Loạt phim về khoa học, thiên nhiên của BBC, Discovery channel [SubViet, Directlink]

Thảo luận trong 'Phim tài liệu - Documentaries' bắt đầu bởi gsmorcdma, 6/5/11.

1. gsmorcdma

gsmorcdma Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    146
    Ðề: National Geographic - Megafactories Tanks

Đã cập nhật link rồi bạn nhé.
    Thêm subviet:

2. gsmorcdma

Đã được cảm ơn:
    146
    Ðề: Loạt phim về khoa học, thiên nhiên của BBC, Discovery channel [SubViet, Directlink]

Link của bạn đây:

3. gsmorcdma

Đã được cảm ơn:
    146
    Tương lai hoang dã - The Future Is Wild

Nhiều nhà khoa học cũng “thống nhất ý kiến” là: với đà đô thị hoá ồ ạt của con người kéo theo sự thay đổi khí hậu, động vật cũng sẽ tiến hóa theo vì cấu trúc di truyền của chúng thay đổi. Nhưng khi “phóng ra” viễn cảnh về tương lai của nhân loại thì có vài “bất đồng ý kiến” xảy ra giữa các khoa học gia.Giáo sư địa chất Dougal Dixon (Anh Quốc) trong quyển sách “The Future is Wild”, vẽ ra viễn cảnh từ một đến năm triệu năm tới: con người biến mất hoàn toàn và khi đó sẽ xuất hiện một loài “quái vật” là bạch tuột khổng lồ… sống trên cạn, chính chúng mới là chúa tể địa cầu trong tương lai! Khi đó, các đồng cỏ mênh mông hiện nay sẽ biến mất, chúng ta không bao giờ còn nhìn các loài vật lớn nữa.Theo GS Peter Ward thì rắn, quạ, gián, loài chuột gặm nhấm sẽ sống sót và tiến hóa mạnh trong vài triệu năm tới, còn con người thì… hoàn toàn biến mất! Con người sẽ phải chịu chung số phận với nhiều loài thú lớn có vú như cọp, beo, gấu, sư tử… Không có chỗ đứng cho chúng ta trong thế giới tương lai của GS Ward, khi môi trường sống và khí hậu trái đất bị thay đổi một cách triệt để. Ông nói: “Các hoá thạch cho thấy chúng (rắn, quạ, gián, các loài gặm nhấm…) có khả năng di truyền mạnh mẽ có thể quét sạch các loài khác. Có một con vật tôi xem là vô địch của các vô địch, đó là con gián!”Theo hai giáo sư Dixon và John Adams, con người sẽ không tồn tại nổi trong thế giới tương lai. Trong vòng 5 triệu năm nữa sẽ có thời kỳ “Ice Age” (băng hà) làm xuất hiện các con thú “Shagrats” (loài gặm nhấm khổng lồ), các loài chim biển lớn. Sau đó, 100 triệu năm nữa, kỷ băng hà sẽ biến mất, chấm dứt sự thống trị của các loài thú lớn có vú. Khi đó, từ đại dương sẽ xuất hiện loài sứa khổng lồ cỡ… xe container và loài bò sát lớn như khủng long!Theo hai vị GS này, trong 200 triệu năm tiếp theo đó, hệ tiến hóa “vũ bão” của động vật sẽ còn mang tới cho trái đất những “quái vật” mà ngày nay chỉ có trong phim kinh dị của Hollywood như con “flish” là một loài chim tiến hóa từ… cá, con “bumblebeetles” một loài bọ cánh cứng khổng lồ bay được, hoặc con “megasquid” là một loài bạch tuộc sống trên cạn và nặng đến hàng chục tấn! Đến lúc đó thì loài người đã “bốc hơi” khỏi mặt đất từ lâu và một loài khỉ có tên là “Squibbon” sẽ làm “đại diện” cho chúng ta, đó là một loài linh trưởng xuất hiện bởi sự giao phối giữa một loài vượn với… loài bạch tuộc. Loài khỉ “Squibbon” này có thân hình như con vượn, sống trên cây, ăn thảo mộc và… cá . Khi đó, loài khỉ “Squibbon” này mới là “đại diện cho trí tuệ siêu đẳng của sự sống trên trái đất”!Bộ phim “The Future is Wild” sẽ cho chúng ta những cái nhìn về thế giới động vật trong tương lai rất xa. Khi con người đã rời bỏ ngôi nhà đầu tiên của mình để đến một ngôi nhà khác. Có thể như thế cũng tốt, khi không còn con người, đồng nghĩa với không còn sự tàn phá, thiên nhiên lại phát triển mạnh mẽ, và khi con người cho vệ tinh về thăm lại quê hương đã bắt gặp những loài sinh vật đã tiến hóa một cách kỳ lạ.

