Dự án HDVN SeedBox đã chính thức tiến hành

Thảo luận trong 'Torrent Download' bắt đầu bởi HDVNAdmin, 6/3/09.

1. Freedog

Freedog New Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Ðề: Dự án HDVN SeedBox đã chính thức tiến hành

Mình dùng Filezila vào SB nhưng không thấy RECYCLE đâu, mong bác chỉ dùm sao cho nó Show lên:-B

2. huyluan2011

huyluan2011 Active Member

Đã được cảm ơn:
    65

Tui mà thây đc cái thư mục Recycle ở đâu tui chết liền, có thấy cũng có xóa đc đâu!! :-$

3. Freedog

Freedog New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Mong chủ thớt quan tâm đến khách hàng chút, hỗ trợ kỹ thuật cho những anh em mới chơi Seed Box.:)|

4. mrbigboss

mrbigboss New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Chủ thớt đâu vào giải quyết khiếu nại đi!Anh em kêu ca om xòm nữa rồi kìa!

5. huyluan2011

Đã được cảm ơn:
    65

cả ngày hôm nay cái seedbox của mình chậm 1 cách khó hiểu! down toàn mấy cái torrent hot của hdvnbits không mà tốc độ chỉ có 4 5 KB, không up đc gì cả! có ai bị giống mình không? :mad:

6. Freedog

Freedog New Member

Đã được cảm ơn:
    5

tui nè không seed dc 1 cái torrent nào hết, load thì dc 0.4, 0.5 kb/s [-X
    Sắp hết hạn SB, muốn gia hạn tiếp mà chủ thớt hỗ trợ chán quá, ngại điện thoại tới điện thoại lui :)]

7. SunIerJin

SunIerJin New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Medical

Vừa nhận được Seedbox từ bác Chip!

Download thử phim StormRider của Epik trên hdvnbits đã có sẵn 20 seeder toàn tay to gân guốc tốc độ download trung bình đạt gần bằng 1/10 đường line VNPT đang có ở nhà :(

8. huyluan2011

Đã được cảm ơn:
    65

nhiều cái nghĩ mắc cười! bên đó ông 2lua cũng xài seedbox HDVN như mình! vây mà ông down với up như điên trong khi mình thì thấp lè tè! một ngày ổng up 75GB! :eek: cái torrent Phong Vân tui leech 3h đồng hồ cứ lè tè 4 5 KB ổng mới vô có 1h mà thành seeder rồi! Bác Chip khôn biết 1 server bác để mấy user mà người này lấy hết băng thông của người khác vậy thì uất ức lắm! :-s hết tháng này tui mua acc Vip cho rồi xài mà tốc độ rùa bò vậy hoài chán quá! :(

9. Freedog

Freedog New Member

Đã được cảm ơn:
    5

Mình cũng load torrent này từ lúc Tracker mới co 10 người (lúc đó khoảng 15-16h gì đó), load tới 23h cùng ngày hôm nay dc hon 300 MB, tốc độ load cực khũng 0.5kb/s ^:)^, tức quá xóa luôn torrent và Data, chứ không load xong trả nợ không biết bao giờ xong :-o
    - Không biết server SB bị gì mà không thấy chủ thớt Support

10. huyluan2011

Đã được cảm ơn:
    65

Bực mình quá lấy cái mạng cùi MegaYou ở nhà ra leech! hết quả thật kinh ngạc, down max 600KB. Nothing more can says!!!

11. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Trả lời anh em:

- vụ xóa file đã điều chỉnh để tất cả các SB có thể nhìn thấy và xóa file, kể cả thự mục ẩn như RECYCLE. Anh em nào không xóa được file vui lòng cho biết tên SB để Chip trợ giúp.

- về vấn đề tốc độ: 2 bạn phản ảnh về tốc độ không ổn định, Chip đã chuyển vấn đề đến kỹ thuật - người chịu trách nhiệm theo dõi và điều chỉnh server. Trong đó 1 người hiện đang sở hữu Seedbox sb50-01 thì tốc độ đã kiểm tra lại như sau:

- Các bạn gặp vấn đề về tốc độ, dung lượng, truy cập... khi thắc mắc nhớ kèm theo tên SeedBox của mình, có như vậy mới định vị được vấn đề cần giải quyết hiệu quả.

Nếu tốc độ thất thường, đôi khi hệ thống trong giai đoạn quá tải hoặc backup gây nên tình trạng trên, xin kiên nhẫn chờ đợi khoảng 1h có thể vấn đề sẽ chấm dứt.

Cuối cùng, nếu bạn không hài lòng về SB, xin gửi email phàn nàn trực tiếp cho Chip, bạn sẽ được hoàn lại tiền.

Thân.

12. huyluan2011

Đã được cảm ơn:
    65

sb50-08 tốc độ từ 4h chiều ngày 1/6 tới giờ là 3g sáng ngày 2/6 chỉ lẹt đẹt 10KB và không up đc gì hết.

