối thiểu 4h Up to ngồi máy download/up/ pót topic, làm Audio v.v ( Có những hôm là ngồi hơn 12 tiếng luôn.
    Vậy là một ngày "làm việc cho Fshare" trước kia tôi có 60K, giờ còn 30k )
    Đó là với uploader như tôi, còn những ae khác con số đạt được sẽ là bao ? 20k , 15k or 10 hay thậm chí là nhỏ hơn ?

Vâng xin nhắc lại dẫu biết Uploader không số = tiền bán point.
    Nhưng với sự đãi ngộ như kia, tôi dám chắc Fshare sẽ mất nhiều hơn được.
    Mất ở đây là Uploader sẽ bị mất nhiệt huyết và dần rời bỏ Fshare để tìm cái thú vui chơi có thưởng khác có phần thưởng hợp lý ơn, hoặc họ sẽ tìm công việc mới và ko còn giành thời gian để chia sẻ nữa.

VD: Bên 4Share hiện nay do không cân đối được do đó đã phải tạm ngưng chín sách point.
    Hệ lụy hầu hết Uploader cũng không còn upload cho 4Share nữa.
    Riêng có mình tôi, do là Uploader fim chủ đạo cuart 4Share Acc ~ 50 TB DL đã Uploaded.
    hiểu đc hoàn cảnh của họ nên vẫn tiếp tục Upload cho 4Share, tuy nhiên cũng phải chiuj thiệt thòi so với trước là ( vẫn áp dụng chính sách point cũ) nhưng -20 % tổng số tiền 4Share thanh toán cho mỗi cuối tháng từ point có đc. Và tôi hiện cũng là người duy nhất được thánh toán tiền.

Vâng - 20% đó, một con số không hề nhỏ. VD mỗi tháng dc 1 tiệu thì chỉ còn thu về dc 800K

Còn với 200 MB=1 điểm => tăng 100% - 50% so với trước khi thì thú thực đó là một con số Quá khủng và quá bất hợp lý ở thời đuiểm này. Fsare nên cân nhắc thật kỹ khi áp dụng bất kể một còn số nào ...

Nó không như việc Fshare giới hạn speed or DL sau đó có thẻ mở lại như cũ.
    Hoặc như làm điều giừ đó Sai, sau này sửa & xin lỗi.
    Vì chính sách Point Đặc Biệt Quan Trọng với Uploader .
    Với một con số VD như là quá thấp => Uploader tìm công việc khác, thú vui có thưởng khác.
    Khi đó Muốn thì Uploader cũng ko thể trở lại.

Nói vui một chút: Không rõ Lưng của một cậu bé 16 tuôi từ quê lên làm dắt xe cho quán cafe giờ dc bao nhiêu một tháng ae nhỉ ? Bèo bọt chắc cũng dc cỡ 4 tiệu/tháng hơn 100K / ngàty

Trong khi ae Uploader upload cgho Fshare 24h VIp dc bao nhiêu nhỉ ? Có thể cmt bật mí ở đướic ko ?

Đôi lời chia sẻ ... Trân trọng/hungdaita