[Fshare] Delta Farce 720p BluRay x264-SEPTiC [Những chú lính Mỹ siêu quậy]

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi worldvision, 30/9/09.

1. tigervn

tigervn Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: [Mega.1280] Delta Farce 720p BluRay x264-SEPTiC [Những chú lính Mỹ siêu quậy]

Nói thêm cho các chú đầu chỉ treo trên cổ cho đủ bộ là anh nói chủ topic (Nick rất kêu: Tầm nhìn thế giới - mỗi tội suy nghĩ vẫn Việt Nam) cái tội dùng sub vớ vẩn.
    Anh không chửi về công up bộ phim.
    Nói thẳng ra là ăn cắp, ở đây anh xem hành động Ctrl A - Ctrl C - Ctrl V rồi xem là do mình làm chẳng khác j ăn cắp cả.
    Vì có dùng đầu để làm đâu, toàn dùng tay mà.

Khi bạn đưa 1 sản phẩm của bạn lên đây, bạn phải có trách nhiệm về sản phẩm đó.
    Đừng bỏ nó tội nghiệp, nếu bạn đối xử với nó theo kiểu người ta đưa lên không cám ơn thì thôi
    thì chứng tỏ bạn không thèm quan tâm đến sản phẩm tinh thần đó của bạn.
    Sản phẩm của bạn xứng đáng cho vào bể phốt và giật nước cái rào.
    Kít bạn ị ra người khác kêu thối cứ bắt phải khen thơm là sao.

Cũng may cho chú là ở hdvietnam này không có rules về sub đấy. Chứ chơi ở hdvnbits có mà ăn cám.
    Nhớ nhất trường hợp 1 member bên đó tớ đánh giá up sub khá tốt mà chỉ vì một vài sub không có kiểm tra up lên bị lỗi, mod vào bắt kiểm tra mà cứ lèm bèm nên bị giết không tha kia kìa.

Chỉnh sửa cuối: 12/10/09
  2. worldvision

worldvision Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    5,862
    Ðề: [Mega.1280] Delta Farce 720p BluRay x264-SEPTiC [Những chú lính Mỹ siêu quậy]

"Nói thêm cho các chú đầu chỉ treo trên cổ cho đủ bộ là anh nói chủ topic (Nick rất kêu: Tầm nhìn thế giới - mỗi tội suy nghĩ vẫn Việt Nam) cái tội dùng sub vớ vẩn."
    Cái nick của pa chắc là kêu lắm nhỉ !!tigervnlun à !! có mạnh thiệt [ đúng là hổ, cọp, (nghĩa bóng) người hay nạt nộ, kẻ hùng hổ] !! Nhưng mạnh bằng mồm thì chẳng làm dc cái gì !![như mấy mụ đàn bà] Giống như bán cá, bán thịt ngoài chợ thui !!

"Nói thẳng ra là ăn cắp, ở đây anh xem hành động Ctrl A - Ctrl C - Ctrl V rồi xem là do mình làm chẳng khác j ăn cắp cả"

Lạy pa !! con dịch ra rùi đem lên share có ghi bản bản quyền là của con không, con có bán buôn kinh doanh !! pa có cần định nghĩa lại không.

Và bản này thực chất ra là tìm dò mãi trên mạng con mới tìm ra link RS sau đó con vào mục leech nhờ chuyển quan link mega1280 cho anh em download cho dễ [Thử hỏi cái ai rảnh mà đi làm cái trò này rùi bị gọi là ăn cắp]
    - Thứ 2 là cái bản sub, hoàn toàn không có vietsub [pa mà tìm ra dc thì còn đi bằng đầu] còn dò mãy mới ra bản tiếng ý !!Mới đầu thì con không định post sub đâu pa à !! Con chỉ có post bài không !! Nhưng có một số số mem pm hỏi sub nên con mới post lên cho tiện !! Con dịch cái sub đó chẳng qua xem cho hiểu thêm chút về bộ phim !! chứ ngồi nghe nói tiếng Anh ko rồi ko mún xem nữa !!
    - Thứ 3 cái subviet của con không hẳn là cái con tự làm 100% nhưng ít nhất con cũng làm mất cả ngày, tồn thì giờ vào google dịch, chỉnh lại time cho khớp, rùi post lên nhờ pác "vKtuan" chỉnh lại [vì bị lỗi] rùi mới up [Nghĩ lại thì không biết tại sao mình phải làm vậy nữa ! Có phải mình ngu quá !! không có chuyện gì làm nên ngồi dịch cái sub bậy bạ này, rùi post lên cho người ta che này nọ, còn chửi dốt] Ngay cả chính con khi đọc cái sub này cũng thấy bùn cười nữa pa à !! Nhưng pa hiểu cho một điều, người ta nói có còn hơn không, không có ai là hoàn hảo pa à !! Chính con cũng đang chờ ai có lòng dịch cho con cái bản subviet hoàn chỉnh để con coi phim!! Hay pa có bản lĩnh ngồi làm cho con đi !!
    VD : Ba ủng hộ đồng bào miền trung pa có bán hết nhà cửa đi mà ủng hộ không ? Thậm chí khi pa ủng hộ 50.000đ thì cũng mang tiếng là ủng hộ nhưng 50.000 làm được gì nào? [thử trả lời xem]

