[Fshare] Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

Thảo luận trong 'mHD, SD' bắt đầu bởi vvan95, 13/9/15.

1. Vung Lay

Vung Lay Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    50,970
    Ðề: Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

Chỉnh sửa cuối: 2/1/19
  2. boxit

boxit Active Member

Đã được cảm ơn:
    83
    Ðề: Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

Thôi mà các bạn, vấn đề này tranh luận hoài cũng không xong, ai cũng có lý của mình. Phim ảnh hay nhạc chẳng phải uploader nào hết..... mà của công ty, nhà sản xuất họ làm ra phim đó, họ không vào đây thưa kiện uploader hay website hoặc host cho upload là mừng rồi, chứ cứ làm căng ra thì chủ nhân thực sự họ vào thưa kiện thì chúng mình hết phim hay nhạc để download luôn thì toi. Có ai đời nào upload lên nhưng lại sợ bị người khác lấy bao giờ. Nếu sợ vậy thì khỏi upload cho nguoi ta khỏi lấy luôn cho roài.

Rất cám ơn các bạn đã bỏ công sức post và chia sẻ phim và nhạc lên.

3. yentran85

yentran85 Member

Đã được cảm ơn:
    24

chờ mong bạn vvan up phim tiếp. cám ơn bạn nhiều

4. Vung Lay

Đã được cảm ơn:
    50,970

film coi tới đâu rồi mình Up tiếp cho .. bên mình chỉ mới có 20 tập thôi ... nói trước film là lấy bên vietbf.com nha ... đừng ai nói là của mình là okie **==

5. chisu

chisu Member

Đã được cảm ơn:
    50
    Re: Ðề: Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

chính xác ra thì như này :
    Cái bạn SG75 kia lấy soucre raw video của bạn MyHanh đã up bản 2Gb (có logo my hanh) chứ không lấy raw sạch từ china về encode lại giảm rate thêm logo SG vô và remux lại với audio chôm từ 88 về thành một bản mới là VNLT hiện tại .
    Vì vậy bạn MyHanh kêu là ăn cắp tuy nhiên thì bạn MyHanh muốn bạn vvan khong leech phim về nữa để một bản của MyHanh trên diễn đàn thôi .

6. Vung Lay

Đã được cảm ơn:
    50,970
    Ðề: Re: Ðề: Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

7. chisu

chisu Member

Đã được cảm ơn:
    50
    Thưa với bạn là mình biết rõ công việc và từng công đoạn làm như nào nên mình mới dám nói chắc chắn như ở trên :
    1. bạn SG75 ở phim này ko tải bản raw video china clean mà tải bản TM của myhanh về Reencode lại (không biết bạn đã play video này chưa mà khăng khăng nguyên bản phim gốc).
    2. Bạn SG75 chuyên Remux lại audio từ web khác nói như mấy bạn tvb.vn ngày trước đó là đi ăn cắp viet audio của người khác sau đó Remux lại với video của bạn ấy .
    3. Mình không bênh bạn nào cả từ Myhanh hay SG việc chia sẻ internet là tự do , việc remux audio cho khớp bạn không làm được không có nghĩa bạn My Hạnh không làm được .
    Còn cái việc nhận xét ra sao thì tùy từng người , đối với mình thì việc đó không quan trọng đã ineternet thì việc copy không ai cấm được . Tuy nhiên ở đây mình chỉ nói rõ vấn đề và giải thích lý do tại sao bạn Myhanh nói như vậy .

bạn không tin thì xem lại video xem mình nói có đúng không , dưới đây mình có cái ảnh chụp từ video để bạn phán :

8. Vung Lay

Đã được cảm ơn:
    50,970

ông nói gà còn bà nói vịt .. stop tại đây ... làm phiền nhiều người rồi sorry nha

9. boxit

boxit Active Member

Đã được cảm ơn:
    83

Sự thật mất lòng, xin lỗi trước nha. Nói thật ra tất cả chúng ta uploader hay downloader đều là người không tôn trọng và ăn cắp bản quyền, kể cả những công ty LT hay nhóm LT không mua bản quyền phim để LT mà làm LT lậu cũng vậy. Nên không ai là đúng khi nói về vấn đề tôn trọng bản quyền, chỉ có chủ nhân thực sự (người sở hữu bản quyền) họ mới có quyền nói về vấn đề này. Họ không nói hay thưa kiện là mừng rồi, sao chúng ta phải bới móc ra gây ồn ào chú ý làm chi. Nhớ lại thời host MU Megaupload sau khi ông chủ bị bắt, có hay ho gì cho chúng ta đâu, lúc đó tìm host download hay upload đều rất khó khăn.

