Hướng dẫn add hard sub cho film HD mà không làm giảm chất lượng film với Format Factory.

Thảo luận trong 'Phụ đề' bắt đầu bởi hoangvantien93, 25/9/11.

1. raikang

raikang New Member

Đã được cảm ơn:
    178
    Ðề: Hướng dẫn add hard sub cho film HD mà không làm giảm chất lượng film với Format Factory.

Có người hướng dẫn dùng cái này. Nhanh nhưng toàn bị lỗi font. Ai có pp xử lý ko :(

trước tiên bạn phải cài AVIAddXSub:
    http://letitbit.net/download/9710.9f...dXSub.zip.html
    add sub rất nhanh, không quá 1 phút, và không làm làm chất lượng video

mã font file subtitle phải là Windows CP 1258
    + Đảm bảo cho tên file srt phải trùng với tên file AVI, ví dụ ta có "abc.avi" => "abc.srt". Nếu muốn nhúng thêm file subtitle khác, lấy ví dụ nhúng thêm subtitle tiếng anh, thì đổi tên file subtitle đó thành "abc.en.srt".

+ Mở chương trình AVIAddXSub ("AVIAddXSubs.exe") => Vào tab Configuration 1 => trong tab con "SUB 1" => chọn Character Set là "VIETNAMSE" và Language Code là "Vietnamese (vi)"; Nếu muốn nhúng thêm subtitle tiếng anh thì vào tab "SUB 2" => trong ô SRT Extension=> gõ ".en" (không có ngoặc kép)

+Trở về tab Create DivX with Subtitles=> Trong ô đầu tiên ("File name(s)...) => chọn file avi hoặc file srt tương ứng => trong ô thứ 2 (Output Folder) => chọn thư mục đích của file video sẽ được nhúng subtitle => Nhấn nút "Create Subtitled DivX file" và chờ cho quá trình hoàn tất là có thể "hưởng thụ thành quả".

Đặc biệt: AVIAddXSub add sub vào AVI-XviD cực kỳ nhanh, không quá 2 phút và không làm giảm chất lượng của phim. (Khác với mkvmerge GUI add sub vào MKV và chỉ xem đc trên PC). add sub xong BURN DATA ra DVD, và xem trên đầu DVD có logo XviD

2. lee_bk

lee_bk New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    cảm ơn bác đã share để em thử xem sao

3. lee_bk

lee_bk New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    chào bác raikang, em đã làm theo hướng dẫn của bác rồi nhưng mà khi creat xong thì ko thấy hiển thị phụ đề, chỉ có hình ảnh mà thôi

---------- Post added 09-11-2012 at 02:14:27 PM ----------

Bác ơi, e đã dùng thử mà ko add được phụ đề vào, help me. Em đã làm theo đúng hướng dẫn của bác

4. cuongtn87

cuongtn87 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    36
    mkvmerge GUI tool này mình sử dụng cũng ổn lắm - 1 phim 10gb thì mất tầm 7-8mins, chưa biết factory có nhanh hơn ko bạn ơi??????

mình add soft sub

5. lee_bk

lee_bk New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Bác dùng mkv Gui thì ko xem đc trên đầu DVD bác ơi.
    Em muốn cóp vào USB và xem qua bộ dàn samsung. Chỉ ok với avi và divx hoặc Xdiv thôi.

6. sontinh1911

sontinh1911 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Hướng dẫn add hard sub cho film HD mà không làm giảm chất lượng film với Format Factory.

