Dự án HDVN SeedBox đã chính thức tiến hành

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi HDVNAdmin, 6/3/09.

1. Dragon89

Dragon89 New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Dự án HDVN SeedBox đã chính thức tiến hành

Cho em hỏi là khi đăng kí seed box , tất cả các đường truyền mạng của vn bất kể gói cước nào đều đạt tốc độ như #1 hay là sao ạ ?

2. Max_Steven

Max_Steven New Member

Đã được cảm ơn:
    0

xin mạn phép hỏi các anh là nếu em dùng vnpt thì có xài được seed box ko ạ? vì em còn mới về vụ này nên mơ hồ với cả cũng có câu hỏi như trên là với gói cước của mỗi nhà mạng như vậy làm sao lại up down đến vượt quá tốc độ cho phép được???

3. noname09

noname09 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Shịt bọc down và up, chứ ko phải bạn down và up đâu. Bạn google "seedbox" tìm hiểu kỹ đi rùi hãy mua.

PS: @Chip: cái sb của mình ko được set permission để xóa. Sau nhờ hỗ trợ, bạn Hà mới giúp mình set lại đấy.

4. huyluan2011

huyluan2011 Active Member

Đã được cảm ơn:
    65

Bác cứ tưởng vậy đi. Seedbox là 1 phần tài nguyên của máy chủ của bác Chip mở ra cho bác thuê, từ nhà bác sẽ dùng web để truy cập vào utorrent của nó nên đường truyền mạng sẽ là đường truyền cáp quang của server đó. mình chỉ cần có ADSL bình thường để truy cập vào đó điều khiển thôi.
    Nếu có hứng thú chơi torrent thì đầu tư 1 tháng 300k vào đó khá ổn. Tốc độ tốt, đỡ tốn điện.
    Hy vọng mai mốt bác Chip có thêm nhiều khuyến mãi để giúp anh em thì mình sẽ ủng hộ dài dài!!! :)>-

5. lovehd

lovehd Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    325

Sau một tháng dùng seedbox của bác Chip (đặt tại Việt nam) mình có mấy nhận xét sau:
    1. Tốc độ không tốt lắm
    2. Dung lượng lưu trữ 50GB nhưng không bao giờ có thể chứa được đủ 50GB. Ví dụ tổng số file đã down về đang seed là 42GB nhưng có thể không leach thêm được một file 4GB nữa chẳng hạn.
    3. Thêm một điều nữa là giá khá cao (cảm nhận riêng mình thôi, vì giá cả đắt rẻ là do cảm nhận của từng người).

Cùng một thời gian, mình có dùng một seed box đặt tại Pháp, so sánh với seedbox đặt tại VN thì thấy như sau:
    1. Tốc độ seedbox Pháp cao hơn rất rất nhiều, tốc độ down về trên 10MB/s là phổ biến. Tốc độ tải lên cũng rất cao. Riêng chỉ ở HDTorrents.org trong chưa đầy 1 tháng mình đã đạt ratio 12 với tổng upload là gần 4TB. Kể cả khi dùng seedbox này để leech/seed các torrent ở HDVNbits thì tốc độ cũng ăn đứt seedbox Việt nam của bác Chip.

2. Giá hợp lý hơn nhiều. Với 1 seedbox có dung lượng lưu trữ 180GB giá 300,000VND/tháng so với 270,000VND/tháng với 50GB lưu trữ của seedbox Vietnam.

3. Tốc độ download file về (qua FTP) đạt gần 300KB/s so với full đường truyền trên 300KB/s khi down về từ seedbox VN (dựa trên kết nối MegaYou của mình).

4. Mua seedbox Pháp khó khăn hơn. Mình mua qua bác cupid, chờ mãi mới tới lượt. Hết một tháng thì bác ấy lại kêu chờ vì bận quá. Ặc, có vẻ bác ấy không coi đó là một việc kinh doanh nghiêm túc. Thế là sau 1 tháng account mình toi, 180GB phim đang lưu trên seedbox một đi không trở lại :(( So bad. Có lẽ mình sẽ mua trực tiếp từ Pháp cho nó ổn định vậy (nhưng giá cao hơn).

Vài nhận xét khách quan! Hy vọng các dịch vụ trong nước và ngoài nước càng ngày càng được hoàn thiện.

Chỉnh sửa cuối: 3/5/09
  6. Freedog

Freedog New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Đã gửi mail nhưng không thấy hồi âm

7. duongtan

duongtan Member

Đã được cảm ơn:
    2

@lovehd: bác confirm lại speed em xem cái, đọc bài bác hoa hết cả mắt. 10 GB/s? :eek:

8. lovehd

lovehd Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    325

:D Sozi, choáng thật! Nó là 10MB/s.

9. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29

Hì hì, với sb nước ngoài, điều đó là hết sức bình thường, hiện nay các bác Super Big Hand của Hdvnbits đang dùng seedbox Giga, speed trung bình từ 26MB/s - 48MB/s :-ss

10. Thế Anh

Thế Anh New Member

Đã được cảm ơn:
    13

26Mb/s-48Mb/s thôi chứ nhỉ?

