[DVD] Tây Du Ký 1986 và 2000 + soundtrack 1986 toàn tập

Thảo luận trong 'mHD, SD' bắt đầu bởi invalid-password, 24/7/09.

1. rongcanlc

rongcanlc Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    34,006
    Nghề nghiệp:
    Sinh viên nghèo
    Ðề: [DVD] Tây Du Ký 1986 và 2000 + soundtrack 1986 toàn tập

Ko bức xúc mới lạ ,coi thổ dân ko bằng người ,nếu họ ko là người thì ông là cái giống gì :mad: ,mà tôi là người chứ ko phải chó nhà ông mà bảo lòi đuôi ,tôi chả phải bồ cũng chả phải tèo của ai cả ,ông ko thèm tôn trọng thổ dân thì việc quái gì tôi phải tôn trọng

2. serinvn

serinvn New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Đọc lại đi nhé. Tui k có nói là thổ dân k là ng, bộ bác nghĩ chữ "tụi" ở đây là "k phải con ng" ah. K khéo bác vừa chip hôi vừa k đi học quá. hehe. Còn bác nói thẳng tui là đồ chó. Thôi đi bác àh, càng cãi bác càng đuối lý rùi.

3. rongcanlc

Đã được cảm ơn:
    34,006
    Nghề nghiệp:
    Sinh viên nghèo

thế chữ "họ" để làm gì ,ngớ ngẩn à mà ko dùng đến ,cái loại như ông thì làm chó nhà tôi cũng chả thèm ,người ta đói khổ hơn nhưng cũng cần tôn trọng chứ ,tôi chửi cho mình thì được gì ,tôi chửi để họ còn được 1 chút tôn trọng ,không thể có kiểu địa chủ - nông dân được

4. buihung

buihung Administrator

Đã được cảm ơn:
    11

Nhắc nhở các bác nên giữ hòa khí, không nên xúc phạm cá nhân khi tranh luận trên diễn đàn.

5. lahoangson90

lahoangson90 Banned

Đã được cảm ơn:
    21

Bớt nóng rongcan ui, ăn ban rùi kìa

6. lahoangson90

lahoangson90 Banned

Đã được cảm ơn:
    21

Rồi rồi, bi h hết ai cãi nhá, huề nha

7. LaVie

LaVie New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Công nhận bác này ( serinvn ) cao thủ :-bd

Administrator cảm ơn bài này.
  8. serinvn

serinvn New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Thu nhận ý kiến bác buihung. Đây là topic hot nhiều ng truy cập nên cũng đề nghị đồng chí admin xóa lun phần tranh luận vừa rồi để k làm gương xầu cho mọi ng. Topic này khuyến khích khơi dậy tuổi thơ, chứ k phải khơi cuộc khẩu chiến. Thanks!l

9. meocon123

meocon123 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Cám ơn chủ rạp nhiều lắm.

10. bumnhac

bumnhac Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,746

Tối nay ngồi rỗi đọc lại topic này thấy mắc cười quá, đúng là mấy cu cậu háu chiến.

Nói thí dụ đơn giản thế này cho dễ hiểu và nam bắc hòa nhau nhé: giọng miền nam như tiếng gà gáy, giọng miền bắc như tiếng vịt kêu. Cớ sao 2 thằng gà vịt chê nhau nhỉ???

Bản thân tôi là nguời miền nam, nhưng "gà vịt" thì tôi chơi tuốt hết.

11. residentevil

residentevil Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    477

HD1080i bị BAN nick ... trời ...

12. traudien00200

traudien00200 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

em bị ban nhưng cũng sắp ra rồi

13. daibangmientay2003

daibangmientay2003 Member

Đã được cảm ơn:
    13

-> Ai nói tiếng miền Nam phát âm không trong ? Thầy cô trong tp.HCM nói giọng Bắc đọc chính tả cho học sinh mà sai hoài đấy nhé.
    Lồng tiếng miền Nam mất hay à ? Không nói tới lồng tiếng trong TDK này, nhưng phải nói là đội lồng tiếng của Sài Gòn phim (FafilmVN) đã mang lại thành công cho biết bao bộ kiếm hiệp ở VN đó.

Thế chữ "dài" đọc sao ? Đọc âm "d" là "dờ" đúng rồi, không lẽ đọc là "giờ" như bác ? Bác mở miệng chê miền Nam, chê miền Trung, vậy chứ cái giọng của bác chắc là chuẩn lắm đấy, nếu tự tin thì bây giờ đi hiến cái thanh quản của bác đi, cho người ta làm mẫu cho mọi người nói theo//:)

Người dân miền Nam thật thà, chất phác không hề nói "điệu" như dân ngoài kia của bác đâu. Quả "zừa" mà bác kêu nguyên văn miền Nam thì chắc... bác ở Xô-ma-li mới qua VN rùi... không hiểu tí gì về ngôn ngữ VN cả.

1 tay lý sự cùn, mỗi 1 tiếng có cái hay riêng, bác kêu người ta bỏ tiếng nói của họ để nói tiếng khác à ? Nếu được thì bác làm trước đi rồi đứng lên thống nhất mọi tiếng thành cái tiếng phổ thông gì mà bác cho là chuẩn đấy !

