[MULTI] Các Album CD Audio Audiophile

Thảo luận trong 'Lossless Albums' bắt đầu bởi halong_audio, 25/2/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. halong_audio

halong_audio Active Member

Đã được cảm ơn:
    213
    Ðề: [MULTI] Các Album CD Audio Audiophile rất hay của Halong_audio chia sẻ cùng các bạn

--------------------------------------

Chào bạn naiveryan!
    1. CD số 96. Five Songbirds của mình đã Post có 8 Link, trong đó Link số 8 là chứa các file *.cue, bìa CD và file*.log đó, bạn tải về là sẽ có được các file như bạn yêu cầu!

2. Còn CD Tongli - Pháo hoa tháng 3 cũng như các CD khác của mình đã Post đều được Rip từ đĩa Gốc cả và đĩa Tongli - Pháo hoa tháng 3 mình nghe trên bộ dàn dân dụng của mình rất tốt không có tiếng sạn, xì gì ráo, âm thanh trong vắt như nước mưa đó bạn à và CD này được RIP dưới dạng ảnh đĩa bằng phần mềm EAC gồm 2 file chính là *.CUE và *.WAV chất lượng còn cao hơn cả lossless nữa đấy, bạn nên xem thêm file *.log nữa nhé!

2. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213
    Ðề: [MULTI] Các Album CD Audio Audiophile rất hay của Halong_audio chia sẻ cùng các bạn

---
    Bạn hãy nghe và cảm nhận bằng đôi tai của mình thì sẽ thấy nó có phải là Audiophile không? các phần mềm trên PC đo thông số kỹ thuật chỉ là tương đối mà thôi, còn nếu muốn kỹ hơn thì hãy ghi ra CD trắng Mitsubishi phono và đem đến các cửa hàng bán đồ âm thanh Audio Hi-end ở 5B phố Huế, hoặc 11B Hai bà trưng hoặc 67 C Hai bà trưng ... để nhờ họ thử đĩa trên các bộ dàn Hi-end đỉnh cao của họ, các bộ dàn khủng này sẽ phân giải chi tiết cho các bạn xem CD đó có phải là được ghi theo chuẩn Audiophile không nhé! Với lại mình đang nghe nhạc bằng bộ dàn Hi-end của mình nên các đĩa vớ vẩn chất lượng kém sẽ không có cơ hội chạy trên bộ dàn của mình đâu các bạn ạ!

Chúc bạn vui!

Chỉnh sửa cuối: 7/4/10
  3. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

Mình không có CD nào nhạc Phim cả, bạn thử hỏi các bạn ở trên diễn đàn nhé, các bạn ấy sẽ Share cho bạn.

4. Music_Fan

Music_Fan New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Bác halong xem giùm em với CDHigh Endition Vol10 - GIRL TALK này em down về nhưng bị lỗi từ file 2,3,4 lên ko zip đc, nếu bác up đc link mega thì bác up giúp em nhé.
    Thank bác nhiều.

5. naiveryan

naiveryan Member

Đã được cảm ơn:
    3

Chà chưa có cơ hội nghe đĩa trên 1 dàn hi end dân dụng nhỉ, theo mình được biết thì vẫn có 1 số đĩa mình check ra ko phải là lossless nhưng 100% đĩa gốc, hay gặp ở các hãng đĩa của VN thôi.

CÒn Tong Li - March này mình play bằng foobar thì có tiếng rè, cũng ko hiểu tại sao, còn âm tần của nó <20hz thì chắc chắn là kém chất lượng rồi, mình xin hỏi bạn là đây là 1 cd download đc hay bạn mua được.
    âm tần mà tai người nghe tốt thì <20hz cho nên 1 số cách rip thành mp3 đã cắt âm tần cao đi.

Các góp ý của mình mục đích chỉ là góp phần vào việc nghe các CD chất lượng cao thôi, chứ mình ko chê gì các album bạn đã post và rất cám ơn bạn vì những gì bạn đã chia sẻ

