Kết quả buổi offline "So sánh 9 TV nền LED model 2013"

Thảo luận trong 'Sự kiện HDvietnam' bắt đầu bởi symphony, 5/8/13.

1. xibu

xibu Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Kết quả buổi offline "So sánh 9 TV nền LED model 2013"

Ngày trước công nghệ chưa phát triển ầm ầm như bây giờ nên có thể SONY là lựa chọn hàng đầu của người tiêu dùng,vì thế mà người ta hay có câu "nét như sony". Nhưng với xu thế hiện nay,mỗi hãng đều có những thế mạnh và chiến lược riêng.Về công nghệ thì các hãng luôn chạy đua với nhau.Hãng này có màn hình nét thì hãng khác sẽ có màn hình nét hơn,cứ thế thì nét đến nổ mắt người tiêu dùng luôn :)). Giờ thì người tiêu dùng đã có nhiều lựa chọn hơn cho nhu cầu giải trí của mình chứ không phải duy nhất 1 lựa chọn như trước nữa. Ngày xưa đi nhà nào cũng thấy sony,rồi dần dần LG bắt đầu chen chân vào và bây giờ là ông lớn SS cũng đã chiếm 1 thị phần tương đối lớn. Thị phần đồng đều giữa các hãng như vậy là do thị hiếu và am hiểu của người tiêu dùng đã thay đổi. Vậy nên mình cho rằng kết quả đánh giá kia cũng chỉ là khách quan,không thể nói hết lên được hãng nào hơn hãng nào và TV nào là nên mua nhất,cái đấy là tùy vào lựa chọn của mỗi người. Về bản thân mình hiện nay mình vẫn chuộng SS hơn :D

2. laonongdan

laonongdan Member

Đã được cảm ơn:
    0

Nhờ các fan trung thành mà SN còn sống được.SN ơi,...cố lên!

3. kijin59

kijin59 Member

Đã được cảm ơn:
    1

con 6200 đời 2013 có 12tr9 mà bác. thích thì nhích thôi. làm 10 chai thì để dành, ko thì mua trả góp. Quan trọng là bạn có yêu hay ko kìa?

4. kijin59

kijin59 Member

Đã được cảm ơn:
    1

đây là 1 buổi offline chứ ko phải 1 buổi thi thố sản phẩm, bạn đã lầm khi nhận định nó như vậy. bạn tưởng có dc tv để đánh giá dễ lắm sao? người ta tổ chức để ae gặp mặt vui chơi và có thêm kình nghiệm. chứ ko phải để đấu đá hiểu chứ.

5. HDVNAdmin

HDVNAdmin Ban Quản Trị

Đã được cảm ơn:
    44

Chuyện thường thôi bác. Cách đây mấy năm có ai nghi ngờ vào blackberry, nokia, palm... đâu, vậy mà bây giờ đứa chết đứa già yếu, nhường chỗ cho những đại ca công nghệ mới. Sony không tích cực lên thì cũng như mấy anh kia thôi.

6. meomatto

meomatto Active Member

Đã được cảm ơn:
    31
    Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh

Không chạy theo thì cho chết, can tội ngu. kaka
    Phàm cứ bảo là TV Sony thường thôi, có gì đâu mà phải nghĩ thì y như rằng có nhiều người vào la toáng lên là: Ai bảo mày thế? sony tốt lắm, phải sony mới chuẩn, mày nói thằng khác tốt hơn tao vả vỡ mồm đấy....

Khổ thế! bảo thủ ấu trĩ nó là ở cái chỗ đấy. Lạc hậu gần 2 thập kỷ. :D

7. manhtran71

manhtran71 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    0

Bệnh viên ngoài Hà Nội nó còn in kết quả xét nghiệm hàng loạt có cần test gì đâu, thì ba cái test SP điện tử không biết vì lợi ích gì? Người tiêu dùng chăng? Mà bác tự sướng thế. Kết quả test ở BV có thể gây chết người mà chúng nó còn làm thế thì ....test ở HD....hơn nữa người tiêu dùng thì cũng có nhiều thành phần, nhiều quan điểm khác nhau không vì thế mà bác có thể cho người ta là bảo thủ ấu trĩ, thế những người như bác với những cm như thế là không ấu trĩ?

