[JulyetPhuongDong2] GÓP Ý VÈ ĐỘI NGŨ BQT !

Thảo luận trong 'An Ninh Trật Tự' bắt đầu bởi JulyetPhuongDong2, 4/7/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. niza

niza New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: [JulyetPhuongDong2] GÓP Ý VÈ ĐỘI NGŨ BQT !

niza đã cân nhắc quan điểm của cả 2.

Trong cả bài viết niza không hề có một sự so sánh nào về mức độ đóng góp của 2 bạn, tự Julyet suy diễn ra và nhét suy diễn của bạn vào môm người khác, chính Julyet mới là có vấn đề

Đây cũng là tự Julyet suy diễn

dù nick nào đi nữa thì vẫn là để thể hiện con người Vytkon trên diễn đàn này, hay là bạn muốn nói rằng mỗi 1 nick của bạn là 1 người khac nhau, thế bạn là người thái nhân cách à?

văn là người, niza đã đọc rất kỹ để hình dung ra tính cách của 2 bạn

Đấy nhé, chính Julyet mới là người có tư duy so đo lý lịch thành viên, bản thân niza cảm thấy Julyet thật sỗ sàng, cứ như quát vào mặt người khác rằng, này, bạn có giàu (số bài post) bằng tôi (với cả đống clone) hay không mà lên tiếng. Câu hỏi của Julyet còn cho niza thấy rõ bạn thậm chí không thẻm tìm hiểu gì về người bỏ công cm cho bạn để ít nhất có thể hiểu thái độ, quan điểm của niza trên diễn đàn này, là góp ý xây dựng mà thôi.

niza post bài lúc 3:42, Julyet đáp trả lúc 3:50, trong 8 phút ngắn ngủi đó, Julyet đã đọc kỹ và đã suy nghĩ kỹ để hiểu những gì niza viết chưa, hay là chỉ lướt qua, thấy không vừa ý là lập tức gõ phím liên tục để tuôn ra hàng tràng chụp mũ niza?

4:05, Julyet đã chỉnh sửa nội dung, niza không rõ bạn chỉnh sửa gì nhưng niza thích nghĩ một cách tích cực rằng Julyet chỉnh sửa cho lời lẽ mềm mỏng hơn, và có lẽ là Julyet đã thêm vào cái nụ cười khúc khích để xoa dịu niza sau câu hỏi rất xấc của Julyet. Nếu đúng như vậy, niza coi đó là 1 thiện chí.

Có nhiều cách để gây sự chú ý, khi Julyet than thở về những vấn đề của bạn, anh em trên hdvietnam này đã cm những lời quan tâm đến bạn. Hay là khi Julyet không có đất bán than nữa thì bạn chuyển sang gây chú ý bằng cách đả kích MOD/BQT?

niza nhận xét Julyet bút lực rất khá, như hoangtrinhag cm: có khẩu khí và có thể là thế hệ lãnh đạo tiếp nối của diễn đàn. Julyet hãy nghĩ đến điều đó!

Chỉnh sửa cuối: 4/7/11
  2. hoangtrinhag

hoangtrinhag New Member

Đã được cảm ơn:
    2

Trời đất, tới giờ vẫn chưa xong à? Tớ ngủ được một giấc rồi đấy.

Bé vịt bớt nói lại chút đi, kẽo không thì sẽ bị phản tác dụng đấy. Tất cả Min, Mod trong này đều hiểu bé rồi và tôi tin là các bác ấy mai mốt sẽ cẩn trọng với bé hơn. Bé dễ thương một chút thì sẽ có nhiều người thích bé đấy. Cuộc sống đôi khi không phải lúc nào cũng một cộng một bằng hai bé ạ. Có thể hôm nay nó chỉ bằng 1,5 thôi, rồi tới ngày mai mới thêm 0,5 nữa thành 2. Nói thế là bé hiểu rồi nhé.

Còn các bác lỡ bị Poly xóa bài thì xin bỏ qua cho bạn ấy. Theo tớ thấy thì quản lý cái box ấy không dễ dàng chút nào và cho tới lúc này vẫn chưa có ai làm được như Poly.

3. buihung

buihung Administrator

Đã được cảm ơn:
    11

Càng ngày càng xa rời chủ đề chính. Trước khi khóa topic, mình mời các bạn đọc topic này trước khi cho rằng BQT chẳng biết đúng sai, chỉ biết khăng khăng bênh nhau.

4. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Bạn bị ban vĩnh viễn vì cái thứ ngôn ngữ chợ búa này. Mời bạn tìm nơi khác hợp với bạn hơn.

