Kết quả buổi offline "So sánh 9 TV nền LED model 2013"

Thảo luận trong 'Sự kiện HDvietnam' bắt đầu bởi symphony, 5/8/13.

1. tangle

tangle Member

Đã được cảm ơn:
    5
    Ðề: Kết quả buổi offline "So sánh 9 TV nền LED model 2013"

LG và SS vượt lên là tin tốt cho các fan Sony, để cái thằng Sony biết nó không còn là No.1 nữa, hạ giá mà bán để anh em còn có xiền mà mua. :D

2. chudu2004

chudu2004 Member

Đã được cảm ơn:
    3

Có một câu truyền tụng của mọi người rằng : " Một khi đã xem tivi Sony thì không muốn xem bất cứ tivi nào của hãng khác cả và khi sắm mới tivi thì vẫn tiếp tục là Sony " .

3. VThanhgtvt

VThanhgtvt Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,048

Câu ca: Nét như Sony... không còn đúng nữa sao?

4. bacbucon

bacbucon New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    điểm LG cao nhất, giá mềm nữa, thật tuyệt vời...mai đi mua sony thôi:)

5. alibaba1978

alibaba1978 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    28

xem 3d thụ động của lg thì các bác xem thêm em nó có bị hở sáng ko nhé bệnh này cực kì khó chịu khi phải tắt đèn để xem 3d với lại 3d thụ động ko full hd dc còn bạn nào ko nhận ra dc răng cưa khi xem iso bluray 3d bằng công nghệ 3d thụ động thì nên ra bệnh viện mắt khám lại cái len của mình,bởi vậy 3d thụ động thì tivi phải là full hd ko full hd thì các bạn lấy số 720 chia đôi nó sẽ ra kết quả ntn biết liền

---------- Post added 05-08-2013 at 23:48 ----------

thix nhất câu nói của thím này hehehe

6. alibaba1978

alibaba1978 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    28

cũng còn tùy vào sony level nào nữa chứ cái loại cá mè 1 lứa thì còn xấu hơn cả ss giá bèo chỉ dc cái logo sony làm kĩ hehehe

7. Stormhdvn

Stormhdvn Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    283

Vẫn thik sony nhất

8. mAd_lOvE

mAd_lOvE Active Member

Đã được cảm ơn:
    42

Em 47LA6910 giá vatgia đang báo sát 30 củ :-s em này so với 46HX855 có vượt trội không các bác nhể?

9. MMChip

MMChip New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Re: Ðề: Kết quả buổi offline "So sánh 9 TV nền LED model 2013"

Bác lương chính thức là 5 triệu, còn lương ngoài gấp 2, 3 lần chưa tính vô nữa phải không bác.

10. Dinhquoc

Dinhquoc Member

Đã được cảm ơn:
    2

Nói như bác thì đang xem 2D Full-HD sướng con mắt lại chuyển qua 3D thì hình ảnh chỉ còn là HD thôi ư??? Vậy thì những ai hay xem 3D thì chỉ nên lấy Led HD thôi là vừa, câu hỏi của mình có khập khểnh quá không nhỉ???

11. nvcu55

nvcu55 Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên THPT
    Ðề: Re: Ðề: Kết quả buổi offline "So sánh 9 TV nền LED model 2013"

Mình đồng ý với bạn, nhất là khi tận mắt so sánh.

12. nvcu55

nvcu55 Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên THPT

Quá đúng luôn! phải có so sánh trước khi quyết định bỏ ra 1 số tiền không nhỏ.

13. tinhoclenam

tinhoclenam Member

Đã được cảm ơn:
    0

Làm gì có hả bác. em kế toán quèn thôi ah

14. duongtu81

duongtu81 Member

Đã được cảm ơn:
    12

Nói chung tâm lý của những người VN mình vẫn hệ lụy từ thời xưa đến nay.Giờ thời đại mở rộng rồi, Điện tử ko phải sony là nhất, điện thoại không phải Nokia, Xe oto ko phải là Toyota nữa.Tiền mình muốn mua gì hãy ra đánh giá thực tế, ko có hay lên topic làm một bài nhờ các bác tư vấn.Như nhà e một phát Samsung, một phát LG dùng 3 năm nay vẫn chạy tốt.Nhà nghèo cứ phải theo tiêu chí Ngon - Bổ - Rẻ mà phang thôi. Đợt e mùa TV cũng đi chọn khá nhiều E cũng khá ấn tượng với LG, qua kết quả này LG ko làm e thất vọng.

15. Vando

Vando Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    51

Quan điểm của em là không tôn thờ với một thương hiệu nào. Nay Sony là vô đối, mai có thể là thứ hai, thậm chí thưd ba thôi.
    Nói về TV Sony và LG dùng chung tấm nền của LG, có nhiều lý do để LG cho chất lượng tốt hơn.
    Nói về TV Sony và Samsung dùng chung tấm nền của Samsung, có nhiều lý do để Samsung cho chất lượng tốt hơn.
    Việc từ bỏ sản xuất tấm nền khiến Sony mất đi rất nhiều lợi thế trên đường đua.