Nếu luật forum không cấm uploader post trùng nhau thì thôi chứ là member không ai có quyền cấm người khác post trùng với mình. Bên box phim nước ngoài uploader post tùm lum trùng phim nhau đó thôi, có ai phàn nàn gì đâu các bạn, có càng nhiều thì càng tốt dễ dàng để mọi người lựa chọn download, ai post đàng hoàng uy tín thì người download họ xem tự biết và sẽ ủng hộ thôi.

Internet là chia sẻ không biên giới, đã post lên thì không thể cấm người khác ở đây đâu đó đừng lấy chia sẻ post lại các bạn à, nếu không muốn người ta lấy thì đã không post lên rồi.

Chúng ta nghĩ thoáng một chút để cuộc sống sẽ được vui vẻ hạnh phúc và yêu đời, hihi..... Thân chào mọi người.

Chỉnh sửa cuối: 16/9/15
  10. imsofa

imsofa Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,535
    Ðề: Re: Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

nói chuyện như có thù với SG75 í nhỉ? nói như bạn vậy ai trên mạng này đi remux lại phim tàu lồng tiếng việt mà ko "ăn cắp"? cho dù có mua phim đĩa gốc mà đi chia sẻ thì cũng đã vi phạm luật bản quyền, thì cũng đã là "ăn cắp" theo nghĩa luật pháp rồi chứ mà đừng nói sâu xa hơn. audio việt ko ăn cắp thì chỉ có 2 nơi mới có, đó là trung tâm USLT và trung tâm VNLT (có bao nhiêu I don't know, mà giờ là SCTV9 gì đó..), chỉ có như vậy mới k ăn cắp thôi, còn lại thì cũng là ăn cắp hết, cho dù mua đĩa gốc từ 2 cơ sở đó rip ra thì cũng bị quy là vi phạm bản quyền, vì BẢN QUYỀN GHI RÕ KHÔNG CHO PHÉP CHIA SẺ LÊN MẠNG hoặc với 1 mạng lưới rộng. Tại sao lại cứ thích lôi nhau ra nói rồi gọi nhau là "ăn cắp" nhỉ? Thấy nực ko chịu nổi.

Chuyện cái bạn Myhanh này sao cứ lùm xùm? Nếu bạn k tôn trọng "công sức" của các nhà sản xuất phim, diễn viên, đạo diễn.. mà vi phạm điều lệ bản quyền của họ (đi chia sẻ trên mạng, đó là ko kể bạn có mua đĩa gốc từ nhà sx ko, hay là lại down video tàu về remux với viet audio "chôm" từ đâu đó) thì bạn lấy cái gì đòi hỏi ng khác phải tôn trọng "công sức" remux của bạn bằng cách phải nghe theo điều lệ của bạn? Cái này có phải gọi là paradox "nghịch lý" ko? Mình coi free, chia sẻ free thì thôi âm thầm lặng lẽ mà down mà up, có phim down thì cảm ơn, ko có thì cũng đừng chửi rủa ngta, chia sẻ phim ngta cảm ơn thì cứ vui, còn k thì cũng đừng hậm hực cứ nghĩ "pay it forward" để lại phước cho mình sau này, hoặc cho con cháu sau này, thì sẽ thấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều, chuyện gì cứ phải cãi nhau um sùm vì ~ chuyện ko có căn cứ như thế nhỉ? Nếu muốn nói lý lẽ thì mình phải có lý lẽ và phải có cơ sở luật lệ bảo vệ lý lẽ của bạn, còn nếu bạn tự đặt ra luật lệ thì nên về nhà đóng cửa mà tự lý lẽ, diễn đàn này k có luật lệ cấm ng khác repost lại links với 1 lý do đơn giản là "đã là ăn cắp thì tất cả đều là ăn cắp, ko có chuyện đi bắt kẻ ăn cắp của người ăn cắp". Còn nếu nói tình cảm thì mọi người cũng đã hết sức cảm ơn, động viên các uploader, remuxer (trừ 1 vài tên điên khùng đầu óc bã đậu), nhưng bạn ko cho họ option fshare mà đòi hỏi phải mua acc 4share chỉ để down links của bạn trong khi bạn biết là hầu hết mọi ng trong đây đều xài fshare, theo tôi là 1 đòi hỏi k hợp lý cho lắm. Chỉ là chút góp ý vậy thôi, chứ còn chỉ trỏ nhau ai đúng ai sai đều vô ích, vì chúng ta, "on the premise", đều sai cả, bạn, tôi, các uploader and remuxer, đúng không?