26MB/s-48MB/s là tương đương với 108Mb/s - 172Mb/s Nhanh hơn cả đường Ethernet 100Mb/s (Thực tế chỉ đạt tầm ~15Mb/s) thì bó tay đấy >:p

11. cuongmetal

cuongmetal Member

Đã được cảm ơn:
    9

Ethernet Gigabit thì vẫn đc tốc độ đó mà bác !

12. locke1602

locke1602 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    29

Hì hì, em đã nói là Giga mà anh, line 1Gb/s, dĩ nhiên nó k phải là 1 line Ethernet đâu, hì hì. Bọn server nước ngoài nó có đảm bảo chất lượng, k làm ăn lôm côm đâu, nó ghi thế thì chất lượng chắc chắn là đúng vậy, chất lượng k đúng mức đó thì nó hoàn tiền ngay.

13. nghimaikora

nghimaikora New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Cho em hỏi hơi ngu tí. Em dùng seedbox trên 2 line khác nhau có được không? Ban ngày leech/seed ở công ty, đêm về nhà kéo ftp về máy. Được không ạ?

To Chip: Vừa mail cho bác, bác check giúp nhé. mail: [email protected]

14. lovehd

lovehd Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    325

Sao mà bó tay? Bác cứ thử dùng seedbox (Tây) một lần đi để biết là chả bó gì sứt, có điều phải nhớ thắt dây an toàn nhé! :eek:

15. baochau

baochau Member

Đã được cảm ơn:
    4

Bác cứ so với mega 1280 thì so làm gì bác.

16. puccavn

puccavn New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Bác dùng hộ cái đường Gigabits cái đi.
    26Mb thì nói làm gì.

17. huyluan2011

huyluan2011 Active Member

Đã được cảm ơn:
    65

Tất nhiên bác kéo FTP về máy là đc! bác ở đâu thì cũng chỉ dùng http lên xem tình trạng của host thôi! nó leech/seed bằng line tại chỗ đặt server chứ có leech bằng line nhà bác đâu mà lo!
    1 lời khuyên: nếu bác dùng nội địa thì Seedbox HDVN rất ok!
    còn chơi mấy tracker nước ngoài thì tốc độ hơi chậm!

18. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Dùng tốt bạn ạ, bạn có thể dùng SB với bất cứ máy tính nối mạng internet nào, ở bất cứ đâu. Chỉ cần nhớ thông số user name và password.

Đã hồi đáp thư của bạn.

19. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

@ anh em quan tâm:

HDVN SeedBox được thiết kế để đáp ứng cho môi trường tracker mà trong đó các thành viên chủ yếu dùng mạng internet của Việt Nam để hoạt động. Bất cứ tracker nào có đông user Việt Nam đều có thể dùng tốt SeedBox vì khi đó tốc độ của SeedBox sẽ rất cao.

HDvnbits là 1 tracker đặc biệt phù hợp cho HDVN SeedBox vì đối tượng sử dụng phần lớn là người Việt Nam và dùng line internet Việt Nam.

Về việc so sánh HDVN SeedBox với SeedBox nước ngoài, mình có vài ý kiến sau:

- SeedBox nước ngoài không hề rẻ. Nếu bạn mua được giá chỉ vài trăm ngàn đồng, chắc chắn bạn đã mua phải SeedBox không chính quy (mua bằng credit card lậu) và như vậy, SeedBox của bạn sẽ bị vô hiệu nếu bị phát hiện. Đương nhiên người bán sẽ đền bù cho 1 seedbox khác nếu họ đàng hoàng, nhưng dữ liệu nằm trong seedbox cũ chắc chắn sẽ mất, và seedbox được cung cấp cho bạn nhiều khả năng cũng lại là seedbox lậu.

- Seedbox ngoại có thể hơn HDVN SeedBox đối với các tracker nước ngoài (hdbits.org, .ro, bit-hdtv...), nhưng không thể hơn HDVN SeedBox đối với tracker nội địa. Lý do là các kết nối của người dùng Việt Nam tới SeedBox ngoại đều bị giới hạn băng thông tại các cổng ra quốc tế, trong khi đó, HDVN SeedBox không bị giới hạn này vì nó hoàn toàn dùng đường truyền nội địa - nhanh hơn nhiều so với đường truyền quốc tế.

Vì những đặc thù trên, bạn hãy tự chọn hướng đi có lợi cho mình. HDVN SeedBox là một dự án hỗ trợ, vì vậy chúng tôi không cố thuyết phục bạn dùng HDVN SeedBox. Nếu bạn dùng HDVN SeedBox, không những bạn có lợi mà nhiều user tại VN cũng có lợi theo, đó mới là điều chúng tôi quan tâm.

Thân mến.

20. changtraidoc

changtraidoc New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Các bác em cso điều rất là băn khoăn, đối với các trang kiểu như là "one account, one ip address ONE username" thì xài seedbox khác gì là tự tay giết mìh đâu.
    Vì nếu mà mình xài seedbox để nuôi ratio, hỉa sự ta up đc tầm 100G oy,nhưng mà seed và leech là sử dụng ip cảu seedbox, rùi nếu theo cái kiểu như anh locke bảo là xài dần, tức là ta down về máy ip của máy mình fải ko, 2ip, bị band mất oy.
    Như vầy thì chiện dùng seedbox seed thật nhìu, để rồi bị fát hiện là kéo đẩy = 2 ip thì chết oy, ban nick, xong chuyện...