16. toiyeunuocmy

toiyeunuocmy Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    fuck

hoan hô, tv LG về nhất rồi, kiểu 2013 này vượt trội nhiều quá

17. newceco

newceco Member

Đã được cảm ơn:
    14

LG sắp xây dựng cái nhà máy hoành tráng lắm ở HP, cần phải PR thật mạnh.

18. lc911

lc911 Member

Đã được cảm ơn:
    0

Panasonic có vẻ yếu thế trong khoản LED này nhỉ. nhưng mà mình vẫn thích hàng Pana

19. Vando

Vando Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    51

Cùng một tấm panel LG 3D IPS, trước khi đến tay Sony (khi panel được thương mại hóa) các kỹ sư LG có thời gian vài tháng để nghiên cứu, tinh chỉnh nó rồi. Dù có bộ vi xử lý tiên tiến đến đâu thì các kỹ sư Sony cũng có rất ít thời gian để phát triển một Model cụ thể từ tấm panel mà đã được đối thủ thương mại hóa và cho ra sản phẩm TV rồi.

20. namsony

namsony New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Kể các bác nghe chuyện này nhé, ngày xưa má tôi bảo tôi uống sữa, nhưng tôi đòi ăn kẹo. Thế là má tôi bảo con nêu ra được những điểm kẹo hơn sữa, má sẽ cho con ăn kẹo. Thế là tôi nêu nào là :
    - Kẹo nhẹ hơn hộp sữa +5 điểm
    - Kẹo rẻ hơn sữa + 5 điểm
    - Kẹo ngậm lâu hơn sữa + 5 điểm
    Thế là tôi được ăn kẹo, vì tôi thích kẹo nên tôi chọn những điểm đương nhiên có lợi cho kẹo mà ra thi thố với sữa. Ông anh tôi bảo thằng này khôn nhưng ranh

Trở lại cuộc thi ” công tâm “ này, tôi thấy nhiều điểm giống như trường hợp kẹo và sữa vậy
    Đầu tiên coi như Sony chết trước với phép thử AVS, ai cũng biết TV các đội Hàn xẽn luôn đưa thông số về mức Overload, có nghĩa là màu sắc luôn rực rỡ như vườn hoa và độ tương phản xem nhiều phải nhức mắt. Nếu để mức standard , Sony bảo đảm ăn đứt mấy anh Samsung, LG về độ trung thực và đáp ứng tốt với phép thử AVS ( các bạn tải các file test về thử thì biết ) trong khi LG và Samsung có kéo độ sáng, đèn nền, độ tương phản xuống thì cũng chả xi nhê gì mấy, nó cứ rừng rực như gái chưa chồng ấy, rất giả tạo. Kết quả là Sony phải đấu tay đôi với hai thằng uống Doping. Bị loại là cái chắc. Vì trong một thời gian ngắn các thành viên tham dự cứ lầm tưởng LG, Samsung là bảo hòa màu tốt, chuyển màu như vườn hoa, màu da như gái 18... Trong khi trong thang điểm không hề đề cập đến " màu trung thực ", qua phần này là xem như Sony bị loại nhé, không bàn tới Sony nữa, xem như xách vali về sớm

Phần còn lại chỉ còn hai anh sặc sỡ Samsung và LG, tới đây các bác sẽ thấy LG được cho không vài chục điểm bằng một vài mẹo nhỏ như cái trò kẹo và sữa vậy. Các bác nhìn vào mục kính 3D xem thế nào, samsung có chạy đằng trời cũng chết, ai cũng biết samsung dùng kiếng 3D chủ động, tức là nó nặng, tốn pin và giá thành cao. Thế là phần điểm này xem như LG nắm chắc thắng điểm, NHƯ THẾ CÓ CÒN GỌI LÀ CÔNG BẰNG KHÔNG, KHI THANG ĐIỂM TOÀN NHỮNG BẤT LỢI CHO SAMSUNG

Phần 2D samsung không hề kém cạnh LG nhé ( mua TV về chúng ta xem đài, xem phim chủ yếu 2D), phần 3D bây giờ chỉ là chức năng thời trang, nhưng trong thang điểm hạng mục 3D lại quá được chú trọng với nhiều điểm cộng mà LG chắc chắn có lợi thế hơn samsung như góc nhìn nghiên, góc nhìn lệch tâm, phản ứng với ánh sáng ngoài, dễ chịu khi xem lâu vv.. đều là những bất lợi cho Samsung với công nghê kính chủ động

Đến phần smart TV còn vui nữa, ai cũng biết smart TV của samsung năm nay nổi trội với điều khiển bằng tay, bằng giọng nói, kho app phong phú thì không hề thấy đưa vào thang điểm mà lại đưa vào hai hạng mục huề cả làng là khả năng duyệt wed, xem phim online
    Năm nay LG có “ Magic Remote “ tặng kèm thì “ remote control “ cũng được đưa vào thang điểm cộng, haha, coi như dâng hiến cho LG thêm vài điểm

Với thang điểm có nhiều bất lợi cho đối thủ, kẹo LG coi như về nhất cũng đúng với kịch bản mong đợi.