Cái này đã biết từ lâu, thằng này covert hầu hết các định dạng
    Thanks bác

7. ngocanhancomrang

ngocanhancomrang New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    cảm ơn bác nhé
    ;)))

8. FTTH_GIGANET

FTTH_GIGANET New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ngày xưa mình cũng chỉ biết dùng FF để convert thôi. Cái add sub này mình cũng mới biết.
    hay hay,thanks

9. z0rr0re

z0rr0re Member

Đã được cảm ơn:
    0

có cách nào add cùng lúc nhiều film k bro???thx bro đã share

10. netbon

netbon Active Member

Đã được cảm ơn:
    204

FF mình đã dùng rồi. cảm nhận riêng là rất kén film đầu vào và không hỗ trợ mã lệnh trong sub, add xong 1 phim thì gần 3 giờ. Nói chung nếu không còn soft nào ngon hơn thì dùng tạm cũng được.
    Riêng mình giờ đã dùng soft khác chuyên dụng hơn, hỗ trợ tất cả các loai file video cũng như mã lệnh trong sub. Chất lượng video sau khi hard sub rất tốt, chữ phụ đề đẹp. Tuyệt nhất là hard sub 1 phim tầm 15p-30p là cao.

11. sonngocdo

sonngocdo Member

Đã được cảm ơn:
    2

Bạn ơi mình có mấy file MKV và file sub kèm theo muốn chuyển đổi sang đĩa DVD thì làm thế nào?

12. batichtuta

batichtuta New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Em đang đau đầu vụ làm hard sub này :(
    Sao bác không chia sẽ luôn là bác đang dùng soft nào để ae tham khảo với :(, có phải MeGUI không bác?

Buồn cười nhất là tối hôm qua em lọ mọ add sub = mkvmerge GUI (sau khi add sub mà dùng soft convert là nó mất cái sub :()
    nhưng chả biết em dùng soft nào convert mà cái file mkv của em nó thành hard sub luôn =))
    từ chiều đến giờ thử lại = nhiều soft rồi mà không được =))

Bác nào cao tay chỉ giúp em soft nào add hard sub dễ và nhanh cho em vọc với, không chơi MeGUI nha các bác, em làm được nhưng lâu quá. em có khoảng 30 file cần add sub, mà máy hơi cùi, encode phê quá :(

13. newstarinhp

newstarinhp New Member

Đã được cảm ơn:
    0

bạn ơi cho mình hỏi là mình add sub vào phim định dạng 3d thì có xem đc sub trên tv 3d k, hiện mình muốn convert 1 phim 10Gb thì liệu có đc k và mất khoẳng bao lâu

14. beonguyen2911

beonguyen2911 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Các bác cho e hỏi cái bản 3.0.1 e mới down về hình như bị gì thì phải ? E add phụ đề vào file mkv với chuyển định dạng âm thanh sang AC3 để coi trên tv, nhưg lúc xog nó toàn bị chậm tiếng ( khoảng 1s). E đã thử 3 lần rồi mà đều bị hết. Trc vẫn làm đc như thường :( Bác nào giúp e xem như thế thì làm sao ạ :(

15. gamondeluxe

gamondeluxe New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Các cao nhân cho hỏi ngoài lề tí: có ai dùng được chức năng Advanced như join video hay audio không nhỉ? Mình toàn bị "fail to convert.."
    F

16. khiem0153

khiem0153 New Member

Đã được cảm ơn:
    11

Bạn ơi, bạn dùng phần mềm nào thì share với anh em nhé, dùng FF công nhận rất lâu :(

17. dragonnhoc

dragonnhoc Member

Đã được cảm ơn:
    14

Để mình thử xem sao. Cám ơn Bác nhé

18. hoangvantien93

hoangvantien93 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    832
    Ðề: Re: Hướng dẫn add hard sub cho film HD mà không làm giảm chất lượng film với Format Factory.

Cũng không có gì đâu bác :D Em cũng là góp nhặt trên mạng thôi.

19. lmd000

lmd000 Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Re: Ðề: Hướng dẫn add hard sub cho film HD mà không làm giảm chất lượng film với Format Factory.

Nói suông mà chằng giới thiệu gì cho anh em, kể cả cái tên cũng còn giấu.... pó tay lun.

20. cuongducbienphu

cuongducbienphu New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Các bác cho em hỏi,em gắn sub ở phần output settings tc khi convert rồi mà sao khi xuất ra thì lại ko có sub là thế nào,em convert đi convert lại cả 3,4 lần đều không có :(
    Các bác trả lời nhanh hộ em vì em đg rất bận
    Xin chân thành cảm ơn các bác