8. satan85

satan85 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    61

Tôi thấy bác ấu trí cũng chã kém, mà 2 thập kỉ trước không biết bác có gì mà cứ nói người khác nhễ.

9. VThanhgtvt

VThanhgtvt Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,048

Đúng là thời thế, thế thời. Nhiều cái khó mà lường trước được!

10. Rhett Butler

Rhett Butler Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    5,753

Đọc comment của bác em mới ngộ ra LG thật đáng nể. Năm ngoái còn đứng chót bảng, năm nay đánh bại các đối thủ khác để dẫn đầu. Thật đáng khâm phục LG.

Vừa rồi chú TCL ra TV 4k đắt khó hiểu. Nếu chú ấy chịu khó đầu tư chăm sóc khách hàng và đổi mới công nghệ, biết đâu sang năm lại dẫn đầu. :D

Mấy ace vừa được xem giải bóng đá vô địch Đông Nam Á đã hét toáng lên Việt Nam chơi hay nhất. Xem World cup TV 2013 họ thi đấu mới thấy chú Sony vẫn vô địch như đẳng cấp thực sự của chú ấy. Con ngựa ô của giải LG chỉ đứng thứ 8 trong 10 đội lọt vào vòng chung kết:

Ở một giải đấu khác, người ta trao giải theo các tiêu chi khác nhau, chẳng hạn đội bóng chơi đẹp mắt nhất, đội hình có nhiều cầu thủ trẻ nhất...vv... và...vv...

Chỉnh sửa cuối: 7/8/13
  11. latruong

latruong Member

Đã được cảm ơn:
    5

Em thấy các hãng cạnh tranh nhau như đua xe vậy. Bữa nay số 1 ngày mai số 2 là bình thường. Em là người tiêu dùng bình thường nên tiêu chí là hàng ngon rẻ bổ( best price performance) là em lụm tại thời điểm mua.

12. symphony

symphony Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Nghề nghiệp:
    Gõ phím....

Cái trang Toptenreviews hình như ko có gì đáng tin cả.

Nhìn cái list đã thấy có vấn đề rồi. Mỗi hãng một chiếc lọt vào top, chưa kể còn là model 2012 nữa.

Còn Techradar thì miễn bàn :-j

Thôi cứ đợi khi nào CNET review hoàn chỉnh rồi so sánh thử các model này cũng chưa muộn :D

13. nvcu55

nvcu55 Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên THPT

Mình đã hỏi Ban tổ chức cách nhận biết panel IPS và đã lên kiểm tra thấy tấm nền Sony và Lg giống nhau, chỉ có Samsung là khác(panel VA). Cách kiểm tra là gõ nhẹ vào màn hình, tấm nền IPS sẽ không ảnh hưởng, còn tấm nền VA sẽ loé sáng nhẹ. Mình nhớ là đã nói vấn đề này rồi mà bạn (ở trang 8).

14. softhdvietnam

softhdvietnam Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    481

Đọc được buổi kết quả đánh giá và thêm được vài lời bình loạn các bác,nên rất bổ ích.Nên lót dép ngóng tiếp......

15. Omega3

Omega3 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Thật ra bỏ công sức và tiền của ra tổ chức một buổi test công minh cho cộng đồng là một điều đáng trân trọng
    Hi vọng có nhiều buổi test công tâm như thế này không những là TV mà có thể là loa, máy tăng âm ...

