HCM Hàng Audio tuyển chọn mới về

Thảo luận trong 'Sản phẩm HD (old)' bắt đầu bởi TRAN BA THONG, 5/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lehoang40

lehoang40 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Hàng Audio tuyển chọn mới về

Hàng của hãng lớn thì không thể viết sai chính tả bạn ạ. Mình rất lưu ý đến thông tin mà bạn cung cấp.

2. latruong

latruong Member

Đã được cảm ơn:
    5

Cám ơn bác. Em mới chơi sub nên chưa có kinh nghiệm. Với lại còn thấy cái sub này nó ghi mấy thông tin ngộ lắm IMPUT: 200W MUSIC: 150W em đọc mãi chưa biết IMPUT có ý nghĩa gì. Để ngày mai em chụp cái hình về thông tin ghi trên sub này để các xem nó là hàng chính hãng hay hàng fake. Cám ơn các bác nhiều

3. TRAN BA THONG

TRAN BA THONG Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    KTS

hàng này lắp ráp tại China hết bác ạ ....

4. lehoang40

lehoang40 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Cho dù là lắp ráp tại China, nhưng hàng của hãng thì không thể viết sai chính tả bác ạ, cứ để bác latruong chụp hình post lên xem.

5. TRAN BA THONG

TRAN BA THONG Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    KTS

thì mình bán cũng nói trước mà chứ có nói hàng Nhật đâu bác .......???Từ trước giờ anh em mua chỗ mình đều bik mình buôn bán thế nào...hay nói hay ,dở nói dở,hàng TQ nói TQ,mình bán hàng này bao lâu nay cũng giá cả và đời sub chưa thay đổi thông tin gì về e nó chứ đừng nói vì lợi nhuận mà gạt ai ......

Chỉnh sửa cuối: 10/4/11
  6. TRAN BA THONG

TRAN BA THONG Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    KTS

Mình nói với bác là hàng TQ lắp ráp chứ có nói hàng Nhật chính hãng hồi nào mà bác nói thế ? ...Mong bác ghi lại cho cụ thể đừng để anh em hiểu lầm mình treo đầu dê bán thịt chó chứ .....

7. bmw252

bmw252 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

E này là Sub tàu 100% nhé, được đóng mac Yamaha thôi :)) Bán đầy ở chợ Giời ngoài HN.

8. TRAN BA THONG

TRAN BA THONG Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    KTS

Hàng China mới có giá này chứ bác,phù hợp cho những phòng nhỏ mà đc cái đánh cũng good

9. latruong

latruong Member

Đã được cảm ơn:
    5

Em không yêu cầu phải là hàng make in japan. Chỉ mong sao sub Yamaha 1200 là của hãng Yamaha Make in China. Qua cách trả lời của bác Thông thì em hiểu rõ rồi đây là nhái Trung quốc đóng mark Yamaha

10. latruong

latruong Member

Đã được cảm ơn:
    5

Mình mua sub của bác vào 5h30 chiều thứ 4 (Ngày 06/04/2011) bác đang bán loa cột cho 2 người khách khác. Mình là người thứ 3 sang mua sub lúc đầu mình tính mua sub bose nhưng do mình thấy sub bose to quá cộng nó lại đánh úp đất mình sợ ảnh hưởng đến hàng xóm ở tầng dưới(Mình ở chung cư) nên mới chuyển sang mua sub yamaha 1200 đánh ngang này. Bác không hề nói câu nào với mình là hàng này do Trung quốc lắp ráp hết mà dù nó là của Trung quốc lắp ráp thì mình cũng không nói gì. Quan trọng nhất mình thấy đây là hàng nhái chứ không phải hàng Yamaha. Mong lời giải thích của bác về nguồn gốc Sub Yamaha 1200 này

11. TRAN BA THONG

TRAN BA THONG Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    KTS

mình cho giá cả và đời em nó là để anh em dễ tham khảo rõ ràng .....và mua bán cũng nói thẳng thắng là hàng gì ,nhập của nước nào /....hàng trong nước nói trong nước,ngoài nước nói ngoài nước ......Mong a e tiếp tục ủng hộ hàng đẹp giá rẻ và chất lượng ...................

12. TRAN BA THONG

TRAN BA THONG Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    KTS

Mình nhớ bác rồi .....Bác qua mua hàng bên mình và hỏi sub Yamaha test giùm bác...do mình đang bán đông quá nên ko kịp test cho bác sub YAMAHA.Hàng này là TQ ráp mới có giá cả này,mình cũng chưa bao giờ nói hàng chính hãng của Yamaha đúng ko bác?Nếu bác hỏi thì em cũng xin trả lời là hàng nhập do China lắp ráp chứ ko phải hàng trong nước gia công gán mác,do bác chỉ nói test cho bác xem ra sao nên mình test cho bác nghe thử chất lượng và bác quyết định chọn e nó .. ........Mình mua bán luôn thẳng thắng chắc anh em nào cũng bik .....Chứ ko vì lợi ích kinh doanh mà để mất chữ tín ...Ai đã từng mua hàng của chỗ mình xin góp ý vài lời mình cám ơn vô cùng....Cám ơn mọi người đã ủng hộ mình trong suốt thời gian qua ...........