"Khi bạn đưa 1 sản phẩm của bạn lên đây, bạn phải có trách nhiệm về sản phẩm đó. "
    Con vẫn có trách nhiệm đó chứ, pa thắc mắc con trả lời, pa kêu dốt thì con đành pó tay. Trình độ của con chỉ có thế, chỉ có thể copy > dán > dịch thôi !!

"Đừng bỏ nó tội nghiệp, nếu bạn đối xử với nó theo kiểu người ta đưa lên không cám ơn thì thôi
    thì chứng tỏ bạn không thèm quan tâm đến sản phẩm tinh thần đó của bạn.
    Sản phẩm của bạn xứng đáng cho vào bể phốt và giật nước cái rào.
    Kít bạn ị ra người khác kêu thối cứ bắt phải khen thơm là sao."

Con có bỏ nó đâu nào [làm gì có chuyện đem con bỏ chợ]!! Thử pa kêu lên 1 tiếng sub download ko dc thì con cho link khác liền. Bài của con viết chứ đâu phải bản nháp đâu mà pa vào chửi này nọ. Pa có biết cách góp ý không !! Ít nhất cũng phải tôn trọng người khác !! Pa có cái sản phầm nào hay thì share cho con với !! con học học kinh nghiệm. Dao quanh toà bộ diễn đàn coi có ai ăn nói như pa không !
    Con làm từ supermod > mod trên 3-4 4rum mà chưa hề thấy ai có cách ăn nói như pa !!

"Cũng may cho chú là ở hdvietnam này không có rules về sub đấy. Chứ chơi ở hdvnbits có mà ăn cám.
    Nhớ nhất trường hợp 1 member bên đó tớ đánh giá up sub khá tốt mà chỉ vì một vài sub không có kiểm tra up lên bị lỗi, mod vào bắt kiểm tra mà cứ lèm bèm nên bị giết không tha kia kìa."

Cũng đơn giản và dễ hiểu thôi, bời vì mình biết trình độ của mình nên mình không tham gia, còn có một loại người nữa đó là không lượng sức mình, ăn không ngồi rồi, vạch lá tìm sâu, ....thì có cần không. Pa cứ wa đó mà chơi.

Mọi người thử nhìn nhận vấn đề xem !! Nếu ai có ý kiến về cái sub nữa thì cứ nói thẳng [cùng lắm gỡ cái sub xuống] !! còn không thì mình cứ để nguyên như vậy !!

3. tigervn

tigervn Member

Đã được cảm ơn:
    2

Hố hố, đọc cái đống hổ lốn trên thấy chú có 2 điểm:
    1. Đến cả dùng google translate mà còn không biết dùng tính năng tải file lên dịch thì đến thua chú.
    Mất chi đến nguyên ngày ngồi Ctrl C - Ctrl V vậy, tải lên ngồi chơi 10 giây nó làm cái rẹc à.
    Ngồi cả ngày cứ V với C thế mỏi tay không cu em. :))
    Mà Google translate thì quan tâm mẹ j đến tiếng ý sang tiếng việt vậy. Tiếng Arập nó còn chơi tuốt luốt nữa là.. he he.
    2. Khoe mình là mod với smod vài forum mà tính năng multi quote không biết dùng là sao á. Mod blog yahoo và facebook của mình à.

À mải cãi nhau vào lại trang đầu thấy chú có thay đổi, biết tự mình thông báo bản dịch google, đó cũng là biết tiếp thu đấy nhở.
    Tốt đấy, xoa đầu cái, sửa cái tật hay cãi và dỗi nữa là được :p
    Thôi không trêu trẻ con nữa. :D

P/s: Còn anh vẫn giữ quan điểm sub việt này đáng cho vào toa let giật nước.

4. worldvision

worldvision Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    5,862

Ẹc !! multi quote cái này dùng làm gì !![Lại đào cái này lên chửi con nữa hả pa. Đúng là chỉ có pa] Thật ra là mún phân tích từng cái thui pa à !! pa không thấy mấy bài trên còn dùng đó à !!

"Đến cả dùng google translate mà còn không biết dùng tính năng tải file lên dịch thì đến thua chú"

Dạ thì con đã nói là trình độ thấp kém còn gì !! Bây giờ pa nói thì con mới biết đó chứ !! Con xin khác ghi pa à.

