[ Hài TẾT | 1 Link ] Không Hề Biết Giận 2013 PAL DVD x264-SDvB-Xuân Bắc, Tự Long, Công Lý

Thảo luận trong 'mHD, SD' bắt đầu bởi linhlinh88, 9/1/13.

1. primaryschol

primaryschol Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Nghề nghiệp:
    sinh viên
    Ðề: [ Hài TẾT | 1 Link ] Không Hề Biết Giận 2013 PAL DVD x264-SDvB-Xuân Bắc, Tự Long, Công Lý

tuyệt vời. Em thì cứ hài nào có Xuân bắc và Tự Long là down. rất thích xem hài của 2 anh. thanks bác linhlinh88

2. linhlinh88

linhlinh88 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    14,852
    thế bạn nghĩ lấy từ đâu ra, trước khi nói bạn nên suy nghĩ cho kĩ

3. Mr Manh

Mr Manh New Member

Đã được cảm ơn:
    6
  4. victor77

victor77 Active Member

Đã được cảm ơn:
    19,407
    Bạn treo tiêu đề bản của SDvB là sản phẩm encode của tracker all.hdvnbits.org. Không quan tâm bạn down hay lấy ở đâu. Vấn đề mình nêu ra đã suy nghĩ rất kỹ, ý nói các bạn khi post bài thì phải search trước khi post tránh trùng lặp, loãng box, lãng phí tài nguyên của server, tôn trọng người đi trước . . .

Trở lại vấn đề, cùng một bản encode trên:

Lúc 02:45:31 AM Today bạn hoangson84 đã đêm hôm cày cuốc post ở topic này: http://www.hdvietnam.com/diendan/77-non-hd/485505-hai-khong-he-biet-gian-2013-a.html

Lúc 08:41:56 AM Today bạn mới post ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/77-non-hd/485549-hai-tet-1-link-khong-he.html

Lúc 09:47:33 AM Today bạn mabuV lại post tiếp ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/77-non-hd/485589-hai-tet-1-link-khong-he.html

Bản thân là người cũng có ít nhiều chia sẻ, mình rất hiểu tâm trạng các người upload, ai cũng muốn bài post của mình là đầu tiên (nhất là đối với những sản phẩm hot). Vậy tại sao mình muốn hơn người, muốn được ghi nhận mà lại cố tình không đi ghi nhận công sức người khác? Bản thân mình đã rất nhiều lần tự xóa đi link đã hì hục bao công up chỉ vì trùng nội dung với ai đó chỉ post trước mình ít phút.

Mình nêu ra vấn đề này không chỉ trích cụ thể một ai ngoài mục đích muốn một hdvn trong sáng, công bằng, mọi đóng góp của thành viên đều được tôn trọng, ghi nhận.

Hy vọng tất cả những người upload, những người post bài đều hiểu được vấn đề, biết tôn trọng và biết xấu hổ!

Mình dừng mọi tranh luận về vấn đề này ở đây.

Cảm ơn./.

5. trungng

trungng Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Thank bác chủ rồi down cái về xem.

6. linhlinh88

linhlinh88 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    14,852
    thứ nhất mình chẳng quan tâm ai post gì
    thứ hai mình cứ thấy gì mới là post, bạn nghĩ người post sau là down lại của người trước ?
    thứ ba bạn nghĩ ai post trước là người đó up trước à? nói thật mình còn cả đống phim chưa post mặc dù đã upload cách đây cả tuần, có phim còn cả tháng
    thế bạn nghĩ người đầu tiên upload là cũng tự encode à ( xl nếu bạn ấy đã làm ra sp )
    đây là diễn đàn directlink nên nó ko có luật như bên torrent cho nên việc ai up thì cũng là công người ta, đôi khi lại tiện cho " người đến sau " vì ai cũng hiểu chính sách của Fshare thế nào, việc chia sẻ đáng được hoan nghênh, hay bạn lại là đóng thế của 1 nick màu nào đó GATO nhảy vào gây chuyện, nếu quả vậy xin mời bạn biến khỏi topic của mình.

