HCM Mừng xuân cùng Tvix7000A ( chỉ với 399$)

Thảo luận trong 'Sản phẩm HD (old)' bắt đầu bởi vantruong, 14/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. HD1080p

HD1080p New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Mừng xuân cùng Tvix7000A ( chỉ với 399$)

Đang sử dụng hàng của Bro đây,chạy rất ok.Nhưng vừa xem tin trên thì buồn ah nghen. Nếu gọi đây là nhái thì hơn bị siêu.Với giá thành như vậy mình nghĩ cũng hợp lý,chấp nhận được nếu so với hàng chính Hảng giá cao ngất ngưởng,

2. ttvo

ttvo New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Không biết nên gọi là hàng nhái hay là hàng khác kênh phân phối đây :).
    Mấy cái vụ này xảy ra hoài . Cũng đang xài , hy vọng bro Trường có thể chứng minh chất lượng , ví dụ tăng thời gian bảo hành lên 2 năm =D>

3. vantruong

vantruong New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Chân thành cám ơn các bác ủng hộ em,quả thật sự việc thì kô biết sao đây .Như bác đã nói thì em cũng xin thưa.Nếu các anh em đã mua sản phẩm của em muốn giữa lại sản phẩm để dùng mà có được phần nào bù đáp sự hụt hẫng thì xin liên lạc trực tiếp với em.

Ngòai ra,anh em thường nói vui: ngon rẻ bổ khỏe là ta chơi thì chẳng khác nào tiêu diệt các bác hàng chính thống kia.
    Chưa ai biết được các thiết bị điện tử này sẽ phát triển tới đâu,ngày ngày thay đổi liên tục,nên cái giá ta phải chi ra để được thưởng thức cũng khá nhiều.
    Không biết dòng sản phẩm mà e đang phân phối sẽ đi đến đâu.Nhưng xin hứa với các anh em đã mua vẫn được hổ trợ hậu mãi thật chu đáo.

Đôi lời chân thành gởi tới mọi người.
    Trường: 0903607070.

4. curious

curious Member

Đã được cảm ơn:
    0

Thành viên mới nè, vừa mới reg nick xong :D

5. quyenn

quyenn Member

Đã được cảm ơn:
    1

Tất nhiên sản phẩm "nhái" có những lỗi gây phản cảm và hụt hẫng cho người dùng như cái Remote sai chính tả chẳng hạn. Tuy nhiên điều đó xét cho cùng vẫn là điều nhỏ.

Điều mà mình thắc mắc ở đây là:

1. Liệu sản phẩm này có hỗ trợ đầy đủ những tính năng hiện có như các sản phẩm "chính thống" hay không?

2. Chất lượng bo mạch bên trong thế nào?

Mình đã quyết định vẫn giữ lại hàng, nhưng vẫn cần được giải đáp rõ các điều trên và tất nhiên, mong chờ 1 chế độ hậu mãi tốt hơn.

6. khoadesign

khoadesign New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Đã mua 1 con của bác Trường cách đây vài ngày, cho tới thời điểm này thì dùng rất tốt, chạy nguyên ngày không vấn đề gì, chỉ có remote là hơi khó chịu tí. Bác Trường hậu mãi chu đáo thì có lẽ anh em vẫn dùng sp này bình thường.

7. vantruong

vantruong New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Mình xin trả lời với anh Quyền và mọi người.Sản phẩm mình cung cấp có hổ trợ đầy đủ các tính năng.Chất lượng board mạch bên trong là bảo đảm.Trong ngày hôm nay mình sẽ post hình chi tiết từ ngoài vào trong của em nó.

Hiện tại mình đang liên lạc với nhà sản xuất để có thêm thông tin về những lỗi như trên.Sẽ sớm có phản hồi để yên tâm cho người sử dụng và đảm bảo uy tín cho người kinh doanh.

8. maihoa01

maihoa01 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Mình xài máy do Mr Trường cung cấp được vài ngày nay, không rành coi máy nên chỉ chia sẻ kinh nghiệm. Cập nhật firmware tải từ DVICO website dễ dàng. Khởi động nhanh, nhận dạng ổ cứng và thẻ nhớ gần như tức thời, máy tính nhận dạng HDD 500GB trong M7000A qua slave USB cũng nhanh như vậy. Remote hoạt động rất tốt, các nút đã thử (chưa thử hết các nút) đúng chức năng y như icon thông báo. Không thể khẳng định đây là hàng nhái, nhưng nhìn bên ngoài thấy giống hàng đã coi bên Tấn Thành. Mình quyết định ủng hộ Mr Trường, tuy nhiên Mr Trường nên chứng minh đây là hàng thật để các anh em hết băn khoăn.

9. HDTAK

HDTAK Member

Đã được cảm ơn:
    1

Bác Trường có nhiều kinh nghiệm bán hàng Tvix, bác cho mình hỏi một chút:
    Model nào của Tvix có thể play các file Blu ray gốc down từ trên web xuống và giải mã Dobly hay DTS HD hoặc pass qua AVR được?

10. vantruong

vantruong New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Chào bạn,thật lòng thì mình chưa có cơ hội thử file Bluray gốc nên chưa đưa ra được nhận xét nào cả.nếu bác có file đó thì cho em xin để chạy thử.

11. vantruong

vantruong New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Hôm nay,mình sẽ có bài chi tiết về sản phẩm mình phân phối.Qua sư việc trên,mình vừa biết thêm một kênh phân phối ở miền bắc.và anh em đã đi đến thống nhất sẽ có chế độ bảo hành tòan quốc cho sản phẩm Tvix7000A.Kênh phân phối ở miền bắc là do anh

Quang Jack&Cable 01223368899
    51 Yên Bái 2 - Hà nội
    http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=2506

Anh em chúng tôi sẽ cố gắng phục vụ cho khách hàng thật chu đáo.

