Kết quả đánh giá 9 TV nền LED của LG, Samsung và Sony

Thảo luận trong 'Sự kiện HDvietnam' bắt đầu bởi HDVNAdmin, 27/8/12.

1. Miu_HDNinhBinh

Miu_HDNinhBinh Active Member

Đã được cảm ơn:
    3,058
    Nghề nghiệp:
    Mưu Sinh
    Đúng như mình dự đoán @ Samsung vẫn dẫn đầu: Dòng sơ cấp + Dòng trung cấp + Dòng cao cấp "Chất lượng hình ảnh & Thiết kế" hướng đến nhiều đối tượng sử dụng cũng như phân khúc dòng khách hàng khác nhau.

2. dnghi

dnghi Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    Gõ đầu ... già trẻ lớn bé gì cũng gõ tuốt!
    Ðề: Re: Ðề: Kết quả đánh giá 9 TV nền LED của LG, Samsung và Sony

Chào bác Chip,
    Thật là vui và vinh hạnh khi được bác Chip có hứng thú feedback comments của mình dài như vậy! Quả thực những gì bác chia sẻ với mình chính là những thông tin cần thiết để các anh em khác khi vào xem về hoạt động này phải lưu ý. Mình các nhận rằng bác Chip đã nói rất rõ về các tiêu chí nền tảng của buổi đánh giá trước khi start, tiếc rằng anh em đăng ký tham dự hôm đó không nhiều và rõ là những ý kiến nhận định lúc mình "khơi gợi" quả đúng là mỗi người 1 ý, bảo vệ cho quan điểm yêu thích 1 thương hiệu nào đó của riêng mình. Ngay cả bản thân mình cũng bé cái nhầm ngay vòng 1 với việc hào hứng giơ tay dự đoán em SS trong hộp là Sony đấy chứ!
    Kết quả lần này mình hoàn toàn nhất trí & tin tưởng ở BTC/BGK, chỉ mong là ở những cuộc chơi sau, BTC sẽ cẩn thận, kỹ lưỡng hơn để tránh những "lăn tăn" không đáng có từ phía anh em cũng như diễn đàn. Nhưng quan trọng nhất là không nản lòng phải không nào?
    Chúc bác Chip vui khỏe và hẹn bác một dịp nào đó trao đổi thật thoải mái nhé! Chào bác!

3. cuc_gach75

cuc_gach75 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Kết quả đánh giá 9 TV nền LED của LG, Samsung và Sony

Khi nào bán lại, nhớ alo nhé bạn.

4. tieuthieugia

tieuthieugia Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    50
    Re: Ðề: Kết quả đánh giá 9 TV nền LED của LG, Samsung và Sony

thực ra nói như bạn thì rất dễ
    nhưng thực tế bạn có biết rằng BQT cũng như các nhà phân phối đã cố gắng tìm 9600 ráo riết
    BQT đã cố gắng hết mức có thể trong khuôn khổ, chi phí...cho phép

xin bạn vui lòng cho thông tin nơi nào cho thuê/mượn 9600 để test, BQT sẽ có thể tổ chức lại 1 lần nữa cho dòng cao cấp này.

5. Haxen

Haxen Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    444
    Nghề nghiệp:
    NA

Bác phải chấp nhận kết quả này đi dù sao thì SS cũng đứng đầu rồi không thay đổi được nữa đâu mà tiếc nuối.
    Đây chỉ là một một bài test thôi mà, bác không phải lăn tăn làm gì cho mệt, tùy mỗi người thôi, ai thích hãng nào thì cứ mua hãng đó xài
    Giờ chỉ cần lấy 3 TV của cùng một hãng cùng một model cùng một chỗ lắp ráp đem ra so sánh thì cũng khác nhau hoàn toàn rồi chứ nói chi khác hãng và khác nhiều thứ.....
    Không thể so sánh HDvietnam với Cnet nhé bác

6. nguyenvietnamvn2

nguyenvietnamvn2 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

KQ chỉ mang tính tham khảo.Giả sử các anh em ta có tiền rủng rỉnh trong túi hoặc dc cho ,tặng.Để 3 cái trước mắt và hô lên " nếu chọn mang về các bạn sẽ lấy cái nào??".Ko cần suy nghĩ 99% sẽ lấy Sony,còn 1% kia ko phải là dân công nghệ.

7. haipvg

haipvg Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,022

Chấm điểm 3D thì có thể sẽ không khách quan. Cầm cái kính thì biết ngay là TV nào rồi. Phải ngụy trang thế nào đó mà mọi người không thể phân biệt kính chủ động hạy thụ động thì mới được.