Còn hơn năm rồi nghe phong phanh có diễn đàn nhận cả trăm triệu của Samsung để làm PR sản phẩm dưới hình thức hoạt động cộng đồng thì thật nguy hiểm và lừa đảo, như một bác nào đấy phát biểu một câu rất hay : Quảng cáo bây giờ nó tinh vi lắm, biết đâu được

16. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    187
    Nghề nghiệp:
    Trader
    tỏ ra nguy hiểm thì được cái gì =))

17. kitticodon

kitticodon Member

Đã được cảm ơn:
    5

Đẹp thế nào là do cảm nhận của mỗi người, em thì cứ sony mà phang, em đang ngắm nghía con sony 60inch này: Sony 3D LED Bravia KDL-60R550A
    Nhưng có một điều em băn khoan, day dứt mấy hôm nay, bây giờ quyết định đưa lên đây để sẻ chia, hỏi thăm, bác nào biết trả lời em.
    Con này hiện tại Hoanghaiaudio bán 50.900.000
    Sony 3D LED Bravia KDL-60R550A
    Pico bán 49.900.000
    Chợ lớn bán: 50.900.000
    TIVI LED 3D SONY KDL-60R550A
    Vậy mà:
    ở đây bán 38.500.000
    THẾ GIỚI BẾP GAS CHÍNH HÃNG
    và khi search thì ra một đống giá quanh quẩn tầm 40 củ.
    Em đã gọi điện kiểm tra thì họ nói luôn sẵn hàng, lấy bao nhiêu chiếc cũng có, bán tại kho, có địa chỉ cụ thể, hàng chính hãng SONY VIETNAM bảo hành 2 năm.
    Vậy các cao thủ cho em hỏi sự thể thế lày nà thế lào, mấy ông Siêu thị ăn dày thế á, > 20%, lớ ngớ là vào kho các ông Siêu thị, hoành tráng cho lắm vào.
    Với em, con này đang là mục tiêu phấn đấu cuối năm.
    Bác nào dùng rồi cho ý kiến về chất lượng với ạ.
    Cám ơn các bác.

18. nguyenga

nguyenga Member

Đã được cảm ơn:
    3

Các bác bảo sony bền thì hãy ra các sân bay ở Việt Nam, có thấy ông Sony nào đâu? Toàn SamSung hoặc LG, nếu nhanh hỏng vậy tại sao bật với thời gian từ sáng đến đêm suốt năm mà không hỏng? Đồ điện tử mua gì cũng hên xui, có khi con TCL cũng vài chục năm không hỏng, có khi Sony hôm trước hôm sau trả lại.

19. meomatto

meomatto Active Member

Đã được cảm ơn:
    31
    Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh

Thôi spam tí cho diễn đàn nó sôi động vậy.
    Có mấy tay, chả hiểu là fan giồ của hãng nào, chắc là sô ny. Hễ cứ nói hãng khác cũng ngon, thậm chí là ngon hơn cái thằng già ngu kia thì y như rằng là nhẩy chồm chồm lên như phải bả ý, chả hiểu sao. Nói như vậy là lạc hậu vì công nghệ nó thay đổi từng ngày, ko theo nhanh thì thua, vậy cũng ko dc, chả hiểu sao. Muốn chứng minh như vậy là sai à? Làm đi?!
    Ko muốn tin vào kết quả của những người khác làm vì bảo là bị ăn tiền rồi thì....tự đứng ra mà làm tét cho minh bạch đi, làm được ko? Hoặc là đừng đọc bài tét này, đừng tham gia chém gió nữa. Thế khỏi phải loay hoay cho mệt.
    Còn nếu vẫn thích tò mò, thé thì lên Cnet mà xem mấy cái Best ý, trang chuyên tét sừng sỏ đấy, ý kiến đi.
    Đúng là ấu trĩ lạc hậu mà, cãi cái gì? Hahaha

20. ongtrumkon89

ongtrumkon89 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    24

Ngu gì chìa cổ ra cho siêu thị nó chém.Cứ chính hãng,giá rẻ,nguyên đai nguyên kiện mà phang thôi bác :)) Em mua con 55LM6200 rẻ hơn ở siêu thị những 6tr đấy