Hy vọng tất cả những người upload, những người post bài đều hiểu được vấn đề, biết tôn trọng và biết xấu hổ!
    công sức mình làm ra nên mình ko việc gì fai xấu hổ, ai có tật người đó giật mình, còn cái sig của bạn bạn có dám chắc là bạn hoàn toàn làm ra :S

7. daohiep90

daohiep90 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: [ Hài TẾT | 1 Link ] Không Hề Biết Giận 2013 PAL DVD x264-SDvB-Xuân Bắc, Tự Long, Công Lý

lại có một phim mới để xem
    thanks chủ topic nhé

8. nguoi_o_layyy

nguoi_o_layyy Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,329
    Như tiêu đề phim hài là không hề biết giận mà các bác giận nhau dữ quá!

9. conghieu1978

conghieu1978 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,594
    Nghề nghiệp:
    Chém gió
    Cười như thế nào cơ?

10. huquanghu

huquanghu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    967

Diễn đàn mình cũng có luật rồi, thôi thì cứ để Mod xem xét chứ không tranh luận nữa mà mất hòa khí.

11. h3141592653

h3141592653 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    881
    Nghề nghiệp:
    Kế toán viên/ Điều hành viên website
    Ðề: Re: [ Hài TẾT | 1 Link ] Không Hề Biết Giận 2013 PAL DVD x264-SDvB-Xuân Bắc, Tự Long, Công Lý

Mình cũng có thể coi là 1 uploader có chút đóng góp cho diễn đàn này (tuy không được nổi tiếng như mấy bạn). Mặc dù mình rất ít khi upload trùng lặp với người khác (có nhưng cực hiếm, vì hàng mình up là của 1 teamrip riêng), tuy nhiên cũng đã từng có suy nghĩ như bạn, và cho rằng đó cũng là 1 suy nghĩ hợp lí, tiết kiệm, hiệu quả.

Nhưng xét lại, trên góc độ là 1 downloader khá trung thành và thường xuyên của diễn đàn này, có 1 điều cơ bản mình thấy là từ xưa đến giờ có 3 uploader thường up hàng trùng lặp nhau, đó là: ledung123, nhoctom và iceman, đó là 3 uploader mình thấy có đóng góp lớn nhất trong việc upload trên diễn đàn này, và không thấy 3 người này hay bất kì ai khác tị nạnh với họ. Hàng HD mình download thường là của 1 trong 3 người này, và mình cũng vẫn luôn ủng hộ họ.

1 sản phẩm upload lên 1 host, khi có quá nhiều người download sẽ dẫn đến việc download bị chậm, do đó việc có 1 link download khác là vấn đề cần thiết. 1 sản phẩm upload lên 1 host cũng có thể chết bất kì lúc nào, và người up cũng có thể đã xóa file gốc, vậy ai đảm bảo cho cái link ấy sống cho downloader, có phải chờ đến khi link die không up lại thì uploader khác mới đi tìm về upload, việc này không hợp lí.

Đây là 1 diễn đàn rất mở so với hdvnbits.org, vì vậy sự tự do của nó cao hơn. Việc upload trùng lặp như bạn nói không còn là vấn đề ý thức của uploader mà là vấn đề của Admin diễn đàn, cách thức hoạt động của diễn đàn. Và mình nghĩ, hiện tại thì cách thức này vẫn còn phù hợp với kiểu diễn đàn mở này.

(mặc dù, nếu có cách tập trung mà vẫn bảo đảm chất lượng và tìm kiếm thì mình cũng ủng hộ) :)

12. h3141592653

h3141592653 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    881
    Nghề nghiệp:
    Kế toán viên/ Điều hành viên website

Nhân tiện các bác cho hỏi, tại sao đĩa hài này không hề thấy có bản ISO DVD nhỉ!?