"À mải cãi nhau vào lại trang đầu thấy chú có thay đổi, biết tự mình thông báo bản dịch google, đó cũng là biết tiếp thu đấy nhở.
    Tốt đấy, xoa đầu cái, sửa cái tật hay cãi và dỗi nữa là được"

Con chỉ sợ mấy thằng như pa lại vào vạch lá tìm con nữa thì khổ, nói trước để còn biết quãy đuôi mà đi !! chứ không nó lại vào cắn con um sùm lên ! Một mình mình pa cắn là con mún dại lun rùi !! Chẳng có cài gì hết !! Pa biết dc cái mồm ba là được rùi !! con biết là con đã có lỗi vì đã up cái sub lên !! Mong ba bỏ qua cho và "biến mẹ cho con nhờ" :))

5. tigervn

tigervn Member

Đã được cảm ơn:
    2

Lạc đề tý nhưng trêu thì trêu cho trót:
    Túm cái váy lại là có hiểu j về multi quote không ? :))

6. DevilMayCry

DevilMayCry New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Hic...Các bác cho em can!!!

Hình như các bác đi xa quá rồi.

Các bác thể hiện quân tử 1 chút đi nào.

7. letrantin

letrantin New Member

Đã được cảm ơn:
    5

đâm chọc nhau tùm lum mà subviêt chuẩn thì hok thấy đau - mí bác để năng lượng làm hộ cái subviet nhanh nhanh cho ae cùng thưởng thức nè.....

8. worldvision

worldvision Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    5,862

Lỡ rùi !! Dạy cho nó lun một bài :
    =; Con là supermod > mod, con còn phải chỉ cho thành viên bít tính năng này nữa là, thường hay trả lời câu hỏi các thành viên mà không bít dùng cái này thì đúng là bót "c" tự chết !![-X

Pa đúng là lý sự cùn quá !! 3:-O

9. amanda

amanda New Member

Đã được cảm ơn:
    0

thanks for share !!!

10. vKtuan

vKtuan Banned

Đã được cảm ơn:
    46

Vậy tối hoặc mai em down về em giúp bác chỉnh sửa lại vậy...:) Em cũng có lúc bị nói này nói nọ (mà vấn đề là không phải do em dịch, em chỉ edit time thôi)... nên em hiểu suy nghĩ của bác..:)

11. Tcanbeat

Tcanbeat New Member

Đã được cảm ơn:
    0

nói chung là chưa có sub ngon đúng không? Sao cứ ngồi chê người ta mà mình ko tự làm 1 cái gì đó có ích hơn nhỉ?

12. what_up

what_up New Member

Đã được cảm ơn:
    109

mình thì mình nghĩ sản phẩm hay không phải ai cũng làm được, và để gây dấu ấn thì mọi người luôn đánh giá bằng sự độc đáo. Thử nghĩ, ai cũng có thể up hoặc down film HD từ nguồn này nguồn nọ, hơn nhau là những thứ đi kèm (như sub, như giới thiệu film, screenshot...)

và cũng không thể nói không có thời gian thì dịch đại và gọi đó là sub chia sẻ cho mọi người. Ấy là không HD.

Nếu em k rảnh hoặc k muốn, hoặc k thể làm sub, thì cứ để là sub tiếng Anh. Chứ để sub Việt mà không chất lượng thì anh em ý kiến cũng đúng

@anh em: cầu thị quá cũng k tốt, nhưng dù gì worldvision ở đây cũng có cái lòng, chỉ là em ấy chưa biết cách hoặc nghĩ chưa tới thôi.

Thế nhé, việc đơn giản mà, mình thấy bác vkTuan hay làm sub, hắn có thể giúp 1 tay. Còn worldvision rút kinh nghiệm em nhé.

13. DevilMayCry

DevilMayCry New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Em đồng ý với bác what_up. nếu ko hài lòng thì nên góp ý mang tính xây dựng thì hơn.

PS: Lâu thật lâu mới thấy bác what_up xuất hiện. (thế mà dòng " Khi lòng tin bị đánh mất" vẫn còn.hihi)
    Dạo này bác đi phương nào ạ? mega 1280 dạo này còn tệ hơn lúc trước.Bác what_up chắc chia tay mega 1280 luôn rồi nhỉ.

14. traicam

traicam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    237

Chuẩn. Không phải chỉnh.

15. letrantin

letrantin New Member

Đã được cảm ơn:
    5

bác nào có subviet chuẩn rồi thì up lên cho ae dow nha - chân thành cảm ơn...!!!

16. tigervn

tigervn Member

Đã được cảm ơn:
    2

Bình phẩm kiểu này chứng tỏ kém hiểu biết, vứt vào sọt rác. Tính cách trẻ con óc nghĩ ngắn chẳng khác gì chủ topic.