8. tacunguma

tacunguma Member

Đã được cảm ơn:
    2

Nói về tivi thì phải nói tới vấn đề chất lượng phát các chương trình truyền hình của tivi đó, những đánh giá trên chủ yếu phục vụ cho việc xem phim, nhưng trên thực tế cuộc sống thì chúng ta chủ yếu xem tivi là chính, chỉ thỉnh thoảng mới xem phim bằng đầu máy, đầu phát HD . . . Thực tế qua bản thân mình và người thân, bạn bè sử dụng cho thấy tivi hiệu Sony cho chất lượng xem tivi tốt nhất, thứ nhì là tivi Toshiba, tệ nhất là tivi Samsung.

9. okcacaok

okcacaok Member

Đã được cảm ơn:
    0

Tệ nhất nhưng nó đã chiến thắng.

Mình nghĩ dù kết quả này đúng hay sai thì TV SamSung cũng đã thắng, các bạn đừng vô topic nói những câu đại loại như: tv sony là số 1 hay tv ss dở tệ... nghe rất cùn + bảo thủ. Nên chấp nhận sự thật SS đã thắng trong lần test này, còn lần sau thì k biết:|.

10. hellomoto

hellomoto Active Member

Đã được cảm ơn:
    65
    Nghề nghiệp:
    unemployment
    Hôm nào anh tiểu lên chỉnh dùm em con tv nhá, than kiu

11. tiachop911

tiachop911 Member

Đã được cảm ơn:
    0

Sao cùng 1 tính năng mà có người cho 5 điểm, có người cho 1 hoặc 2 điểm nhỉ, mình nghĩ đâu chênh lệch nhiều như thế, bảng điểm này bị ảnh hưởng cảm tính nhiều quá. Và 1 tính năng nữa là độ bền cũng như độ giữ màu theo thời gian của sản phẩm theo thời gian cũng rất quan trọng. Kinh nghiệm mình cho thấy TV Hàn Quốc màu sắc rất tươi nhưng ko thật, khử nhiễu cũng kém hơn TV Nhật

Tất nhiên rùi bạn, SS đã thắng trong topic này và cũng đã thắng trên thị trường. Đồ của SS ko hề tệ, cái quan trọng là nó nổ quá nên bị nhiều người ghét. "Chất lượng có hạn mà lựu đạn có thừa"

12. fallengt

fallengt New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Nói kiểu như bạn giống như cho Nissan GT-R đua với Lamborghini Murcielago trên đường ổ gà ở VN đó, chiếc nào bể bánh trước là thua hả .

13. chalenvu

chalenvu New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Rất đồng ý với bác này. Có bác cứ hô ầm lên SS thắng rồi cứ như là nhà mình thắng vậy. Bác ấy chắc chưa đọc comm của một bạn đã đăng trích dẫn (nếu trừ điểm thiết kế thì SS nằm cuối bảng) Mà tôi nghĩ đã là diễn đàn HD thì chất lượng hiển thị là quan trọng nhất. Rất nhiều anh em khi đi mua đều phân vân về chất lượng hiển thị và ko ít bác sau khi đi sieu thị hài lòng với lựa chọn của mình rồi nhưng đến khi mang về mới đau đớn thấy bị nhầm. Chính tôi đây cũng bị như vậy. Ra chọn một em Tv giá thấp. Xem đi xem lại cuối cùng chọn em SS EH5000 40in vì giá rẻ hơn mấy em khác (ngoài cửa hàng thì ko thấy chênh lệch về hiển thị lắm) lúc mang về mới thất vọng tràn trề. Tôi vốn đã thích SS và ngày trước đã mua SS seri7 46in LCD. Nay muốn trải nghiệm LED nên mua thêm. Mà phải nói EH5000 là LED nền chứ ko phải LED viền nhé. Ấy thế mà so với con LCD cũ thì thua xa một trời một vực. Tôi cũng đem cả HDP ra cùng so sánh thì vẫn vậy. Kết quả hôm sau phải ra đổi và chấp nhận lấy em Sony dù đắt hơn. Kết luận: đúng như một bác nào đó đã viết ở trên. SS ngày nay chạy theo hình thức mà bỏ quên chất lượng rồi. Có lẽ chỉ còn ở dòng cao cấp thì còn giữ được chứ các dòng khác thì ko thể nói gì về chất lượng hiển thị được. Nói thêm, hôm sau đi đổi cũng có 2 bác cũng bị nhận xét như tôi và cũng đi đổi nhưh tôi. Vậy thì bác nào muốn rẻ, hình thức đẹp mà cho hình xâu xấu một tý cũng được thì cứ SS mà chọn thôi.