Sống thực tế 1 chút đi bác, bác đòi mọi người phải giống bác ? Tất cả mọi người đều như bác chắc xã hội loạn lên hết rồi. Ai cũng hoang tưởng, quở trách mọi người, mọi điều giống như bác sao ?

Sự pha tạp, biến thể, trộn lẫn là bản chất của ngôn ngữ và văn hoá, nếu muốn 1 thứ gì hoàn hảo thì tự bác tạo ra đi, tạo ra 1 thứ ngôn ngữ của riêng bác, rồi giao tiếp với chính mình bác thui.
    Người ta có nhiều ngôn ngữ, có nhiều văn hoá thì mới giao lưu để tìm hiểu ? Chứ chung nhau hết, giống nhau hết thì còn gì mà tìm hiểu ?

Bác này ra đường chắc khó sống đây, đi đến đâu cũng quở trách hết.
    Bác như vậy thì mọi người coi thường là đúng rồi.

Ây da, đó giờ mới nghe "thống nhất văn hoá" =)), ai thống nhất được văn hoá ? Bill Gates ko làm nổi, Obama không làm nổi, cả Hợp Chủng Quốc Hoa Kỳ làm không nổi, cả Liên Hiệp Quốc làm không nổi thì ai làm nổi bác ? Người ta còn đang phát huy văn hoá ở mỗi vùng, mỗi miền, mỗi nước để mỗi nơi có 1 nền văn hoá đặc trưng còn bác thì đi "gom" lại, hình như đang chống lại sự phát triển của xã hội thì phải ? =D>
    Phía trên thì bác đòi thống nhất ngôn ngữ để giao lưu văn hoá, giờ lại đòi thống nhất văn hoá cho khỏi phức tạp, lằng nhằng ? Hình như thần kinh bác có vấn đề nặng lắm rồi đấy.

14. quanvgcc

quanvgcc Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    543

Theo mình thì anh em nên bớt đào bới cái chuyện này lại đi ! Không hay ho gì đâu ! Mỗi miền đều có nét đặc trưng riêng không nên đem ra để mà so sánh một cách khập khiểng như thế! Bầu ơi thương lấy bí cùng ! Toàn là người VN máu đỏ da vàng cớ sao các bác cứ cắn xé nhau hoài vậy ?
    Như lời một bác nào đó : Đây là Topic để khơi dậy tuổi thơ đẹp đẽ của mỗi chúng ta nay bị một số thành viên biến thành Topic khơi dậy khẩu chiến thì không nên!
    Khẩu chiến để rồi thấy bạn rongcanlc bị banned nick các bác có vui không ???
    Bạn ấy cũng là một thành viên hoạt động rất tích cực trong diễn đàn này cũng đã giới thiệu, sưu tầm nhiều phim hay cho các bác thưởng thức. Có ai trong số các bạn đã load phim từ topic do bác ấy sưu tầm chưa??? chắc chắn đã có ít nhất một lần ???
    Nếu còn tiếp tục đem vấn đề này ra để bàn luận nữa thì xin kiến nghị lên Mod close cái topic này lại cho rồi !
    Vài dòng gửi đến các bác !

15. rongcanlc

Đã được cảm ơn:
    34,006
    Nghề nghiệp:
    Sinh viên nghèo

các bác cứ down phim nhiệt tình đi ,vấn đề này em đã bỏ không bàn luận từ lâu rồi mà :-? ,anh em giao lưu vui vẻ ;) ,lại up phim ,down phim tiếp :))

16. serinvn

serinvn New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Chúc mừng cậu ra trại nhé. Mới nói chút về cậu là bị bác buihung dọa ban rùi kìa,hehe. Anyway, cũng nên nói tiếng sry vì việc làm cậu bị nghỉ phép. ACE chung mục tiêu mà, chỉ khác quan điểm chút thôi.

17. ngoctho100388

ngoctho100388 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,704
    Nghề nghiệp:
    https://kenhsachnoi.com/

Em cũng xin thankl BÁC Cái , mặc dù chất lượng ko đỉnh cho lắm ,
    đúng là nhớ lại lúc nhỏ thật , cứ đến giờ chiếu phim là chạy cùng làng xin coi nhờ ( nhà em lúc đò chưa có tivi) hì hì ,

18. anhkhoa88

anhkhoa88 Member

Đã được cảm ơn:
    1

thanks chủ topic luôn!!đã down xong!!hay nhất lá cái thuyết minh và cái soundtrack!!!còn về chất lượng hình ảnh thì ko dc tốt cho lắm!!!mình xem hơi bị mỏi mắt thui hà!!!Nhưng sẽ giữ lại để làm kỷ niệm!!!:)

19. mdk

mdk Active Member

Đã được cảm ơn:
    59

Mình đang down bản 9 DVD... hơi bị phê, mỗi ngày down tối đa chỉ được khoảng 1 DVD thôi nhưng hình ảnh tương đối đẹp, thanks đã chia xẻ.

20. khoaspiderman

khoaspiderman New Member

Đã được cảm ơn:
    1

nhận xét về tây du ký rất chính xác, đó là lý do mà có nhiều chi tiết hoang đường hoặc tề thiên có nhiều phép sao không làm thế này thế nọ cho nhanh mà phải mất nhiều công sức nhưng vẫn được người xem không bao giờ chán