5. thenhan74

thenhan74 Active Member

Đã được cảm ơn:
    49

Khi khen ai thì phải khen cho thật lòng. Khi góp ý thì phải nhẹ nhàng, nếu lời góp ý của mình làm người được góp ý cảm thấy bức xúc, có nghĩa là mình cần xem lại phương pháp trình bày. Trong bất cứ mối quan hệ nào ( gia đình, bạn bè, đồng nghiệp..... ) chắc chắn sẽ có mâu thuẫn, chúng ta giải quyết mâu thuẫn không thể theo cách " lột hành tây " bóc trần tất cả, soi từng điểm sai sót, đến khi cả hai cùng chảy nước mắt thì mới thôi, đây không bao giờ là cách giải quyết mâu thuẫn một cách hiệu quả. Từ tốn, nhẹ nhàng, tôn trọng và thấu hiểu thì bạn sẽ đạt được điều bạn muốn.
    PS : mình từng bị mod lehoang40 ban nick 2 lần, lần đầu là đo net nhà mình chậm mà lại mở 2 window để ủng hộ những người bán hàng mà theo mình rất đàng hoàng, mình mới vừa up hộ ( mình không biết qui định không được up hộ ) thì mod đã gửi thư cảnh cáo, do net chậm nên mình không đọc được thư đó, mình tiếp tục up hộ lần hai thế là mình bị ban nick vì vẫn cố tình phớt lờ cảnh cáo của mod. Mình nghỉ mình bị oan nhưng nghỉ cho cùng mod đã làm đúng trách nhiệm của mình.
    Sau đó vài ngày nick mình được unban, mình vừa vào kể khổ với người bạn ( bán hàng online ) mình type : up hộ bác mà em bị ban nick ah, thế là bị hiểu lầm ban nick lần 2 :) một tháng.
    Sau một tháng mình quay lại diễn đàn và tiếp tục tham gia như trước, qua việc này mình muốn nói một việc, mình nên thấu hiểu, thông cảm và nên học cách giải quyết mọi việc một cách nhẹ nhàng điều đó sẽ tốt cho mình và cả người đối diện. Vài lời cùng bác chủ và mọi người.

6. ProSkyR

ProSkyR Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    13,635

Buồn thay...

7. manhthang

manhthang Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    55

Lưu ý 1 lần nữa cho các bạn đã từng bị ban nick vĩnh viễn:
    Các bạn nên tự hỏi rằng tại sao bao nhiêu người khác không bị ban mà mình lại có "đặc ân" đó. Việc áp dụng hình thức loại bỏ vĩnh viễn quyền tham gia diễn đàn chỉ được áp dụng với những lỗi không thể tha thứ. Diễn đàn là nơi giải trí, giao lưu, học hỏi, không phải nơi để hằn học, khích bác, tranh cãi, mạt sát lẫn nhau. Chính vì vậy hình thức bân nick vĩnh viễn chính là loại bỏ người sử dụng nick vi phạm chứ không chỉ đơn giản là ban 1 cái nick đăng ký mất vài phút.
    Việc anh em BQT và Điều hành viên nương tay với các trường hợp bị ban vĩnh viễn tạo nick mới không phải là không biết mà chẳng qua không muốn quá tay nếu các bạn có ý quay đầu lại. Cần phải hiểu rằng khi bị ban vĩnh viễn là nạn đã mất tư cách tham gia vào HDVN nên đừng vì có thể tạo nick mới mà thắc mắc chuyện bị ban nick trước đây.
    Tôi rất ít khi sử dụng hình thức ban nick thành viên vi phạm mà chỉ nhắc nhở và xóa bài, nhưng cũng cần biết 1 điều là hầu hết các trường hợp tôi phải ban nick đều là ban vĩnh viễn.

8. lehoang40

lehoang40 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Trường hợp của bác mình thật sự không thấu hiểu nổi, bản thân mình, nếu bị delete bài (có ghi cụ thể lý do là vi phạm nội quy 5.5: thành viên khác không được up hộ bài dưới mọi hình thức), thì phải lập tức vào phần nội quy để đọc lại, chứ không cần phải đợi pm của MOD. Đến khi unbanne lần 1 rồi hình như bác cũng chả thèm vào đọc lại nội quy , vì ngoài chuyện cấm up hộ bài, nội quy còn cấm nói chuyện lạc đề, nói chuyện phiếm trong các topic mua bán, và thế là bác tiếp tục vi phạm.
    Đến bây giờ đã unbanne lần thứ 2 mà hình như bác cũng không chịu ghé mắt qua xem lại nội quy, nên mới lên đây để viết rằng mình bị hiểu lầm. Thật là buồn.

Hôm nay là thứ 2 đầu tuần, công việc quá bận rộn, nên đến giờ này mình mới vào đọc được bài viết này. Thật là buồn. Các thành viên luôn đòi hỏi đội ngủ MOD, SMOD phải thông cảm, thấu hiểu nhưng lại không chịu thông cảm hay hiểu cho MOD, SMOD chút nào cả.
    Rất cám ơn bác CHIP, buihung và các MOD đã xử lý rất hợp tình, hợp lý trong topic này.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.