14. thanhndt

thanhndt Member

Đã được cảm ơn:
    1

cái nào cũng đẹp, cái nào cũng hổng có tìn mua

15. quangtuong

quangtuong Banned

Đã được cảm ơn:
    256

ở nhà mình đang xài con LG 42cs460 ,kg hiểu sao khi xem hd qua htpc thì mổi khi bật hay tắt cái bóng đèn hoặc là cái quạt là con tivi nó tối thui rồi lại sáng đèn.còn xem truyền hình thì bật cái bóng đèn nó kg bị tối thui nhưng lại có cái vệt sáng nó xẹt qua màn hình.lạ 1 điều là ban đêm mới bị còn ban ngày thì kg sao,ban đầu mình nghỉ do điện yếu nhưng mình đả cho nó cái ổn áp 600A dải tần 130-240 củng kg ăn thua ,sau đó mình cho nó cái ổn áp 2kva dải tần 90-240 vẩn kg cải thiện được tình hình. hồi trước mình xài con sony 32BX320 có bị vậy đâu .hay là do cáp HDMI các bác ?em đang xài cáp 3m mua 90k
    có ai bị như vậy kg giúp mình với

16. Rhett Butler

Rhett Butler Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    5,753
    Mới có 1 ngày mà đã có hơn 6k lượt view, 100 comments. Topic hot hơn cả hot girls. :D

Thôi thì tuỳ vào khả năng tài chính và sở thích, bác nào thích TV của hãng nào thì cứ hãng đó mà mua. Có tiền mà mua TV đã là quý rồi. Cá nhân em thì thấy TV của đại diện đến từ Hàn Quốc màu sắc lung linh như bông hoa này:

Mấy chú Sharp, Sony, Panasonic chỉ như các bông cúc này thôi:

Bác nào thích ăn chắc mặc bền thì chọn cho mình 1 trong những bông cúc trên. Bác nào thích lung linh, huyền ảo thì chọn bông hoa đầu tiên.

Mà các bác có biết tên của bông hoa đầu tiên là gì không?

17. tacunguma

tacunguma Member

Đã được cảm ơn:
    2

vâng cám ơn Bạn đã góp ý, có điều Bạn có vẻ chưa đọc kỹ bài viết của mình thì phải, ở đây mình không chê Samsung ở khía cạnh phát phim HD, trong bài test này nó đã về nhất, vâng đó là điều đáng mừng cho Samsung, mình chỉ xét riêng về khía cạnh quan trọng nhất của 1 cái tivi là phát các kênh truyền hình thôi Bạn ạ, thực tế 3 năm qua mình đã xem xét và để ý các tivi của các hãng khác nhau qua gia đình của mình và bạn bè, hàng xóm nên mình mới có nhận xét này thôi. Nếu bạn nào chủ yếu mua tivi về để xem phim HD thì có thể chọn Samsung, còn nếu như mua về để xem truyền hình thì hãy cân nhắc kỹ. Còn chuyện Bạn nói mình vào đây để nói chuyện nghe rất cùn + bảo thủ thì mình thua, Bạn có thể cho mình biết mình cùn chỗ nào và bảo thủ chỗ nào vậy, không lẽ nêu lên kinh nghiệm thực tế cuộc sống của mình để anh em HDvietnam mình cùng nhau vươn lên là tệ đến vậy sao, thôi để mọi người nhận xét vậy.

18. hellomoto

hellomoto Active Member

Đã được cảm ơn:
    65
    Nghề nghiệp:
    unemployment
    Cái bác gì ví SS như hoa phù du thế :))

19. emloveyou92

emloveyou92 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    432

Cuối cùng đã có kết quả
    Thấy Sony có vẻ thất thế so vs SS và LG về HD nhưng chưa chắc 3D đã như vậy
    Còn phải tìm hiểu nhiều
    Dù sao cũng phải cám ơn các anh đã bỏ công sức và thời gian cho những buổi test bổ ích như này :)

20. Trauvanght

Trauvanght Active Member

Đã được cảm ơn:
    174
    Nghề nghiệp:
    E l e c t r o n i c s _ E n g i n e e r

Đánh cái giá vào mặt SS và LG thì đúng hơn.