6. matdoimat

matdoimat Active Member

Đã được cảm ơn:
    43

Dear all,
    Để xác nhận lại các CD mà bạn Halong đã post. Mình nêu nhận xét của mình: mình đã down một số CD này ( chưa có thời gian để down hết) và chép ra CD-phôi Mitshubishi Phono R by EAC nghe trên dàn dân dụng ( cái này mình chỉ là Mid -End thôi bác HaLong nhỉ:))=P~) và thấy thực sự giống như CD gốc>>> chất lượng tuyệt vời, có lẽ các bạn đừng nên nghi ngờ gĩ nữa về chất lượng các CD này.
    Việc là lossless hay không với một số CD Việt nam thì do các CD này đã được report lên data của Accurated rip chưa? nếu chưa có ai làm việc này ( khi rip sẽ có dòng "...confidence...") thì nó sẽ không báo là Accurated Rip đâu. Đa phần CD ngoại thì rất nhiều người ( người ở nước ngoài chiếm đa số) đã rip và send data lên mạng do vậy xác xuất các CD này khi được rip bởi các người sau đó rất cao. Có thể các bạn tham khảo thêm bài viết về EAC của Arryo.
    Có lẽ nên nói lại chút nữa là khi chúng ta có được nguồn nhạc lossless các bạn có thể chơi trên dàn PC hoặc dân dụng tuỳ theo khả năng, sở thích của mình. Tuy nhiên theo mình thì nếu được ghi ra CD phôi tốt ( Phôi Mitshubishi phono R hiện nay giá 10,000 VND/ cd hoặc TDK) và đúng Kỹ thuật ( EAC hoặc Nero) thì có thể nói chất lượng hoàn toàn ngang với đã CD gốc bán trên thị trường với giá 300,000-700,000 /CD ngoại và 30-50,000/ CD nội.
    Không quên nhắc lại lời cám ơn với bác HaLong, chúc bác luôn vui và tràn đầy nhiệt huyết đóng góp cho anh em trên diễn đàn này.:)

Chỉnh sửa cuối: 7/4/10
  7. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

Khi bạn tải đủ các Link về khi giải nén mà bị báo lỗi thì bạn nên ngừng lại và tiến hành dùng WINRAR để REPAIR lỗi xong hãy giải nén lại thì sẽ hết lỗi.

8. naiveryan

naiveryan Member

Đã được cảm ơn:
    3

Cám ơn bạn
    1 loạt CD của halong audio thì mình đã ktra hết và thấy chỉ có Tong Li - March là mình nghi ngờ.

Bạn nên ghi thử cái Cd của Đồng lệ này, chứ đâu phải mình nghi ngờ hết các CD, vì lúc down về thì thấy người rip trên 1 site TQ nào đó, nghĩ người rip đã dùng CD kém chất lượng thôi

Nếu bạn đã ghi CD này ra đĩa và nghe tốt thì xin stop mọi vấn đề tại đây.

9. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

Các bạn đã biết chưa? mình xin giới thiệu các bạn vào diễn đàn của trang www.vnav.net hoặc www.vnav.vn để xem và trao đổi các nội dung và hiểu biết của mình với mọi người về âm thanh, âm nhạc và các thiết bị âm thanh từ Hifi audio đến Hi-end audio nhé, rất hay và vô cùng bổ ích!!!

10. unmusic

unmusic Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    108

Cảm ơn bạn, các bạn ai chưa biết thì dzô "tranh luận" nhé:p

11. fire_blade0304

fire_blade0304 New Member

Đã được cảm ơn:
    3

bạn ơi xem lại dùm mình Album 82-Tsai Chin "Folk Song Tsai" (Bài hát dân gian TSAI) có post lộn k??? mình click vào link thì nó hiện ra Female China Music - XRCD2 . Thanks bạn nhiều vì mình thik nghe nhạc dân gian TQ lắm

12. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

----

Không lộn đâu bạn ạ, tên Female China Music - XRCD2 là do mình đặt vì lúc đầu mình mua đĩa này toàn tiếng tàu không nên không biết mãi đến khi Post lên mạng rồi mới biết tên đĩa CD nên thế thôi, CD này hay lắm được ghi theo chuẩn audiophile trên đĩa XRCD 24 bit đó. bạn cứ yên tâm tải về mà sài nhé!

13. fire_blade0304

fire_blade0304 New Member

Đã được cảm ơn:
    3

thanks bạn nhiều. Bữa giờ ráng kéo mấy Album của bạn gần đầy HDD rồi. BẠn halongAUDIO có vẻ thích nhạc của CHINA nhỉ, mà hình như bạn lại k biết tiếng CHINA, thật lợi hại

14. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

Đúng rồi, mình rất thích nhạc china vì nó ngọt ngào, âm thanh êm dịu dễ làm con người ta bớt căng thẳng, và vợi bớt ưu phiền! (Tuy vậy mình không biết đến nửa chữ china bạn ạ, chủ yếu là thưởng thức và cảm nhận giai điệu là chính).

15. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

Bạn nào muốn giao lưu với mình thì mời các bạn đến thứ 7 này (ngày 10/4/2010) đến cửa hàng Công Audio tại 67C Hai Bà Trưng - TP Hà Nội chúng ta sẽ giao lưu với nhau, nếu bạn nào chưa từng được thưởng thức âm thanh của các Bộ dàn Hi-End đắt tiền thì nhớ mang CD yêu thích của mình đến mình sẽ bảo chủ cửa hàng Free cho các bạn nghe nhạc trên các bộ dàn Hi-end khủng để biết thế nào là bộ dàn Hi-end và CD audiophile nhé! (nếu các bạn đến thì hỏi Halong_AUDIO và nói là ở Forum HDVIETNAM.COM đến cho chủ cửa hàng (Anh Quân) biết nhé).

Hẹn gặp lại các bạn!!!

16. Music_Fan

Music_Fan New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Em đã làm theo lời chỉ dẫn chỉ dẫn của bác nhưng vẫn ko đc bác ơi, em có cái hình ảnh này bác xem giùm.

17. matdoimat

matdoimat Active Member

Đã được cảm ơn:
    43

Mình trả lời hộ tí nhé. Trường hợp này mình cũng hay gặp. Có thể bạn down về và tên của các phần file rar khac nhau ( ví dụ có gạch nối) bạn phải sửa tên các file này giống nhau, chỉ khác phần đuôi 001.rar-002.rar , etc. Sau đó làm lại thử xem. Cách sửa là bạn click nhẹ vào tên file đúng sau đó copy và past cho các tên file sau đó, phải đảm bảo là tên của các file này phải hoàn toàn giống nhau.
    Trong hình bạn post, là nó hỏi đưa vào file rar tiếp theo ( có nhiều file 001.rar, 002.rar...). Và nó không tự tìm được file rar tiếp theo file trước đó.
    Thử xem bạn nhé.>:/

18. matdoimat

matdoimat Active Member

Đã được cảm ơn:
    43

Cái bác này lại tính "lây nhiễm" cái bệnh audio mà cái này nó làm anh em quên ăn quên ngủ đây. Nói nhỏ chứ, em cũng thế...:p:p:p
    Nói vui chứ, khi chơi rồi thì cũng rất khó bỏ bới nó cũng có những cái đam mê, "nghiện ngập" như những cái khác, NHƯNG nó khác những thú vui khác mà XH lên án đó là: sạch sẽ, an toàn, đẳng cấp và quan trọng hơn hết là không ai lên án, chê bai bạn cả, ngay cả vợ/ chồng bạn cũng vậy. Dĩ nhiên nếu các bạn mà " ăn cũng audio, ngủ cũng audio và giờ làm việc cũng audio" hoặc " đổi chác tối ngày làm thâm hụt ngân sách" thì cũng có ngày ra hè ngủ đấy nhé.;);)
    Rất vui khi được làm quen và kết giao với các bạn cùng thú vui này.>:/

19. matdoimat

matdoimat Active Member

Đã được cảm ơn:
    43

Bác Halong có thể up almbum này lên MF không? mega khó down quá.
    23. Album Res Hot Audiophile 2009
    Tks bác nhiều.

20. halong_audio

Đã được cảm ơn:
    213

Vừa Post xong CD thứ 111. Album JINCHI 10 - Absolutely Develop a Fever Model Macintosh (Audiophile) - Các bạn đã từng thưởng thức nhạc China của nhiều ca sỹ, trong topic này mình cũng đã Post một số Album rồi, trong nhiều ca sỹ nổi tiếng của China mình thích nhất là các album của các Ca sỹ JINCHI, ca sỹ Yao Si Ting, Ca sỹ TongLi trong đó mình xếp vị trí số 1 cho Ca sỹ JINCHI đó. Vừa qua mình được một người bạn tặng cho một Seri album của Ca sỹ JINCHI tuyệt hay; các Album này đều được sản xuất tại Germany theo chuẩn Audiophile, phải nói là cực kỳ hay (ngọt ngào, dịu êm, tinh tế...) ai mà đã yêu thích dòng nhạc trữ tình, ngọt ngào thì không thể bỏ qua, Mình share để mời các bạn cùng thưởng thức tại trang 1 nhé!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.