@all, đặc biệt các bài viết ăn theo nói leo: Hãy xem lại các bài đầu trước khi đọc các bài sau. Muốn hiểu nguồn câu chuyện thì nên theo dõi, chứ đừng nói cái kiểu nếu ko hài lòng thì nên góp ý mang tính xây dựng thì hơn. Bạn nói thế rốt cuộc cũng chẳng biết j sất, chỉ biết theo voi hít bã mía. Cùng lắm chỉ thấy bài của what up là nói đúng vấn đề.

Khi tôi bảo nhẹ nhàng đây là sub dịch bằng google translate, chủ topic giẫy nẩy lên hờn dỗi kiểu trẻ con

Chưa kể lúc đó còn chưa thêm dòng thông báo là sub dịch bằng google mà khoe khoang rằng sub do mình làm.
    Với thái độ không biết tiếp thu này thì tớ không rút lại lời nói như các post trước đâu. Đây là thái độ láo toét.

Bao nhiêu người up phim lên không có sub người ta đều không làm cách gian dối này mà đều ghi rõ không có sub có sao đâu. Mọi người vẫn cám ơn.
    Xem phim thì phải biết thoại là hồn của phim, khi bạn không đủ sức truyền tải cái hồn đó thì bạn nên tuân thủ nguyên tác. Tôn trọng người xem cũng là tôn trọng mình. Ai đã từng xem trên HBO với phụ đề tiếng việt thì mới thấy sự hài hước (cho dù nó nhàm nhí) của bộ phim này mặc dù rate imdb rất thấp, còn bản phụ đề ở topic này xem xong chỉ muốn thầm chửi phim như shit, phí công download chỉ muốn xóa.

Hãy suy nghĩ rộng ra chút đi, nếu các bạn còn có một chút gì văn hóa đọc sách thì cũng biết rằng rất nhiều tác phẩm nước ngoài mà những dịch giả VN dịch chỉ cần hơi yếu kém tí thôi đã bị lôi lên báo, forum v.v.. chê tơi bời. Đã chấp nhận làm 1 sản phẩm cho mọi người thì hãy sẵn sàng tiếp thu mọi ý kiến nghịch tai nếu có. Giận lẫy cái kiểu đó chỉ làm cho người khác coi thường về trình độ học vấn ngắn ngủi cũng như tính cách dối trá và trẻ con của mình.

Tuy nhiên, nói cho cùng thì chú chủ topic và hội bạn bè bênh bực cũng chỉ là một sản phẩm của xã hội khoảng chục năm trở lại đây, những con người thèm muốn giá trị danh ảo hơn là khẳng định khả năng thực tế của mình hoặc không đủ kiến thức suy luận và tìm hiểu một vấn đề đơn giản nhất, nơi mà đào tạo con người ra đời nhưng chính những người đào tạo hay cha ông chúng nó không hề thực hiện những điều đó. Một nền giáo dục mà chỉ biết dạy dỗ theo kiểu How chứ không phải Why thì biết hỏi tiến sĩ Gúc cũng là tốt lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối: 16/10/09
  17. hehehe000

hehehe000 New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Tui tính từ đầu đến giờ đã hơn 4 trang rồi! Tất cả cùng nhìn lại xem tại sao chỉ vì 1 cái sub mà lại cãi nhau dai đến vậy? Tui thấy rằng bác worldvision nên nhịn bác tiger 1 tí đi. Biết bác tiger cãi dai thì không nên cãi lại. Nếu là tui thì tui sẽ không chấp bác tiger làm gì cả! Viết chỉ tổ mệt tay mà không ai chịu ai thì cai như công sức vứt đi rồi còn gì! Mặc kệ bác tiger nói! Bác nói bác ý tự nghe, chả ai phải nghe theo cả cho mệt người!

18. DevilMayCry

DevilMayCry New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Ngụy biện!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

19. nhocngo

nhocngo Member

Đã được cảm ơn:
    2

Ở đâu lại sinh ra cái thứ vớ vẫn như thế chứ???
    Câm mồm lại đi là vừa...
    Ngồn ăn không mà còn láo lếu, có giỏi thì úp lên như ng` ta rùi nói....
    Tranh cải với mấy thằng "thất học" chi mấy Bác ơi..!! Mệt..

20. worldvision

worldvision Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    5,862

Cám ơn Anh đã góp ý chân thành !! Sau đợt này em cũng không dám làm gì nữa ! Có thì tự xướng thui !! Đúng là giống như làm dâu trăm họ !! Khó nhỉ !!>:/

P/S: To All : Mọi người chờ pác "vkTuan" làm xong rùi pác đó up lên !! Em đã nhờ pác đó làm lại rùi !! Cám ơn mọi người đã ủng hộ !!>:D<