13. latruong

latruong Member

Đã được cảm ơn:
    5

Bác Thông để là Sub Yamaha 1200 nhưng mình nhìn các thông số ghi phía sau loa là MODEL SB-M-500II
    Hình em nó mình lấy trên mạng (Do máy ảnh mình bị mất hồi dịp tết chưa mua lại được và cũng chưa kịp mượn để chụp ảnh thật cái sub này chừng 2, 3 bữa nữa mình sẽ chụp lại và post lên)

Các bác chú ý chữ Serial viết thành Sarial và không có số serial như các sub yamaha nội địa khác.
    Chữ IMPUT :200W, MUSIC 150 W mình chẳng hiểu là chữ IMPUT là gì nữa
    Hơn nữa nó còn ghi là MAKE IN JAPAN to đùng ra đó làm sao mình còn hỏi là hàng này sản xuất ở đâu nữa trừ khi là mình mù chữ.
    Mình mua hàng của bác lần này là lần thứ 3 lần 1 là Cặp Jamo MAKE IN DENMARK, lần 2 là Center Infinity MAKE IN CALIFORNIA lần 3 là Sub Yamaha 1200 MAKE IN JAPAN.
    Giờ bác giải thích Sub Yamaha 1200 không phải MAKE IN JAPAN mà là MAKE IN CHINA nên mình suy ra các MAKE IN .. lần trước nó là MAKE IN CHINA mà có thể là hàng fake nữa mới đau

14. TRAN BA THONG

TRAN BA THONG Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    KTS

Bác hỏi mua sub YAMAHA của mình và mình test cho bác ....mình bán bao lâu nay hàng nào mình cũng chưa bao giờ nói dối để qua mặt khách cả....bác chọn em này và em test cho bác chứ chưa bao giờ mình giới thiệu là sub chính hãng giá rẻ để dụ bác mua ....Chừng nào mình bán và chào bác hàng ko đúng thì bác nói ....giờ bác nói cứ y như mình đang lừa bác lấy sub giả vậy?Hàng mình rất nhiều chủng loại từ Anh Đức ,Nhật Pháp,TQ ......Khách mua cái nào hỏi mình trả lời ngay,chưa bao giờ nói Nhật mà bán TQ.Hàng B&W cũng vậy 686 là TQ mình nói TQ còn B7W 600S3 hàng England thì khách hỏi mình nói England ....Bác đến cũng đã bik mình bán đông chứ có phải là chỉ có mình bác đúng ko? Bác lựa ra và nói mình test cho bác ,được bác lấy ...Giờ bác nói thế chẳng khác nào mình lừa bác ..Mình bán hàng từ trước giờ có hình ảnh giá cả chưa bao giờ có ai phàn nàn ..đây là lần đầu tiên ...

15. latruong

latruong Member

Đã được cảm ơn:
    5

Vậy mình nhờ bác khẳng định sub Yamaha 1200 mà bác bán cho mình chính xác là hàng của hãng Yamaha chứ không phải hàng nhái hàng giả ? Mong phản rồi của bác

16. TRAN BA THONG

TRAN BA THONG Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    KTS

Mình đã khẳng định đây ko phải LÀ HÀNG HÃNG rồi mà bác,hàng TQ nhập về....mọi thắc mắc về hàng hóa bác cứ hỏi trực tiếp mình sẽ trả lời cụ thể.Còn trang chủ YAMAHA ko có đời này ...bác cứ search Google là ra ngay mà ...................

17. lehoang40

lehoang40 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

OK, vậy là rõ.
    Vấn đề là bác latruong thì không hỏi xuất xứ của hàng. Nhìn chử YAMAHA thì mua thôi, không ngờ trúng nhằm HÀNG GIẢ CHÍNH HIỆU.
    Còn bác chủ thì nhập HÀNG NHÁI, HÀNG GIẢ về bán và cũng sẽ không nói XUẤT XỨ nếu khách hàng không hỏi.

Theo bác chủ, thì có cần thiết mình thông báo đến tất cả các anh em trên diễn đàn là CỬA HÀNG của bác có BÁN HÀNG GIẢ, HÀNG NHÁI không?

18. tribao

tribao New Member

Đã được cảm ơn:
    11

Mình đồng ý với bác, hàng của hãng lớn không bao giờ có chuyện in sai chính tả [-X
    Hàng lắp ráp tại China sao lại đóng mác Made in Japan vậy bác ? ;;) Vậy là hàng nhái chính hiệu rồi.

19. TRAN BA THONG

TRAN BA THONG Banned

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    KTS

Mình ko nghĩ hàng nhái hay hàng giả vì ko bắt chước theo 1 sub nào của hãng cả.Vấn đề là hàng nào nói hàng đó thì chứ đừng vì lợi nhuận nói hàng Tàu thành hàng chính hãng ...chỉ sợ hàng kém chất lượng thôi đúng ko bạn?

20. lehoang40

lehoang40 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Còn cái hiệu YAMAHA thì sao bác?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.