Dự án HDVN SeedBox đã chính thức tiến hành

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi HDVNAdmin, 6/3/09.

1. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29
    Ðề: Dự án HDVN SeedBox đã chính thức tiến hành

Bạn cứ vào Hdvnbits, leech thử vài torrent mới là sẽ biết ngay, line của mình thì luôn max speed với phần lớn torrent.

2. meomatto

meomatto Active Member

Đã được cảm ơn:
    31
    Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh

Các bác nói cứ như pháo rang, em chả hiểu mo tê gì hết--->quá ngu vì ko có kiến thức trong khoản này. Hic

3. ChungTuong

ChungTuong New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cảm ơn bạn, mình đã nhận được tiền.

4. nghimaikora

nghimaikora New Member

Đã được cảm ơn:
    2

SB100-01 hai ngày nay không vào được. Đóng cửa luôn rồi hả Chip? Confirm hoặc Check lại giúp mình nhé.

5. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Bạn gửi email cho mình để KTV xử lý nhé, SB của bác sẽ vẫn hoạt động đến khi hết hạn.

6. SunIerJin

SunIerJin New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Medical

Mình với bạn ChungTuong kể ra cũng có thể nói là quen biết. Mặc dù chưa bao giờ gặp mặt nhưng chắc chỉ sống trong cùng 1 phường. Mình cũng dùng SBhdvietnam và mình cũng gặp rất nhiều rắc rồi vì nó. Mình cũng không có ý định bênh bác Chip vì thực ra mình cũng không thấy hài lòng về hiệu quả sb mình dùng. Tuy nhiên mình thấy cái vấn đề dung lượng của SB không thực sự nghiêm trọng đến thế. Mình chỉ ví dụ thế này

"Các bạn ra mua một HDD 1TB, liệu có bao giờ các bạn chắc chắn là sẽ được trọn vẹn 1 TB. Bảo đảm không bao giờ có chuyện đó, nhưng cũng chả có ai thắc mắc chuyện đó và nhà sản xuất cũng chả bao giờ gặp rắc rồi cả. Tạm hình dung ra thế này. Bác Chip mua một ổ 1TB và bác chia làm 10 cái SB có dung lượng 100Gb/1SB. 10 x 100 = 1000 (trẻ con nó cũng biết tính), theo lý mà nói là bác Chip có thể phân ra 10 SB với mỗi SB là 100GB. Nhưng làm sao bác Chip có thể phân đúng 100GB/1SB được khi bản thân cái HDD không đủ 1TB. Chúng ta có thể chịu được khi mua 1 ổ HDD 1TB mà chỉ còn 950GB, thì tại sao không thông cảm được với bác Chip. Cùng là dân yêu thích HD cả mà".

AW : Bác Chip đã chấm dứt dự án SB HDVN rồi. Thực sự lúc này cũng chả biết dùng SB của ai sau khi hết hạn SB.

7. ChungTuong

ChungTuong New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Mỗi người có quan điểm khác nhau, có lẽ mình khó tính hơn bạn.

Kiến thức của bạn Chip về HD thì mình rất ngưỡng mộ, nhưng về mặt hỗ trợ sản phẩm (hậu mãi) thì mình không hài lòng 1 chút nào (việc dung lượng chỉ là giọt nước làm tràn ly thôi).

Dù sao cũng thành thật xin lỗi bạn Chip nếu vì bài của mình mà phải từ bỏ dự án SB (lúc đó mình tức quá nên post luôn lên diễn đàn, đáng ra việc này nên PM thì hay hơn).

@SunIerJin: dung lượng có 2 kiểu tính, nhà sx họ tính 1GB = 1000MB, windown thì tính 1GB = 1024MB, nên bạn mua ổ 1TB mang vào win đo không được 1TB là vì thế.

Chỉnh sửa cuối: 31/7/09
  8. SunIerJin

SunIerJin New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Medical

Mình có 2 ổ HDD, 1 ổ 160GB và 1 ổ 500GB đều của samsung. Ổ 160GB trên windown của mình chỉ nhận 148Gb, còn ổ 500GB chỉ nhận 455Gb. Nếu như cách tính trên thì có vẻ không thỏa đáng lắm. Điều này nếu bạn mới mua ổ về(chưa cài gì) rồi dùng HirenBoot chia ổ sẽ thấy rõ hơn.
    Thân!

9. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Việc đóng dự án SB không liên quan đến sự phàn nàn của bạn ChungTuong, chỉ là không tiếp tục nữa thì đóng thôi các bạn.

Trong tương lai rất có thể HDvietnam sẽ mở những dự án hỗ trợ hấp dẫn hơn. Cảm ơn các bạn đã ủng hộ.

10. tieutam

tieutam New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Anh Chip ơi, SB50-11 của em còn hạn sd đến 14.09 lận nhưng 2 ngày nay kg vào được Webui, nhờ anh check lại dùm. Em đã mail cho anh rồi nhưng chưa thấy hồi âm.

Thanks

11. ChungTuong

ChungTuong New Member

Đã được cảm ơn:
    0

@SunIerJin: thế là đúng rồi mà :D

160/1.024/1.024/1.024 = 149 GB (nó phải qua 3 cấp KB, MB, GB) nói đơn giản ổ của bạn mua là ổ có dung lượng 160.000.000.000 Byte chứ không phải 160GB.

Còn cái ổ 500GB bạn xem lại có bị file hệ thống hoặc bảng fat ẩn nào chiếm mất không nhé, của nó phải là 465GB đó. Đây là ổ 500GB Transcend của mình

Chỉnh sửa cuối: 31/7/09