Onelink:
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

hoanglong9 cảm ơn bài này.
  4. vuthai268

vuthai268 New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Cuộc đời Đức Phật - (The Life of Buddha)

Cám ơn bạn nhiều nhiều!!!

5. mhs123

mhs123 New Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Ðề: Loạt phim về khoa học, thiên nhiên của BBC, Discovery channel [SubViet, Directlink]

E mới vào 4R ko biết nhiều các bác cho e hỏi thăm cái. Các Link ở đây Dowloat miễn phí hả các bác?

6. gsmorcdma

Đã được cảm ơn:
    146

Mới vào mà đã HD-1080i :D

Tất nhiên là free rồi, có phí thì tốc độ down nhanh hơn nhiều - có thể tìm account tại:

7. gsmorcdma

Đã được cảm ơn:
    146

The Apache is perhaps the most lethal attack helicopter in the world. Pass through the security protocols at the Boeing plant in Mesa Arizona, to see how this battle tank of the air is built. How it is engineered to be a stealth fighter, flying low over the battlefield resistant to heavy groundfire. Built to take multiple hits yet bring its pilots home. How it is engineered to hide its tracks as it steals through the skies, to evade enemy radar and heat-seeking missiles. How it sports some of the most sophisticated military technology on the planet. Workers at the Boeing plant, and the men who actually fight the battles and return home in the Apache, reveal the secrets of this deadly fighting machine.

Download onelink:
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

8. huavanhuu

huavanhuu New Member

Đã được cảm ơn:
    0

pass MF la gi vay

9. gsmorcdma

Đã được cảm ơn:
    146

Của bạn đây. Thanks

10. 0kangta0

0kangta0 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: CÔNG LÝ: VIỆC ĐÚNG NÊN LÀM (Justice: What’s the Right things to do)

Bạn ơi, tập 1 part1 bị sai link rồi hay sao ấy, bạn xem lại giúp mình với.

[email protected]

11. vdlong93

vdlong93 New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề:

Chỉnh sửa cuối: 13/12/18
  12. truetolove81vn

truetolove81vn New Member

Đã được cảm ơn:
    0

cam on ban rat nhieu

13. Hesman136

Hesman136 Active Member

Đã được cảm ơn:
    169

Cám ơn bạn nhiều nhiều!!!

14. gsmorcdma

Đã được cảm ơn:
    146
    Ðề: CÔNG LÝ: VIỆC ĐÚNG NÊN LÀM (Justice: What’s the Right things to do)

Xin lỗi các bạn do up link bị lỗi (để nguyên dấu 's nên 4share tự động cắt tên đắng sau) vì vậy khi down link nào các bạn thêm một công đoạn nữa là đổi tên file như sau:
    VD tập 1 part1: link Justice đổi tên thành: What_s The Right Thing To Do Episode 01.part1.rar.file

Tôi sẽ cố gắng up (chắc là lâu đó :) )

15. darkqueen

darkqueen New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Thanks bạn rất nhiều :)
    Nhưng bạn cho mình hỏi một chút, tại sao tập Journey to the edge of the universe mình down về lại không có phụ đề nhỉ? mình đã restart lại máy tính mà vẫn không xem được!

16. thanhf13

thanhf13 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Thiên nhiên hoang dã - Trung Quốc (Wild China),

Troi dat qui than oi --- ghi vao cho nao day...Thank for sharing...

17. hungvu_arch

hungvu_arch New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Kiến Trúc Sư
    Ðề: Vũ trụ phần 1 (The Universe – Season 1)

Bạn ơi mình đang kéo phim này mà thiếu mất: The.Universe.S01E09.720p.BluRay.x264-CtrlHD.part2 và The.Universe.S01E09.720p.BluRay.x264-CtrlHD.part6 . Bạn kiểm tra và reup giúp mình với nhé. Cám ơn bạn rất nhiều, đây là loạt phim rất bổ ích.

18. hungvu_arch

hungvu_arch New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Kiến Trúc Sư

Bạn ơi phim Vũ Trụ tập 6 thiếu The.Universe.S01E06.720p.BluRay.x264-CtrlHD.part3 bạn . kiểm tra và reup lại bạn nhé. 1 Phim quá hay mà thiếu thật chán quá. Cảm ơn bạn rất nhiều./.

19. hungvu_arch

hungvu_arch New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Kiến Trúc Sư

Chào bạn, cám ơn bạn rất nhiều, những bộ phim của bạn rất có giá trị, mình đang down: La Mã Cổ đại : Hưng Vong của một Đế chế và thiếu mất phần này: BBC Ancient Rome The Rise and Fall of an Empire - Episode 5 - Constantine.part4 bạn có thể xem lại và reup giúp mình được không. Một lần nữa chân thành cảm ơn bạn.

20. chancanh

chancanh Member

Đã được cảm ơn:
    4

Mình rất khoái thể loại này, cố gắng dọn dẹp hdd để down thôi, thanks chủ thớt