[MULTI] Các Album CD Audio Audiophile

Thảo luận trong 'Lossless Albums' bắt đầu bởi halong_audio, 25/2/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. unmusic

unmusic Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    108
    Ðề: [MULTI] Các Album CD Audio Audiophile rất hay của Halong_audio chia sẻ cùng các bạn

Đi đâu mà vội mà vàng
    CD nhạc hiếm, hoành tá tràng ở đây
    Đao rồi như ở trên mây
    Không muốn leo xuống sợ đứt dây tơ tình :))

2. halong_audio

halong_audio Active Member

Đã được cảm ơn:
    213
    Ðề: [MULTI] Các Album CD Audio Audiophile rất hay của Halong_audio chia sẻ cùng các bạn

-----
    Bạn sửa lại nội dung file *.CUE là chạy tốt bằng Foobar2000 mà, còn bây giờ mình gửi tặng bạn nội dung file *.CUE của Album Alex de Grassi - Homestead nhé, nội dung như sau:

FILE "Alex de Grassi - Homestead.wav" WAVE
    TRACK 01 AUDIO
    TITLE "Prelude"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 01 00:00:00
    TRACK 02 AUDIO
    TITLE "The Zipper"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 00 03:10:18
    INDEX 01 03:11:20
    TRACK 03 AUDIO
    TITLE "The Water Garden"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 00 05:58:04
    INDEX 01 05:59:65
    TRACK 04 AUDIO
    TITLE "Lost In The Woods"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 01 10:02:62
    TRACK 05 AUDIO
    TITLE "Another Shore"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 01 14:07:74
    TRACK 06 AUDIO
    TITLE "O-Zone"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 00 18:36:29
    INDEX 01 18:38:11
    TRACK 07 AUDIO
    TITLE "Cumulus Rising"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 00 22:48:58
    INDEX 01 22:50:15
    TRACK 08 AUDIO
    TITLE "Ripple"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 00 27:27:13
    INDEX 01 27:28:68
    TRACK 09 AUDIO
    TITLE "Vanishing Point"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 01 32:37:68
    TRACK 10 AUDIO
    TITLE "Down Below"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 01 37:42:12
    TRACK 11 AUDIO
    TITLE "Into The Mist"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 00 41:46:53
    INDEX 01 41:49:43
    TRACK 12 AUDIO
    TITLE "Endless Rain"
    PERFORMER "Halong_Audio"
    INDEX 00 45:25:72
    INDEX 01 45:27:32

Bạn xóa toàn bộ nội dung của file *.cue cũ đi và copy nội dung mới này vào, save là OK và Play bình thường. chúc thành công!

3. Lonelywolf

Lonelywolf New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Chào bác,

Em không dùng foobar, em split để burn ra CD để nghe nếu thích. Trên máy PC thì em hay nghe kiểm tra bằng Jet-audio bác ạ. Em nghĩ rằng nêu cue đúng mà không split được thì lạ quá. Đặc biệt chuyện này chỉ xảy ra với mấy album của China thôi ạ. Các album của Âu Mỹ thỉnh thoảng bị sai mấy lỗi lặt vặt về thời gian, chỉnh lại là OK.

Em vẫn mong sự giúp đỡ của các bác.

Brgds.
    Lonelywolf

4. -NQH-

-NQH- Member

Đã được cảm ơn:
    18

Kiếm nhạc của ông Don William bao lâu nay giờ mới thấy, cảm ơn bác Hạ Long nhiều lắm :).
    Chỉ có điều cái album "Josefine Cronholm & IBIS - Hotel Paradise", em down đi down lại mà nó cứ báo lỗi CRC, dùng phần mềm bác đề nghị fix được thì nghe đến bài số 5 lại rè rè, bác làm ơn kiểm tra lại giúp em và mọi người nhé :D.
    Thân

5. luciano

luciano Active Member

Đã được cảm ơn:
    0

quê em 2 mùa mưa nắng ạ, xì gòn í~O)

6. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

------------
    Chào bạn Lonelywolfn theo mình nghĩ đối với các CD được RIP ra dạng file Image mỗi CD khi rip xong đều gồm 2 file dạng *.CUE và *.WAV; khi bạn có đủ 2 file này bạn có thể play trực tiếp trên PC, hoặc ghi ra CD để nghe trên dàn dân dụng và cả trong 2 trường hợp trên bạn đều có thể nghe từng bài 1 theo ý muốn; do vậy theo mình nghĩ bạn không cần tách ra từng bài 1 làm gì cả mà nên để 2 file dạng *.CUE và *.WAV cho nó dễ quản lý.