11. chisu

chisu Member

Đã được cảm ơn:
    50
    Re: Ðề: Re: Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

Nói vấn đề rõ hơn tôi đang nói với các bạn rõ nguồn gốc vấn đề xảy ra ở đây vì sao bạn Myhanh kêu nên như vậy , trong khi VungLay nói SG hoàn toàn clean và raw video là bản gốc không liên quan đến bạn myhanh .
    Điều bạn nói nó là phạm trù khác xin đừng đánh đồng với việc đang xảy ra ở đây .
    Tôi đang nói SG đi ăn cắp là đi ăn cắp công sức của người khác , không những video mà audio sau đó gắn mác SG chia sẻ mà không để lại một thông tin nào từ người đầu tiên đã chia sẻ như vậy có phải là thiếu tôn trọng chính người mất nhiều công nhất hay không?
    Vậy bạn có bao giờ nghĩ nguồn việt audio từ đâu mà có để cho bạn SG có thể lấy về mà không một lời cảm ơn hay một dòng text nguồn ? .
    Tôi không có thù oán cá nhân với SG mà tôi chỉ nói đúng sự việc của bạn Myhanh để mọi người có cái nhìn khách quan hơn hiều vì sao bạn MYHanh lại nói như vậy .
    Tùy quan điểm cá nhân từng người suy nghĩ như trên bạn nói : Còn nếu nói tình cảm thì mọi người cũng đã hết sức cảm ơn, động viên các uploader, remuxer
    Vậy bạn nhìn thấy điều bạn SG75 đang làm là nên hay không ? Nếu như bạn SG75 có một dòng ghi cám ơn Bạn MyHanh thì vấn đề sẽ khác nhiều ?

12. vvan95

vvan95 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    22,322

update...............25/48............

INFO

Video
    ID : 1
    Format : AVC
    Format/Info : Advanced Video Codec
    Format profile : [email protected]
    Format settings, CABAC : No
    Format settings, ReFrames : 2 frames
    Format settings, GOP : M=1, N=25
    Codec ID : V_MPEG4/ISO/AVC
    Duration : 40mn 10s
    Bit rate mode : Constant
    Bit rate : 7 200 Kbps
    Width : 1 920 pixels
    Height : 1 080 pixels
    Display aspect ratio : 16:9
    Frame rate mode : Constant
    Frame rate : 25.000 fps
    Color space : YUV
    Chroma subsampling : 4:2:0
    Bit depth : 8 bits
    Scan type : Progressive
    Bits/(Pixel*Frame) : 0.139
    Stream size : 1.98 GiB (93%)
    Default : Yes
    Forced : No

1~ 2 ngày nũa ...............................!

13. boxit

boxit Active Member

Đã được cảm ơn:
    83
    Ðề: Re: Ðề: Re: Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

Vậy bạn chisu qua bên SG75 hỏi xem bạn í có phải download nguồn video của bạn My Hanh hay không hay bạn chỉ đoán vá phán. Biết đâu bạn í download lại của người đã khác cũng đã download của My Hanh thì sao? Như ý bạn imfosa vậy bạn Mỹ Hạnh lấy nguồn audio từ đâu ra hay video từ đâu có ghi nguồn ra và cám ơn nguồn 1 tiếng không? Nói như bạn chisu thì nếu ai đó download phim Mỹ của uploader nào đó upload và post lên 1 phim gì đó của nhóm CHD chẳng hạn thì sau đó họ phải đi tìm xem nhóm CHD ở đâu để cám ơn 1 tiếng. Vậy nguồn raw video phim Hoa Tư Dẫn bạn Mỹ Hạnh lấy nguồn ở đâu hay bạn chisu biết bạn Mỹ Hạnh lấy nguồn ở đâu cho mọi người biết để còn chạy tới đó cám ơn người upload mà bạn Mỹ Hạnh đã download và xong thì phải còn hỏi xem người capture lại phim đó là ai để cám ơn cho nó phải đạo như bạn chisu nói. LOL.