12. HD1080p

HD1080p New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Các Bro làm như thế thì tốt cho a e wá.

13. duonglv

duonglv Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    965

bác này cò thì phải, mới reg nick hôm nay, post 3 bài, đều là 3 bài ủng hộ hàng nhái

14. HD1080p

HD1080p New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Đề nghị bro suy nghĩ trước khi phát biểu.Quả thật là tôi mới tham gia diễn đàn này và cũng mới tập tành chơi HD.Tôi viết những điều trên vì cách đây 2 ngày trước tôi đã đến anh Trường để nhận con Tvix,lúc đó cũng có nhiều anh em cùng trên diễn đàn này đến.Theo cảm nhận của tôi thì thấy Trường phục vụ anh em rất chu đáo.Nếu bác là khách hàng của a ta thì sẽ biết.còn về sản phẩm thì tôi cũng buồn khi xem được những thông tin trên, nhưng chưa có gì rõ ràng thì hạ hồi phân giải.

15. bebum

bebum New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Hôm qua mình có lấy 1 em của bác Trường, về thấy chạy rất good,không có gì phải phàn nàn, không biết đó có phải là hàng nhái không,nhưng nếu đó thật sự là hàng nhái mà chất lượng tốt và giá cả hợp lý thì cũng OK thôi, mình vẫn ủng hộ bác Trường.

16. Thế Anh

Thế Anh New Member

Đã được cảm ơn:
    13

Đôi khi hàng nhái khác hàng thật ko phải ở hiệu năng, chất lượng mà là ở chỗ độ bền. Phải dùng khỏang 4-5 tháng trở lên mới kết lụân được.

17. namlp

namlp Active Member

Đã được cảm ơn:
    147

các bác nào nói là hàng nhái thì cứ mang sản phẩm đến mà kiểm tra và so sánh thôi.Nếu thấy đúng thực sự là nhái thì lúc đó mới post lên diễn đàn để cho mọi người biết,còn nếu chưa so sánh mà chỉ dựa vào giá bán hay cái gì khác để mà nói thì kg có căn cứ.cá nhân mình đã mua và sử dụng 01 cái của bác Trường cho đến bây giờ vẫn chưa thấy có vấn đề gì cả,chỉ có cái remote thì kg đc nhạy cho lắm mà thôi.

18. minhcaolanh

minhcaolanh Member

Đã được cảm ơn:
    5

Thấy môi người bàn luận và đánh giá về sản phẩm này, mình xin có vài ý như sau, nếu có sai sót xin anh em bỏ qua cho và mình củng nói luôn là mình chưa mua bất kỳ sản phẩm nào của Trường. Nếu nói đây là hàng fake thì củng chưa hẳn, các bạn đã nghe nói tới từ nhượng quyền chưa, giống như các hãng lớn vẩn làm ( Sony, Samsung... ) là họ mở thêm các nhà máy vệ tinh, để cung ứng hàng cho những nước và vùng khu vực lân cận có nhu cầu tiêu thụ sản phẩm này nhiều ( như Trung Quốc ), họ chuyển giao công nghệ và cho làm những chi tiết không quan trong như cái remote của thiết bị này, hoặc vỏ của nó, thậm chí cả main khiển cũng vậy. Riêng con chipset thì chắc là họ không làm ở TQ, củng như 1 số linh kiện quan trọng khác..v.v..Nếu nói là hàng fake thì chẳng lẻ bên công ty mẹ lại cho bán chipset đại trà sao? làm như thế chẳng khác gì họ tự giết chết họ sao! Nếu là hàng fake theo mình nghỉ khó mà bạn update firmware được, trái tim của thiết bị này là con chip set, trước khi cho sản xuất hàng lọat thì họ cũng tính tới chuyện độc quyền linh kiện này nên mình nghỉ các bạn không nên quá bận tâm về chuyện thật giả mà nên quan tâm tới chất lượng hình ảnh, âm thanh, kết nối....riêng cái remote bị in sai chử, thật ra một số tập đòan lớn ( Siemen, ABB, Bosch ) gia công bên TQ cũng vẩn thường bị lổi in ấn trong các linh kiện. Cái chính là cái remote của thiết bị này control tốt là ok rồi. Hy vọng qua bài này có thể giúp thêm thông tin cho các bạn. Chúc mọi người luôn vui khỏe và hội HD ngày cáng lớn mạnh. Chào thân ái.

19. vantruong

vantruong New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Chân cám ơn sự chia sẽ của anh.Hy vọng sẽ có cơ hôi giao lưu với anh vào một ngày gần đây.

20. Thế Anh

Thế Anh New Member

Đã được cảm ơn:
    13

-Cái công ty mẹ HQ chuyên sản xuất TVIX chưa đủ tuổi để làm ra cái Chipset của TVIX. Tất cả chipset của các HD Media Box đều do 1 hãng bên Mĩ làm ra.

-Phần mềm của các HD Media Box cũng na ná nhau, do cùng 1 hãng lập trình.

-Vì vậy các dòng sản phẩm tương tự nhau, sẽ chỉ khác nhau mỗi cái vỏ, phần mềm và 1 số thứ lặt vặt khác.

Theo mình thì HDM1 Sonca có bề ngoài và cấu kiện giống hệt như Popcorn, thì hà cớ gì một sản phẩm khác của Trung Quốc ko có vẻ bề ngoài giống được TVIX nhỉ?

Tuy nhiên dù giống thì giống, cũng nên phải có tên thương hiệu riêng như sonca HDM1, đừng dùng chung tên với TVIX và dùng chung Firmware với TVIX

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.