Tuy vậy thể theo nguyện vọng của bạn là cần tách ra từng bài một trong Album Red Hot Audiophile 2009 mình hướng dẫn bạn làm theo các bước sau nhé:
    - Đánh giá chung tại sao bạn không tách bài được đó là do không tương thích về các phiên bản của phần mềm xử lý, ví dụ phần mềm RIP nhạc, Tách nhập nhạc ... do vậy việc bạn không tác được ra từng bài từ 2 file *.cue và *.WAV là đương nhiên.
    - Để tách được Album trên ra từng bài bạn cần làm như sau:
    1. Vào trang 1 của mình tải phần mềm xử lý (Gói tiện ích thứ 3) để Convert lại file *.WAV sang dạng *.WAV (16 bit/1411 kbps/44100hz).
    2. Dùng phần mềm Medieval CUE Splitter Version 1.2 để tách file ảnh của CD ra thành từng bài.
    3. Nghe từng bài theo ý thích......

Chúc bạn thành công!

7. dumuc176

dumuc176 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Nhạc của bác hay thật nhưng em down một số về giải nén thì nghe đến bài 8 là bị dè và không nghe thấy nhạc nhẽo nữa. chỉ em cách nghe được đi. ví dụ như đĩa Y Lan - Một đời đắm say.

8. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

----------
    Bro dumuc176 cho mình hỏi bạn tải về dùng phần mềm gì để nhập file, giải nén file (lưu ý cho biết cả version). quá trình giải nén có bị báo lỗi CRC không....

9. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

---
    Bạn đã dùng toàn bộ các phần mềm của mình để xử lý hoàn chỉnh album bạn tải về chưa (Nhập file, giải nén file, fix file... chưa?

10. dumuc176

dumuc176 Member

Đã được cảm ơn:
    1

mình có dùng phần mền của bạn mà. dùng cả chức năng repair rồi nhưng vẫn không được khi giải nén báo lỗi CRC. chỉ nghe được đến bài 8 ( Bài không tên số 8). bạn thử lại xem

11. tuanaiai

tuanaiai Active Member

Đã được cảm ơn:
    17

Mình cũng bị nhiều album lắm, giải nén là bị lỗi đoạn cuối, có nhiều album thì không bị, thường rar bị hết 60%. Ước gì anh ấy dùng TuGZip :D. Cám ơn chủ thớt về những album.

12. dumuc176

dumuc176 Member

Đã được cảm ơn:
    1

cho em hỏi luôn bác có cd nào của Vern Gosdin không? em tìm mãi mãi mà chẳng thấy để nghe. vỉ em thích nghe ông này lém.hic

13. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

Mình vừa Up các cover đầy đủ cho các CD nhạc hải ngoại mình Post lần trước rồi đó, mời các bạn vào trang 1 để xem!

14. Lâm Gia Trang

Lâm Gia Trang New Member

Đã được cảm ơn:
    713
    Nghề nghiệp:
    Chuột bạch

ồ cám ơn bác, có gì mới bác cứ thông báo như thế này cho ace biết nhá >:D<

15. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

*. Thông thường các lỗi mà các bạn thường gặp về nén và giải nén thì có thể do các nguyên nhân sau:
    - Do quá trình nén ban đầu.
    - Do sử dụng các phần mềm nén khác nhau về Version hoặc không tương thích.
    - Do lỗi gây ra trong quá trình Download hoặc Upload
    ....

Vì vậy, Lưu ý toàn thể các Bro về cách xử lý lỗi giải nén và xử lý lỗi giải nén:

1. Khuyến cáo khi nén và giải nén các CD nhạc mình đã Post, các bạn nên dùng bộ phần mềm (Gói tiện ích số 1) của mình đã Post ở trang 1.
    2. Nếu bị lỗi giải nén các bạn dùng chính Phần mềm Winrar 3.8 của mình và dùng chức năng REPAIR để sửa lỗi nén.
    3. Nếu dùng Phần mềm Winrar 3.8 của mình và dùng chức năng REPAIR để sửa lỗi nén mà vẫn không đạt yêu cầu thì các bạn chuyển sang bước 4 sau:
    4. Dùng phần mềm xử lý lỗi giải nén ở gói phần mềm tiện ích số 2 để sửa lỗi

Chúc các bạn thành công!

16. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

Có đấy bạn ạ, mình sẽ gửi tặng các bạn vào 1 dịp gần nhất, bạn chờ nhé!

17. tla

tla Member

Đã được cảm ơn:
    11

thanks bro..................

18. dumuc176

dumuc176 Member

Đã được cảm ơn:
    1

Hồi hộp việc bác gửi tặng anh em đĩa nhạc của Vern Gosdin thế! Em thèm. Cảm ơn bạn trước..........

19. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

----
    Thấy Bro nhiệt tình quá, đáng lẽ Up CD Vern Gosdin lên sau vì các CD đã xếp hàng, nhưng bao giờ cũng nên ưu tiên các FAN trước nên mình cho CD chen ngang lên Up trước vậy, bạn chờ nhé!

20. Lâm Gia Trang

Lâm Gia Trang New Member

Đã được cảm ơn:
    713
    Nghề nghiệp:
    Chuột bạch

em đợi suốt từ sáng rồi bác ơi, nhanh nhanh để em khui hàng \:D/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.