Ai cũng hẹp hòi như bạn thì chắc giờ chúng ta chả có phim nhạc gì để download hết. Đã nói rồi khi mọi người download và upload thì ai cũng là ăn cắp và vi phạm luật bản quyền sỡ hữu trí tuệ bạn à.

Bạn imfosa đã nói ra rất đầy đủ chi tiết, mình nghĩ ai đọc xong cũng phải im mới đúng, bạn chisu đọc kỹ nhé, mình trích lại xuống dưới đây:

" Nói như bạn vậy ai trên mạng này đi remux lại phim tàu lồng tiếng việt mà ko "ăn cắp"? cho dù có mua phim đĩa gốc mà đi chia sẻ thì cũng đã vi phạm luật bản quyền, thì cũng đã là "ăn cắp" theo nghĩa luật pháp rồi chứ mà đừng nói sâu xa hơn. audio việt ko ăn cắp thì chỉ có 2 nơi mới có, đó là trung tâm USLT và trung tâm VNLT (có bao nhiêu I don't know, mà giờ là SCTV9 gì đó..), chỉ có như vậy mới k ăn cắp thôi, còn lại thì cũng là ăn cắp hết, cho dù mua đĩa gốc từ 2 cơ sở đó rip ra thì cũng bị quy là vi phạm bản quyền, vì BẢN QUYỀN GHI RÕ KHÔNG CHO PHÉP CHIA SẺ LÊN MẠNG hoặc với 1 mạng lưới rộng. Tại sao lại cứ thích lôi nhau ra nói rồi gọi nhau là "ăn cắp" nhỉ? Thấy nực ko chịu nổi.

Chuyện cái bạn Myhanh này sao cứ lùm xùm? Nếu bạn k tôn trọng "công sức" của các nhà sản xuất phim, diễn viên, đạo diễn.. mà vi phạm điều lệ bản quyền của họ (đi chia sẻ trên mạng, đó là ko kể bạn có mua đĩa gốc từ nhà sx ko, hay là lại down video tàu về remux với viet audio "chôm" từ đâu đó) thì bạn lấy cái gì đòi hỏi ng khác phải tôn trọng "công sức" remux của bạn bằng cách phải nghe theo điều lệ của bạn? Cái này có phải gọi là paradox "nghịch lý" ko? Mình coi free, chia sẻ free thì thôi âm thầm lặng lẽ mà down mà up, có phim down thì cảm ơn, ko có thì cũng đừng chửi rủa ngta, chia sẻ phim ngta cảm ơn thì cứ vui, còn k thì cũng đừng hậm hực cứ nghĩ "pay it forward" để lại phước cho mình sau này, hoặc cho con cháu sau này, thì sẽ thấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều, chuyện gì cứ phải cãi nhau um sùm vì ~ chuyện ko có căn cứ như thế nhỉ? Nếu muốn nói lý lẽ thì mình phải có lý lẽ và phải có cơ sở luật lệ bảo vệ lý lẽ của bạn, còn nếu bạn tự đặt ra luật lệ thì nên về nhà đóng cửa mà tự lý lẽ, diễn đàn này k có luật lệ cấm ng khác repost lại links với 1 lý do đơn giản là "đã là ăn cắp thì tất cả đều là ăn cắp, ko có chuyện đi bắt kẻ ăn cắp của người ăn cắp". Còn nếu nói tình cảm thì mọi người cũng đã hết sức cảm ơn, động viên các uploader, remuxer (trừ 1 vài tên điên khùng đầu óc bã đậu), nhưng bạn ko cho họ option fshare mà đòi hỏi phải mua acc 4share chỉ để down links của bạn trong khi bạn biết là hầu hết mọi ng trong đây đều xài fshare, theo tôi là 1 đòi hỏi k hợp lý cho lắm. Chỉ là chút góp ý vậy thôi, chứ còn chỉ trỏ nhau ai đúng ai sai đều vô ích, vì chúng ta, "on the premise", đều sai cả, bạn, tôi, các uploader and remuxer, đúng không? ".

14. loyul125

loyul125 New Member

Đã được cảm ơn:
    10
    Ðề: Re: Ðề: Re: Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

Cho m hỏi sao phim này và 1 vài phim của vvan95 up như nghich chiến đường tây lại chuyển qua box mHD, SD vậy ?