13. Freedog

Freedog New Member

Đã được cảm ơn:
    5

sb50-10 vào lúc 4h sáng ngày 2-6
    Vấn đề ở đây không phải là hoàn lại tiền hay tốc độ không ổn định mà là sự phản hồi thông tin khi chúng tôi bị sự cố quá chậm.

14. huyluan2011

Đã được cảm ơn:
    65

Dùng seedbox mà từ hôm qua tới giờ không up đc 1 KB nài thì đúng là có vấn đề thật trong khi mình đang seed toàn những torrent mới nhất bên hdvnbits! Mình cũng mới vừa đóng tiền gia hạn thêm 1 tháng nữa, cũng biết là vấn đề kỹ thuật không phải do bác lo nhưng thật sự không biết phản ánh với ai ngoài bác hết!
    Phải chi ai cũng bị đi! đằng này user acc 2lua bên đó cũng dùng SeedBox HDVN như tụi này thôi nhưng sao chất lượng khác nhau vậy! Nói bác 2lua đừng giận. Mới vô có 3 tuần mà up 1.56TB trung bình 1 ngày up 75.6GB. Cho hỏi có anh em nào xài SB HDVN up đc tới mức đó không?
    cái torrent Phong Vân mới ra ngày hôm qua, tui vô từ rất sớm 4h17 chiều add là 4g50 đã có mặt rồi lúc đó chỉ có 1 seeder 20 leecher vậy mà tới sáng hôm nay mới đc có 36,8% trong khi đã có 77 seeders rồi. Ông 2lua mãi tới gần 10h đêm mới vô vậy mà bây giờ nghiễm nhiên upload 9GB ratio 1.3 :confused: và thông số upload của mình chỉ là con số 0.
    Trước giờ mình cũng có nghe nói FPT hay lấy băng thông của người nay bỏ qua cho người khác lắm nhưng xài seedbox mà còn bị vậy thì pó tay thật!
    Bác Chip hiểu cho là anh em ở đây ai đã xài seedbox của bác cũng mong có đc chất lượng đáng với số tiền mình bỏ ra. Bác nói lâu lâu mạng hay chậm do qua tải nhưng không lý nào nó quá tải từ chiều hôm qua tới giờ trong khi có những người cùng xài seedbox như mình và bác freedog vẫn đang up ầm ầm đó sao?
    Mong bác đọc bài và hiểu cho anh em và khắc phục sớm cho những ai bị giống mình!
    đây là tốc độ của sáng nay!

Chỉnh sửa cuối: 2/6/09
  15. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Khi nhận được thông tin của bạn, Chip phải chuyển qua bên kỹ thuật để họ đánh giá và sửa chữa, sau khi nhận được phản hồi của họ, Chip mới có thông tin để thông báo đến bạn.

@huyluan2011: mình đã add KTV vào thư của bạn để họ trực tiếp giải quyết vấn đề và thông báo đến bạn. Bạn cũng có thể phản ánh tình hình thẳng đến họ để rút ngắn thời gian.

@Freedog: bạn reply lại thông tin mình gửi seedbox trước kia đến bạn qua email [email protected] nhé, mình sẽ kiểm tra tình trạng sb và add KTV giải quyết nhanh tình hình.

Thân.

16. Freedog

Freedog New Member

Đã được cảm ơn:
    5

9h11 AM ngày 2/6 thì SB mình đã trở lại bình thường, tốc độ dowload 9.8MB/s :-s, nếu tình trạng ổn định như sáng nay thì mình sẽ gia hạn thêm, muốn gia hạn thêm thì Reply mail cũ hả bác.

17. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Tốc độ cao cỡ đó là gần maximum rồi, cũng khó mà duy trì liên tục ;)

Còn việc gia hạn thì bạn cứ reply lại email có thông tin sb gốc mà mình gửi trước kia là được.

Chúc vui.

18. SunIerJin

SunIerJin New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Medical

Bác Chip check hộ sb50-02 cái. Lúc cần nó download nhanh để thì nó bình bình 4-5 KB/1s (Torrent hot uploader Vietnam). Tốc độ D/U bình thường cũng rất thất thường không mấy khi đạt 2MB/1s-3MB/1s. Đồng thời khi down file từ seedbox về cũng không được.

19. 2lua

2lua Member

Đã được cảm ơn:
    1

Các bạn đừng nhìn vào thành tích tổng của mình mà đánh giá chất lượng chênh lệch( 3 ngày đầu tiên mình mới vào tracker up đc ~700GB), thật ra khoảng 1 tuần nay tốc độ của SB giảm và dung lượng SB cũng bị giảm( cái này có lẽ do mình ko biết xóa rác). Riêng ngày hôm qua thì tốc độ là chậm nhất trong thời gian vừa rồi.
    Mình cần hỗ trợ việc kiểm tra lại dung lượng của SB và đã mail cho bạn Chip nhưng chưa nhận đc câu trả lời.

20. huyluan2011

Đã được cảm ơn:
    65

sb50-08 hiện giờ mình dùng filezilla xóa file vẫn chưa đc lỗi 550 permission denied. Bác Chip nên có 1 bài hướng dẫn mọi người cách xóa cái Recycle Bin đi để tiết kiệm dung lượng!