|Hành động|Kiếm hiệp|Tình cảm| The heroic ones.1970.1080p.Bluray: Thập tam Thái bảo.

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi HLIEU, 23/9/13.

1. hochocnua

hochocnua New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: |Hành động|Kiếm hiệp|Tình cảm| The heroic ones.1970.1080p.Bluray: Thập tam Thái bảo.

The Heroic Ones (1970) THẬP TAM THÁI BẢO
    Địch Long, Khương Đại Vệ...

Vào cuối đời nhà Đường, tướng cướp Hoàng Sào đánh chiếm kinh đô Trường An. Vua nhà Đường phong Lý Khắc Dụng làm Tấn Vương và phái đi cùng với 13 người con (Thập tam thái bảo) đánh lấy lại kinh đô.
    Lý Kính Tư và Lý Tồn Hiếu là 2 người con có tài được Tấn Vương thương nhất. Cũng vì vậy mà gây ra sự ganh ghét của nhiều người… Trong đó có Chu Ôn là người do vua nhà Đường phái tới giúp họ Lý trừ Hoàng Sào…

link 2.3 GB My Files

Rename file "01.xxx" thành "a.part01.rar"
    Rename file "02.xxx" thành "a.part02.rar"
    v.v...
    Rename file "Pd.xxx" thành "b.rar"

Xong rồi extract, password là: cinemasaigon

Bạn nào thích thì LIKE !

2. thainhi_vn

thainhi_vn Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    879
    Ðề: |Hành động|Kiếm hiệp|Tình cảm| The heroic ones.1970.1080p.Bluray: Thập tam Thái bảo.

Phim là ngôn ngữ điện ảnh. Đối với thể loại tâm lý, có nhiều thoại, thì phụ đề không thể không có. Phim kiếm hiệp thuộc dạng hành động, yêu cầu về phụ đề không nhiều, chi là chuyển đổi văn phong. Dịch sub Anh- Việt chúng ta có khá nhiều người làm được, sub Việt - Việt "Tàu" thì càng dễ, chỉ cần có máu kiếm hiệp một chút là có thể hiệu đính ngon lành, miễn là nắm được nội dung phim.
    Về phần cháu, thì cháu chỉ tập trung chuyển ngữ từ sub Tàu, phần này thành thật là hơi ít người làm. Thời gian hạn hẹp, nên chỉ tập trung việc này được thôi. Phần còn lại, đông tay vỗ nên kêu, nhất là ở phần Việt-Việt "Tàu".

Các sách phiên âm tiếng Tàu thường chỉ là những từ rất phổ biến, tra ở 2 dạng bính âm Quan thoại (người TQ phiên âm Latin) và phiên âm quốc tế (phiên âm tiếng Anh). Với các từ này (thường là địa danh hoặc tên người phổ biến), ta có thể search ra không khó lắm, nhanh hơn tra sách. Nhưng những từ ít phổ biến, thì bó tay. Các từ Vạn Thiên Khuê và Bào Đình Thiên, là do cháu đọc được ở phần tóm tắt phim bằng Hán tự mới xác định được như thế.

The flying Guillotine dịch là "Huyết trích tử", một loại vũ khí huyền thoại trong võ thuật Trung Quốc

3. quachtrimpe

quachtrimpe Member

Đã được cảm ơn:
    1

phim đẹp và hay , phụ đề chuẩn.Cám ơn bác HLIEU và bác THAINHI_VN rất nhiều

4. bangkok

bangkok Active Member

Đã được cảm ơn:
    42

Bạn có phim Thuỷ hử do Khương Đại Vệ và Địch Long đóng không, post lên dùm. phi đó hay lắm

5. xuankhanh_dklove

xuankhanh_dklove New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Phim good nhưng mà hơi nặng, thôi chịu khó kéo về xem cho đỡ nghiền vậy. Tks pro :)

6. thainhi_vn

thainhi_vn Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    879
    Ðề: Re: |Hành động|Kiếm hiệp|Tình cảm| The heroic ones.1970.1080p.Bluray: Thập tam Thái bảo.

Bản này nhẹ hơn, đã mux sẵn phụ đề

Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

lys, ngoquocviet, noiloanxmen and 4 others like this.
  7. thumai999

thumai999 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

thanks bác nhiều lắm

8. thumai999

thumai999 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Thanks bác đã up phim này ạ

9. thumai999

thumai999 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Bác ơi, link bị die rồi làm sao cháu xem được. Bác giúp cháu với. Cám ơn ạ

10. magic_h_love

magic_h_love New Member

Đã được cảm ơn:
    3
    cảm ơn nhiều

11. nht2015

nht2015 Member

Đã được cảm ơn:
    28
    :) THANKS ad HLieu NHIỀU LẮM ! PHÁT HUY NHÉ ! :):):)

12. XUAN GIAO

XUAN GIAO Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Bác up lại giùm lại phim này, cám ơn