15. langdu01

langdu01 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    672

Cám ơn vvan95 nhiều lắm nha. :) Chuyện "phiền hà" hy vọng đã được giải quyết với những góp ý thật chi tiết và chính xác của các bạn imsofa, Boxit và VungLay. Mong rằng hdvietnam từ nay sóng yên, biển lặng... :):):)

16. windyhanh

windyhanh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,062
    Ðề: Re: Ðề: Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

Hôm nay tôi tình cờ vào đây mới thấy topic này. bạn Vung Lay à khi bạn nói bạn hãy xem xét kỹ rồi hẳn nói nhé chứ nói bừa bải như bạn thì người ta nói là bạn hồ đồ đấy. Bạn hãy xem trên diển đàn HD này có những phim do chính tôi remux như Hoa Thiên cốt, Hoa tư Dẫn, Sở Lưu Hương tân truyện, Vỏ tắc thiên_Phạm băng băng v.v... đều có để logo tên của tôi. Vậy mà bạn dám nói là tôi lấy phim bên SG75??? Tôi không phải cấm đoán gì không cho các bạn up phim tôi remux mà tôi cũng không có quyền cấm đoán, chỉ xin các bạn đừng up phim tôi remux trên cùng diển đàn, các bạn có thể up diễn đàn khác mà. Chỉ có những người bỏ công sức, tiền bạc thời gian và nhứt là tâm huyết mới nâng niu và chắt chiu phim mình làm. Bạn hãy thử tự mình remux một bộ phim rồi up lên sau đó người khác lấy phim bạn làm rồi cũng up lên trên cùng một diễn đàn thì khi đó bạn sẽ hiểu được vì sao người ta nói.

17. windyhanh

windyhanh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    21,062
    Ðề: Re: Hoa Tư Dẫn - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}

Nói như bạn imsofa vậy thì bạn hãy down phim từ nhà sản xuất và nghe tiếng tàu của họ để hiểu. Chứ những người như tui bỏ thời gian, công sức và tiền bạc để remux phim có tiếng Việt cho các bạn thưởng thức mà các bạn đi chửi rủa người ta. Còn về audio tui down từ youtube về thì ghi nguồn thế nào? Biết thuyết minh là của bên FPTPlay nhưng họ không cho downn tui không down được phải lấy từ những nguồn khác thì ghi ra thế nào?

Tui có nói ai ăn cắp phim tui đâu? Tui có cấm ai đâu? Tui chỉ năn nỉ các bạn xin đừng up phim tui remux lên trên cùng diễn đàn HDvietnam.com này thôi mà. Tui không thấy lời cám ơn của bạn đâu cả mà chỉ thấy bạn bới móc chửi rủa những uploader như tui. Khi bạn nói bạn có từng đặt mình vào tình huống của người ta chưa? Chắc bạn chưa từng share cái gì từ công sức, thời gian, tiền bạc của bạn nên bạn cứ mạnh miệng chửi rủa như vậy. Tôi mong sẽ có một ngày bạn cũng rơi vào trường hợp của tôi thì lúc đó bạn mới hiểu được những gì bây giờ bạn nói.

Chỉnh sửa cuối: 19/9/15
  18. langdu01

langdu01 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    672

Thiệt là bực mình!!! Bạn Mỹ Hạnh, bạn bước vào thế giới này (thế giới ảo, thế giới mạng) thế mà bạn không muốn bước chung đường với mọi người!!!
    Bạn có chút vốn liếng đi lượm phim + audio = remux rồi tự tạo ra luật lệ riêng bắt mọi người phải tuân theo.
    Thế giới trên này trước đây chưa có bạn vẫn thế, sau này không có bạn vẫn vậy!!!
    Bạn không remux phim nữa, trên đây vẫn có phim để xem. Nếu bạn tiếp tục remux, mong bạn bước theo đường của thế giới này, nó là thế và mãi vậy đó!!! Bạn không muốn chuốc phiền não, chỉ có cách rời khỏi nó.
    Đừng tự chuốc khổ vào thân và cũng đừng tạo cho người khác bực mình nữa.
    Thân chào. [-([-([-(

19. khiemvanpham

khiemvanpham Active Member

Đã được cảm ơn:
    84

Cám ơn Bạn nhiều nhé.

20. Vung Lay

Đã được cảm ơn:
    50,970
    Ðề: Hoa Tư Dẫn1 - Tuyệt Ái Chi Thành - City of Desperate Love (2015)[48 Tập][China]{VNLT}